[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Em tự nhận là em tham, em yêu cả 2, muốn có cả 2. Mục tiêu là làm kách mệnh theo cách 1. Khó nhưng làm được thì em thấy ưng. Với cách này, em cho rằng sự chân thành với cả 2 người sẽ là quan trọng nhất. Tham, sai, nhưng thật thì có khi vẫn được chấp nhận.

Cách 2 thì phổ thông. Vợ em có thể đau. Em cũng có thể đau nếu sau đó cô gái kia ...bỏ em. Hay cả 3 cùng đau nếu vì lý do nào đấy mà em với cô kia không đến được với nhau. Sẽ đau, nhưng có thể sẽ thanh thản , nhẹ đầu hơn bây giờ.
Thôi cụ cứ làm theo con tim của cụ. Nếu em là mợ nhà, em cũng k muốn sống chung chồng, cũng k muốn người chồng bên cạnh mình nhưng tâm trí hướng đến người phụ nữ khác. Và cuộc sống k phải chỉ có 3 người. Quan trọng còn có con cái nữa. Cái giá cho sự đánh đổi chưa bao giờ là thấp cả.
Cụ có thể là 1 người yêu lý tưởng. Nhưng sẽ k thể là người chồng người cha tốt.
Anyway, chúc cụ hạnh phúc!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ dụ em theo cách phổ thông làm gì? Cách đấy kém lắm! Em muốn làm kách mệnh cơ!

Câu cuối của cụ làm em ghét! Những người phụ nữ em yêu sẽ không rảnh để làm máy bay giời đất như thế. Một số mợ ở đây cũng vậy. Mà cụ dọn xe chứ có dọn máy bay đâu!
Thôi em té =)) chưa gặp ông nào tham như cụ :))

khongbietgidau

Xe máy
Thôi cụ cứ làm theo con tim của cụ. Nếu em là mợ nhà, em cũng k muốn sống chung chồng, cũng k muốn người chồng bên cạnh mình nhưng tâm trí hướng đến người phụ nữ khác. Và cuộc sống k phải chỉ có 3 người. Quan trọng còn có con cái nữa. Cái giá cho sự đánh đổi chưa bao giờ là thấp cả.
Cụ có thể là 1 người yêu lý tưởng. Nhưng sẽ k thể là người chồng người cha tốt.
Anyway, chúc cụ hạnh phúc!
Dù sao cũng cảm ơn mợ!

Em có thể ko phải là người chồng tốt. Nhưng không thể là người cha tốt thì hơi khiên cưỡng mợ ạ.
Mợ ngủ đi. Em mất ngủ, nên còn thức lâu. G9 mợ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
haha cái này sai nhé, có mà đầy. Cụ ấy tham thật nhưng vẫn còn dám sẵn sàng mất chứ có ông tham nhưng đến khi đụng chuyện về khóc lóc để xin tha cơ :))
Không! Ông này tham mà ích kỉ @@ tính phương án bỏ vợ nhưng sợ anh em đang ngồi chờ lộc lá rơi vãi @@

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Không! Ông này tham mà ích kỉ @@ tính phương án bỏ vợ nhưng sợ anh em đang ngồi chờ lộc lá rơi vãi @@
Cụ ấy tham thật. Nhưng nhờ cụ ấy, em mới mở rộng được tầm hiểu biết. Trước giờ em chỉ nghĩ những người có gđ ngoại tình chỉ để thoả mãn dục vọng, hay ham của lạ. Em k nghĩ có 1 người chấp nhận đánh đổi cả gđ xây đắp bao lâu để chạy theo tình yêu, dù có thể mất luôn cả tình yêu ấy.
Em thực sự ngưỡng mộ tình yêu của cụ ấy, và cô gái của cụ ấy. Có phần ghen tị nữa =.=

LeTai1979

Xe cút kít
Em tự nhận là em tham, em yêu cả 2, muốn có cả 2. Mục tiêu là làm kách mệnh theo cách 1. Khó nhưng làm được thì em thấy ưng. Với cách này, em cho rằng sự chân thành với cả 2 người sẽ là quan trọng nhất. Tham, sai, nhưng thật thì có khi vẫn được chấp nhận.

Cách 2 thì phổ thông. Vợ em có thể đau. Em cũng có thể đau nếu sau đó cô gái kia ...bỏ em. Hay cả 3 cùng đau nếu vì lý do nào đấy mà em với cô kia không đến được với nhau. Sẽ đau, nhưng có thể sẽ thanh thản , nhẹ đầu hơn bây giờ.
Căng nhỉ :D. Đến đoạn này thì tin là cụ yêu lần 2 rồi đấy.

Để em xem cho cụ một quẻ về tương lai nhé. Em có một số câu hỏi có thể hơi riêng tư, nhưng không ác ý, chỉ phục vụ mục đích dự đoán tương lai mà em đề cập ở trên. Nếu phiền, cụ có thể không trả lời.

Câu hỏi đầu tiên là: Hoàn toàn khách quan, cụ có đẹp trai không ạ?

khongbietgidau

Xe máy
Khi mà cụ đã quyết định như thế thì k chỉ cụ k phải người cha tốt mà bất đắc dĩ mợ nhà cũng trở thành người mẹ k tốt. Vì cả 2 đều k thể cho con cái của mình cảm giác trọn vẹn của 1 gia đình. Cụ có thể chu cấp đầy đủ về vật chất, về tình thần thì sẽ k. Mợ nhà bất đặc dĩ cũng phải mang theo lỗi đó dù muốn hay k.
Em theo kiểu bắt bọn trẻ phải tự làm tối đa mọi thứ. Em chỉ là bạn đồng hành để chia sẻ, hỗ trợ chúng nó thôi. Chứ không phải kiểu bố mày là bố!

Nên mợ nói không trọn vẹn thì đúng, chứ không tốt thì em chưa thống nhất.
Em tin là nếu có xảy ra những chuyện như vậy, thì bọn nó sẽ hiểu và thông cảm cho em. Ít nhất là 2 đứa lớn.

Em cũng đồng ý là vợ em sẽ bị tổn thương. Nếu thành công theo cách 1, thì sẽ có thể bù đắp bằng cách này hay cách khác - nhưng sẽ có cách. Còn theo cách 2 thì vợ em sẽ có thể giống các mợ ở đây và sẽ phải tự vượt qua.

Mà em đang trong cách ly. Vượt qua được thì người bị tổn thương sẽ là cô gái kia,và chuyện của em sẽ là 1 bí mật nằm trên ...OF :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ ấy tham thật. Nhưng nhờ cụ ấy, em mới mở rộng được tầm hiểu biết. Trước giờ em chỉ nghĩ những người có gđ ngoại tình chỉ để thoả mãn dục vọng, hay ham của lạ. Em k nghĩ có 1 người chấp nhận đánh đổi cả gđ xây đắp bao lâu để chạy theo tình yêu, dù có thể mất luôn cả tình yêu ấy.
Em thực sự ngưỡng mộ tình yêu của cụ ấy, và cô gái của cụ ấy. Có phần ghen tị nữa =.=
Sao phải ghen tị hả mợ :))
Hôm nọ có bà bạn kể, sếp bà ấy vừa đi đập bộ nhá làm lại, lấy luôn vợ thứ 3!
Tất nhiên là yêu rồi, yêu tiền hay yêu người em không rõ =))
Lão ấy còn bẩu: Biết thế tao đập bộ nhá này từ sớm (vợ 3 thì 2x, lão ấy 5x)!
Nhiều cụ giỏi, kiếm tiền giỏi, thì ắt sẽ có nhiều tình yêu thôi @@
À, lại có bà giúp việc, chồng 1 cặp kè bà ấy bỏ, lấy chồng 2.
Sau đó nghe bảo chồng 2 cũng cặp, bà này giờ cũng cặp với thầy dạy nhảy.
@@
Nhưng nói chung là em chả ghen tị với 2 đối tượng trên, em ngưỡng mộ những cụ giàu, chung thuỷ, và tìm kiếm đam mê để thoả mãn (ngoài gái) khi đã tới lúc khó mà yêu vợ thêm :)) ví dụ đam mê: Sưu tầm xe, đồng hồ, hay là làm một công việc mơ ước từ xưa nhưng do hoàn cảnh mà không được làm @@

khongbietgidau

Xe máy
Căng nhỉ :D. Đến đoạn này thì tin là cụ yêu lần 2 rồi đấy.

Để em xem cho cụ một quẻ về tương lai nhé. Em có một số câu hỏi có thể hơi riêng tư, nhưng không ác ý, chỉ phục vụ mục đích dự đoán tương lai mà em đề cập ở trên. Nếu phiền, cụ có thể không trả lời.

Câu hỏi đầu tiên là: Hoàn toàn khách quan, cụ có đẹp trai không ạ?
Em xấu trai cụ ạ. Lùn, đen nữa.

Vợ em thì cao ráo (hơn em 8cm), trắng trẻo, phúc hậu.
Cô gái kia thì cao cỡ ngang em, trắng trẻo, mảnh mai.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Em theo kiểu bắt bọn trẻ phải tự làm tối đa mọi thứ. Em chỉ là bạn đồng hành để chia sẻ, hỗ trợ chúng nó thôi. Chứ không phải kiểu bố mày là bố!

Nên mợ nói không trọn vẹn thì đúng, chứ không tốt thì em chưa thống nhất.
Em tin là nếu có xảy ra những chuyện như vậy, thì bọn nó sẽ hiểu và thông cảm cho em. Ít nhất là 2 đứa lớn.

Em cũng đồng ý là vợ em sẽ bị tổn thương. Nếu thành công theo cách 1, thì sẽ có thể bù đắp bằng cách này hay cách khác - nhưng sẽ có cách. Còn theo cách 2 thì vợ em sẽ có thể giống các mợ ở đây và sẽ phải tự vượt qua.

Mà em đang trong cách ly. Vượt qua được thì người bị tổn thương sẽ là cô gái kia,và chuyện của em sẽ là 1 bí mật nằm trên ...OF :)
Cô gái của cụ mạnh mẽ hơn cụ nghĩ đấy. Em cũng là phụ nữ, những cái sóng gió mà M của cụ trải qua em nghĩ rằng em hiểu khá rõ đấy, thậm chí là nhiều. Vấn đề chỉ nằm ở cụ thôi. Cụ vượt qua được thì sẽ là cái kết đẹp cho tất cả. Nhưng nếu cụ yếu đuối thì dù là phương án nào, cũng sẽ k phải happy ending.
Em nghĩ rằng một người đàn ông dám mạnh dạn thừa nhận cái tốt, cái xấu của mình như cụ, cũng sẽ là một người mạnh mẽ.
Mong là mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cụ và những người cụ yêu thương...

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cho em nói bậy 1 tiếng!
Em ếu bao giờ gọi vợ em là con vợ, mái già... và em ghét mấy thằng sau lưng gọi vợ như vậy, xong trước mặt lại em yêu.... ngọt xớt.
Uầy. Em không có ý coi thường phụ nữ cụ ạ. Em luôn cảm ơn trời đất cho em gặp gỡ những người em thương.
Cái biển đó fun chút thôi, nếu cụ thấy ko phải bỏ quá cho em :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ lượn lên giời đất đi. Đừng trêu em nữa mà :)
Sao cụ lại đuổi em :)) Khi cụ chấp nhận còm lên đây mặc nhiên cụ sẽ nhận được nhiều còm ve vãn cảm thông cũng như những còm khó chịu. Nó cũng giống như phương án 70/30 của cụ cũng sẽ có những hệ quả kèm theo thôi mà :))
Tất nhiên khi cụ nói thế em sẽ khôg quote còm nào của cụ nữa :P
Như lão thichduthu2011 đã còm
óp phơ chỉ giỏi chém gió :))
😂😂😂😂😂😂

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Sao phải ghen tị hả mợ :))
Hôm nọ có bà bạn kể, sếp bà ấy vừa đi đập bộ nhá làm lại, lấy luôn vợ thứ 3!
Tất nhiên là yêu rồi, yêu tiền hay yêu người em không rõ =))
Lão ấy còn bẩu: Biết thế tao đập bộ nhá này từ sớm (vợ 3 thì 2x, lão ấy 5x)!
Nhiều cụ giỏi, kiếm tiền giỏi, thì ắt sẽ có nhiều tình yêu thôi @@
À, lại có bà giúp việc, chồng 1 cặp kè bà ấy bỏ, lấy chồng 2.
Sau đó nghe bảo chồng 2 cũng cặp, bà này giờ cũng cặp với thầy dạy nhảy.
@@
Nhưng nói chung là em chả ghen tị với 2 đối tượng trên, em ngưỡng mộ những cụ giàu, chung thuỷ, và tìm kiếm đam mê để thoả mãn (ngoài gái) khi đã tới lúc khó mà yêu vợ thêm :)) ví dụ đam mê: Sưu tầm xe, đồng hồ, hay là làm một công việc mơ ước từ xưa nhưng do hoàn cảnh mà không được làm @@
Em ngưỡng mộ tình yêu và cô gái của cụ ấy chứ k phải cụ ấy. Vì tình yêu mà đánh đổi tất cả thì tình yêu ấy hẳn phải rất lớn. Và cô gái của cụ ấy cũng k phải cô gái tầm thường thì mới có thể có được tình yêu như thế.

khongbietgidau

Xe máy
Sao cụ lại đuổi em :)) Khi cụ chấp nhận còm lên đây mặc nhiên cụ sẽ nhận được nhiều còm ve vãn cảm thông cũng như những còm khó chịu. Nó cũng giống như phương án 70/30 của cụ cũng sẽ có những hệ quả kèm theo thôi mà :))
Tất nhiên khi cụ nói thế em sẽ khôg quote còm nào của cụ nữa :P
Như lão thichduthu2011 đã còm

😂😂😂😂😂😂
Ai bảo cụ cứ trêu em. Ném gạch ném đá thì em nhận, đổ nốt chỗ đất trũng :D

Trạng thái
Thớt đang đóng