[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

A Winter Leaf

Xe đạp
Tính em hay nhăn nhở. Hiếm khi có lúc nghiêm túc như lúc này. Chủ quan mà nói, mợ dừng lại là đúng.
Vâng. Thế nên em mới nói những cụ yêu thật lòng nhưng không thể buông bỏ những ràng buộc hiện hữu để yêu trọn vẹn thì hãy để người phụ nữ các cụ ấy yêu đi khi cô ấy muốn rời đi. Các cụ đau một thì phụ nữ đau mười, chủ động rời đi có cảm giác đau đớn gấp nhiều lần cảm giác bị phụ bạc (em đã từng bị nên em rất rõ).

Vâng. Thế nên em mới nói những cụ yêu thật lòng nhưng không thể buông bỏ những ràng buộc hiện hữu để yêu trọn vẹn thì hãy để người phụ nữ các cụ ấy yêu đi khi cô ấy muốn rời đi. Các cụ đau một thì phụ nữ đau mười, chủ động rời đi có cảm giác đau đớn gấp nhiều lần cảm giác bị phụ bạc (em đã từng bị nên em rất rõ).
Phụ nữ thật kỳ quặc. Đã yêu lại còn đong đếm ai đau hơn ai. Chia sẻ với mợ chút bí mật: đàn ông đau hiếm khi kêu. Những ông phải kêu hoặc là đang quá đau hoặc hơi nữ tính. Đa phần là nghiến răng chịu chứ không kêu :)

kelvin.d

Xe buýt
Thế đau hơn hoạn thì có kêu ko??? ;))

Phụ nữ thật kỳ quặc. Đã yêu lại còn đong đếm ai đau hơn ai. Chia sẻ với mợ chút bí mật: đàn ông đau hiếm khi kêu. Những ông phải kêu hoặc là đang quá đau hoặc hơi nữ tính. Đa phần là nghiến răng chịu chứ không kêu :)

A Winter Leaf

Xe đạp
Đúng là em có hơi phiến diện khi đong đếm nhưng em cứ trộm nghĩ đàn ông có nhiều mối lo hơn nên dễ quên hơn chưa kể họ luôn còn có "một mái nhà" để quay về. Qua tự sự của các cụ trong thớt này chắc e phải nghĩ lại :).

April_

Xe điện
Cụ tham nhưng rất thẳng thắn. Người ấy của em giống cụ và em cũng quyết định dừng lại giống bạn gái cụ dù rất đau, rất nhớ... Thà đau một lần còn hơn dai dẳng duy trì một mối quan hệ không biết trước tương lai dù người ấy ước hẹn sau này sẽ cùng em già đi vì bây giờ còn vướng bận con cái. Em có thể đợi nhưng em không cho phép mình làm thế bởi trong lòng em luôn cảm thấy có lỗi với vợ con của người ấy kể cả khi cuộc hôn nhân của họ chỉ còn trên danh nghĩa...
Theo dõi thớt này em chợt ngộ ra một điều cần phải buông bỏ những gì chưa thuộc về mình vì tương lai là điều không ai có thể tính trước, tình yêu lại càng không thể biết nó sẽ biến hình ra sao và hơn hết tất cả các cụ dù có yêu đến cháy lòng thì vẫn luôn đặt lợi ích của bản thân lên trên hết. Em chưa thấy cụ nào trong thớt này can đảm buông bỏ tất cả vì yêu, vậy thì hãy thả cho những người phụ nữ các cụ đang yêu một con đường sáng sủa hơn, nếu họ đã muốn dứt áo ra đi thì xin đừng níu kéo.
Em nghĩ mợ nên bớt sến súa ngôn tình thì hơn. Người mợ nên thấy có lỗi chính là bản thân mợ. Có rất nhiều đôi giầy để đi, mợ lại cố tình xỏ chân vào giầy người khác - nhân danh tình yêu.

Giống như người cơm đường hoàng ko ăn, thì lại thích sống lén lút nhặt thứ rơi vãi của người khác. Làm gì có tình yêu gì mà giao lưu ban ngày tối về ngủ với vợ =)).

Vài cụ khác trong cái thớt này em thấy khinh quá ko thốt nên lời nên đành tạm quote mợ vậy.

Đúng là em có hơi phiến diện khi đong đếm nhưng em cứ trộm nghĩ đàn ông có nhiều mối lo hơn nên dễ quên hơn chưa kể họ luôn còn có "một mái nhà" để quay về. Qua tự sự của các cụ trong thớt này chắc e phải nghĩ lại :).
Em chỉ chém gió thôi. Mợ đừng để ý.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thằng không thể buông bỏ mà lại còn đòi giữ người muốn rời đi, thì nó có đáng được thế không mà phải khuyên các cụ đây chớ như nó :D
1) nó là thằng tham như mõ - ngụy biện lung tung rằng nọ rằng chai không thể thiếu em blah....
2) quá yếu đuối và không có lập trường, không có 1 phương án rõ ràng và thực thi tới đích
3) nó chính xác là thằng đểu, thế thôi :D
cả 3 vô cùng đơn giản là: nó đã không buông bỏ mà còn đòi lắm. Không có lí do nào ở đây hết.

Rượu Tốt - 243 Đặng Tiến Đông - Đống Đa - Hà Nội
Dài quá, người lấy 1 vợ không có nghĩa là tốt hơn người lấy 2, 3 vợ. Đừng hỏi người 2,3 vợ họ yêu vì cái gì, cái gì cứng cái gì mềm...
Xin thưa bác, người lấy 2-3 vợ hiện đã chui xuống lỗ hết rồi. Đạo đức hôn nhân, pháp luật và tư tưởng hiện đại không còn chấp nhận loại đàn ông chỉ biết nghĩ cho riêng mình ấy nữa. Còn loại đàn ông hiện giờ mà vẫn 2-3 vợ thì em xin cam đoan cả 3 con vợ đấy có tiền của đắp đầy người cũng sống chẳng hạnh phúc đâu bác nhé!

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ mợ nên bớt sến súa ngôn tình thì hơn. Người mợ nên thấy có lỗi chính là bản thân mợ. Có rất nhiều đôi giầy để đi, mợ lại cố tình xỏ chân vào giầy người khác - nhân danh tình yêu.

Giống như người cơm đường hoàng ko ăn, thì lại thích sống lén lút nhặt thứ rơi vãi của người khác. Làm gì có tình yêu gì mà giao lưu ban ngày tối về ngủ với vợ =)).

Vài cụ khác trong cái thớt này em thấy khinh quá ko thốt nên lời nên đành tạm quote mợ vậy.
Định nghĩa của cụ nó cổ điển quá :D
100 người nhân danh tình yêu, có lẽ cũng có 1 2 người thực sự là tình yêu, hoặc chí ít người ta cũng bị nhầm lẫn chứ. Kiểu như theo mấy dòng của cụ/mợ ở trên là tối về anh toàn ra đi văng ngủ.

Kính cụ,
Đa tạ cụ đã có nhã ý tới đây và để lại nhiều nhời vàng ý ngọc. Cháu xin nhận cụ kêu cháu là thằng, là con, là đứa này đứa khác, nhưng mong cụ đừng đánh đồng "những đứa ngoại tình", thằng này con nọ - ít nhất là trong thớt của cháu.
Một lần nữa, xin ghi ơn sâu của cụ với sự việc của cá nhân cháu!
Cháu xin nợ rượu cụ vào ngày mai.
Hi cụ, em nói chung chứ chẳng chỉ đích thị cá nhân ai. Còn ngoại tình thì kể cả là ngoại tình tư tưởng thôi cũng là sai. Em ko nói chủ thớt là thằng này hay con nọ mà chỉ chung tất cả những người như thế nhé!

Hi cụ, em nói chung chứ chẳng chỉ đích thị cá nhân ai. Còn ngoại tình thì kể cả là ngoại tình tư tưởng thôi cũng là sai. Em ko nói chủ thớt là thằng này hay con nọ mà chỉ chung tất cả những người như thế nhé!
Cụ còm bựa vãi. Cụ cứ nói toẹt ra phát là “ Ừ đấy” cho ngắn gọn và dễ hiểu ;))

Cụ nói 2 loại em mới nhớ. Trước em có đọc đâu đó là có 2 loại người, một loại người ngoại tình và một loại chưa bị phát hiện.
Vẫn có những người không hề cụ ạ. Nói như thế là đánh đồng. Như thể nói đàn ông nào chẳng như nhau vậy. :)) Trên đời còn nhiều gia đình hạnh phích lắm. Là mình chưa đc thấy thôi :))

April_

Xe điện
Định nghĩa của cụ nó cổ điển quá :D
100 người nhân danh tình yêu, có lẽ cũng có 1 2 người thực sự là tình yêu, hoặc chí ít người ta cũng bị nhầm lẫn chứ. Kiểu như theo mấy dòng của cụ/mợ ở trên là tối về anh toàn ra đi văng ngủ.
Cụ bảo em cổ điển ý là chỉ đôi giầy ấy hả, hay tình yêu.
Tình yêu nam nữ thì muôn đời nay nó chỉ có 1 dạng thôi, còn thứ na ná như nó thì nhiều. Ví dụ như Anh yêu vợ và anh cũng yêu em :D.

Em méo biết tối có ra đi văng ngủ ko nhưng tối nghĩ nó nằm với vợ là em đã cảm thấy mình khác gì nhai lại của vợ nó. Vợ nó chán nó thì mới đến mình nhặt về, dùng tiếp trưa hôm sau =))

A Winter Leaf

Xe đạp

Mợ nói đúng về mặt lý thuyết, giống y như em lúc trước khi bập vào mối quan hệ này ấy ;;). Bởi vậy sau này em tin câu nói "những kẻ hay nói đạo đức thường sống như ***" :)). Em không thấy có lỗi với bản thân bởi vì em thấy nó xứng đáng cho em trả giá ;).
P/s: Ngôn tình hay không còn tuỳ theo cách hiểu của mỗi người. Cảm ơn mợ đã có đôi lời với em nhé :).

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bảo em cổ điển ý là chỉ đôi giầy ấy hả, hay tình yêu.
Tình yêu nam nữ thì muôn đời nay nó chỉ có 1 dạng thôi, còn thứ na ná như nó thì nhiều. Ví dụ như Anh yêu vợ và anh cũng yêu em :D.

Em méo biết tối có ra đi văng ngủ ko nhưng tối nghĩ nó nằm với vợ là em đã cảm thấy mình khác gì nhai lại của vợ nó. Vợ nó chán nó thì mới đến mình nhặt về, dùng tiếp trưa hôm sau =))
Thực ra là em nói ty chứ nói gì đôi giầy :D nhưng bài trả lời của người vừa bị cụ/mợ mắng ở dưới cũng khá thực tế và chân thành còn gì. Đọc là hiểu.

Trạng thái
Thớt đang đóng