[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

kvboto

Xe container
Anh đi tìm em hơn nửa đời người
Anh đi tìm em hơn nửa vòng trái đất
Ta đã gặp rồi thôi khắc khoải chờ mong
Chớ để chia lìa như Chức Nữ Ngưu Lang.

Anh đi tìm em khắp cả đường trần
Anh đi tìm em đau thương đầy nước mắt
Nếu mất nhau rồi ta sẽ chẳng còn chi
Nếu mất nhau rồi ta suốt kiếp đơn côi.

Em ơi em ơi tình yêu không muộn
Em ơi em ơi dẫu chỉ một ngày
Hai ta bên nhau tựa đôi chim về tổ
Một lần yêu nhau để tình càng thêm sâu.

Ta đi tìm nhau gian khổ nhiều rồi
Ta đi tìm nhau hơn nửa đời đánh mất
Giông tố qua rồi ta giữ lấy tình yêu
Chia ngọt sẻ bùi đến suốt kiếp bên nhau.

P1413, Chung cư 789, Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Website
Gonhuasinhthai.com
Vâng cụ ah. Em đang cố hết sức để chuyện này qua đi cụ ah. Cảm ơn lời khuyên của cụ.
Em cũng từng rất nhớ đến người cũ, nhưng rồi lại suy nghĩ, mqh xấu xa đó rồi sẽ đi đến đâu, rồi vk con mà biết sẽ biến cái gđ tưởng như hp này sẽ thành ntn, con cái sẽ nghĩ mình ntn. Thực sự nó không đáng...

Rosie LEE

Xe tải
Định hỏi cụ sâu hơn là xe đạp hay xe máy, nhưng thôi, cũng ko quan trọng.

Còn giờ hoàn cảnh thực đã vậy thì có thể cũng được, ko thể cũng được, miễn phải biết giữ gìn là được :D
Vâng cụ. Cảm ơn cụ chia sẻ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ rất nhiều. Em không dám mong gì, chỉ muốn được gặp bạn ấy, không vì tình dục hay vật chất hay gì cả. Chỉ là em không sao ngừng nhớ bạn ấy.
Em vẫn hay vào xem fb của bạn ấy, cả chồng bạn ấy, thậm chí em nhớ mặt và fb của nhiều người cùng cty bạn ấy. Em xem hết, tìm kiếm hình ảnh và hoạt động của bạn ấy. Để rồi tự buồn và đau một mình.
Em không ngờ cuối đời mình có thể yêu và nhớ một người như thế, ngoài gia đình mình. Đôi lúc em bế tắc, vì đã quyết tâm bao lần mà vẫn cứ vào fb, cứ đến cty bạn ấy, cứ ăn ở quán cũ... Mệt mỏi với thứ tình cảm không rõ ràng này quá.
Em cảm ơn và xin chúc cụ nhiều may mắn.
Cu càng như vậy, càng khó dứt. Chỉ cụ mới giúp mình thoát ra khỏi cái vòng luẩn quẩn này thôi.
Vì cụ khao khát như vậy, gặp nhau rồi ko chỉ dừng ở nắm tay nữa đâu. Mà khi đã đụng chạm đến thể xác nhau rồi, thì nó sẽ tiếp diễn tới khi nào có một mối mới. Cụ có đủ bản lĩnh đối diện với dư luận, vợ con khi chuyện bị vỡ lở?
Hay cụ muốn cả hai gia đình tan?
Cụ cân nhắc cho kỹ rồi tự chọn giải pháp. Cụ càng đọc, dường như cụ càng đc đà chia sẻ và nguỵ biện cho cái cảm tính của mình. Em chả thấy cụ hành động gì cả. Nếu dứt khoát, chỉ cần im lặng và không nghĩ về nữa là xong. Dù rằng khó, nhưng ko phải ko làm đc. Thời gian là phương thuốc chữa lành mọi vết thương mà cụ

Rosie LEE

Xe tải
Cu càng như vậy, càng khó dứt. Chỉ cụ mới giúp mình thoát ra khỏi cái vòng luẩn quẩn này thôi.
Vì cụ khao khát như vậy, gặp nhau rồi ko chỉ dừng ở nắm tay nữa đâu. Mà khi đã đụng chạm đến thể xác nhau rồi, thì nó sẽ tiếp diễn tới khi nào có một mối mới. Cụ có đủ bản lĩnh đối diện với dư luận, vợ con khi chuyện bị vỡ lở?
Hay cụ muốn cả hai gia đình tan?
Cụ cân nhắc cho kỹ rồi tự chọn giải pháp. Cụ càng đọc, dường như cụ càng đc đà chia sẻ và nguỵ biện cho cái cảm tính của mình. Em chả thấy cụ hành động gì cả. Nếu dứt khoát, chỉ cần im lặng và không nghĩ về nữa là xong. Dù rằng khó, nhưng ko phải ko làm đc. Thời gian là phương thuốc chữa lành mọi vết thương mà cụ
Vâng cụ. Em kìm nén đã lâu rồi. Nửa năm mà gần như ngày nào cũng biết mình thương một người ở cách mình mấy toà nhà nhưng không thể gặp nhau, đau khổ lắm cụ ơi. Nhưng em biết cụ nói đúng, em phải cố hơn nữa để quên đi và vượt qua.
Em cảm ơn cụ nhiều.

Rosie LEE

Xe tải
Anh đi tìm em hơn nửa đời người
Anh đi tìm em hơn nửa vòng trái đất
Ta đã gặp rồi thôi khắc khoải chờ mong
Chớ để chia lìa như Chức Nữ Ngưu Lang.

Anh đi tìm em khắp cả đường trần
Anh đi tìm em đau thương đầy nước mắt
Nếu mất nhau rồi ta sẽ chẳng còn chi
Nếu mất nhau rồi ta suốt kiếp đơn côi.

Em ơi em ơi tình yêu không muộn
Em ơi em ơi dẫu chỉ một ngày
Hai ta bên nhau tựa đôi chim về tổ
Một lần yêu nhau để tình càng thêm sâu.

Ta đi tìm nhau gian khổ nhiều rồi
Ta đi tìm nhau hơn nửa đời đánh mất
Giông tố qua rồi ta giữ lấy tình yêu
Chia ngọt sẻ bùi đến suốt kiếp bên nhau.

Em cảm ơn cụ chia sẻ.

Thanh Niên Sống Ảo

[Tịch thu bằng lái]
cứ làm theo tiếng gọi con chim,em nhầm con tim
Đẻ không kiêng hay lói ngọng cụ chủ thông cảm nhé

barca6996

Xe container
Cái gì mà " bạn ấy " nghe cứ như tâm sự tuổi mới lớn viết trên báo mực tím. 30 40 năm trước cứ như bọn trẻ bây giờ nó yêu nhau vì sinh lý quý nhau về đồng tiền nó lại đỡ đau đầu.
Thật ngưỡng mộ cụ chủ thớt. E cứ tưởng kiểu tình yêu như thế này đã đưa vào sách đỏ rồi cơ

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
sao cụ phải hỏi trên of nhỉ, toàn các cụ chém gió thôi ko giúp được cụ đâu. Máu thì về bỏ vợ ngay và luôn, đến với tình yêu của mình. Thế giới ly hôn đầy ra đấy, anh tỷ phú Amazon cũng mới bỏ vợ cũ lấy bồ đấy thôi. Em ở bên ngoài chịu ko giúp được cụ đâu, người trong cuộc mới biết thôi. Kinh nghiệm duy nhất em có là hôn nhân thối như mứt, nhất là ở VN hai đứa lấy nhau còn ràng buộc bởi các quan hệ nội ngoại, con dâu con rể phức tap bỏ mợ. Cuộc sống thì khó khăn, lo kiếm tiền nuôi gia đình đã lòi mắt còn đâu mà cảm hứng yêu với đương nữa

Phú Cửng

Xe tăng
Giờ người yêu hỏi cụ vay 100 triệu, cụ dám cho vay không, ví như không có tiền mặt, cụ dám cắm xe cho vay không

Rosie LEE

Xe tải
Cụ đã bao giờ dành trọn một ngày cho con cụ chưa? Em hỏi dành 1 ngày là dành thời gian với sự tập trung chủ động chứ không phải ngồi cạnh bấm đt đâu cụ ạ.
Thưa cụ. Đến khi các con em 5 tuổi, em là người tắm táp cho các cháu chứ vợ em không phải làm. Em dạy con học, đưa đón con, chơi cùng con. Ngay cả khi em còn gặp bạn ấy thì bọn em cũng không bao giờ nhắn hay gọi hay hẹn nhau khi ở nhà. Bọn em chỉ gặp vào giờ trưa, thậm chí cũng không nhắn tin trong giờ lv. Bọn em tôn trọng và cùng cố gắng hết sức giữ gia đình. Ngay cả việc phải dằn lòng không đến với nhau nữa và để mình khổ sở thế này, cũng là vì gia đình cả ah.
Cảm ơn cụ có nhời.

barca6996

Xe container
Nyc em thời sinh viên, kém em 3t giờ vẫn k quên được em, chưa yêu được người mới. Đợt rồi còn đợi ở cổng nhà em cả đêm, em k gặp là k xuống. Nyc chia tay từ năm ngoái bjo vẫn còn cứ gọi điện quay lại, trách móc.
Em con gái, yêu thì luỵ chứ chia tay là dứt, chả dùng dằng, chả hiểu sao đàn ông cc lại cứ vấn vương người cũ thế ợ.
Cái này thuộc về tính cách chứ không thuộc về giới tính mợ ag, mợ gặp một vài cá nhân +chủ thớt mà mợ quy nạp ngay là đàn ông cc bla bla. Cái này nó gọi là tội kết luận sớm 🤪

thngaylangthang

Xe ngựa
Em xin nợ cụ rượu. Em cảm ơn cụ lần nữa ah.
Em ko uống được gượu, khi nửa tỉnh - say thì em cũng nhớ và chém lynh tynh lắm, có thể lại dính đinh như thường ah

barca6996

Xe container
Giờ người yêu hỏi cụ vay 100 triệu, cụ dám cho vay không, ví như không có tiền mặt, cụ dám cắm xe cho vay không
Cụ thớt đang tâm hự tềnh êu trong sáng mà cụ thì vào còm chịch với xoạc cụ thì quy ra thóc trăm trẹo, èo 😁

Trạng thái
Thớt đang đóng