[Funland] Người ta từng thương - một góc nhỏ trong lòng!

Châu Tứ TN

Xe điện
Cánh hoa gạo đỏ rực, như TY của tuổi mộng mơ ngày ấy; tiếc là cũng rụng như cánh hoa kia.
Ko biết "ngày ấy" với cụ đã xa mấy chục năm rồi ạ? :)
Chết, cái ông kia sao giống là mình thế.
Chết, chẳng có nhẽ "anh ấy" là ofer, lộ rầu X_X
Lội hết 11 trang.
Em lót dép ngồi bệt hóng cụ mợ chém tiếp. 8->
Cụ Trác ko có người thương hử?
Em thấp thỏm hóng chuyện cụ đới ;))

Châu Tứ TN

Xe điện
Chốt hạ là Nó bỏ thớt ,hay thớt bỏ nó ?... Cảm xúc thế là có âm mưu rủ chồng nhà người ta đi khách sạn phỏng ?... Thớt còn là vòng vo loanh quanh lắm .
Dạ chốt chẳng ai bỏ ai, em chẳng có cái thú rủ rê, thớt thẳng mà cụ bẻ cong đấy! :))
.

Hoa giấy nhà ai trông đỏ quá
Trưa anh về, em có đợi anh không?
Hoa đỏ thắm cũng có lúc tàn
Anh về rồi em biết đợi ai đây? 8->

Fim

Xe điện
Đùa gì :)) các lão ọp mát ruợi ngày nào ra đuờng chả thuơng ít nhất 1 lần :))
há há, e lâu lâu lại thương 1 gái cụ ạ.
Nhiều lúc thấy cô nào có sức hút hay cái gì lạ lạ làm mình tò mò muốn khám phá ;))

Fim

Xe điện
Tự nhiên lại nhớ tới bài thơ của Tố Hữu :T
Từ ấy trong tôi bừng nắng hạ.
Mặt trời chân lý chói qua tim.
Hồn tôi là một vườn hoa lá.
Rất đậm hương và rộn tiếng chim.

Châu Tứ TN

Xe điện
Tự nhiên lại nhớ tới bài thơ của Tố Hữu :T
Từ ấy trong tôi bừng nắng hạ.
Mặt trời chân lý chói qua tim.
Hồn tôi là một vườn hoa lá.
Rất đậm hương và rộn tiếng chim.
Giá như cụ Tố Hữu viết những vần thơ này cho cảm xúc đôi lứa yêu đương thì hẳn là tuyệt tác cụ nhỉ? :)

Dương Đình Chiểu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thicongnhadep24h.com
Trong cuộc sống này, đôi khi lòng ta nó tự dưng thương ai đó một cách vô lí (lí của lí do). Đôi khi chỉ vài câu nói tưởng như bình thường được phát ra từ giọng nói nhỏ nhẹ, một vài lần chú ý cái khuôn mặt đăm chiêu nghĩ ngợi của người ta, hay đơn giản là nghe lỏm được vài câu hát vu vơ lúc mệt nhọc...và chỉ thương như vậy mà chẳng thể hiện được gì.
Tôi biết anh từ lâu, đến bây giờ thì có thể coi là không biết nữa. Anh trọ phòng kế bên, từ lúc còn đi học chuyên nghiệp. Mang tiếng hàng xóm nhưng "tắt lửa tối đèn" thì thân ai tự lo. Hằng ngày cả hai cùng dậy sớm, chào hỏi nhau vài câu, tối đến chào hỏi nhau vài câu. Cứ thế trưởng thành, xây dựng gia đình, lo toan cuộc sống mỗi người một phương.
Tưởng chừng quên, mấy sáng nay lại gặp ở quán cf, chỉ là tôi ngồi sau lưng và anh chẳng để ý, hoặc chẳng còn nhớ tôi là ai nữa. Sáng đầu tiên thì anh bón cháo cho con, sáng lần 2 thì ngồi nc vs vợ (hình như thế), sáng nay thì ngồi một mình. Cái hình ảnh ngày xưa vẫn thế, khắc khoải và đầy suy tư - chính nó là lí do khiến tôi từng thương. 7h sáng tôi có hẹn đi làm nhưng phải ngồi nán lại để chờ anh đi trước, tặng anh cái dòng cảm xúc này, chúc cuộc sống gđ anh thuận lợi và hạnh phúc!
Chào ngày mới cccm, em đi làm đây! ;))[/QUOTE
Trong cuộc sống này, đôi khi lòng ta nó tự dưng thương ai đó một cách vô lí (lí của lí do). Đôi khi chỉ vài câu nói tưởng như bình thường được phát ra từ giọng nói nhỏ nhẹ, một vài lần chú ý cái khuôn mặt đăm chiêu nghĩ ngợi của người ta, hay đơn giản là nghe lỏm được vài câu hát vu vơ lúc mệt nhọc...và chỉ thương như vậy mà chẳng thể hiện được gì.
Tôi biết anh từ lâu, đến bây giờ thì có thể coi là không biết nữa. Anh trọ phòng kế bên, từ lúc còn đi học chuyên nghiệp. Mang tiếng hàng xóm nhưng "tắt lửa tối đèn" thì thân ai tự lo. Hằng ngày cả hai cùng dậy sớm, chào hỏi nhau vài câu, tối đến chào hỏi nhau vài câu. Cứ thế trưởng thành, xây dựng gia đình, lo toan cuộc sống mỗi người một phương.
Tưởng chừng quên, mấy sáng nay lại gặp ở quán cf, chỉ là tôi ngồi sau lưng và anh chẳng để ý, hoặc chẳng còn nhớ tôi là ai nữa. Sáng đầu tiên thì anh bón cháo cho con, sáng lần 2 thì ngồi nc vs vợ (hình như thế), sáng nay thì ngồi một mình. Cái hình ảnh ngày xưa vẫn thế, khắc khoải và đầy suy tư - chính nó là lí do khiến tôi từng thương. 7h sáng tôi có hẹn đi làm nhưng phải ngồi nán lại để chờ anh đi trước, tặng anh cái dòng cảm xúc này, chúc cuộc sống gđ anh thuận lợi và hạnh phúc!
Chào ngày mới cccm, em đi làm đây! ;))
Xin địa chỉ quán cafe mợ ngồi nhé

Fim

Xe điện
Giá như cụ Tố Hữu viết những vần thơ này cho cảm xúc đôi lứa yêu đương thì hẳn là tuyệt tác cụ nhỉ? :)
Mình vẫn có thể coi nó như là cảm xúc yêu đương lứa đôi.
Cảm hứng là tùy thời điểm mà mợ :)

Hòa Cầm

Xe hơi
Tóm tắt câu chuyện của mợ Tứ:
Một anh chàng trọ cùng dãy trọ cách đây vài năm có giọng nói nhỏ nhẹ, khuôn mặt đăm chiêu hay nghĩ ngợi, hay hát vu vơ lúc mệt mỏi...và đến bây giờ khi đã có vợ con vẫn khắc khoải và đầy suy tư. Vậy nên mợ Tứ đã thương anh này, có thể hiểu chữ Thương này gần như là thương hại mặc dù mợ Tứ ko hề muốn thương hại. Khá là tử tế! Mợ tặng anh chàng này cái dòng cảm xúc ngắn ngủi và nhẹ nhàng, những lời chúc chân thành và mong muốn cs anh này tốt đẹp hơn.
Đó là lí do mợ đc nhiều người mời rượu. Văn phong diễn đạt đúng cảm xúc, vỗ tay em gái!

Lada1207

Xe tăng
Bao giờ cho tới ngày xưa....

Châu Tứ TN

Xe điện
Xin địa chỉ quán cafe mợ ngồi nhé
Dạ, đất dự án, chưa phân lô, phân đường, rảnh em định vị gg map cho cụ nhé ;))
Mình vẫn có thể coi nó như là cảm xúc yêu đương lứa đôi.
Cảm hứng là tùy thời điểm mà mợ :)
Thì ý em là vậy đới, chứ coi là tình yêu Đoảng thì phí quá ;))
Tóm tắt câu chuyện của mợ Tứ:
Một anh chàng trọ cùng dãy trọ cách đây vài năm có giọng nói nhỏ nhẹ, khuôn mặt đăm chiêu hay nghĩ ngợi, hay hát vu vơ lúc mệt mỏi...và đến bây giờ khi đã có vợ con vẫn khắc khoải và đầy suy tư. Vậy nên mợ Tứ đã thương anh này, có thể hiểu chữ Thương này gần như là thương hại mặc dù mợ Tứ ko hề muốn thương hại. Khá là tử tế! Mợ tặng anh chàng này cái dòng cảm xúc ngắn ngủi và nhẹ nhàng, những lời chúc chân thành và mong muốn cs anh này tốt đẹp hơn.
Đó là lí do mợ đc nhiều người mời rượu. Văn phong diễn đạt đúng cảm xúc, vỗ tay em gái!
Cảm ơn cụ, đơn giản chỉ có thế! :)
Bao giờ cho tới ngày xưa....
Không bao giờ quay lại đc ngày xưa nữa cụ ạ :)

Mr_No.01

Xe máy
Website
www.fb.com
Haiz tình cũ là cái gì đó cũng ko biết nói sao nữa nhưng nó là cái gì đó khó nói lắm nhất là người mình yêu thực sự . Thôi thì cũng cố nhắm mắt để quên thôi vì cuộc sống hiện tại cần hơn .

ngoài hay hát vu vơ, em còn biết chạy vào nhà lúc trời mưa cơ ạ, tiếc vì không được làm hàng xóm mợ ;))

Phanthiai

Xe hơi
Càng lớn thêm một tuổi, cảm xúc tại tụt thêm một chút. Qua cái thời dễ vui, dễ buồn rồi. Kể ra có khi tuổi thơ lại là quãng thời gian làm người ta nhớ tới lâu nhất mặc dù nó ngắn nhất. Thời học sinh thương thầm ko dám nói cũng hay, một ánh mặt, một nụ cười bất chợp gặp nhau rồi luống cuống quay đi mà có khi cũng theo suốt quãng đường dài . Yêu đương thì cảm xúc mãnh liệt thật nhưng thời gian vui thì cảm thấy nhanh mà buồn thì nhì chậm.

Menhim1601

Xe container
Tứ à, tối qua c đọc thớt mà chưa kịp còm.
Vừa đọc tiêu đề thớt cái là c nghĩ đến bài hát nì :))

thaison2008

Xe container
Chuyện tình luôn đẹp khi dang dở, gặp lại người cũ vẫn thổn thức trong lòng..

Hoàng Trang

Xe ngựa
Người em từng thương giờ thấy em mà như chưa từng quen, nói với em lạnh lùng như 2 người xa lạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Dạ chốt chẳng ai bỏ ai, em chẳng có cái thú rủ rê, thớt thẳng mà cụ bẻ cong đấy! :))

Hoa đỏ thắm cũng có lúc tàn
Anh về rồi em biết đợi ai đây? 8->
Em về nghiêng nón che đầu
Quán xưa một khúc nhạc sầu theo anh.
Dối lòng theo với cuộc tình.
Bàn tay chưa nắm tim mình đã đau.