[Funland] Người đàn ông tát liên tiếp bé gái 4 tuổi ở khu vui chơi khai gì?

hoangdang82

Xe tải
Nói thật e cũng nhiều lần đưa các bé nhà e vào các hiệu sách chơi. Đầy lần các bé tranh nhau đồ chơi nhưng em chỉ nói với các con mình là đợi các bạn khác chơi xong thì mình chơi. Hoặc nếu các bạn kia chơi lâu quá thì mình đến nịnh các bé kia nhường cho con mình chơi với. Còn việc các bé ném đồ chơi chẳng may trúng mình thì chỉ cười, trêu lại thôi!

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cụ vống lên là bị xâm phạm là nạn nhân. Cụ đưa ra bất cứ quy định nào gọi những tình huống như thế là xâm phạm và nạn nhân xem? Nói không có căn cứ không gọi tưởng tượng thì gọi là gì? :))
Cụ ngồi trên cầu trượt ấy đi quay lưng lại em đẩy cho phát xem có phải là xâm phạm không?Đây là đứa bé tí ti. Camera ghi rõ ràng lại kêu tưởng tượng ra?
Em gửi cụ một ví dụ nhỏ về việc trẻ em dù hành động ko phải do suy nghĩ nhưng hậu quả cũng khôn lường.
https://vietnamnet.vn/be-gai-bi-danh-bam-dap-trong-lop-co-giao-giai-trinh-gi-786541.html (nguồn vietnamnet)
Vụ này xảy ra ở trường mầm non việt yên bắc giang.

hoviba

Xe container
em thấy top này cụ là kẻ tưởng tượng và đoán mò nhiều nhất. có tình huống cháu bé NN đẩy cháu bé nhỏ hơn khi nó chưa sẵn sàng. Đó cũng được coi là nguy hiểm, mọi chuyện cần rõ ràng ở chỗ ấy. Chứ em ko bịa ra nhé.
Cụ ơi, trẻ em dưới 6 tuổi, trước khi vào lớp 1, thì đều được phân bố vào các lớp nhà trẻ và mẫu giáo. Tức là tầm tuổi đó, các cháu mới ý thức đuợc là đi vệ sinh thì phải gọi người lớn (không phải đóng bỉm nữa). Nên trẻ 4,5 tuổi nhiều khi cũng giống trẻ 2 tuổi là chưa có nhận thức đầy đủ và biết thực hiện nội quy cũng như nhận biết đúng sai.

Việc người lớn cho bé 2 tuổi vào cùng vui chơi với trẻ 4,5 tuổi là đã có rủi ro, bởi trẻ 4,5 tuổi chưa thể biết nhường nhịn. Nên không thể cho rằng trẻ 4,5 tuổi tranh dành với trẻ 2,3 tuổi thì trẻ 4,5 tuổi là hư hỏng. Thậm trí trẻ 4, 5 tuổi có phản ứng hỗn láo với người lớn thì cũng không thể đánh giá là hư được khi thật sự là theo tuổi sinh lý, lứa tuổi đó vẫn được công nhận là chưa đủ nhận thức.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cụ ơi, trẻ em dưới 6 tuổi, trước khi vào lớp 1, thì đều được phân bố vào các lớp nhà trẻ và mẫu giáo. Tức là tầm tuổi đó, các cháu mới ý thức đuợc là đi vệ sinh thì phải gọi người lớn (không phải đóng bỉm nữa). Nên trẻ 4,5 tuổi nhiều khi cũng giống trẻ 2 tuổi là chưa có nhận thức đầy đủ và biết thực hiện nội quy cũng như nhận biết đúng sai.

Việc người lớn cho bé 2 tuổi vào cùng vui chơi với trẻ 4,5 tuổi là đã có rủi ro, bởi trẻ 4,5 tuổi chưa thể biết nhường nhịn. Nên không thể cho rằng trẻ 4,5 tuổi tranh dành với trẻ 2,3 tuổi thì trẻ 4,5 tuổi là hư hỏng. Thậm trí trẻ 4, 5 tuổi có phản ứng hỗn láo với người lớn thì cũng không thể đánh giá là hư được khi thật sự là theo tuổi sinh lý, lứa tuổi đó vẫn được công nhận là chưa đủ nhận thức.
cụ xem lại all bình luận của em. Xem có còm nào em phán xét cháu bé ko? cháu bé còn nhỏ việc dạy dỗ bảo ban là của bố mẹ cháu. em ko phán xét gì hết

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ ngồi trên cầu trượt ấy đi quay lưng lại em đẩy cho phát xem có phải là xâm phạm không?Đây là đứa bé tí ti. Camera ghi rõ ràng lại kêu tưởng tượng ra?
Em gửi cụ một ví dụ nhỏ về việc trẻ em dù hành động ko phải do suy nghĩ nhưng hậu quả cũng khôn lường.
https://vietnamnet.vn/be-gai-bi-danh-bam-dap-trong-lop-co-giao-giai-trinh-gi-786541.html (nguồn vietnamnet)
Kết quả ntn? có hậu quả gì xảy ra chưa? Nếu chưa thì có phải tưởng tượng không? Chuyện mấy đứa trẻ giành đồ chơi, xô đẩy nhau thường như cơm bữa mà cụ cũng tỏ ra nguy hiểm như thế thì em thua cụ rồi vì đầu óc em không phong phú đến vậy :))

TÔN

Xe container
Thằng xúc vật này phải đi tù 7 năm ko giảm án thì e thấy thấy hả lòng hả dạ
Nó đánh con người khác mình đã thấy xót rồi đánh con cháu nhà mình chắc ko kiềm chế đc

Mít tờ Tung

Xe buýt
Kết quả ntn? có hậu quả gì xảy ra chưa? Nếu chưa thì có phải tưởng tượng không? Chuyện mấy đứa trẻ giành đồ chơi, xô đẩy nhau thường như cơm bữa mà cụ cũng tỏ ra nguy hiểm như thế thì em thua cụ rồi vì đầu óc em không phong phú đến vậy :))
vậy là cụ muốn có kết quả không hay xảy ra? hay như nào nữa?

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Em thì có quan điểm của riêng mình, cần phải rõ ngọn ngành mọi việc. Cái gì đúng thì thôi.
1 lần nữa em khẳng định lại là ko bênh, ko bao che biện minh cho tay Đam và mong muốn xử tay này thật nặng nhé.
Nhưng nếu ý kiến của các cụ ở đây bỏ qua hành động không đúng của nạn nhân. Tức là bỏ qua và không quan tâm đến 1 nạn nhân khác.Đó là con của Đam ==> vậy con của Đam có tội gì à mà các cụ đang tâm bỏ qua- phớt lờ 1 hành động bị xâm phạm như vậy ? Hay bố nó gây tội thì nó xứng đáng bị thế ?
Khiếp, quan tâm cả con của Dam cơ. Còn vang nữa =))
Lẽ ra luật pháp nên xử cả nạn nhân 4 tuổi vì tội ác ném bóng (nặng gần bằng không khí) vào con Dam. Luật pháp cần phải công bằng :))

botom

Xe tăng
Em thì có quan điểm của riêng mình, cần phải rõ ngọn ngành mọi việc. Cái gì đúng thì thôi.
1 lần nữa em khẳng định lại là ko bênh, ko bao che biện minh cho tay Đam và mong muốn xử tay này thật nặng nhé.
Nhưng nếu ý kiến của các cụ ở đây bỏ qua hành động không đúng của nạn nhân. Tức là bỏ qua và không quan tâm đến 1 nạn nhân khác.Đó là con của Đam ==> vậy con của Đam có tội gì à mà các cụ đang tâm bỏ qua- phớt lờ 1 hành động bị xâm phạm như vậy ? Hay bố nó gây tội thì nó xứng đáng bị thế ?
Em không xem được clip giữa 2 đứa trẻ xẩy ra chuyện gì. Nếu thực sự có việc bé gái kia bắt nạt con ông bố bạo lực kia, thì việc ông bố bạo lực kia cần phải làm, là phải tách con mình ra, sau đó gặp bố mẹ bé gái kia để phản ánh và dạy dỗ. Chứ không phải đánh đập, sỉ nhục bé gái như vậy. Vì chúng ta đang nói về đứa bé 4 tuổi trong khu vui chơi, chơi chung với các đứa bé khác, trong đó có con ông bạo lực kia. Bọn nó là trẻ con rất nhỏ mà cụ ơi. Hình như cụ chưa có con nhỏ?. Chỉ có xã hội nguyên thủy, hay trong phim thế giới động vật mới có con đực lớn hơn, bạo lực với con non như vậy thôi.

Em chỉ xem được đoạn clip ông đàn ông đánh đập cháu bé, và đoạn clip sỉ nhục mắng mỏ, còn đứa bé thì luôn miêng xin lỗi. Một số bài báo trích đăng ông bố bé gái có thái độ ôn hòa, và nghe ông ưa bạo lực trẻ em kia nói là cháu nó ném bóng, thì cũng có xin lỗi. Như vậy em nghĩ gia đình đó có văn hóa đấy chứ, và bé gái cũng biết xin lỗi, nghĩa là cũng có đến mức hỗn hào, câng câng như một số cụ nói đâu nhỉ? Hay có đoạn clip nào khác mà các cụ biết, mọi người không biết ạ?.

Với tính cách của ông bố bạo lực kia như vậy, sao cụ lại không nghĩ là nguyên nhân là từ con ông ý, rồi 2 đứa trẻ chành chọe với nhau?. Sao lại chỉ nghĩ là nguyên nhân từ bé gái nhỉ?

deathmetal

Xe tải
Xem comment, em thấy các cụ cũng hiếu chiến kinh khiếp. Xã hội bây giờ chỉ 1 vụ việc là aloxo vào chửi rủa, ghê thật.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Em không xem được clip giữa 2 đứa trẻ xẩy ra chuyện gì. Nếu thực sự có việc bé gái kia bắt nạt con ông bố bạo lực kia, thì việc ông bố bạo lực kia cần phải làm, là phải tách con mình ra, sau đó gặp bố mẹ bé gái kia để phản ánh và dạy dỗ. Chứ không phải đánh đập, sỉ nhục bé gái như vậy. Vì chúng ta đang nói về đứa bé 4 tuổi trong khu vui chơi, chơi chung với các đứa bé khác, trong đó có con ông bạo lực kia. Bọn nó là trẻ con rất nhỏ mà cụ ơi. Hình như cụ chưa có con nhỏ?. Chỉ có xã hội nguyên thủy, hay trong phim thế giới động vật mới có con đực lớn hơn, bạo lực với con non như vậy thôi.

Em chỉ xem được đoạn clip ông đàn ông đánh đập cháu bé, và đoạn clip sỉ nhục mắng mỏ, còn đứa bé thì luôn miêng xin lỗi. Một số bài báo trích đăng ông bố bé gái có thái độ ôn hòa, và nghe ông ưa bạo lực trẻ em kia nói là cháu nó ném bóng, thì cũng có xin lỗi. Như vậy em nghĩ gia đình đó có văn hóa đấy chứ, và bé gái cũng biết xin lỗi, nghĩa là cũng có đến mức hỗn hào, câng câng như một số cụ nói đâu nhỉ? Hay có đoạn clip nào khác mà các cụ biết, mọi người không biết ạ?.

Với tính cách của ông bố bạo lực kia như vậy, sao cụ lại không nghĩ là nguyên nhân là từ con ông ý, rồi 2 đứa trẻ chành chọe với nhau?. Sao lại chỉ nghĩ là nguyên nhân từ bé gái nhỉ?
cụ đọc kỹ lại còm của em. Không hề biện minh, ko bênh, mong muốn xử thật nặng để ko có hành động ấy nữa. Ở đây điều em muốn là những người như cụ xem được hết video để thấy all sự việc ấy.
Nếu không nó chỉ dừng lại ở việc 1 thằng điên đi bắt nạt trẻ con. Như đa số mọi người đang nghĩ

Mít tờ Tung

Xe buýt

cụ tìm giúp em clip 1 phút 56 giây. Và xem lại giây thứ 16 nhé. clip trong bài đã cắt.

Belat Missan

Xe điện
Cụ cứ ra khu vui chơi xem. Bọn ở trên cứ trượt máng xuống ầm ầm và kệ đứa trước có kịp chạy ra hay không.
Khu nhà bóng thì kiểu gì cũng chạy vòng quanh và ném bóng lung tung vì nó là nhà bóng.:D

vokycaca

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy các cụ cứ ví thằng này với con chó, con chó nó có tội tình gì. Các cụ cân nhắc nhé. Hic

botom

Xe tăng
cụ tìm giúp em clip 1 phút 56 giây. Và xem lại giây thứ 16 nhé. clip trong bài đã cắt.
Cụ có link, gửi lên đây để mọi người xem được thì tốt cụ ạ.

Còn như em nói, với đứa trẻ 4 tuổi, không bao giờ nên nói nó là 1 phần nguyên nhân của việc nó bị đánh ạ, dù bất cứ lý do gì. Vì việc trẻ con 4 tuổi chơi với nhau chành chọe, tranh đồ chơi, chỗ chơi, là rất bình thường. Nếu cụ nói bé gái là một phần nguyên nhân, thì có lẽ ông bố bạo lực kia sẽ phải đánh gần như tất cả trẻ em ở lứa tuổi này. Vì đứa nào ở tuổi đấy cũng sẽ chành chọe, tranh chỗ chơi thôi. Có rất rất ít đứa 4 tuổi mà biết nhường nhịn. Đến em ruột của nó còn không nhường, thì làm sao đứa bé bên ngoài nó biết nhường được. Tâm sinh lý của bọn trẻ con tầm tuổi này nó là vậy.

Nếu nói việc chành chọe trẻ con với nhau là hỗn hào, mất dạy, thì có nghĩa là hầu hết (nếu không nói là tất cả) trẻ em 4 tuổi đều hỗn hào, mất dạy hay sao cụ?. Vì chắc chắn rất ít đứa biết nhường nhịn ở tuổi này. Cụ cứ có 2 đứa con cách nhau 2-3-4 tuổi đi, cụ sẽ thấy ngay suy nghĩ bên trên của cụ là quá sai lầm ạ. Cụ cho em hỏi khí không phải? Cụ bao nhiêu tuổi và đã có con nhỏ chưa ạ?.

taiadau

Xe điện
Móa ơi, lại quay qua việc con Đ bị xâm phạm là nạn nhân để bào chữa cho chính mình nữa à? Đứa bé nào cũng vô tội hết, lôi 1 đứa là quá đáng rồi nên dừng ngay :))
Từ khi em xem clip con bé khóc xin lỗi thằng chó kia, em x thèm tranh luận với các cụ đổ lỗi cho con bé là hỗn là được nuông chiều bla, bla... các kiểu nữa rồi. Đàn ông đàn ang mạnh mẽ nhận 1 câu sai khi đánh giá bé con 1 cách chủ quan và thiếu cơ sở em còn nể, còn già mồm cãi cố, lý luận, nâng cao quan điểm,... next cho đỡ tốn thời gian cụ ạ

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Từ khi em xem clip con bé khóc xin lỗi thằng chó kia, em x thèm tranh luận với các cụ đổ lỗi cho con bé là hỗn là được nuông chiều bla, bla... các kiểu nữa rồi. Đàn ông đàn ang mạnh mẽ nhận 1 câu sai khi đánh giá bé con 1 cách chủ quan và thiếu cơ sở em còn nể, còn già mồm cãi cố, lý luận, nâng cao quan điểm,... next cho đỡ tốn thời gian cụ ạ
Thực tế là những thằng mà đổ lỗi cho cháu bé 1 phần thì cũng súc vật không kém gì thằng kia.