[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Dạ cụ, em đồ rằng giờ có ai nói với vợ em rằng em có người khác bên ngoài, chắc vợ em không tin và phá lên cười, hoặc bỏ ngoài tai hoặc nhảy dựng lên ca cho một bài. Đó cũng là điều khiến em suy nghĩ nhiều và cũng là một trong những lý do để 14-15 năm qua em chưa từng nắm tay ai khác ngoài vợ chứ đừng nói hò hẹn hay này kia. Ngay cả người bạn này của em, cũng quen biết nhau cả chục năm trời, mới có thể đến gần nhau hơn. Vậy mà...
Mong rằng thớt này giúp cho em và cụ bớt vật vã ít nhiều.
Cứ xem là mối tình đầu sau hôn nhân, cái gì đầu mà không bỡ ngỡ và vật vã nhưng lần sau vật vã ... hơn đấy, đừng thử :))

Rosie LEE

Xe tải
Cứ xem là mối tình đầu sau hôn nhân, cái gì đầu mà không bỡ ngỡ và vật vã nhưng lần sau vật vã ... hơn đấy, đừng thử :))
Liệu em có thể rung động trước ai khác được nữa không cụ? Sáng sáng em vẫn cố tình đi qua tòa nhà bạn ấy làm việc và trong ngày thì vẫn hàng chục lần online chỉ để nhìn thấy cái chấm xanh bé tí bên nick của bạn ấy... Mọi thứ với em vẫn vậy, cứ như vừa hôm qua bạn ấy còn ở đây, đan tay vào tay em, hỏi em có đi gặp khách hàng không, giúp em đặt dịch vụ cho kỳ nghỉ của gia đình em, kể với em về bản nhạc đang tập, hẹn em sẽ cùng đi uống trà... Cứ như vừa hôm qua bạn ấy rời xa em...
=((

Rô-Ron

Xe điện
Dạ cụ, em đồ rằng giờ có ai nói với vợ em rằng em có người khác bên ngoài, chắc vợ em không tin và phá lên cười, hoặc bỏ ngoài tai hoặc nhảy dựng lên ca cho một bài. Đó cũng là điều khiến em suy nghĩ nhiều và cũng là một trong những lý do để 14-15 năm qua em chưa từng nắm tay ai khác ngoài vợ chứ đừng nói hò hẹn hay này kia. Ngay cả người bạn này của em, cũng quen biết nhau cả chục năm trời, mới có thể đến gần nhau hơn. Vậy mà...
Em đã từng y như vợ cụ! Có người nặc danh nhắn tin cho em nói rõ mọi chuyện mà em còn chẳng tin. Mùng 1 tết tiếp tục nhắn tin tố cáo mà em còn mắng cho. Mãi sau này em mới biết sự thật thì em giải tán luôn! Ấy vậy mà được tự do rồi thì lại chẳng lao vào nhau nữa mới lạ!

Chopchopchop

Xe buýt
Em cũng như vợ cụ đấy, mặc dù em lờ mờ cảm nhận chồng em không bình thường rồi, nhưng khi có người mách em, em vẫn còn bảo người ta lắm chuyện gây xào xáo gia đình người khác cho đến khi tự táy em bắt được tang chứng...:o)

Phụ nữ rất hay ngộ nhận kiểu như con nhỏ đó nhìn có gì hấp dẫn hơn mình đâu mà lão ck lại mê? Ngay cả đàn ông đa số cũng không biết mình muốn gì vì nếu chỉ qua đường thì cho dù hấp dẫn mấy thì vài lần là chán phè nhưng nếu đã có tình cảm thì càng ngày càng say và lúc ấy quên mịa việc so sánh vòng này vòng nọ nước nôi ra sao :))
Kinh nghiệm này không thể chỉ thuần lý thuyết rồi ;));));))

Rosie LEE

Xe tải
Em đánh đu theo thớt này lâu vì em cũng là người trong cuộc, một phần muốn biết tâm hự của các cụ để có thêm trải nghiệm, nhưng qua các còm của các cụ thì dù có vật vã đến mấy thì khi các cụ tỉnh ra thì vẫn biết trở về bên vợ là con đường đúng đắn nhất, cụ chủ giờ còn vật vã là vì chưa nhận ra được thiệt hơn thôi, khi nếm mùi kiểu mất tất cả thì ăn năn không kịp nhận ra cái cảm xúc bây giờ nó thật phù phiếm.

Nói vậy thôi, em cũng đang lao xao đây, cảm thấy khắc khoải nhưng vẫn phải nén lòng lại, hôm qua sinh nhật bạn em, em đã lờ đi không cả nhắn tin chúc mừng, vậy mà nửa đêm bạn ý nhắn trách rồi kêu nhớ muốn đến gặp em, em cũng muốn gặp lắm nhưng phải lờ đi. Hu hu, cứ tạm lắng xuống thì bạn ý lại làm em xáo trộn hết cả lên. Nên cụ thớt cố kìm nén bản thân, đừng làm bạn cụ khổ, vì mối quan hệ này quả thật bọn em nhận thức được là sai trái, nên khi bập vào thì lương tâm dằn vặt lắm
Dạ mợ, em đang rất cố gắng để làm được như mợ nói.
Với trường hợp của mợ, em mong mợ và người kia sớm có cơ hội bày tỏ với nhau, vì theo lời mợ kể về hoàn cảnh thì hai người có thể "có tương lai" nếu người kia cũng không còn tha thiết với người vợ ngoại tình nữa. Cùng bày tỏ, cùng xác định tình cảm (trái tim) và con đường (lý trí) để khỏi dằn vặt cụ ah. Ai trên đời cũng xứng đáng được hạnh phúc. Và ai cũng cần có một bờ vai để dựa, cho dù đó là phụ nữ hay đàn ông mợ nhé.

Rosie LEE

Xe tải
Em đã từng y như vợ cụ! Có người nặc danh nhắn tin cho em nói rõ mọi chuyện mà em còn chẳng tin. Mùng 1 tết tiếp tục nhắn tin tố cáo mà em còn mắng cho. Mãi sau này em mới biết sự thật thì em giải tán luôn! Ấy vậy mà được tự do rồi thì lại chẳng lao vào nhau nữa mới lạ!
Ở đời, hợp - tan đâu có gì là lạ. Cõi vô thường cả thội mợ ah. Mong sao đừng ai bám vào cái "chấp" ấy, cứ hả hê trên chính sự tổn thương của mình mà không hay.

Nhoban1980

Xe tải
Liệu em có thể rung động trước ai khác được nữa không cụ? Sáng sáng em vẫn cố tình đi qua tòa nhà bạn ấy làm việc và trong ngày thì vẫn hàng chục lần online chỉ để nhìn thấy cái chấm xanh bé tí bên nick của bạn ấy... Mọi thứ với em vẫn vậy, cứ như vừa hôm qua bạn ấy còn ở đây, đan tay vào tay em, hỏi em có đi gặp khách hàng không, giúp em đặt dịch vụ cho kỳ nghỉ của gia đình em, kể với em về bản nhạc đang tập, hẹn em sẽ cùng đi uống trà... Cứ như vừa hôm qua bạn ấy rời xa em...
=((
Cụ cứ tiếp diễn những việc như trên là để chiều cảm xúc của cụ, nhưng cũng là những việc làm cụ cứ xao xuyến mãi càng khó thoát ra. Nghĩ về mợ nhà xem bạn vợ đang làm gì, con đang chơi như nào, học ra sao..... thậm chí đi đánh 1 trận cầu lông hay cà phê với bạn bè đi....
Em thật. Rất mong cụ thoát khỏi mớ nỗi nhớ này. Thương vợ cụ thế! Bạn ý ngây thơ chả biết gì.

khongbietgidau

Xe máy
Yêu nàng nhân mã. Vẫn có này cụ!
Em đang trong mqh như này
Chắc hiếm à nha.
Không qua thung lũng khi chia xa đỡ nhớ nhung
Qua thung lũng thì em nghĩ chia xa vật vã lắm
Cụ chủ mà không dính quả quá giới hạn không tính trước thì có khi cũng bớt vật vã như vật thuốc như bây giờ.
không dính thì em rời đi trong phút mốt ạ, chỉ còn những cái gọi là quan tâm, hỏi thăm nhau bình thường, hay hơn 1 chút thôi ạ.

Mà mợ đứng chữ Canh, vất vả đúng rồi ạ. Cô gái bạn em cũng Canh :D

Rosie LEE

Xe tải
Cụ cứ tiếp diễn những việc như trên là để chiều cảm xúc của cụ, nhưng cũng là những việc làm cụ cứ xao xuyến mãi càng khó thoát ra. Nghĩ về mợ nhà xem bạn vợ đang làm gì, con đang chơi như nào, học ra sao..... thậm chí đi đánh 1 trận cầu lông hay cà phê với bạn bè đi....
Em thật. Rất mong cụ thoát khỏi mớ nỗi nhớ này. Thương vợ cụ thế! Bạn ý ngây thơ chả biết gì.
Cảm ơn mợ nhiều.

kelvin.d

Xe buýt
Câu bạn trai của mợ trình bày với mợ, e thấy nghe quen quá....haizzzzz :(

À, bạn em nói rõ với em là dù không còn cảm xúc gì với vợ nhưng vì trách nhiệm với ba đứa con cũng như sĩ diện của bản thân nên bạn em chưa dám bỏ vợ cụ ạ, nên là em không muốn xen vào khi người ta vẫn còn bị ràng buộc trách nhiệm, và càng không muốn mình thừa thãi bên gia đình người ta:) Biếtđâu không có mình giađình người ta hàn gắn lạiđược

Rô-Ron

Xe điện
Ở đời, hợp - tan đâu có gì là lạ. Cõi vô thường cả thội mợ ah. Mong sao đừng ai bám vào cái "chấp" ấy, cứ hả hê trên chính sự tổn thương của mình mà không hay.
À em chỉ lạ là khi còn ở với em thì vật vã nhớ thương con bé kia, đến khi được tự do thì lại giải tán thôi chứ ko có ý hả hê vì em cũng ko còn cảm xúc gì với chồng cũ nữa!

MDPlaza2

Xe hơi
À, bạn em nói rõ với em là dù không còn cảm xúc gì với vợ nhưng vì trách nhiệm với ba đứa con cũng như sĩ diện của bản thân nên bạn em chưa dám bỏ vợ cụ ạ, nên là em không muốn xen vào khi người ta vẫn còn bị ràng buộc trách nhiệm, và càng không muốn mình thừa thãi bên gia đình người ta:) Biếtđâu không có mình giađình người ta hàn gắn lạiđược
Ông bạn của mợ thế này thì cũng hơi vớ vẩn, em thật

Xechaybangcom

Xe điện
Nó hấp dẫn thì nó có lén lút, đến khi mở toan thì hết hấp dẫn thôi mà.

kelvin.d

Xe buýt
Vâng mợ, nhưng e đoán như mối quan hệ của mợ chắc chỉ thiếu chút không gian và địa điểm nữa là...ôi thôi xong.... :)

Vầng. Nên em buộc phải cho bạn ý ra khỏi đầu, em cũng thấy quen ạ, việc vợ bạn ý ngoại tình thì bạn ý kể em biết vậy , còn emcos chứng kiến đâu mà biết thực hư, nên là thôi, cứ để họ giải quyết việc nhà với nhau đi đã cụ nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng