[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng
Rượu Tốt - 243 Đặng Tiến Đông - Đống Đa - Hà Nội
Dân gian: Con bò có 1 cái U, đàn ông 1 vợ còn ngu hơn bò.
Lại có câu: Phi độc bất hảo hán.

Cứ yêu đương mạnh vào các cụ. Cơ mờ 1 khi lộ là phải xin lỗi cả 2 nhất là người yêu rồi bỏ ngay về với vợ.
2 nữa là yêu cứ yêu sướng khổ phải chịu. Chuyện Ty mà đi hỏi ý kiến hãm lắm, nhất là cộng đồng mạng.
:))
Vãi đạn tư vấn 7 mấy trang, mà lắm bố rỗi kinh!
(Sorry các bố nhá)
:)) :))
Em thấy chủ thớt nên hỏi cô bồ xem dám bỏ chồng theo anh ko? =))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
.... .............
. Em không thấy có lỗi với bản thân bởi vì em thấy nó xứng đáng cho em trả giá ;).
Thường thì mấy câu như này đã đi quá nền tảng cơ bản của 1 hệ quy chiếu chung, nếu có, cái mà còn hi vọng có cơ sở tranh luận hoặc góp ý :D

Cụ cứ mắng em thật lực vào. Nói bậy không sao, em nghe hết, vì em đang như vậy!

Yêu bằng con tim, nhưng lý trí em đang dùng vào việc khác. Dùng lý trí để bỏ 1 chọn 1 thì quá dễ - em đang muốn cả 2, nên lý trí dùng để nghĩ cách :D
Cụ tham thì thâm. Các cụ nói cấm có sai. Và cụ như thế là quá ích kỷ và đang không nghĩ cho cảm xúc của vợ mình. Nếu cụ có con gái thì cụ thấy sao nếu con gái mình bị phản bội. Và cụ nghĩ sao nếu một ngày người vợ đã vì cụ hy sinh đủ thứ biết được chuyện này. Cô ấy sẽ như thế nào :)

April_

Xe điện
Mợ nói đúng về mặt lý thuyết, giống y như em lúc trước khi bập vào mối quan hệ này ấy ;;). Bởi vậy sau này em tin câu nói "những kẻ hay nói đạo đức thường sống như ***" :)). Em không thấy có lỗi với bản thân bởi vì em thấy nó xứng đáng cho em trả giá ;).
P/s: Ngôn tình hay không còn tuỳ theo cách hiểu của mỗi người. Cảm ơn mợ đã có đôi lời với em nhé :).
Mợ ko cần cám ơn em. Những người phụ nữ như mợ em thấy khinh còn ko hết.

A Winter Leaf

Xe đạp
Mấy thằng không thể buông bỏ mà lại còn đòi giữ người muốn rời đi, thì nó có đáng được thế không mà phải khuyên các cụ đây chớ như nó :D
1) nó là thằng tham như mõ - ngụy biện lung tung rằng nọ rằng chai không thể thiếu em blah....
2) quá yếu đuối và không có lập trường, không có 1 phương án rõ ràng và thực thi tới đích
3) nó chính xác là thằng đểu, thế thôi :D
cả 3 vô cùng đơn giản là: nó đã không buông bỏ mà còn đòi lắm. Không có lí do nào ở đây hết.
Cụ nói chuẩn ạ. Lý do chính là vì tham còn có đểu hay không chỉ người trong cuộc mới cảm nhận được. Nhưng mà khổ nỗi "đàn ông không hư, đàn bà không yêu" :)), nhiều khi biết rõ mười mươi nó là như thế đấy nhưng vẫn cứ phải bập vào mới chịu :D. Nếu ai cũng lý trí át được tình cảm thì làm gì có thớt này phỏng cụ!

qkace

Xe điện
Vẫn có những người không hề cụ ạ. Nói như thế là đánh đồng. Như thể nói đàn ông nào chẳng như nhau vậy. :)) Trên đời còn nhiều gia đình hạnh phích lắm. Là mình chưa đc thấy thôi :))
Em có đọc thêm điều này cũng thấy hợp lý

Người mà cụ nói "không hề" thì có thể xếp họ vào nhóm chưa bị phát hiện vì tạm thời đó là lựa chọn của họ. Không ai biết ngày mai họ có thay đổi lựa chọn không và có thay đổi nhưng không bị phát hiện thì họ vẫn nằm ở 1 trong 2 nhóm thôi.

A Winter Leaf

Xe đạp
Mợ ko cần cám ơn em. Những người phụ nữ như mợ em thấy khinh còn ko hết.
Vâng. Nếu mợ khinh không hết chứng tỏ họ là số đông rồi nhỉ ;;). Chúc mợ tâm luôn sáng như đèn pha, đạo đức luôn ngời ngời như mặt trời ạ.

April_

Xe điện
Thực ra là em nói ty chứ nói gì đôi giầy :D nhưng bài trả lời của người vừa bị cụ/mợ mắng ở dưới cũng khá thực tế và chân thành còn gì. Đọc là hiểu.
Em lại tưởng cụ nói đôi giầy :D. Bình thường chị em phụ nữ hay nói là ko dùng chung đồ lót của người khác =)).

qkace

Xe điện
Cụ bảo em cổ điển ý là chỉ đôi giầy ấy hả, hay tình yêu.
Tình yêu nam nữ thì muôn đời nay nó chỉ có 1 dạng thôi, còn thứ na ná như nó thì nhiều. Ví dụ như Anh yêu vợ và anh cũng yêu em :D.

Em méo biết tối có ra đi văng ngủ ko nhưng tối nghĩ nó nằm với vợ là em đã cảm thấy mình khác gì nhai lại của vợ nó. Vợ nó chán nó thì mới đến mình nhặt về, dùng tiếp trưa hôm sau =))
Sao mợ khẳng định được tình yêu nam nữ chỉ có một dạng? Và cảm giác nhai lại nó như thế nào?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Người mà cụ nói "không hề" thì có thể xếp họ vào nhóm chưa bị phát hiện vì tạm thời đó là lựa chọn của họ. Không ai biết ngày mai họ có thay đổi lựa chọn không và có thay đổi nhưng không bị phát hiện thì họ vẫn nằm ở 1 trong 2 nhóm thôi.
E thấy đúng

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn ạ. Lý do chính là vì tham còn có đểu hay không chỉ người trong cuộc mới cảm nhận được. Nhưng mà khổ nỗi "đàn ông không hư, đàn bà không yêu" :)), nhiều khi biết rõ mười mươi nó là như thế đấy nhưng vẫn cứ phải bập vào mới chịu :D. Nếu ai cũng lý trí át được tình cảm thì làm gì có thớt này phỏng cụ!
Em chưa biết mợ có phải là .... gái xịn không chứ nghe ra mợ khá nguy hiểm đấy. Với các định nghĩa lòng vòng và biểu hiện bản năng tùy từng lúc thế này thì e ra :D bị cụ/mợ Tháng tư mắng xa xả cũng chưa sai.
Mình phân tích với nhau thế để làm rõ hơn trong các tình huống (với kinh nghiệm đã và sắp có :D) chứ có ai nắn được đời ai đâu mà phải ngại thớt còn hay không. Băm tẹt đê.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em lại tưởng cụ nói đôi giầy :D. Bình thường chị em phụ nữ hay nói là ko dùng chung đồ lót của người khác =)).
Nói và nghĩ thì hình ảnh so sánh đó đúng quá còn gì. Còn lừa là việc của bọn giới tính đối lập, thế mới đen.

Thế cụ nghĩ k có người nào cả đời ko ngoại tình à. Sao cụ k tin vào bản thân mình thế :)))

flowers1508

Xe tăng
Chủ thớt đâu rồi ngày hôm nay không thấy ạ, e đang cùng tình trạng cần tìm người đồng cảm chứ chịch chiếc thì bỏ tiền ra là có toàn hotgirl

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tham thì thâm. Các cụ nói cấm có sai. Và cụ như thế là quá ích kỷ và đang không nghĩ cho cảm xúc của vợ mình. Nếu cụ có con gái thì cụ thấy sao nếu con gái mình bị phản bội. Và cụ nghĩ sao nếu một ngày người vợ đã vì cụ hy sinh đủ thứ biết được chuyện này. Cô ấy sẽ như thế nào :)
Cụ rất thẳng nhưng vợ cụ sẽ rất hp khi có 1 người chồng như cụ

April_

Xe điện
Vâng. Nếu mợ khinh không hết chứng tỏ họ là số đông rồi nhỉ ;;). Chúc mợ tâm luôn sáng như đèn pha, đạo đức luôn ngời ngời như mặt trời ạ.
No no, em nói em thấy khinh MỢ còn ko hết chứ ko phải nhiều ng như mợ đến nỗi khinh ko hết.
Mợ đọc hiểu thế này bảo sao.

Đúng là bình thường thì tâm em ko đc sáng cho lắm ;)) nhưng em ko rêu rao cho ng ta nhìn thấy như mợ.

Nay.mợ vênh váo ở thớt lắm đàn ông ngoại tình nên chắc cảm thấy đc thông cảm, chia sẻ =)), chứ còm ở chỗ lắm phụ nữ thì ko biết thế nào.

Cụ rất thẳng nhưng vợ cụ sẽ rất hp khi có 1 người chồng như cụ
Bố em vẫn dạy làm đàn ông cho ra dáng đàn ông. Một cái ải mĩ nhân bé tí còn k qua được thì trượng phu cái gì nữa!

A Winter Leaf

Xe đạp
Thường thì mấy câu như này đã đi quá nền tảng cơ bản của 1 hệ quy chiếu chung, nếu có, cái mà còn hi vọng có cơ sở tranh luận hoặc góp ý :D
Hệ quy chiếu chung nó cũng chỉ là cái gì đó mơ hồ cho người ta tham chiếu thôi cụ và cái hệ này áp dụng với tình cảm em thấy nó chẳng giống ai. Giống như hỷ nộ ái ố của mỗi người là một kiểu khác nhau. Về phần góp ý em rất cảm ơn và trân trọng những lời góp ý chân thành còn kiểu góp ý như muốn tốc váy ở trên thì em xin kiếu :)).
Nói rõ hơn một chút về chuyện của em:
1. Em chưa chịch với người ấy lần nào, mọi thứ mới chỉ bắt đầu và đơn giản là đồng điệu về tâm hồn.
2. Người ấy và vợ hiện đang không ở cùng nhau.

Trạng thái
Thớt đang đóng