[Funland] Người đàn ông tát liên tiếp bé gái 4 tuổi ở khu vui chơi khai gì?

cuc_cu

Xe tăng
Đánh trẻ con là dở rồi. Hèn!

An_Huy

Xe đạp
E thấy chuyện kiểu này cũng xẩy ra nhiều rồi, khu chơi chung trẻ con nào cũng có, nhiều mức độ. Nhiều đứa trẻ cũng ngỗ nghịch mà nhiều phụ huynh cũng thiếu kiềm chế.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Không giả sử mà là đoán mò hả cụ? :)) Sự thật không phải nói vống lên hoặc giảm xuống và trong trường hợp này cũng không cần thiết vì nó đã quá sức tưởng tượng rồi :))

Sẵn đây nói thêm, dù cháu bé có như thế nào cũng không phải là nguyên nhân xảy ra vụ việc mà nguyên nhân ở ông kia. Với ông ấy nếu hôm nay không có cháu bé này thì hôm sau sẽ có cháu bé khác ăn táng vì trẻ em ở tuổi này như vậy không có gì quá lạ, quá hiếm :))
thì cụ đọc vài còm của ở trên. em cũng nhận định rằng cháu bé còn nhỏ ko kiểm soát được hành vi của mình, có chành chọe hay bắt nạt bạn khác là bình thường thôi. Việc dạy dỗ cháu là của bố mẹ.
Còn Đam ở đây đã hoàn toàn sai, không ai ủng hộ cả. Không ai và không có lý do gì để thanh minh và biện hộ hết,.
Còn em không đồng ý cái còm của cụ rằng thì là cháu bé không phải nguyên nhân dẫn đến sự việc đó. Dù hành động nhỏ nhất, vô tình, hay cố ý, hoặc là không biết mình làm gì. Cũng là mấu chốt của vấn đề. Như vậy là cố ý bẻ cong sự thật. có hình ảnh và camera quay lại toàn bộ sự việc rồi. Nên mới bảo là ko có giả sử. Người đoán mò là cụ mà thôi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
thì cụ đọc vài còm của ở trên. em cũng nhận định rằng cháu bé còn nhỏ ko kiểm soát được hành vi của mình, có chành chọe hay bắt nạt bạn khác là bình thường thôi. Việc dạy dỗ cháu là của bố mẹ.
Còn Đam ở đây đã hoàn toàn sai, không ai ủng hộ cả. Không ai và không có lý do gì để thanh minh và biện hộ hết,.
Còn em không đồng ý cái còm của cụ rằng thì là cháu bé không phải nguyên nhân dẫn đến sự việc đó. Dù hành động nhỏ nhất, vô tình, hay cố ý, hoặc là không biết mình làm gì. Cũng là mấu chốt của vấn đề. Như vậy là cố ý bẻ cong sự thật. có hình ảnh và camera quay lại toàn bộ sự việc rồi. Nên mới bảo là ko có giả sử. Người đoán mò là cụ mà thôi.
Em đoán mò chỗ nào? Chính ông kia đã nhận có táng cháu bé thì đó là sự thật chưa? Cụ còn muốn sự thật gì nữa, muốn tìm hiểu nguyên nhân bị táng để xem có đáng đời không à? Chỉ cần có táng thôi nó đã là quá sức tưởng tượng rồi nên đừng lôi cháu bé ra nữa, việc cần làm là đợi xem PL xử lý ntn? có nghiêm khắc không? Quan trọng lắm vì không nghiêm khắc thì sẽ có sự việc tương tự xảy ra và có thể nạn nhân là con em mình :))

deadlove

Xe điện
"Tranh công, chối tội, đổ lỗi, thanh minh" nó ngấm vào máu rồi, cụ đọc làm gì cho nó rác mắt.

Em ngỡ ngàng, kinh ngạc và bật ngửa với khá nhiều cụ.
Trời ơi, một đứa bé gái 4 tuổi, hơi phá 1 chút trong môi trường của chúng nó. Hơi phá 1 chút chứ cũng chả phải chửi tục hay đánh bạn, hỗn hào gì. Vậy là ối cụ chỉ trích gia đình, rằng cần phải dạy dỗ con cái cho chu đáo để tránh tình trạng bị người lớn đánh. Ối giời ơi.
Trần đời cái lý luận này em mới thấy lần đầu. Vì trước nay cũng nhiều người đổ tại cho nạn nhân, kiểu "Sao mày mặc hở ra đường để nó bóp" với "sao mày ra đường đeo vàng để nó cướp" ( quen quen, phỏng ạ). Nhưng nạn nhân đều là người lớn cả rồi, ít nhất cũng 14-15 đổ lên. Chứ chưa thấy nạn nhân 4 tuổi nào bị đổ lỗi cả. 4 tuổi là chúng nó còn bé tý, ăn chưa chắc đã sạch chén mà đi ngủ có khi còn tè dầm. 4 tuổi ạ, không phải 14 tuổi.
Sợ luôn với những lí luận kiểu này này. Rằng mày có bé, bé tý mà hư, láo thì ra đường có thằng lớn nó tát chết. Chứ không phải cộng đồng phải lên án hành vi vi phạm pháp luật của đối tượng à? Mà lại thấy có mùi đổi lỗi cho nạn nhân 4 tuổi.
Kinh khiếp.

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Vào nhà bóng trông con 2t, e bị bọn trẻ ném bóng vào người liên tục mà có thấy phiền tí đẹo nào đâu nhỉ

Jangmi

Xe buýt
Đây để các cụ thẩm thêm về thái độ của thằng kia và xem lại xem con bé 4 tuổi nó "hư" cỡ nào như 1 vài cụ trên này đang mắng nhiếc nó.
Đọc những dòng facebook và xem video của người mẹ mà em rớt nước mắt, sao lại có những kẻ độc ác như thằng kia cơ chứ, mấy cụ bảo con bé nó láo với ngỗ nghịch thì vào đọc đi nhá, chứ em thấy tư duy của các ông không khác gì thằng kia đâu

jazzzzz

Xe lăn
Trời ơi, một đứa bé gái 4 tuổi, hơi phá 1 chút trong môi trường của chúng nó. Hơi phá 1 chút chứ cũng chả phải chửi tục hay đánh bạn, hỗn hào gì. Vậy là ối cụ chỉ trích gia đình, rằng cần phải dạy dỗ con cái cho chu đáo để tránh tình trạng bị người lớn đánh. Ối giời ơi.
Trần đời cái lý luận này em mới thấy lần đầu. Vì trước nay cũng nhiều người đổ tại cho nạn nhân, kiểu "Sao mày mặc hở ra đường để nó bóp" với "sao mày ra đường đeo vàng để nó cướp" ( quen quen, phỏng ạ). Nhưng nạn nhân đều là người lớn cả rồi, ít nhất cũng 14-15 đổ lên. Chứ chưa thấy nạn nhân 4 tuổi nào bị đổ lỗi cả. 4 tuổi là chúng nó còn bé tý, ăn chưa chắc đã sạch chén mà đi ngủ có khi còn tè dầm. 4 tuổi ạ, không phải 14 tuổi.
Sợ luôn với những lí luận kiểu này này. Rằng mày có bé, bé tý mà hư, láo thì ra đường có thằng lớn nó tát chết. Chứ không phải cộng đồng phải lên án hành vi vi phạm pháp luật của đối tượng à? Mà lại thấy có mùi đổi lỗi cho nạn nhân 4 tuổi.
Kinh khiếp.
Ngoài đời và trên này có nhiều hạng như vậy cụ ơi, cũng chả dám so sánh với bất kỳ sinh vật nào vì sợ làm nhục các sinh vật ấy.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Kinh khiếp.
Em cũng hoang mang ngỡ ngàng thật sự. Con em cũng tầm tuổi bé này, và tvia cũng khá nghịch ngợm ương ngạnh (dù là con gái), tất nhiên nhà em vẫn dạy dỗ rèn dũa cháu hàng ngày, nhưng thật sự ko thể nào ngày 1 ngày 2 mà cháu thành đc 1 đứa trẻ "ngoan" theo đúng ý của nhiều người được. Em thì chủ trương tôn trọng tính cách của con, chỉ dạy cháu ứng xử sao cho phù hợp thôi chứ ko ép theo khuôn nào hết nên càng lo. Qua giờ em cứ nghĩ mãi nếu con em bị như bé này k biết sẽ ra sao nữa.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E thấy chuyện kiểu này cũng xẩy ra nhiều rồi, khu chơi chung trẻ con nào cũng có, nhiều mức độ. Nhiều đứa trẻ cũng ngỗ nghịch mà nhiều phụ huynh cũng thiếu kiềm chế.
Như cụ là đa số, là bình thường còn trường hợp kia là quý hiếm do đó cần nhốt lại để bảo tồn :))

Mít tờ Tung

Xe buýt
Em đoán mò chỗ nào? Chính ông kia đã nhận có táng cháu bé thì đó là sự thật chưa? Cụ còn muốn sự thật gì nữa, muốn tìm hiểu nguyên nhân bị táng để xem có đáng đời không à? Chỉ cần có táng thôi nó đã là quá sức tưởng tượng rồi nên đừng lôi cháu bé ra nữa, việc cần làm là đợi xem PL xử lý ntn? có nghiêm khắc không? Quan trọng lắm vì không nghiêm khắc thì sẽ có sự việc tương tự xảy ra và có thể nạn nhân là con em mình :))
=)) Vâng, về phần nghiêm khắc thì em đồng quan điểm với cụ. và mạnh dạn đoán mò thêm là sẽ rút đơn sau khi nhận tiền bồi thường thôi nhiều vụ trước đó như thế rồi. Theo luật là phạt tù từ 1 - 3 năm.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
=)) Vâng, về phần nghiêm khắc thì em đồng quan điểm với cụ. và mạnh dạn đoán mò thêm là sẽ rút đơn sau khi nhận tiền bồi thường thôi nhiều vụ trước đó như thế rồi. Theo luật là phạt tù từ 1 - 3 năm.
Cụ đoán mò cũng có phần thiên vị đấy nhưng thôi vì mỗi người 1 quan điểm :))

nad_1996

Xe hơi
Cho nó chuyển nhượng sang juve luôn đi. Con bé đã xin lỗi thế rồi

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
View attachment 7174545

Việc ném bóng là lời khai của bố đứa trẻ bị đánh cụ ạ, và tất cả mọi người đều đồng ý việc thanh niên đánh trẻ em là sai lè, không ai bênh cả.
Cái bàn thêm ở đây là nguyên nhân để xảy ra sự việc, và dưới góc nhìn khách quan thì bố mẹ cũng nên quan tâm hơn đến con mình và có sự uốn nắn cần thiết để không xảy ra những tình huống đáng tiếc như vừa rồi, em nghĩ đấy cũng là việc đáng để suy ngẫm.
Khi nhận được lời ông kia bảo là con mình ném bóng vào. Thì bố đã (tạm nhận) lỗi con mình ném bóng vào ông kìa. Thế nên đang xin clip xem con mình có ném bóng vào ông kìa và bị đánh thế nào.
Bố nói thế em thấy hợp lý mà cụ

hoangviet2811

Xe máy
Kinh khiếp.
Em đồng quan điểm với cụ. Đọc còm xong mà ngán ngẩm nhiều ông đi chỉ trích đứa bé 4 tuổi như để bào chữa cho thằng súc vật kia. Thậm chí còn bảo cháu bé ko dạy dỗ lớn lên giống Hiền thiếu úy.
Con bé nó mới 4 tuổi còn chưa nhận thức được gì rõ ràng mà phán nó lớn lên hư hỏng này nọ.

fundraiser

Xe container
Cho nó chuyển nhượng sang juve luôn đi. Con bé đã xin lỗi thế rồi
Nếu mà Juve thì đúng là cái giá quá đắt với thằng cục súc. Clip đầy đủ rõ ràng dư luận lên cao tí thì lại khó thoát. Em đoán thì đúng là giờ như lửa cháy trong lòng rồi. Chưa đánh được người thì mặt đỏ như vang mà đánh được người rồi thì mặt vàng như nghệ.

samoclan

Xe điện
TTO - Làm việc với công an, Vũ Trọng Đ. khai trong lúc đưa con vào khu vực nhà bóng của khu vui chơi thì bị một bé gái vô tình ném bóng nhựa trúng mặt, do không kiềm chế được nên đã dùng chân, tay đánh 2, 3 phát vào người cháu bé.
Chiều 9-6, Công an quận Hoàng Mai (Hà Nội) đã triệu tập Vũ Trọng Đ. (34 tuổi, trú huyện Thanh Trì, TP Hà Nội) - người đánh bé gái 4 tuổi tại khu vui chơi ở khu đô thị Linh Đàm - đến trụ sở để làm rõ vụ việc.

Tại cơ quan công an, Đ. khai nhận tối 7-6, anh đưa con đến khu vực nhà bóng ở khu vui chơi ADCBook, khu đô thị Linh Đàm. Lúc này, anh bị cháu N.V.A.T. (4 tuổi, nạn nhân bị đánh) vô tình ném bóng nhựa trúng mặt.

Do không kiềm chế được nên Đ. đã dùng chân, tay đánh 2, 3 phát vào người cháu bé.

Cùng ngày, trao đổi với Tuổi Trẻ Online, anh N.T.A. (bố bé gái) cho biết sáng 9-6, gia đình đã làm đơn trình báo đến Công an phường Hoàng Liệt về vụ việc và nộp lại các clip, hình ảnh, bằng chứng về việc con gái anh bị đánh.

"Gia đình tôi đã làm việc với cơ quan công an. Cơ quan chức năng cũng đã cùng gia đình đưa con gái đi giám định thương tích", anh A. nói và cho hay đã đề nghị công an xử lý nghiêm người đánh con gái anh.

Theo anh A., tối 7-6, vợ anh đưa con gái 4 tuổi đi chơi tại khu vui chơi ADCBook, khu đô thị Linh Đàm. Lúc này, do vợ anh đang mang bầu nên đi ra phía ngoài ngồi chờ, không thể trực tiếp trông coi con.

Người đàn ông tát liên tiếp bé gái 4 tuổi ở khu vui chơi khai gì? - Ảnh 2.
Đ. (áo đen) thời điểm đánh bé gái - Ảnh: HỒNG CÚC
Sau khi về nhà, gia đình anh thấy con gái có nhiều biểu hiện bất thường như liên tục khóc, hoảng loạn, sợ hãi.

Vợ chồng anh sau đó đến khu vui chơi kiểm tra lại camera thì tá hỏa phát hiện con gái mình bị một người đàn ông lạ mặt đánh nhiều lần vào vùng đầu và dọa nạt khiến con gái sợ hãi, khóc.

Con nhà nó là vàng ròng.