[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Liệu em có thể rung động trước ai khác được nữa không cụ? Sáng sáng em vẫn cố tình đi qua tòa nhà bạn ấy làm việc và trong ngày thì vẫn hàng chục lần online chỉ để nhìn thấy cái chấm xanh bé tí bên nick của bạn ấy... Mọi thứ với em vẫn vậy, cứ như vừa hôm qua bạn ấy còn ở đây, đan tay vào tay em, hỏi em có đi gặp khách hàng không, giúp em đặt dịch vụ cho kỳ nghỉ của gia đình em, kể với em về bản nhạc đang tập, hẹn em sẽ cùng đi uống trà... Cứ như vừa hôm qua bạn ấy rời xa em...
=((
Vấn đề trước mắt là cụ phải quên, đừng nghe xúi bậy đi yêu một người để quên một người vì với tuổi này không dễ đâu, tc ngấm dần trong 10 năm mà đơn thuần không sex thì rất khó có ai để thay thế (nếu cố có khi lại càng nhớ thêm vì người mới quen sẽ không bao giờ bằng người cũ vì trong tim cụ mặc định rồi). Giải pháp có thể là cụ tìm việc gì làm để giết thời gian hoặc tham gia vào các hoạt động đông người để không còn thời gian nhớ, nhưng cũng nói trước là thời gian quên được có thể tính bằng năm chứ không phải bằng tháng :))

khongbietgidau

Xe máy
À, bạn em nói rõ với em là dù không còn cảm xúc gì với vợ nhưng vì trách nhiệm với ba đứa con cũng như sĩ diện của bản thân nên bạn em chưa dám bỏ vợ cụ ạ, nên là em không muốn xen vào khi người ta vẫn còn bị ràng buộc trách nhiệm, và càng không muốn mình thừa thãi bên gia đình người ta:) Biếtđâu không có mình giađình người ta hàn gắn lạiđược
Mợ nghe anh bạn mợ nói, biết thế, vậy là đúng rồi!

Nếu như em ở hoàn cảnh giống như bạn mợ, thì mọi thứ đã vô cùng đơn giản. Chỉ còn bàn về trách nhiệm với 3 đứa con và 2 bên tương tác hòa bình với nhau sau chia tay là giải quyết xong. Kể cả sau đó em có không đến với người kia, em cũng không bao giờ tiếc!

Ngược lại thì vợ em rất tốt, luôn chu đáo với các con, gia đình em... Vì thế, em mới không biết làm thế nào để giải quyết cho hài hòa, và còn vật vã như bây giờ. Em biết em làm như bây giờ là em sai, sai ở chỗ em tham quá. Nhưng em tự xét, em yêu và đối xử chân thành với cả 2 người đó. Em THAM, nhưng THẬT lắm ạ!

Vấn đề trước mắt là cụ phải quên, đừng nghe xúi bậy đi yêu một người để quên một người vì với tuổi này không dễ đâu, tc ngấm dần trong 10 năm mà đơn thuần không sex thì rất khó có ai để thay thế (nếu cố có khi lại càng nhớ thêm vì người mới quen sẽ không bao giờ bằng người cũ vì trong tim cụ mặc định rồi). Giải pháp có thể là cụ tìm việc gì làm để giết thời gian hoặc tham gia vào các hoạt động đông người để không còn thời gian nhớ, nhưng cũng nói trước là thời gian quên được có thể tính bằng năm chứ không phải bằng tháng :))
Sai toét ! Đếu bao giờ quên được luôn. Chừng nào tim còn đập, não còn minh mẫn thì quên cái vụ “quên” đi nhé

MDPlaza2

Xe hơi
Em cũng không biết, chỉ có họ mới biết việc nhà họ, bạn ý bảo vợ ngoại tình 5 năm hai lần cho cơ hội sửa sai nhưng không sửa, khi bạn ý định bỏ thì lòi ra đứa thứ 3 nên giờ bị như vậy, em nghe kể vậy thì em biết vậy, nên là giờ em cũng đành rời đi thôi, dù thực sự lúc em khủng hoảng , bạn ý đã giúp em hồi phục rất nhiều
Thôi mợ quên được bạn ý là đúng rồi, chút sỹ diện mà còn không vượt qua nổi thì cũng ko yêu mợ lắm đâu

MDPlaza2

Xe hơi
Bạn em cũng không chê vợ điều gì, chỉ duy nhất bảo vợ ngoại tình, còn vẫn khên vợ lo gia đình nội ngoại và chăm sóc con chu đáo, em tiếp xúc thì thấy vợ bạn ý thuộc tuýp người tháo vát
Chả chê gì bằng nói vợ ngoại tình đâu ạ. Em cũng không rõ nhân sinh quan của bạn ý thế nào nữa

Chopchopchop

Xe buýt
Thằng đàn ông có sĩ diện không bao giờ hé răng chuyện vợ ngoại tình khi tâm sự với người tình. Thằng đuỵt dạo mới hành xử như vậy.
Lúc đó bọn em chưa là người tình ạ, chỉ bạn bè bình thường, và giờ cũng vẫn bình thường, nhưng lúc đó thấy em khủng hoảng nhưng dứt khoát không kể ra cho bạn em nghe, thì bạn ý nói trước để mồi cho em kể chuyện của em :))

qkace

Xe điện
Thớt này bây giờ rất là hay nhé. Các mợ lúc đầu khá là gay gắt, nhưng một số trang gần đây đã trở nên tích cực và thể hiện suy nghĩ thực của các mợ. Trước đây em mua cho trẻ con nhà em bàn cờ Life, kiểu giống như cờ tỷ phú, nó có một khái niệm "midlife crisis", lúc đó trẻ con hỏi là gì, em cũng không biết. Nhưng giờ vào tuổi trung niên, ngoài nỗi lo cơm áo gạo tiền, đôi khi có những phút giây khá là xao động mà không thực sự biết là cần gì. Chỉ là cảm giác khá chông chênh. Em nghĩ không chỉ đàn ông mà cả các mợ cũng vậy. Cảm xúc này không phải là những đòi hỏi sinh lý mà chỉ là những cảm xúc như cụ thớt tả trong post đầu tiên. Còn nhiều cụ góp ý chịch nhiều là hết thì có thể chưa vào giai đoạn này hoặc đã vượt qua thành công mà không bị ảnh hưởng gì.
Tất nhiên là thớt này em không ủng hộ việc ngoại tình mà chỉ muốn mọi người chia sẻ suy nghĩ cá nhân thôi vì điều đó có thể giúp cccm tránh được những việc không mong muốn trong hạnh phúc gia đình, hoặc là ai đó sẽ mạnh mẽ tìm hạnh phúc cho bản thân.

Rong rêu

Xe điện
Em chỉ nhớ khi em cố quên ;;)

Trạng thái
Thớt đang đóng