[Funland] Người đàn ông tát liên tiếp bé gái 4 tuổi ở khu vui chơi khai gì?

fundraiser

Xe container
Con nhà nó là vàng ròng.
Cháu nó quấy khóc suốt ngày từ sau lần bị đánh và rồi lại hoảng sợ về tinh thần khi gặp người lạ. Đúng là tội to. Kiểu này lại bay vài lít để ko thành án. Nóng giận ở đâu ko biết, chứ ra đường thì tuyệt đối tránh với trẻ con, bà bầu, người già. Đến chiến tranh quy ước, 2 bên đánh nhau còn cho phép sơ tán nhóm người yếu thế này đi cơ mà.

Chỉnh sửa cuối:

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cháu nó quấy khóc suốt ngày từ sau lần bị đánh và rồi lại hoảng sợ về tinh thần khi gặp người lạ. Đúng là tội to. Kiểu này lại bay vài lít để ko thành án. Nóng giận ở đâu ko biết, chứ ra đường thì tuyệt đối tránh với trẻ con, bà bầu, người già. Đến chiến tranh quy ước, 2 bên đánh nhau còn cho phép sơ tán nhóm người yếu thế này đi cơ mà.
cái này em lại ko đồng tình với cụ. Cần cho Đam đi tù để răn đe. Nhưng có lẽ Tiền sẽ giải quyết được mọi mâu thuẫn và vấn đề. Chắc bay 1-2 tỷ là êm.

nguyentoan.uct

Xe điện
Bất kể lý do gì, loại súc vật mới tỏ thái độ và dùng hành động với đứa trẻ con 4 tuổi như thế. Chấm hết.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
cụ xem clip ("hình như "vô tình) bị cắt ghép rồi ạ. phải xem clip từ đầu ấy. Tự nhiên nổi điên chỉ vì bị đứa bé ném vào mặt thì họa là thằng thân kinh thôi. chúng ta cần nhìn từ nhiều phía. Không phải để thông cảm mà là tôn trọng sự thật vậy thôi ạ.
Chỉ có thằng thần kinh mới nổi điên lên với 1 đứa trẻ 4 tuổi vì bất cứ lý do gì, kể cả đứa bênh cũng vậy

botom

Xe tăng
thì cụ đọc vài còm của ở trên. em cũng nhận định rằng cháu bé còn nhỏ ko kiểm soát được hành vi của mình, có chành chọe hay bắt nạt bạn khác là bình thường thôi. Việc dạy dỗ cháu là của bố mẹ.
Còn Đam ở đây đã hoàn toàn sai, không ai ủng hộ cả. Không ai và không có lý do gì để thanh minh và biện hộ hết,.
Còn em không đồng ý cái còm của cụ rằng thì là cháu bé không phải nguyên nhân dẫn đến sự việc đó. Dù hành động nhỏ nhất, vô tình, hay cố ý, hoặc là không biết mình làm gì. Cũng là mấu chốt của vấn đề. Như vậy là cố ý bẻ cong sự thật. có hình ảnh và camera quay lại toàn bộ sự việc rồi. Nên mới bảo là ko có giả sử. Người đoán mò là cụ mà thôi.
Em nghĩ cụ không nên nói bé gái là 1 phần nguyên nhân. Với 1 đứa trẻ 4 tuổi, chúng ta không nên nói nó là 1 phần nguyên nhân của việc người đàn ông trưởng thành đánh đập, sỉ nhục nó như vậy. Cụ đang tư duy trên góc độ coi đứa bé là một người trưởng thành đấy ạ. Cụ càng nói như vậy, em lại càng e là cụ đang hiểu rất sai về quyền trẻ em. Cụ nên tham khảo thêm luật về quyền trẻ em, và công ước trẻ em đi ạ. Việc trẻ con chành chọe nhau, đặc biệt với trẻ em dưới 6 tuổi, người lớn không được phép can thiệp vào bằng cách bạo lực như vậy. Không gì có thể biện minh cho động cơ và lý do của việc đánh đập và sỉ nhục trẻ em nhất là trẻ em dưới 6 tuổi như thế này.

mrquick1990

[Tịch thu bằng lái]
Một số thằng như NNS hay Mũi tên bạc gì đấy với lý luận đổ cho con bé 4 tuổi (à quên, bé đã 5 tuổi) hỗn, ko được giáo dục tôi nghĩ chúng là người nhà của thằng Đam với mục đích chạy tội cho nó. Chúng mày là lũ súc vật với nhau cả, nghĩ sao đi đổ tội cho 1 con bé 5 tuổi với hành vi phản kháng khi bị xâm phạm quyền lợi của nó là đứa hỗn hào, vô giáo dục, đáng bị một thằng người như chúng mày vả vào mặt? Xin lỗi các ông các bà ko muốn chửi nhưng bức xúc quá phải chửi.

vancy83

Xe tải
Một số ông như NNS hay Mũi tên bạc gì đấy với lý luận đổ cho con bé 4 tuổi (à quên, bé đã 5 tuổi) hỗn, ko được giáo dục tôi nghĩ chúng là người nhà của thằng Đam với mục đích chạy tội cho nó. Chúng mày là lũ súc vật với nhau cả, nghĩ sao đi đổ tội cho 1 con bé 5 tuổi với hành vi phản kháng khi bị xâm phạm quyền lợi của nó là đứa hỗn hào, vô giáo dục, đáng bị một thằng người như chúng mày vả vào mặt? Xin lỗi các ông các bà ko muốn chửi nhưng bức xúc quá phải chửi.
Có clip bé gái khóc xin lỗi rồi cụ, các ông ý đổ cả cho 1 đứa bé 4 tuổi thì chịu luôn, đổi trắng thay đen, nạn nhân biến thành hung thủ luôn à. Còn chèm câu là không ai bênh thằng Đam, lôi đủ thứ lý luận ra để đẩy trách nhiệm về phía đứa trẻ.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Em nghĩ cụ không nên nói bé gái là 1 phần nguyên nhân. Với 1 đứa trẻ 4 tuổi, chúng ta không nên nói nó là 1 phần nguyên nhân của việc người đàn ông trưởng thành đánh đập, sỉ nhục nó như vậy. Cụ đang tư duy trên góc độ coi đứa bé là một người trưởng thành đấy ạ. Cụ càng nói như vậy, em lại càng e là cụ đang hiểu rất sai về quyền trẻ em. Cụ nên tham khảo thêm luật về quyền trẻ em, và công ước trẻ em đi ạ. Việc trẻ con chành chọe nhau, đặc biệt với trẻ em dưới 6 tuổi, người lớn không được phép can thiệp vào bằng cách bạo lực như vậy. Không gì có thể biện minh cho động cơ và lý do của việc đánh đập và sỉ nhục trẻ em nhất là trẻ em dưới 6 tuổi như thế này.
Em thì có quan điểm của riêng mình, cần phải rõ ngọn ngành mọi việc. Cái gì đúng thì thôi.
1 lần nữa em khẳng định lại là ko bênh, ko bao che biện minh cho tay Đam và mong muốn xử tay này thật nặng nhé.
Nhưng nếu ý kiến của các cụ ở đây bỏ qua hành động không đúng của nạn nhân. Tức là bỏ qua và không quan tâm đến 1 nạn nhân khác.Đó là con của Đam ==> vậy con của Đam có tội gì à mà các cụ đang tâm bỏ qua- phớt lờ 1 hành động bị xâm phạm như vậy ? Hay bố nó gây tội thì nó xứng đáng bị thế ?

mrquick1990

[Tịch thu bằng lái]
Nhắn gia đình cháu bé bị thằng Đam đánh: Nên đi theo hướng giám định tâm thần cho bé để bắt nó đền thật nặng cho nó sạt nghiệp, chắc chắn mấy cái tát của thằng này ko đến nỗi ảnh hưởng về mặt thể xác. Nên một khi đã đụng đến vấn đền tinh thần và tâm thần thì vô chừng lắm, nó nuôi cả đời không chừng. Trước có 1 case ở Malaysia bắt đền theo hướng tâm thần như này: Ông kia đi bộ dưới hệ thống BTS của chính quyền, chẳng may có tàu chạy qua trên đầu và 1 con ốc nhỏ rơi ra trúng đầu ông, thế là ổng kiện, giám định vế thương thể xác thì ko sao, nhưng ổng đòi giám định não, giám định tâm thần, khi test đến tâm thần thì ổng kêu lúc nhớ lúc quên, giờ ko nhớ gì, rồi ko viết được rõ ràng chữ nghĩa...cuối cùng được đền gần 1 triệu $. Thằng Đam này tội chưa đến mức tống vô tù, nhưng cần phải cho nó bán nhà mà đền cho nó tởn!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thì có quan điểm của riêng mình, cần phải rõ ngọn ngành mọi việc. Cái gì đúng thì thôi.
1 lần nữa em khẳng định lại là ko bênh, ko bao che biện minh cho tay Đam và mong muốn xử tay này thật nặng nhé.
Nhưng nếu ý kiến của các cụ ở đây bỏ qua hành động không đúng của nạn nhân. Tức là bỏ qua và không quan tâm đến 1 nạn nhân khác.Đó là con của Đam ==> vậy con của Đam có tội gì à mà các cụ đang tâm bỏ qua- phớt lờ 1 hành động bị xâm phạm như vậy ? Hay bố nó gây tội thì nó xứng đáng bị thế ?
Móa ơi, lại quay qua việc con Đ bị xâm phạm là nạn nhân để bào chữa cho chính mình nữa à? Đứa bé nào cũng vô tội hết, lôi 1 đứa là quá đáng rồi nên dừng ngay :))

fundraiser

Xe container
2 đứa trẻ tranh giành nhau làm gì đến mức mà cụ nâng quan điểm lên thành nạn nhân. Nó là việc rất bình thường. Cụ càng nói thì càng lộ ra lý do đang tìm cách bao biện cho thằng mặt lờ kia.

Bemagauvn

Xe điện
Em đoán mò chỗ nào? Chính ông kia đã nhận có táng cháu bé thì đó là sự thật chưa? Cụ còn muốn sự thật gì nữa, muốn tìm hiểu nguyên nhân bị táng để xem có đáng đời không à? Chỉ cần có táng thôi nó đã là quá sức tưởng tượng rồi nên đừng lôi cháu bé ra nữa, việc cần làm là đợi xem PL xử lý ntn? có nghiêm khắc không? Quan trọng lắm vì không nghiêm khắc thì sẽ có sự việc tương tự xảy ra và có thể nạn nhân là con em mình :))
Bản án lương tâm mới nặng nề và nghiêm khắc nhất thưa Thầy,
Cho dù chỉ phạt hành chính rồi về nhưng em tin nó sẽ phải dằn vặt hối hận suốt cuộc đời này 😡.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Móa ơi, lại quay qua việc con Đ bị xâm phạm là nạn nhân để bào chữa cho chính mình nữa à? Đứa bé nào cũng vô tội hết, lôi 1 đứa là quá đáng rồi nên dừng ngay :))
Bào chữa cho chính mình ? em chả liên quan gì tới vụ này, và cũng ko hề phán xét gì cháu bé cả =)) cụ có thể theo dõi cmt của em. Quan điểm của em là tôn trọng sự thật. thế thôi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bào chữa cho chính mình ? em chả liên quan gì tới vụ này, và cũng ko hề phán xét gì cháu bé cả =)) cụ có thể theo dõi cmt của em. Quan điểm của em là tôn trọng sự thật. thế thôi
Cụ đang toàn tưởng tượng ra mà tôn trọng sự thật chỗ nào? Có chăng là tôn trọng những cái cụ cho là sự thật :))

Mít tờ Tung

Xe buýt
2 đứa trẻ tranh giành nhau làm gì đến mức mà cụ nâng quan điểm lên thành nạn nhân. Nó là việc rất bình thường. Cụ càng nói thì càng lộ ra lý do đang tìm cách bao biện cho thằng mặt lờ kia.
em thấy đẩy giúi cả cổ đấy cụ. còn pha chạm vào tay thì ko rõ là cấu hay chỉ chạm nhẹ thôi. Cụ đọc lại cmt trong top đi. em ko bênh ai, cũng không phán xét nhé ( coi hành động của đứa trẻ ko kiểm soát được hành vi là điều bình thường).

Thinh82

Xe tải
Em đồng quan điểm với cụ. Đọc còm xong mà ngán ngẩm nhiều ông đi chỉ trích đứa bé 4 tuổi như để bào chữa cho thằng súc vật kia. Thậm chí còn bảo cháu bé ko dạy dỗ lớn lên giống Hiền thiếu úy.
Con bé nó mới 4 tuổi còn chưa nhận thức được gì rõ ràng mà phán nó lớn lên hư hỏng này nọ.
Chuẩn cụ. Cháu bé mới 4 tuổi thì đã biết nhiều gì đâu. Thay vì thế các ông ấy nên nghĩ về hướng cái thằng cục súc kia còn không kiềm chế được với một đứa bé 4 tuổi thì ra ngoài đời còn bao nhiêu người gây bức xúc còn hơn nữa thì nó đâm chém người ta à. Các ông ấy tỏ ra suy nghĩ đa chiều nhưng thực ra rỗng tuếch cả.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bản án lương tâm mới nặng nề và nghiêm khắc nhất thưa Thầy,
Cho dù chỉ phạt hành chính rồi về nhưng em tin nó sẽ phải dằn vặt hối hận suốt cuộc đời này 😡.
Có lương tâm thì đã chả vậy thêm nữa lương tâm không có răng cho nên cứ bảo tồn là chắc nhất (em chả trù ẻo đâu, cứ căn cứ quy định PL mà làm :)) )

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cụ đang toàn tưởng tượng ra mà tôn trọng sự thật chỗ nào? Có chăng là tôn trọng những cái cụ cho là sự thật :))
em thấy top này cụ là kẻ tưởng tượng và đoán mò nhiều nhất. có tình huống cháu bé NN đẩy cháu bé nhỏ hơn khi nó chưa sẵn sàng. Đó cũng được coi là nguy hiểm, mọi chuyện cần rõ ràng ở chỗ ấy. Chứ em ko bịa ra nhé.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
em thấy top này cụ là kẻ tưởng tượng và đoán mò nhiều nhất. có tình huống cháu bé NN đẩy cháu bé nhỏ hơn khi nó chưa sẵn sàng. Đó cũng được coi là nguy hiểm, mọi chuyện cần rõ ràng ở chỗ ấy. Chứ em ko bịa ra nhé.
Cụ vống lên là bị xâm phạm là nạn nhân. Cụ đưa ra bất cứ quy định nào gọi những tình huống như thế là xâm phạm và nạn nhân xem? Nói không có căn cứ không gọi tưởng tượng thì gọi là gì? :))

mrquick1990

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 20/6/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: