[Funland] Người già làm khổ con cái

Danngoaidao

Xe tăng
http://m.docbao.vn/doi-song/liet-ke-31-dieu-o-nguoi-gia-khien-con-chau-kho-le-hoang-lai-cham-ngoi-tranh-cai-kich-liet-tintuc592636
Đạo diễn Lê Hoàng liệt kê 31 điều người già hay mắc phải.
Tuy nhiên theo em điều người già làm khổ con cháu nhất chính là ko chịu chữa bệnh. Khi bị bệnh, người già thường hay dấu con cháu, sợ nói ra làm phiền. Trong tâm trí người già nghĩ đó là thương con cháu, nhưng khi bệnh nặng quad rồi đó mới là điều khổ nhất.
Hầu hết là chuẩn, còn thiếu nhiều vấn đề về người già, có có một số điều thiếu.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Sau mình cũng như các cụ thôi, nên em để các cụ toàn quyền, thích gì làm đó, sau bọn nhóc nó theo chứ

có vấn đề thì tạo hóa thôi, việc đến phải gánh vậy, ơn giời chưa sao

CuTrongSay

Xe hơi
22. Hay thức dậy giữa khuya. Lục đục khiến chả ai ngủ được. Nhắc nhở thì bảo kệ tao.
=>Già thường ít ngủ, nhiều cụ còn bị tiền liệt tuyến, đi giải đang đêm, bản thân các cụ cũng không muốn, nên bố trí cho các cụ phòng riêng.
27. Rất hà tiện, nhưng hay bị lừa những vố lớn.
Mấy tour du lịch không đồng toàn các cụ đi thôi.

U10

Xe buýt
Nói thật là em chả thích cách cụ chủ giật tít cái thớt của cụ.
Em đọc thì không thấy cụ có ý như thế nhưng mà vẫn không hít được cái tít ợ.

Puppet

Xe buýt
Em chắc chắn 1 điều: Về già em ở riêng, không ở với bất kỳ con nào

Quan hệ nồng ấm, tình cảm thì thỉnh thoảng (2-3 tháng) qua chơi vài hôm (không quá 2 - 3 ngày)
Cụ muốn ở tụi trẻ cũng chả cho cụ ở đâu :D . Em fun chút, cụ sống hiện đại như nhà em. Bố mẹ em cũng không ở cùng con cái, bất tiện cho cả hai phía. Sau này già em cũng ở với người iu già, không có thì ở một mình thôi :D

toyennha

Xe lăn
Má em sn 1952 cũng vừa làm 1 quả bất ngờ. Bà đặt cọc căn chung cư đối diện căn của bà dì ruột em đang ở và về báo kêu em trả đủ tiền cho chủ cũ. Em cũng phải làm và bà đã dọn lên. Giờ em hàng ngày cắt vài tiếng qua bên chung cư chơi. Quan sát thăm hỏi 2 nhà bà dì em và má em. Trước mắt em thấy cũng hay hay. Cũng may là căn chung cư cách nhà em đang ở khoảng 1km nên cũng tiện. Miễn 3 ông bà già vui là được chứ mình phận con cháu cũng ko thể ý kiến gì được. Em vẫn nhớ câu nói của má em
18 tuổi má đã ko ở gần gđ. Giờ có điều kiện chị em mua nhà gần nhau ở cho vui
Em đành chìu má em và thấy cũng vui

cobangchuacotien

Xe tăng
Bài báo viết mấy chục đặc trưng người già, nói gì đến làm khổ con khổ cháu đâu! Em về già vợ chồng bàn nhau rồi là ở riêng, không phụ thuộc đứa nào và đau ốm bệnh tật chủ yếu chăm nhau.

vephiadong

Xe điện
Theo luật người cao tuổi thì đủ 60 tuổi trở lên là người cao tuổi, tuổi này nhiều cụ vẫn còn trẻ trâu lắm

vephiadong

Xe điện
Em nay đang ở tuổi 60, dự kiến tuổi già như sau:
1. Tiếp tục làm việc và kiếm tiền đến năm 75 tuổi, vì không làm việc càng già nhanh hơn nữa
2. Tổ chức cuộc sống không liên quan đến con cháu, không ai vi phạm đời tư của ai. Chỉ chơi vui với con cháu thôi, bỏ việc đưa đón cháu đi học...
3. Bệnh tật thì nhờ bệnh viện và nhà điều dưỡng lo vì họ có chuyên môn tốt hơn con cháu nhiều, hết số thì vui vẻ ra đi kkk

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
1. Tiếp tục làm việc và kiếm tiền đến năm 75 tuổi, vì không làm việc càng già nhanh hơn nữa
2. Tổ chức cuộc sống không liên quan đến con cháu, không ai vi phạm đời tư của ai. Chỉ chơi vui với con cháu thôi, bỏ việc đưa đón cháu đi học...
3. Bệnh tật thì nhờ bệnh viện và nhà điều dưỡng lo vì họ có chuyên môn tốt hơn con cháu nhiều, hết số thì vui vẻ ra đi kkk
Ước mong của cụ là ước mong chung của đại đa số đó....

Vì mấy ai thích,muốn là sang ở với bọn ...GIÃY CHẾT được đâu???

Những điều cụ nói chỉ có ở đất nước của lũ giãy chết thôi.

xe mất phanh

Xe container
Nói thật là em chả thích cách cụ chủ giật tít cái thớt của cụ.
Em đọc thì không thấy cụ có ý như thế nhưng mà vẫn không hít được cái tít ợ.
Chuẩn! K hiểu cụ thớt khổ ntn với người già mà giật title king thế!
....
Nên thực sự thì người già dĩ nhiên là ko thuận lợi cho con cái, nhưng đó k phải là họ muốn làm khổ con.

Chỉnh sửa cuối:

vephiadong

Xe điện
Ước mong của cụ là ước mong chung của đại đa số đó....

Vì mấy ai thích,muốn là sang ở với bọn ...GIÃY CHẾT được đâu???

Những điều cụ nói chỉ có ở đất nước của lũ giãy chết thôi.
Với ai thôi, chứ em ngày nào cũng phải một bình bia hơi Hà Nội thì đi đâu được

Doxauxa

Xe hơi
Em phải học cụ nhiều... nhìn cái avatar không nghĩ cụ 60 :))

vephiadong

Xe điện
Em phải học cụ nhiều... nhìn cái avatar không nghĩ cụ 60 :))
Em bình thường mà:
1. Không phải cứ già là luôn đúng mà luôn sẵn sàng thay đổi với những cái mới
2. Chỉ sức khỏe là của mình nên phải tập thể dục đúng cách thì thanh niên sẽ đu theo mình đó, đi phượt rất đã
3. Không nhờ vả, không cần nhường chỗ...
Cuộc đời là cho từng người, hãy tận hưởng
À quên, avatar do hơi đói nên phải đặt như thế làm bánh vẽ kkk

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.otofun.net
Không quá khó nếu biết cách , có người bảo em và em thấy đúng đó là nhiều khi chiều người già phải giống như chiều trẻ con . Giống như ông bà nhà em nhiều khi mua cái gì cũng kêu tiếc nhưng cứ mua nhưng về cứ nói là hàng giảm giá 80%,90% là ok , rồi đi du lịch thì cứ nói là bốc khuyến mại được miễn phí giá vé đi là ông bà vui vẻ đi . Không cái gì là không thể vấn đề là có muốn hay không

Cái đó đâu có giống với chữa bệnh cho các cụ đâu ạ :(

biahoihanoi

Xe lăn
Em và hai f1 còn khốn nạn vì gặp loại mẹ vợ chuyên đi vay lãi ngày, bốc họ, ... để trả nợ cho thằng con trai lô đề, ăn đớp rượu thịt. Mà đếch ai cho vay nên lôi con vợ ngu của em ra đứng bảo lãnh. Kết quả là em lĩnh đủ. Vợ trả về nơi sản xuất. Chỉ khổ hai f1.
Mịa. Già rồi mà vẫn thích oai, thích thể hiện nên khổ nhục đến 3 đời. Giờ nhà mụ ấy cũng sắp dắt nhau ra đường. Âu cũng là cái liễn. Quả báo nhãn tiền.
May cụ dứt ra được chứ có ngày cái khố cũng chả còn.

VoCan

Xe điện
Cái đó đâu có giống với chữa bệnh cho các cụ đâu ạ :(
Vấn đề là nắm bắt tâm lý các cụ , chứ chưa gì đã mang tâm lý người già làm khổ con cháu thì làm gì được. Giờ các cụ không dám nói bệnh là vì sao , vì sợ con cháu khổ , vì sợ mang tiếng làm khổ cho con cháu .Và đúng là chủ thớt đang như vậy . Thế đã bao giờ thớt thử về thông báo rằng trúng giải thưởng khám sức khỏe cho cả nhà hàng năm hay công ty cấp cho bảo hiểm khám miễn phí không . Em đã thử rồi , về báo công ty cấp cho bảo hiểm bảo việt năm thì của dầu khi , cho khám sức khỏe cho cả gia đình một năm 2 lần miễn phí. Mặc dù là mình bỏ tiền mua cho các cụ