[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]

LeTai1979

Xe cút kít
Cô gái của em đã trải qua sóng gió từ rất trẻ ạ. Lấy chồng sớm, vừa đi học vừa nuôi con trong cảnh không có tiền, bất đồng rất nhiều việc với chồng & gia đình chồng. Học xong đi làm, vợ chồng mâu thuẫn nặng, ly thân, rồi ly hôn. Cô ý bỏ lại tất cả để được nuôi con. Tự bươn chải, cũng không nhờ bố mẹ giúp đỡ gì.

Mấy câu cụ quote lại đó, chắc cụ cho rằng bọn em gặp nhau lúc cả 2 có những thời điểm đặc biệt, nên thành ra yêu nhau ạ? Nhưng thực chất không phải là yêu?
Chính vì cô ấy đặc biệt, cô ấy mạnh mẽ, cô ấy thông minh, cô ấy giỏi giang... Cô ấy hoàn toàn có thể sống một mình không cần đàn ông. Đúng không ạ?

Vậy cụ có gì? Cụ thông minh, cụ giỏi giang, cụ lãng mạn, cụ có tiền. Tiền không phải ưu tiên với loại phụ nữ tự kiếm được tiền, mặc dù tiền thì ai cũng thích. Vậy em nghĩ nằm ở chỗ cụ lãng mạn, và cụ sống trong cùng không khí lãng mạn với cô ấy.

Nói vậy chứ đàn bà muốn ngọt ngào được cũng phải có cái chất ấy trong người. Mà đã có cái chất ấy thì nó cũng đòi hỏi quyền được duy trì, được dâng cao, được cồn cào trong máu. Tình cảm có thể là thật, tại những thời điểm lãng mạn. Cái cảm giác sống trong tiểu thuyết ngôn tình cũng rất đáng để hết mình.

Nhưng cũng vì thế, cần phải rất mạch lạc suy nghĩ, cô ấy cần cụ để sống bằng nửa con người mơ đến những điều lãng mạn, hay cần đến cụ để cùng rửa bát, quét nhà, xin ý kiến sửa cửa ra vào trong đời thực?

Có chắc là cô ấy muốn sống thực thay vì sống một vài giờ mỗi ngày trong mơ không? Chia tay có nhiều lý do, lý do nói ra là lý do đẹp nhất.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đủ tình cảm cho hơn 2 người một lúc theo em nó là thích. Thích cùng lúc nhiều người được. Nhưng yêu chỉ là một là duy nhất. Cụ ấy cho rằng mình yêu cả 2. Nhưng cụ ấy chấp nhận đánh đổi gđ để chayh theo con tim. Vậy nghĩa là cụ ấy chỉ yêu cô gái, còn vợ có lẽ là thích đặc biệt k còn là yêu.
Thực ra không nên nâng quan điểm quá mợ ạ.
Với trẻ con quan trọng bố mẹ vì con cùng nhau chăm sóc. Không chửi bới nói xáu nhau trước mặt con cái.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra không nên nâng quan điểm quá mợ ạ.
Với trẻ con quan trọng bố mẹ vì con cùng nhau chăm sóc. Không chửi bới nói xáu nhau trước mặt con cái.
Cụ ấy khẳng định là yêu cả 2 ấy. Mà kiểu em nghĩ gia đình cụ ấy sắp đổ vỡ, em lại cứ thấy day dứt nên mới cố lội còm đến giờ.

barca6996

Xe container
Xin lỗi cụ. Còm của em có lẽ động chạm cụ. Cụ mắt nhắm mắt mở bỏ qua cho em nhé. Em hiểu biết chưa nhiều cũng k tránh được sai sót
Động chạm gì đến em đâu, chỉ là thấy mợ có vẻ ham bóng quá mà nhận xét chủ quan phiến diện thì nói vậy thôi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Các cụ mợ thức khuya thế. Vẫn thảo luận hết sức sôi nổi.

taplai2012

Xe trâu

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Động chạm gì đến em đâu, chỉ là thấy mợ có vẻ ham bóng quá mà nhận xét chủ quan phiến diện thì nói vậy thôi
Bóng bánh gì ở đây hả cụ? Trước giờ em có ham đá bóng thôi cụ. Loại bóng cụ nói tới có phải bóng đá k? Nếu là bóng đá thì em nhận
Còn em còn trẻ người non dạ, thiếu sót cụ góp ý, em cảm ơn và ghi nhận ạ.

khongbietgidau

Xe máy
Cụ có chắc chắn khi cụ đánh đổi để đến với M của cụ những cảm xúc như hiện tại sẽ kéo dài mãi k? Hôn nhân k đơn thuần như yêu. Em cũng là đứa lãng mạn. Đối với hôn nhân, em cũng tự hiểu rằng sẽ k tránh được những giai đoạn như gia đình cụ, vấn đề là thay vì tìm cách nhóm lại lửa thì người ta thường mua một cái bật lửa mới. Vì nó dễ hơn.
Với gia đình hiện tại, em cũng cố gắng nhiều => hai vc vẫn dành thời gian riêng, trốn con đi lượn, đi chơi... Những khoảng thời gian đó bọn em cũng rất vui, và có thể là đủ với vợ em. Nhưng với em có lẽ là chưa đủ, cái em cần nhiều hơn, trong cuộc sống hàng ngày cơ ạ.
Em ví dụ, vợ em đi làm sớm, em cũng hay hôn tạm biệt vợ. Nhưng lâu lắm rồi ko có 1 nụ hôn đắm đuối, mà chỉ hôn phớt 1 cái. Em mà cố là sẽ bị càu nhàu :(

Với M, có thể vì mới yêu nên khác, còn kéo dài mãi hay không thì em không chắc. Nhưng chắc sẽ khá lâu, vì cô ấy cũng khá là lãng mạn và cởi mở trong tình cảm ạ!

K có cụ chăm sóc, cô ấy sẽ biết tự chăm sóc mình. Một người thông minh như cô ấy cũng sẽ gặp được một người chân thành khác. K ai vì thiếu ai mà chết được. Một đứa từng trải qua sóng gió như em, em khẳng định k bao giờ kém hơn M của cụ, đến bây giờ rất bình thản thì cô ấy sẽ k vì thiếu cụ mà trở nên khổ sở đâu.
Nếu k có lẽ cụ cũng chưa thực sự hiểu cô ấy, và cô gái của cụ cũng k hề mạnh mẽ như cụ vẫn nghĩ đâu.
Chắc chắn M sẽ tự chăm sóc tốt cho cô ấy và con. Nhưng em hay nghĩ theo kiểu: phụ nữ có thể làm mọi thứ, nhưng nếu có 1 người yêu cô ấy, thì người yêu cô ấy sẽ làm, chứ không để cô ấy làm!

Thực tế thì cô ý có rất nhiều người theo đuổi, kể cả trước và trong khoảng thời gian yêu em. Họ hơn em ở chỗ đều là độc thân. Ai cũng có những ưu khuyết điểm, nhưng em tin là em đối với cô ấy tốt hơn họ. Và cô ấy yêu em vì vậy: em không phải là người đẹp trai, tài giỏi, giàu có nếu so với những người kia, mà là vì bên em, cô ấy thấy ấm áp và tin tưởng, được chia sẻ, trừ việc bất an do em còn gia đình.

Trừ có 1 người, em nói với cô ấy là nếu em lấy chồng và ko phải anh, thì anh mong em sẽ lấy bạn đó. Nhưng phản ứng là thẳng tưng: không bao giờ! :(

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]

LeTai1979

Xe cút kít
khongbietgidau: Cụ là người thành công với hôn nhân, vợ đẹp, đảm, hiếu thuận với mẹ chồng. Gia đình con cái đề huề, yên ấm. Cụ không sợ có thêm vợ. Cụ không ngại hôn nhân.

Quay lại cô gái kia: Một cuộc hôn nhân sóng gió. Chắc phải cố lắm mới bỏ được chồng để nuôi con. Giờ có muốn con chung, con riêng, con chúng ta không? Lại còn gọi Chị xưng Em, đập bỏ một cái ách để đội cái ách to gấp nhiều lần lên đầu.

Đặt vào vị trí cô gái ấy đi. Cụ có sợ không? Trước là chồng, nhà chồng còn giày xéo một phần đời. Giờ chồng, nhà chồng, vợ lớn chồng, con chồng. Ạ cả rồi đội lên đầu ạ? Yêu gì mà yêu ghê gớm thế?

Thớt này em từng viết, yêu là tình cảm, lấy là lựa chọn có điều kiện. Cụ nhớ nhung quá có thể không còn quan tâm gì khác, vì con cụ có vợ lo, mẹ cụ có gia đình lo, cụ tự kiếm tiền lo. Cô ấy thì sao? Sao cụ nghĩ cô ấy có thể đánh đổi?

Lại kiểm đếm lại những gì cụ có, cụ có thể cho cô ấy. Cái giá ấy, đủ không?

Rô-Ron

Xe điện
Khi mà cụ đã quyết định như thế thì k chỉ cụ k phải người cha tốt mà bất đắc dĩ mợ nhà cũng trở thành người mẹ k tốt. Vì cả 2 đều k thể cho con cái của mình cảm giác trọn vẹn của 1 gia đình. Cụ có thể chu cấp đầy đủ về vật chất, về tình thần thì sẽ k. Mợ nhà bất đặc dĩ cũng phải mang theo lỗi đó dù muốn hay k.
Lý thuyết quá mợ ơi! Ly hôn thành công và cùng nuôi dậy các con chẳng làm sao cả! Bọn trẻ vẫn hoàn toàn độc lập tự tin và phát triển tốt!

taplai2012

Xe trâu
Cụ ấy khẳng định là yêu cả 2 ấy. Mà kiểu em nghĩ gia đình cụ ấy sắp đổ vỡ, em lại cứ thấy day dứt nên mới cố lội còm đến giờ.
Có thể yêu cả hai được ạ, yêu thật ấy (tất nhiên có bên nặng bên nhẹ). Rất tiếc cuộc đời không cho phép.

taplai2012

Xe trâu

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Lý thuyết quá mợ ơi! Ly hôn thành công và cùng nuôi dậy các con chẳng làm sao cả! Bọn trẻ vẫn hoàn toàn độc lập tự tin và phát triển tốt!
Dạ. Có lẽ do em chưa có con nên có nhiều cái em chưa hiểu. Em cảm ơn cụ mợ góp ý. Vậy em xin xoá còm này ạ

barca6996

Xe container
Bóng bánh gì ở đây hả cụ? Trước giờ em có ham đá bóng thôi cụ. Loại bóng cụ nói tới có phải bóng đá k? Nếu là bóng đá thì em nhận
Còn em còn trẻ người non dạ, thiếu sót cụ góp ý, em cảm ơn và ghi nhận ạ.
Thuật ngữ ham bóng quá ý là bị cảm xúc của mình cuốn đi k để ý đến tình huống xung quanh chứ có phải nói đến bóng đá đâu

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Thuật ngữ ham bóng quá ý là bị cảm xúc của mình cuốn đi k để ý đến tình huống xung quanh chứ có phải nói đến bóng đá đâu
Hì. Em hiểu ý cụ mà :D
Em thích coi là bóng đá thôi. Em đá bóng cũng chỉ tập trung quả bóng thôi ấy

Rô-Ron

Xe điện
Em chỉ hóng tình yêu đánh đổi tất cả đó sau khi đẻ sẽ ntn :)) :)) :))

Chuyện cổ tích chỉ đẹp tới đoạn: Công chúa cưới hoàng tử
Mợ ạ!
Yêu để làm gì? Yêu có cần nấu ăn rửa bát kiếm tiền không? Yêu có cần ....
Sau đó nếu cả 2 cùng xây dựng và vun vén chăm sóc tình yêu thì tốt, còn nếu ảo tưởng nghĩ đã yêu rồi thì sẽ yêu mãi mà ko xây tình cảm thì chẳng mấy chốc lại về cái máng lợn hehe

Trạng thái
Thớt đang đóng