[Funland] Người đàn ông tự nhận "tao là tiến sĩ" chửi bới, xúc phạm cán bộ trực chốt, lớn tiếng thách thức "bắt đi, cứ chờ đấy"

catmanal

Xe tải
Thanh niên hay chơi nguyên bộ rằn ri,dăm ba chén rượu thì nát.
Cũng đã lâu rồi ae em sang Cầu Giấy uống rượu, có cu này đi cùng 2h đêm về đến chân cầu Đông Trù,mấy ae vào quán ăn phở gà.Đúng lúc đội tuần tra của C.A phường đi tuần,dẹp quán bán hàng vỉa hè.Mặc dù chả liên quan gì đến vụ việc,nhưng thanh niên này cũng khệnh khạng ra mắng tổ công tác,rút thẻ VTV ném xuống đất và gào mồm.Đ/C thiếu tá phó C.A Phường và anh em ngại nhỡ nó có quan hệ, cũng không muốn căng thẳng nên rút lui.
Thằng cu bảo em : Anh in logo VTV dán lên xe,nếu nó có hỏi thì bảo ....mình hâm mộ VTV. 😂😂
P/s: cu này làm cho.một cty bán....xe đạp điện. :)):))

Cậu này đồng niên với em đây nhưng mặt nhìn hãm vãi, có vẻ bố tướng phết

NonameNonick

Xe điện
Nhiều lúc ăn mặc lôm côm lắm,chơi nguyên cây rằn ri cưỡi Honda 79 cơ cụ.
Rằn ri thì em nghĩ không sao. Nhưng mà gắn những phù hiệu, sao vạch của quân đội chế độ cũ là em thấy nó không ổn rồi. Trừ trường hợp tham gia đóng kịch, phim,..nhưng mà mặc ra đường thì em thấy vớ vẩn.
Nhiều lúc em thấy các ông xe ba gác (không biết có phải thương binh hay không) mặc áo rằn ri ghi quân đội Mỹ, rồi các kiểu. Nếu đúng là cựu chiến binh, thương binh thì em thấy lởm khởm.

hamcuare!

Xe container
Rằn ri thì em nghĩ không sao. Nhưng mà gắn những phù hiệu, sao vạch của quân đội chế độ cũ là em thấy nó không ổn rồi. Trừ trường hợp tham gia đóng kịch, phim,..nhưng mà mặc ra đường thì em thấy vớ vẩn.
Nhiều lúc em thấy các ông xe ba gác (không biết có phải thương binh hay không) mặc áo rằn ri ghi quân đội Mỹ, rồi các kiểu. Nếu đúng là cựu chiến binh, thương binh thì em thấy lởm khởm.
Phông văn hoá lôm côm, mấy cái bộ qa, đôi giày ý có cho tiền e cũng éo thèm mặc.

NonameNonick

Xe điện
Phông văn hoá lôm côm, mấy cái bộ qa, đôi giày ý có cho tiền e cũng éo thèm mặc.
Vâng cụ. Cụ ông nhà em cũng thương binh, cựu chiến binh nên em nhìn thấy mấy ông mặc dăm ba cái bộ đó ngồi trên xe thương binh mà em thấy chán luôn.

nguyentoan.uct

Xe điện
Có lần tôi ngồi xe với một ông, khi cs vẫy, lái xe xuống đưa tiền để đi, tôi ngạc nhiên nhìn ông ấy vì cục trưởng cs cũng ko dám cầm tiền của ông, chỉ thấy ông ấy cười nháy mắt, vậy là đủ hiểu (xe ông đi quá tốc độ).
Có lần em gọi grab thì book được xe 1 cụ ở cùng toà nhà của em luôn. Đi con xe Morning qua chỗ gầm cầu đường vành đai 3 rẽ ra giải phóng, đang đèn xanh chuyển sang đèn đỏ, chỗ đó gần như lúc nào cũng có mấy anh csgt và thấy rõ có 1 cs đứng trước mà bác ấy vẫn vượt như thường, ông cs nhảy ra dơ gậy chỉ, bác lách 1 chút kéo kính xuống lấy tay vẫy vẫy thế là anh ấy ngoan ngoãn tránh sang cho bác đi. Qua rồi bác kể, chả quen biết gì đâu nhưng cứ tự tin thôi, bao năm chinh chiến đủ loại xe rồi, cùng lắm xuống cũng mấy phút là đi.

huyleck

Xe điện
Không liên quan đến vụ này; Cụ Huy không thấy còn gian hàng trên OF nữa à? Cụ chuyển shop đi đâu mà hôm trước đi qua chỗ Khâm Thiên không thấy nữa cụ?
Dạ, bên e giờ chuyển đến 120 Nguyễn Du cụ ạ, cửa hàng rộng hơn, rất gần chỗ cũ ạ
E sẽ mở lại gian hàng trong thời gian sớm nhất ạ
E cảm ơn cụ đã quan tâm

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng chú em VTV thật, chứ thực ra chú em cũng ngồi đất thì các chiến sỹ cũng chẳng làm gì được chú em đâu. Cùng lắm vào đồn thượng cẳng chân, hạ cẳng tay được vài cái, rồi phạt vài triệu thì cũng đến cho về chứ làm gì được chú em đó.
Giờ sợ nhất là bọn công chức, quan chức có tý chức sắc. Bọn làm ăn buôn bán lớn sống bám vào chính quyền là sợ thôi.

Clear

Xe buýt
Ngoài những vi phạm như bài báo đưa, lỗi lớn nhất là mạo danh vtv để lừa gạt nhà chức trách thực thi phòng chống dịch, làm xấu hình ảnh của một đài truyền hình quốc gia thì tại sao cả vtv lẫn cơ quan pháp luật không đề cập đến? Đã, đang và sẽ còn có bao nhiêu ông tiến sĩ vtv nữa? Có ai biết trả lời giùm?

Hangtuyen

Xe tải
Em không trả lời được ,chờ cụ sau

Lam__Phương

Xe điện
E cũng chịu, nhường cụ dưới.

Gà đúng Gà

Xe đạp
VTV ngay chương trình chuyển động 24 giờ ngày hôm sau đã có ý kiến khảng định là không có ai tên như vậy làm ở VTV. Đồng thời đề nghị cơ quan điều tra làm rõ, để tránh ảnh hưởng tới đài truyền hình quốc gia.

Clear

Xe buýt
VTV ngay chương trình chuyển động 24 giờ ngày hôm sau đã có ý kiến khảng định là không có ai tên như vậy làm ở VTV. Đồng thời đề nghị cơ quan điều tra làm rõ, để tránh ảnh hưởng tới đài truyền hình quốc gia.
Vâng, mới chỉ là làm rõ, thì cqdt đã làm rõ, chỉ cần thế thôi thì làm gì mà phải cần đến cả luật pháp lẫn hành pháp?

Gà đúng Gà

Xe đạp
Vâng, mới chỉ là làm rõ, thì cqdt đã làm rõ, chỉ cần thế thôi thì làm gì mà phải cần đến cả luật pháp lẫn hành pháp?
Sau khi làm rõ thì cơ quan hành pháp mới có căn cứ để áp dụng chế tài cụ nhé.