[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rosie LEE

Xe tải
Chủ thớt đâu rồi, đăng xong cái k thấy cái comment nào cả. Các cụ các mợ thì hỏi han tâm sự nhiệt tình thế này lại úp mặt vào gối lăn ra ngủ
Dạ đây. Em vẫn lắng cao kiến của cccm ah :)

Rosie LEE

Xe tải
Vậy là cụ quyết định mạo hiểm đánh cược vì tình yêu rồi phải k? Thực sự, cảm thấy ngưỡng mộ tình yêu và cô gái của cụ có một người đàn ông sống chết vì mình như thế. Nhưng cũng là cảm giác xót xa cho mợ nhà và các bé. Đi với nhau cả một chặng đường, hy sinh, tần tảo vì chồng vì con, đến cuối cùng vẫn k thể có quả ngọt trọn vẹn.
Cũng còn tuỳ người ta định nghĩa "quả ngọt" bé ah.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ ấy khẳng định là yêu cả 2 ấy. Mà kiểu em nghĩ gia đình cụ ấy sắp đổ vỡ, em lại cứ thấy day dứt nên mới cố lội còm đến giờ.
Haha mợ dễ tin quá, làm gì có chuyện yêu cả 2 cùng lúc? Tất cả chỉ đều là ngụy biện :))

Một ông yêu vk, gđ HP nhưng vẫn có thể lén lút lăng nhăng nhưng khi lộ ra thì sẽ quay về với vk mà không cần suy nghĩ gì cho người tình (níu kéo chẳng qua là tiếc là không cam tâm mất cái mình đã từng sở hữu) -> Cũng có trường hợp sau khi thử thì phát hiện người tình ngon hơn hẳn vk và khi ấy rất khó lựa chọn.

Một ông gđ có mâu thuẫn có thể bế tắc, ty tuy vẫn còn nhưng đã phai nhạt cố tìm thú vui bên ngoài để giải tỏa, nếu gặp đúng đối tượng thì có thể yêu thật lòng và khi ty này tăng thì ty kia giảm, trường hợp này nếu bị phát hiện thì 50/50 tùy vào ty mới có đủ lớn để nặng hơn ty còn sót lại và trách nhiệm với gđ cũ hay không? Nói ra hơi vô lý nhưng có những gđ rơi vào tình trạng này sau đó lại được cải thiện vì trải qua thực tế lăng nhăng (chưa bị lộ) người đàn ông mới phát hiện ra ... đàn bà ai cũng thế.

Một ông có gđ mâu thuẫn đến cực độ, ty đã chết, việc còn sống với nhau chỉ là vì ... trách nhiệm thì việc tìm thêm mối quan hệ mới là không tránh khỏi, đàn ông trong trường hợp này không dễ dàng yêu (na ná yêu hoặc đơn giản là lấp khoảng trống thì nhiều) nhưng đã yêu thì còn say hơn cả lần đầu do đó nếu bị lộ thì khả năng bỏ vk rất cao (kiểu bất cần).

Tóm lại chẳng bao giờ có chuyện yêu người này mà tc với người kia không sứt mẻ cả :))

Chỉnh sửa cuối:

Rosie LEE

Xe tải
khongbietgidau: Kể cả cụ bỏ vợ, không đàn ông nào tử tế có thể bỏ con. Đấy là vết cắt trong lòng mọi người phụ nữ, chưa nói phụ nữ từng bị thương sâu đậm. Cụ sẽ mãi liên quan đến mẹ, đến vợ cũ, đến con, không thể dứt được.

Một phụ nữ thực tế đến vật lộn từng đồng nuôi mình, nuôi con, sẽ chỉ dám sống một phần cuộc đời cho cái con lãng mạn bơi trong máu. Không thể sống cả đời bằng tình yêu ấy được đâu. Cô ấy có yêu cụ, nhưng không yêu giống cách cụ yêu cô ấy, không phải loại tình yêu trong suốt đồng màu ấy.

Thực tế thì, yêu lần nào mà chả say đắm. Cứ từ từ, chậm thôi. Nhớ quá thì gặp, đau quá thì nói chuyện. Không ai bắt phải cai nghiện ngay trong vài ngày. Cho cả hai thêm thời gian để bình tĩnh lại cụ ạ. Biết đâu đấy, cô ấy chấp nhận tất cả vì cụ.
Phải, THỜI GIAN: dường như đây là KHỞI ĐẦU của câu trả lời chung cho mọi vấn đề!

Rosie LEE

Xe tải
Việc ngoại tình trong tư tưởng hay thực tế chẳng bao giờ xảy ra nếu như gia đình các Cụ Mợ thực sự yên ấm và Các Cụ Mợ thực sự hạnh phúc cả. Em nói thực sự nhé chứ ko phải kiểu tỏ ra hạnh phúc. Có người nói tự tin về mình nhưng cái tự tin đấy có gây áp chế với người bên cạnh. Chả ai bước vào tim mình nếu mình mà ko có sự cho phép. Biết giới hạn để buông, biết sai để quay đầu, biết vì gia đình để dừng lại... biết mà khó làm, nhưng vẫn phải làm. Nhưng khi đã làm thì đừng kể lể hay trình bày quad dài... vì càng vậy càng khiến mình nhớ hơn về người kia. Cứ lặng lẽ rồi thời gian sẽ làm dịu đi mọi chuyện. Trong 1 câu chuyện, đặc biệt là chuyện tình cảm chả ai đúng chả ai sai... tranh cãi tổ mệt đầu.
Xin lỗi mợ, hôm nay em vừa hết rượu.
Em chúc mợ một ngày nhiều an vui!

pinkday

Xe buýt
Xin lỗi mợ, hôm nay em vừa hết rượu.
Em chúc mợ một ngày nhiều an vui!
Cảm ơn Cụ. Thật là Em tôn trọng Cụ khi Cụ chia sẻ ra những cảm xúc rất đời mà không phải ai cũng nói ra được. Em tôn trọng vì Cụ sống thật với mình ít ra trên không gian OF.
THỜI GIAN là sự KHỞI ĐẦU của mọi chuyện.
Như có Cụ nói nhớ thì cứ nhớ, gọi điện thì cứ gọi khiên cưỡng quá cũng không tốt.. Mọi chuyện cũng vậy càng gượng ép càng làm rối hơn.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Haha mợ dễ tin quá, làm gì có chuyện yêu cả 2 cùng lúc? Tất cả chỉ đều là ngụy biện :))

Một ông yêu vk, gđ HP nhưng vẫn có thể lén lút lăng nhăng nhưng khi lộ ra thì sẽ quay về với vk mà không cần suy nghĩ gì cho người tình (níu kéo chẳng qua là tiếc là không cam tâm mất cái mình đã từng sở hữu) -> Cũng có trường hợp sau khi thử thì phát hiện người tình ngon hơn hẳn vk và khi ấy rất khó lựa chọn.

Một ông gđ có mâu thuẫn có thể bế tắc, ty tuy vẫn còn nhưng đã phai nhạt cố tìm thú vui bên ngoài để giải tỏa, nếu gặp đúng đối tượng thì có thể yêu thật lòng và khi ty này tăng thì ty kia giảm, trường hợp này nếu bị phát hiện thì 50/50 tùy vào ty mới có đủ lớn để nặng hơn ty còn sót lại và trách nhiệm với gđ cũ hay không? Nói ra hơi vô lý nhưng có những gđ rơi vào tình trạng này sau đó lại được cải thiện vì trải qua thực tế lăng nhăng (chưa bị lộ) người đàn ông mới phát hiện ra ... đàn bà ai cũng thế.

Một ông có gđ mâu thuẫn đến cực độ, ty đã chết, việc còn sống với nhau chỉ là vì ... trách nhiệm thì việc tìm thêm mối quan hệ mới là không tránh khỏi, đàn ông trong trường hợp này không dễ dàng yêu (na ná yêu hoặc đơn giản là lấp khoảng trống thì nhiều) nhưng đã yêu thì còn say hơn cả lần đầu do đó nếu bị lộ thì khả năng bỏ vk rất cao (kiểu bất cần).

Tóm lại chẳng bao giờ có chuyện yêu người này mà tc với người kia không sứt mẻ cả :))
Nói dài quá cơ, rảnh thật, cày còm mà cũng chất lượng ghê :))
- Đàn ông "ngoại tình" chọn vợ và bồ: 99% chọn vợ và thay bồ nếu có cơ hội =))
- Đàn bà "ngoại tình" chọn chồng và bồ: 99% chấp nhận bỏ chồng nhưng chỉ 1% trong số đó lấy được bồ =))

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]

Em kinh nghiệm còn non nên ai nói gì em biết vậy ấy ạ. Thực sự là mở mang được nhiều quá. Em cảm ơn cccm

thngaylangthang

Xe ngựa
Cụ đã dành phần lớn cuộc đời để học, để làm, để xây dựng cuộc sống như hiện tại. Giờ cụ mới có thời gian để nghĩ tới bản thân, để thư thả, để yêu. Cụ yêu lần hai như yêu lần đầu, yêu năm bốn mươi tuổi như lúc hai mươi cũng phải thôi.

Cái gì cũng có hai mặt, người ta lật mặt phải sẽ nói cho cụ nghe về mặt phải, lật mặt trái sẽ nói cho cụ nghe về mặt trái, và dĩ nhiên là lật cái mặt để nói điều cụ muốn nghe.

Một cô gái giàu, đẹp, dễ thương, lao vào yêu cụ, cụ có yêu không? Nhất là cụ lại còn cần chỗ dựa. Nếu không thì phải vì sao chứ? Cái vì sao ấy có bao giờ cụ nói hết ra không? Đôi khi rất phũ phàng nhưng ai cũng hiểu không phải cứ trả lương cao là chỗ làm tốt, lương cao nhưng giữ được bao lâu? Lương cao nhưng điều kiện kèm theo là gì?

Trong mắt những người đang yêu bao giờ cũng đẹp. Nhất là lại còn nhung nhớ, giờ này người cụ muốn nói chuyện nhất là cô gái ấy chứ không phải ở đây. Ở đây chỉ giết thời gian cho bớt rảnh thôi.

Đầu hàng cám dỗ đi, cho cả cụ và cô ấy thêm thời gian để hiểu nhau. Cũng cho cụ liều thuốc giảm đau và an thần phù hợp. Rồi mọi chuyện sẽ ổn.
Đọc còm của nick này em lại nhớ trăng tháng tám rất tròn, màu vằng vặc và ... đã rất lâu rồi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói dài quá cơ, rảnh thật, cày còm mà cũng chất lượng ghê :))
- Đàn ông "ngoại tình" chọn vợ và bồ: 99% chọn vợ và thay bồ nếu có cơ hội =))
- Đàn bà "ngoại tình" chọn chồng và bồ: 99% chấp nhận bỏ chồng nhưng chỉ 1% trong số đó lấy được bồ =))
Lão trích còm và đưa ra con số nhưng có hiểu tại sao không? Có mối quan hệ mật thiết đấy :))

- Đàn ông đa số ngoại tình khi có ... điều kiện -> Loại 1
- Đàn bà đa số ngoại tình khi đang ... chịu đựng -> Loại 3

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Lão trích còm và đưa ra con số nhưng có hiểu tại sao không? Có mối quan hệ mật thiết đấy :))

Cày còm là chính thôi!
Đọc thớt này xong cũng đỡ vô duyên, hôm lọ có bà chị SM chụp ảnh đi Thái Lan, mình vô tư hỏi, ai chụp thế =)) =)) =))
Thế mà bị bà ấy cho cái emotion tức giận =))

thngaylangthang

Xe ngựa

scroll

Xe hơi
Sự đời lắm éo lễ nhỉ! Chuyện tương tự như này e đã thấy nhưng chỉ từ một phía thôi!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chắc tưởng lão ghen nên tức giận cho lão vui :))
À, không đâu, mợ ấy hơn em 2 tủi, cũng thân thiết từ xưa rồi, lấy chồng (kiểu cố để lấy vì cũng đến tuổi, ở với nhau đc 1 năm thì chia tay), cũng là mẫu phụ nữ giỏi giang tự lập =)) =)) =))
Kiểu cũng có tình mới ấy mà, post ảnh trong phòng resort, bà ấy cũng biết em vô tư thôi =)) nhưng mà nghĩ lại thấy mình vô tư quá hoá vô duyên =))

thngaylangthang

Xe ngựa

Gõ những kòm zài zài cũng là điều thích ... của cụ nhỉ ;)

thngaylangthang

Xe ngựa
À, không đâu, mợ ấy hơn em 2 tủi, cũng thân thiết từ xưa rồi, lấy chồng (kiểu cố để lấy vì cũng đến tuổi, ở với nhau đc 1 năm thì chia tay), cũng là mẫu phụ nữ giỏi giang tự lập =)) =)) =))
Kiểu cũng có tình mới ấy mà, post ảnh trong phòng resort, bà ấy cũng biết em vô tư thôi =)) nhưng mà nghĩ lại thấy mình vô tư quá hoá vô duyên =))
Thì ra đây cũng là một phi công ... :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Trạng thái
Thớt đang đóng