[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

barca6996

Xe container
Chủ thớt đâu rồi, đăng xong cái k thấy cái comment nào cả. Các cụ các mợ thì hỏi han tâm sự nhiệt tình thế này lại úp mặt vào gối lăn ra ngủ
Úp mặt xuống gối k ngủ đâu cụ ợ mà đang tưởng tượng bàn tay mềm mại của người tình 🤤

Chopchopchop

Xe buýt
Việc yêu người phụ nữ khác hay người đàn ông khác không quan trọng bằng việc mqh cũ như thế nào mợ ạ. Mợ đang mặc định người có người yêu mới là có lỗi nhưng trong thực tế có khi ngược lại và có rất nhiều trường hợp lỗi từ 2 phía hoặc không ai có lỗi nhưng vẫn không thể tiếp tục với nhau. Dù như thế nào thì mọi cuộc chia ly đều đau đớn nhưng chỉ có trường hợp mợ đang nói thì có thể người đàn ông / đàn bà không còn nghĩ gì đến gđ cũ còn các trường hợp khác đa số đều vẫn có tình cảm, trách nhiệm với gđ cũ (tình cảm lúc này không còn là tình yêu).

Sẵn tiện nói về ngoại tình thì có những chuyện chỉ người trong cuộc biết, ví dụ 2 vợ chồng không còn hòa hợp muốn ly hôn nhưng vì con nên thỏa thuận li thân, trả tự do cho nhau nhưng đợi con lớn mới ra tòa để chính thức chấm dứt mqh vc trên danh nghĩa. Trong khi người trong cuộc thấy việc người kia có ny mới là bình thường và chấp nhận thì thiên hạ lại quá rảnh để xoi mói, không chấp nhận với lý do phải thế này thế kia mới đạo đức sáng ngời như mình :))
Thì em đang nói việc có người mới tâm trí đổ hết cho người mới thì quan tâm gì đến việc người cũ ra sao ( còn mqh cũ như thế nào em ko bàn tới, em nghĩ mỗi nhà mỗi cảnh, cứ không hài lòng về nhau chưa tìm giải pháp đã đi tìm người mới em nghĩ là không ổn). Em chỉ trả lời câu hỏi mợ rồng đưa ra thôi, còn mỗi trường hợp sẽ có câu trả lời riêng cho mqh cũ cụ ạ. Như nhiều cụ ở đây vãn thừa nhận vơ chồng vẫn ổn nhưng gặp người mới thì cứ yêu thôi

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ với mợ pink muốn hết oan thì phải làm cái việc mà người ta vừa vu cho cụ mợ ý 😁
Cụ dạy em mới nghĩ ra. Đang định thanh minh thanh nga ;))
Chẹp, ước gì ko còn oan ức nữa.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
mợ làm mất giấc ngủ của cả diễn đàn này rồi đấy mợ Hồng ợ!!
Ôi thế em khoanh tay xin lỗi cccm. Tội này em k biết đền như thế nào. Cccm bao dung, mắt nhắn mắt mở cho em :D

barca6996

Xe container
Thôi đc rồi, tạm bỏ qua chuyện cụ đã nghĩ em so sánh cụ với chó. Đó đương nhiên là hiểu nhầm.
Tuy nhiên, vì sao cụ là đàn ông mà lại ở trong topic Phụ nữ tuổi 40?

Nick và avatar nữ tính cộng với việc cụ văn vở như phụ nữ và hay khóc thì ngay từ đầu em nghĩ cụ là mợ và nếu cụ là cụ thì có lẽ cụ cũng đang yêu 1 người đàn ông :D
Tháng tư bóc phốt hơi bị được đấy, e ưng 😍

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì em đang nói việc có người mới tâm trí đổ hết cho người mới thì quan tâm gì đến việc người cũ ra sao ( còn mqh cũ như thế nào em ko bàn tới, em nghĩ mỗi nhà mỗi cảnh, cứ không hài lòng về nhau chưa tìm giải pháp đã đi tìm người mới em nghĩ là không ổn). Em chỉ trả lời câu hỏi mợ rồng đưa ra thôi, còn mỗi trường hợp sẽ có câu trả lời riêng cho mqh cũ cụ ạ. Như nhiều cụ ở đây vãn thừa nhận vơ chồng vẫn ổn nhưng gặp người mới thì cứ yêu thôi
Em đang nói chỗ bôi đen nhưng có vẻ mợ không hiểu? Nếu mợ nói trường hợp mợ như vậy thì em nhất trí nhưng nói chung thì không chính xác còn đối với trường hợp vợ chồng vẫn ổn lại càng sai :))

April_

Xe điện
Tháng tư bóc phốt hơi bị được đấy, e ưng 😍
Cụ ấy viết văn còn ướt át hơn tất cả các mợ còn lại trong này, nên em hỏi cụ ấy xem thế nào.
Chứ để anh em Of phi vào tư vấn lấy tư vấn để rồi hóa ra là 1 mợ, hoặc 1 cụ đang yêu 1 ng đàn ông thì tình huống nó lại hơi khác :D.

khongbietgidau

Xe máy
Là em đây, đã từng là người trong hoàn cảnh vậy, cảm giác sống không ra sống, chết không ra chết, lòng đầy oán hận, căm ghét cay đắng, và cũng cay nghiệt lắm.... Nhưng đến bây giờ khi mà tình cảm với người chồng đã chết thì em thấy nhẹ lòng dần và thật sự không bao giờ muốn nhìn lại mặt con người đó

Nhưng cái điều mợ hỏi các cụ như trên ý, em thật khi các cụ ý yêu người phụ nữ khác, họ sẽ chẳng care những cái cảm xúc mà vợ họ trải qua đâu, như bao còm trên này của các cụ, họ chỉ thương cô bồ nhỏ bé, lo lắng xót xa thôi, còn vợ buồn hay đau các cụ chẳng nghĩ đến, yêu người khác rồi, tâm trí có còn nghĩ đến vợ nữa đâu mà lo vợ buồn hay đau. Nên mợ có hỏi, có truy vấn thế nào cũng chẳng làm các cụ ý nhìn lại người vợ tần tảo hy sinh cho các cụ ý có thời gian mà đà đưa lai láng yêu thương người phụ nữ khác. Có cụ Rượu Tốt Bia Tốt cu ý gay gắt khó nghe, nhưng vì cụ ấy còn thương yêu vợ nên cụ ý hiểu cảm xúc và nỗi đau của vợ nếu rơi vào hoàn cảnh đó, chứ nếu tâm trí dành cho người đàn bà khác chứ đau thế đau nữa cũng chả xi nhê gì, nên dù sao em vẫn rất đánh giá cao sự gay gắt của cụ ý, đó là vì cụ ý rất thương vợ, em ngưỡng mộ. Mà còn thương vợ thì sẽ không dám làm đau vợ

Kính mợ!
Có thể các cụ mợ mắng em là sai, là không đúng, em xin nhận. Nhưng em không biết trước kia mợ và cụ nhà ra sao, chứ em thấy em vẫn thương yêu và chu tất với vợ con trong phạm vi tương đối. Em VD:

- sáng, em vẫn dậy sớm thể dục, rồi mua đồ ăn sáng cho mọi người. Vợ em dậy sau, ăn xong đi làm sớm. Bọn trẻ thì em và bà cho ăn, đưa đi học....
- chiều, em thu xếp về đón, rồi đưa 2 đứa lớn đi học thêm, hoặc bận thì grab.
- Vợ em đi làm xa, về lại tranh thủ đi tập 1 chút cho khỏe người. Cỡ 7h vợ em về nhà ăn cơm. Tắm rửa cho cháu bé, cơm tối ... đã có bà và người gv lo.
- Trung bình thì cỡ 8h30 2 vc em đi đón các cháu về - ai đón thì tùy, khá linh hoạt. Vì 2 đứa nên coi như kín tuần, từ T2-T7.
- em thú nhận là em hay dành thời gian buổi sáng (cỡ 5-6 sáng/ tuần, vì giờ làm của em rất linh hoạt) và khoảng chiều - tối cho cô gái kia, khoảng 3 lần/ tuần. Nếu đi chơi cùng hoặc về nhà cô ý, thì thường khoảng 10h em mới về tới nhà. Gần như không đi qua đêm, dù lịch công tác của em phải xa nhà cỡ 1 tuần/ tháng. Đôi khi đi công tác về, tranh thủ đi chơi khuya 1 chút.
- tối về em thường ngó bài vở 2 đứa lớn, hay thức khuya (toàn 11-12h, thậm chí muộn hơn mới ngủ). đây cũng là lúc em hay nhắn tin cho cô gái kia. Vợ em đi làm xa về mệt, hay ngủ sớm từ cỡ 10h-10h30 cùng cháu nhỏ. Nếu em đi chơi về muộn, hôm đó 2 vc sẽ ít nói chuyện với nhau, vẫn còn có 1 lúc buổi sáng trước khi vợ em đi.
- xe cộ, vợ em chỉ cần ngồi lên đi. thậm chí đổ xăng, thay dầu, sửa chữa xe... của vợ, là em làm.
- tiền ăn (góp với bà), tiền học của các cháu, tiền thuê gv...không cố định, nhưng đa số là em lo, hoặc em đưa vợ em để chi trả (cỡ 20tr/tháng)
- trung bình mỗi tuần, hai vc vẫn hẹn nhau trốn con đi lượn phố, ăn, cà phê, nhậu nhẹt... cỡ 2 lần, cho bọn trẻ đi chơi cuối tuần... những tuần em đi công tác, thì vợ em lo vụ này.
- vợ em lương cũng khá, chủ yếu để mua sắm, tiết kiệm (em chả bao giờ hỏi tới / vì em cũng có 1 khoản tiết kiệm riêng).
- cả nhà vẫn đi chơi 1 năm cỡ 3-4 lần.

Từ khi em có cô gái kia, thừa nhận là em bận hơn vào buổi sáng (đưa đi làm) và tối (đón, đi chơi hoặc đưa về nhà), cũng đôi khi lỡ hẹn về đón bọn trẻ con. Bận nhưng vui,bù lại là em luôn có tinh thần vui vẻ , và chạy cật lực để thu xếp hài hòa thời gian cho cả 2 bên.
- đấy là 1 số khía cạnh cs bọn em. Còn vấn đề xxx thì em vẫn đáp ứng vượt cầu cả về chất và lượng. Em khỏi chi tiết nhá.

Em có thể làm gì để tốt hơn với vợ em? Các mợ chỉ giúp em nhé. Em thấy vậy cũng khá chu tất rồi ạ. Còn bảo làm mọi việc trên kèm tình yêu thì em cũng kèm vừa phải, không quá khô khan, nhưng cũng không hầm hập :)

Còn với cô gái kia, bọn em phải tranh thủ từng chút thời gian một. Nếu em bận,cô ý sẽ chủ động. Thời gian bên nhau nhiều nhất là lúc đưa đón trên đường.

Em phải làm gì nữa hả các mợ?

so.young

Xe tải
Thôi đc rồi, tạm bỏ qua chuyện cụ đã nghĩ em so sánh cụ với chó. Đó đương nhiên là hiểu nhầm.
Tuy nhiên, vì sao cụ là đàn ông mà lại ở trong topic Phụ nữ tuổi 40?

Nick và avatar nữ tính cộng với việc cụ văn vở như phụ nữ và hay khóc thì ngay từ đầu em nghĩ cụ là mợ và nếu cụ là cụ thì có lẽ cụ cũng đang yêu 1 người đàn ông :D
Hóa ra topic là 1 sản phẩm của trí tưởng tượng sao! Làm e hóng gần trăm tầng kết quả cụ chủ thớt :^o:-ss

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Mợ có thể quen nhưng cụ tập lái đang muốn hết oan thì mợ xem dư lào
Ơ kìa, cụ khóc thay cũng k được cho ti đâu nhá :D
Em oan ức thì bản chất vẫn là em vô tội. Để mà k còn oan thì em phải có tội thật rồi.
Thế em chọn bị oan được k :D

Trạng thái
Thớt đang đóng