[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhưng lại rụng vào mồm cụ chứ gì ;;)

Rụng đúng quả hỏng thì lại phải nhè ra thôi lão dưới ạ :))
Sung ko rụng thì thôi, chứ khi đã rụng thì rụng như sung. Cụ tiếc gì êm vài quả chứ =))

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Này cô, cô với tay taplai2012 thông đồng để đánh úp tôi đấy ah?
Bao ngày nay tôi im lặng, chìm trong đau thương, giờ mới thấy 1 bóng hồng làm tôi hứng (ý là "****"), thì cụ bảo tôi thôi, mợ bảo ả dừng. Ấy là cớ nàm thao?
Phải để tôi sống với chứ :P
Thế em lại sai rồi ah. Thế em xin lỗi. Cụ cứ tiếp túc nhá ;))

taplai2012

Xe trâu
Này cô, cô với tay taplai2012 thông đồng để đánh úp tôi đấy ah?
Bao ngày nay tôi im lặng, chìm trong đau thương, giờ mới thấy 1 bóng hồng làm tôi hứng (ý là "****"), thì cụ bảo tôi thôi, mợ bảo ả dừng. Ấy là cớ nàm thao?
Phải để tôi sống với chứ :P
Cụ cứ nói quá. Bọn êm mà thông được với nhau... Thì quan tâm đến người khác nàm gì nữa. ;))

Chopchopchop

Xe buýt
Xin phép cụ cho em quơ còm này để hỏi mấy cụ trải lòng tâm sự trong đây: nếu một ngày đẹp trời, chuyện tình yêu mới của các cụ vỡ lở, dẫn đến vợ và các con cụ cũng đắng và căm, thậm chí trở lên cay nghiệt, như còm trên, thì các cụ suy nghĩ gì không?
Em là người ngoài, không dám phán xét. Mỗi người, tùy thuộc vào tính cách, năng lực, hoàn cảnh gia đình, hoàn cảnh xã hội, nhân sinh quan.... sẽ có cách ứng xử riêng phù hợp với họ.
Nhưng mỗi lần vào đây, em lại thấy rất rất thương bạn đời của các cụ. Em luôn tự hỏi nếu cô ấy đọc được những tâm sự yêu thương của chồng mình với một cô gái khác như này thì liệu có sống nổi không. Thật sự em đã rơm rớm nước mắt và bị ám ảnh suốt cả một buổi chiều khi em thử đặt mình vào vai người vợ ấy.
Là em đây, đã từng là người trong hoàn cảnh vậy, cảm giác sống không ra sống, chết không ra chết, lòng đầy oán hận, căm ghét cay đắng, và cũng cay nghiệt lắm.... Nhưng đến bây giờ khi mà tình cảm với người chồng đã chết thì em thấy nhẹ lòng dần và thật sự không bao giờ muốn nhìn lại mặt con người đó

Nhưng cái điều mợ hỏi các cụ như trên ý, em thật khi các cụ ý yêu người phụ nữ khác, họ sẽ chẳng care những cái cảm xúc mà vợ họ trải qua đâu, như bao còm trên này của các cụ, họ chỉ thương cô bồ nhỏ bé, lo lắng xót xa thôi, còn vợ buồn hay đau các cụ chẳng nghĩ đến, yêu người khác rồi, tâm trí có còn nghĩ đến vợ nữa đâu mà lo vợ buồn hay đau. Nên mợ có hỏi, có truy vấn thế nào cũng chẳng làm các cụ ý nhìn lại người vợ tần tảo hy sinh cho các cụ ý có thời gian mà đà đưa lai láng yêu thương người phụ nữ khác. Có cụ Rượu Tốt Bia Tốt cu ý gay gắt khó nghe, nhưng vì cụ ấy còn thương yêu vợ nên cụ ý hiểu cảm xúc và nỗi đau của vợ nếu rơi vào hoàn cảnh đó, chứ nếu tâm trí dành cho người đàn bà khác chứ đau thế đau nữa cũng chả xi nhê gì, nên dù sao em vẫn rất đánh giá cao sự gay gắt của cụ ý, đó là vì cụ ý rất thương vợ, em ngưỡng mộ. Mà còn thương vợ thì sẽ không dám làm đau vợ

Chỉnh sửa cuối:

barca6996

Xe container
Em k thích fwb hay ons. Em thích có tình cảm cơ cụ ạ
Rồi lại than vãn đau hết cả cái đầu, đúng là đau đầu vì tiền, điên đầu vì tình,đâm đầu vào tường 😁.bán bảo hiểm nên kiểu gì cũng nói được 🤤

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ nói quá. Bọn êm mà thông được với nhau... Thì quan tâm đến người khác nàm gì nữa. ;))
Công nhận thông được với nhau thì đã chẳng nằm ôm điện thoại gõ phím ntn cụ nhỉ :D

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Rồi lại than vãn đau hết cả cái đầu, đúng là đau đầu vì tiền, điên đầu vì tình,đâm đầu vào tường 😁.bán bảo hiểm nên kiểu gì cũng nói được 🤤
Em nói thật mà cụ ơi liên quan gì công việc đâu :D

Rosie LEE

Xe tải
Kính cụ!

Cụ thư giãn đi ạ. Như em nói, chuyện của cụ, em, hay vài cụ khác thì không đúng - sai thì mình biết, mình chịu. Các ý kiến của mọi người thì mình nghe, nếu hợp thì tiếp thu, điều chỉnh. Còn khó nghe thì theo em, nhẹ nhàng nhất là bỏ qua, mất thời gian làm gì cụ!

Ngày đầu tiên của em, vẫn day dứt lắm. May lúc chiều tối bận rộn 1 chút, chạy rông nên tạm quên đi. Tối về đi qua nhà cô gái đó, bần thần 1 phút rồi cố gắng đi thẳng.

Em chưa biết rồi sẽ ra sao, nhưng cô ý sẽ mãi là 1 khoảng trống trong em. Có nói gì cũng vậy! Chưa kể là có thể 1 ngày nào đó, em sẽ xóa hết các bài tự thú của em ở đây,vì nhỡ cô gái ý đọc được :D

Chúc cụ vui khỏe. Nhớ thì ráng cất gọn vào cụ nhé. Có những cuốn truyện rất lâu mình ko đọc, nhưng vẫn luôn có 1 vị trí trang trọng trên giá sách, và dù ít đọc, cụ vẫn nhớ từng tình tiết trong đó mà!
Cảm ơn cụ nhiều. Đúng là "nhớ từng chi tiết" cụ ah. Em nghe mợ Rô-Ron nói 8 tháng, 2 năm và các cụ mợ khác nói phải 2-5 năm mới nguôi được, mà em không biết ngày mai mình sẽ ra sao. Làm sao ngăn chân không đến đó, đầu không nghĩ về người đó, tâm không khắc khoải mong chờ một điều mà mình biết là có thể không bao giờ đến...

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
À đôi khi nghề nghiệp cũng tạo nên tính cách mà mợ
Tính cách của em k phải do công việc tạo thành đâu ạ. Có những cái nó thuộc về nature, có thể có những cái thay đổi để thích nghi nhưng cái cốt yếu thì em cho là k thay đổi được.

Rosie LEE

Xe tải
Là em đây, đã từng là người trong hoàn cảnh vậy, cảm giác sống không ra sống, chết không ra chết, lòng đầy oán hận, căm ghét cay đắng, và cũng cay nghiệt lắm.... Nhưng đến bây giờ khi mà tình cảm với người chồng đã chết thì em thấy nhẹ lòng dần và thật sự không bao giờ muốn nhìn lại mặt con người đó

Nhưng cái điều mợ hỏi các cụ như trên ý, em thật khi các cụ ý yêu người phụ nữ khác, họ sẽ chẳng care những cái cảm xúc mà vợ họ trải qua đâu, như bao còm trên này của các cụ, họ chỉ thương cô bồ nhỏ bé, lo lắng xót xa thôi, còn vợ buồn hay đau các cụ chẳng nghĩ đến, yêu người khác rồi, tâm trí có còn nghĩ đến vợ nữa đâu mà lo vợ buồn hay đau. Nên mợ có hỏi, có truy vấn thế nào cũng chẳng làm các cụ ý nhìn lại người vợ tần tảo hy sinh cho các cụ ý có thời gian mà đà đưa lai láng yêu thương người phụ nữ khác. Có cụ Rượu Tốt Bia Tốt cu ý gay gắt khó nghe, nhưng vì cụ ấy còn thương yêu vợ nên cụ ý hiểu cảm xúc và nỗi đau của vợ nếu rơi vào hoàn cảnh đó, chứ nếu tâm trí dành cho người đàn bà khác chứ đau thế đau nữa cũng chả xi nhê gì, nên dù sao em vẫn rất đánh giá cao sự gay gắt của cụ ý, đó là vì cụ ý rất thương vợ, em ngưỡng mộ
Mợ ơi,
Vẫn là mợ đầy trí tuệ và bao dung. Những chia sẻ của mợ làm em thêm quyết tâm để làm được những điều mợ khuyên.
Em không phản đối quan điểm của ai vì tai em chấp nhận được hết khi đã xác định mở thớt này, chỉ là mong mọi người gạch đá một cách "có văn hoá", cho cccm khác khỏi bận lòng. Lời nói cũng có thể làm tổn thương người khác, tại sao phải chọn cách nói thiếu văn hoá để diễn đạt yêu thương hay nhân tính, phỏng mợ?
Mợ là người em kính trọng và ngưỡng mộ.

barca6996

Xe container
Tính cách của em k phải do công việc tạo thành đâu ạ. Có những cái nó thuộc về nature, có thể có những cái thay đổi để thích nghi nhưng cái cốt yếu thì em cho là k thay đổi được.
Trêu chọc mợ thôi, thấy mợ than thở mãi chưa có người yêu rồi lại thở than yêu đương nhức đầu nên xúi mợ có thèm thì fwb or ons

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Trêu chọc mợ thôi, thấy mợ than thở mãi chưa có người yêu rồi lại thở than yêu đương nhức đầu nên xúi mợ có thèm thì fwb or ons
Thì con khóc thì mẹ mới cho ti. Em k than ế thì bao giờ mới có ny :D

April_

Xe điện
Thương mợ không biết để đâu cho hết!
Thôi đc rồi, tạm bỏ qua chuyện cụ đã nghĩ em so sánh cụ với chó. Đó đương nhiên là hiểu nhầm.
Tuy nhiên, vì sao cụ là đàn ông mà lại ở trong topic Phụ nữ tuổi 40?

Nick và avatar nữ tính cộng với việc cụ văn vở như phụ nữ và hay khóc thì ngay từ đầu em nghĩ cụ là mợ và nếu cụ là cụ thì có lẽ cụ cũng đang yêu 1 người đàn ông :D

Em sắp 40 đây, nhưng vẫn chưa có dấu hiệu của xuống dốc ah. Ngược lại, cứ thấy tâm hồn như trẻ lại, thèm được hẹn hò, yêu thương, nhung nhớ... và thật dễ rung động, dù chỉ là đi dưới tàn cây có lá rụng, thấy một đôi trai gái âu yếm nhau trong quán cf... Tất cả những điều đó em chưa từng cảm nhận trước đây. Hay đó chính là dấu hiệu của xuống dốc huhu.
Ngất sao được!
Bây giờ mới là "mùa xuân đầu tiên" chứ, ai đã gọi là "hồi"!

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Cụ nà hơi bị chớp thời cơ đấy :))

Trạng thái
Thớt đang đóng