[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ tư vấn kiểu gì vậy 😂 tình cảm thì có chừng đó thôi, yêu người này thì sẽ quên người khác, yêu người khác thì sẽ quên người này, nên chủ thớt chọn cách đó là đúng rồi ;))
Lão này mà yêu được người khác có khi lần sau chết luôn đấy, ai nỡ xúi người khác đi vào chỗ chết :))

Chopchopchop

Xe buýt
Thớt này bây giờ rất là hay nhé. Các mợ lúc đầu khá là gay gắt, nhưng một số trang gần đây đã trở nên tích cực và thể hiện suy nghĩ thực của các mợ. Trước đây em mua cho trẻ con nhà em bàn cờ Life, kiểu giống như cờ tỷ phú, nó có một khái niệm "midlife crisis", lúc đó trẻ con hỏi là gì, em cũng không biết. Nhưng giờ vào tuổi trung niên, ngoài nỗi lo cơm áo gạo tiền, đôi khi có những phút giây khá là xao động mà không thực sự biết là cần gì. Chỉ là cảm giác khá chông chênh. Em nghĩ không chỉ đàn ông mà cả các mợ cũng vậy. Cảm xúc này không phải là những đòi hỏi sinh lý mà chỉ là những cảm xúc như cụ thớt tả trong post đầu tiên. Còn nhiều cụ góp ý chịch nhiều là hết thì có thể chưa vào giai đoạn này hoặc đã vượt qua thành công mà không bị ảnh hưởng gì.
Tất nhiên là thớt này em không ủng hộ việc ngoại tình mà chỉ muốn mọi người chia sẻ suy nghĩ cá nhân thôi vì điều đó có thể giúp cccm tránh được những việc không mong muốn trong hạnh phúc gia đình, hoặc là ai đó sẽ mạnh mẽ tìm hạnh phúc cho bản thân.
Em từ đầu tới cuối em đều thể hiện suy nghĩ thực của em, ngay từ đầu em nói em đều đứng ở hai vị trí hai người phụ nữ của chủ thớt (à nhưng em sợ bị bạn em nhận ra nên xóa đi rồi), em rất mong từ câu chuyện của em chủ thớt tỉnh lại vì dù ở vị trí nào thì người phụ nữ rất đau khổ, cũng chả sung sướng gì đâu khi được người có vợ nhớ nhung, nói chung không tham được đâu các cụ ạ, giá phải trả rất đắt mà làm cả người vợ hy sinh hết cho mình lẫn người phụ nữ mình nhung nhớ khổ thôi

MDPlaza2

Xe hơi
Em từ đầu tới cuối em đều thể hiện suy nghĩ thực của em, ngay từ đầu em nói em đều đứng ở hai vị trí hai người phụ nữ của chủ thớt (à nhưng em sợ bị bạn em nhận ra nên xóa đi rồi), em rất mong từ câu chuyện của em chủ thớt tỉnh lại vì dù ở vị trí nào thì người phụ nữ rất đau khổ, cũng chả sung sướng gì đâu khi được người có vợ nhớ nhung, nói chung không tham được đâu các cụ ạ, giá phải trả rất đắt mà làm cả người vợ hy sinh hết cho mình lẫn người phụ nữ mình nhung nhớ khổ thôi
Cô bạn em cũng nghĩ đúng như mợ đó, và em thấy rất thương và có lỗi. Bác chủ thớt nếu yêu người ta thì buông bỏ giống em nhé!

TaiNon1974

Xe buýt
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
Khuyên cụ cố gắng giữ yên trong lòng, ko nên tiến tiếp nữa sẽ hết thi vị. Có đc cảm giác nhớ nhung ở thằng đàn ông 40t mà mọi thứ đã chai sạn, cằn cỗi và nhão nhoẹt là quý lắm lắm.

khongbietgidau

Xe máy
Liệu em có thể rung động trước ai khác được nữa không cụ? Sáng sáng em vẫn cố tình đi qua tòa nhà bạn ấy làm việc và trong ngày thì vẫn hàng chục lần online chỉ để nhìn thấy cái chấm xanh bé tí bên nick của bạn ấy... Mọi thứ với em vẫn vậy, cứ như vừa hôm qua bạn ấy còn ở đây, đan tay vào tay em, hỏi em có đi gặp khách hàng không, giúp em đặt dịch vụ cho kỳ nghỉ của gia đình em, kể với em về bản nhạc đang tập, hẹn em sẽ cùng đi uống trà... Cứ như vừa hôm qua bạn ấy rời xa em...
=((
Em tự thú thêm cụ nhé! Chuyện về những cái tay :D

Em cũng có 1 cô bạn, học cùng phổ thông, chơi thân, thích và quý nhau hơn bạn bè - nhưng chưa nói yêu. Em thích bạn ý từ cái tên (đặc biệt lắm ạ), rồi dáng người mảnh mảnh, bàn tay nhỏ xíu, thon, mềm - cả lúc chơi piano cho em nghe, lẫn những lúc vô tình chạm tay nhau, chứ chưa dám cầm tay tử tế ạ... Rồi bạn ý đi du học :)
Trước khi đi, em đưa cho bạn ý 1 cái đĩa mềm (đĩa 1.44MB ngày xưa ý), trong đó có ghi rất nhiều tâm sự của em về bạn ấy . Khoảng 1 tháng sau, thì em nhận được thư tay bạn ý gửi về. Bạn ý nói đã khóc rất nhiều khi đọc.... Khoảng 1 năm sau, bạn ý về VN chơi, lẽ ra sẽ là 1 cơ hội tốt, nhưng bọn e chỉ gặp nhau 1 lúc, ngay tối đầu tiên bạn ý về VN và không gặp lại, cũng không liên lạc được gì với nhau. Ba em đêm đó đi cấp cứu, nhà ít người nên cả nhà quay trong bệnh viện, rồi sau 1 thời gian thì cụ mất. Việc xong xuôi thì bạn ý đã đi rồi, cũng không biết chuyện gia đình em, vì không liên lạc được (ĐT cố định không ai nghe, và không có ĐTDĐ). Sau đó 1 thời gian ngắn thì bạn ý có người yêu....Dạo đó em buồn lắm, suốt 5-6 năm em không thích ai, vì không quên được bạn ý. Còn bạn ý vẫn học, yêu, đi làm ....bình thường, em không kể thêm!

Trước khi em cưới cỡ nửa năm, em nhận được điện thoại của bạn ý. Hôm đó mưa rất to, và bạn ý cũng khóc như mưa vì bạn ý và bạn trai vừa chia tay nhau lúc đang đi chọn áo cưới. Lúc đó, em còn có suy nghĩ dừng đám cưới của em lại để đến với bạn ý, nhưng rồi em không làm vậy (em và vợ em lúc đó vẫn "nguyên zin" :D - chưa đăng ký, chưa xxx ...), chỉ thường xuyên điện thoại an ủi ,động viên bạn ý thôi. Tiền điện thoại tăng phi mã, vì em và bạn ấy người Nam kẻ Bắc. Rồi mọi chuyện cũng tạm qua. Em cưới trước bạn ý .

Trước khi bạn ý làm đám cưới, em và bạn ý có gặp nhau. Em xin phép cầm tay bạn ý, vẫn cái tay nhỏ xíu, mềm mại ngày nào...
Em: xưa mà được cầm tay như thế này thì chắc K nói yêu B rồi ý!
Bạn ý: thật không?
Em: Thật, nhưng ngày đó còn trẻ con quá, không dám nói yêu, sợ mất B!
Bạn ý: Sao không nói. Giờ thì mọi thứ xong rồi :)

Và bọn em vẫn duy trì mối quan hệ trên bạn bè một chút như vậy đến tận bây giờ. Cũng hơn 25 năm rồi ạ. Dù ở rất xa, nhưng vẫn quan tâm đến nhau, vẫn cố gắng gặp nhau khi có dịp thuận lợi. Có lần chỉ gặp nhau 10ph ở sân bay, khi bạn ý hạ cánh, và em thì chuẩn bị đi :) - nhưng cũng có lần bọn em ngồi cạnh nhau gần như trắng đêm. Chỉ một cái tay, hay chút xíu cái gì gì đó mà cũng nặng lòng thế đấy cụ ạ. Nhưng mối quan hệ này, em may hơn cụ là em chưa từng nói yêu bạn ý, chưa hôn, chưa đi quá giới hạn thung lũng. À mà có một vài lần ôm nhau :)

Cụ cố lên đi! Em nghĩ cô ý không muốn gặp cụ, vì cô ý sợ sẽ đi quá giới hạn với cụ lần thứ 2 thì sẽ không dừng lại được.

Hoặc giả, như có con em đang khóc lóc rầu rĩ kể lể "em với thằng đó yêu nhau mấy tháng, cũng thấy ổn. Em vừa cho nó xxx, 1st time của em - xong nó chia tay luôn. Em không tiếc nó, nhưng em không hiểu sao nó lại làm như vậy với em?"

Cuộc sống nhiều khi mình tự làm khó mình cụ nhỉ! Như cô gái hiện tại của em vừa đăng story, một thỏi black chocolate kèm 1 câu "làm một miếng cho đắng lòng" :(

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Thế đẹt nào mà các thớt về ngoại tình dù sôi nổi đến đâu thì phần lớn các Mợ, các Kụ toàn là người tốt bụng, hỏi hộ, chia sẻ hộ thằng bạn, cô bạn, cậu em họ, ông chú quen .....

Đã vào chốn ảo nảy thì cứ tụt mẹ nó cái mặt nạ xuống, sống thật đi xem nào

Hãm l....à mà thôi

khongbietgidau

Xe máy
tùy tình hình, nên khi có thớt này em thấy các cụ tâm hự em mở mang ra nhiều, nói chung giờ em còn nghi câu chuyện của bạn em là bịa nữa ý :))
Lúc nãy em có đọc cái còm mà mợ xóa đi rồi ý => Em cũng nghĩ như mợ là cụ kia đang hơi bịa!

Em dự là bạn mợ với vợ vẫn bình thường. Nhưng bạn mợ muốn cơi nới thôi, kiểu nhìn đất nhà người ta trống, mình vẩy nhờ ít lúa giống thôi. Được thì ta thu hoạch, chả được thì thôi. Mà thu hoạch xong mình lại về nhà mình, đất nhà người ta gieo thêm vụ nào nữa thì gieo, không thì thôi, trả lại!

Em cũng giống cụ MDPlaza2 => em chưa bao giờ nói gì không tốt về vợ em với cô gái kia. Vẫn luôn nhận rằng vợ anh tốt, em cũng tốt, anh cũng khá tốt - nhưng anh THAM, nên trong hoàn cảnh, chế độ này, anh là người sai :(

Thậm chí có lần cô ý còn hỏi em là có phải vì anh vs vợ không thỏa mãn được khoản xxx nên anh như bây giờ không? Em còn chả dám nói như tự thú với các cụ mợ ở đây vì 1 vài trục trặc nhỏ của bọn em, mà câu trả lời của em là "Bọn anh vẫn bình thường, và chuyện xxx giữa bọn mình là hệ quả của việc mình yêu nhau, chứ anh không đến với vì chuyện đó"

kelvin.d

Xe buýt
E cg có 1 mối quan hệ na ná kiểu như này, khác 1 chút là từ khi e lập gia đình, cô ấy nhất định ko gặp riêng e. Dù ngay cả bây giờ bọn e ở cách nhau chưa đến 3km...Có lẽ đấy là cách duy nhất để bọn e có thể giữ mối quan hệ ko tên kiểu ấy... :)

Em tự thú thêm cụ nhé! Chuyện về những cái tay :D

Em cũng có 1 cô bạn, học cùng phổ thông, chơi thân, thích và quý nhau hơn bạn bè - nhưng chưa nói yêu. Em thích bạn ý từ cái tên (đặc biệt lắm ạ), rồi dáng người mảnh mảnh, bàn tay nhỏ xíu, thon, mềm - cả lúc chơi piano cho em nghe, lẫn những lúc vô tình chạm tay nhau, chứ chưa dám cầm tay tử tế ạ... Rồi bạn ý đi du học :)
Trước khi đi, em đưa cho bạn ý 1 cái đĩa mềm (đĩa 1.44MB ngày xưa ý), trong đó có ghi rất nhiều tâm sự của em về bạn ấy . Khoảng 1 tháng sau, thì em nhận được thư tay bạn ý gửi về. Bạn ý nói đã khóc rất nhiều khi đọc.... Khoảng 1 năm sau, bạn ý về VN chơi, lẽ ra sẽ là 1 cơ hội tốt, nhưng bọn e chỉ gặp nhau 1 lúc, ngay tối đầu tiên bạn ý về VN và không gặp lại, cũng không liên lạc được gì với nhau. Ba em đêm đó đi cấp cứu, nhà ít người nên cả nhà quay trong bệnh viện, rồi sau 1 thời gian thì cụ mất. Việc xong xuôi thì bạn ý đã đi rồi, cũng không biết chuyện gia đình em, vì không liên lạc được (ĐT cố định không ai nghe, và không có ĐTDĐ). Sau đó 1 thời gian ngắn thì bạn ý có người yêu....Dạo đó em buồn lắm, suốt 5-6 năm em không thích ai, vì không quên được bạn ý. Còn bạn ý vẫn học, yêu, đi làm ....bình thường, em không kể thêm!

Trước khi em cưới cỡ nửa năm, em nhận được điện thoại của bạn ý. Hôm đó mưa rất to, và bạn ý cũng khóc như mưa vì bạn ý và bạn trai vừa chia tay nhau lúc đang đi chọn áo cưới. Lúc đó, em còn có suy nghĩ dừng đám cưới của em lại để đến với bạn ý, nhưng rồi em không làm vậy (em và vợ em lúc đó vẫn "nguyên zin" :D - chưa đăng ký, chưa xxx ...), chỉ thường xuyên điện thoại an ủi ,động viên bạn ý thôi. Tiền điện thoại tăng phi mã, vì em và bạn ấy người Nam kẻ Bắc. Rồi mọi chuyện cũng tạm qua. Em cưới trước bạn ý .

Trước khi bạn ý làm đám cưới, em và bạn ý có gặp nhau. Em xin phép cầm tay bạn ý, vẫn cái tay nhỏ xíu, mềm mại ngày nào...
Em: xưa mà được cầm tay như thế này thì chắc K nói yêu B rồi ý!
Bạn ý: thật không?
Em: Thật, nhưng ngày đó còn trẻ con quá, không dám nói yêu, sợ mất B!
Bạn ý: Sao không nói. Giờ thì mọi thứ xong rồi :)

Và bọn em vẫn duy trì mối quan hệ trên bạn bè một chút như vậy đến tận bây giờ. Cũng hơn 25 năm rồi ạ. Dù ở rất xa, nhưng vẫn quan tâm đến nhau, vẫn cố gắng gặp nhau khi có dịp thuận lợi. Có lần chỉ gặp nhau 10ph ở sân bay, khi bạn ý hạ cánh, và em thì chuẩn bị đi :) - nhưng cũng có lần bọn em ngồi cạnh nhau gần như trắng đêm. Chỉ một cái tay, hay chút xíu cái gì gì đó mà cũng nặng lòng thế đấy cụ ạ. Nhưng mối quan hệ này, em may hơn cụ là em chưa từng nói yêu bạn ý, chưa hôn, chưa đi quá giới hạn thung lũng. À mà có một vài lần ôm nhau :)

Cụ cố lên đi! Em nghĩ cô ý không muốn gặp cụ, vì cô ý sợ sẽ đi quá giới hạn với cụ lần thứ 2 thì sẽ không dừng lại được.

Hoặc giả, như có con em đang khóc lóc rầu rĩ kể lể "em với thằng đó yêu nhau mấy tháng, cũng thấy ổn. Em vừa cho nó xxx, 1st time của em - xong nó chia tay luôn. Em không tiếc nó, nhưng em không hiểu sao nó lại làm như vậy với em?"

Cuộc sống nhiều khi mình tự làm khó mình cụ nhỉ! Như cô gái hiện tại của em vừa đăng story, một thỏi black chocolate kèm 1 câu "làm một miếng cho đắng lòng" :(

Trạng thái
Thớt đang đóng