[Thảo luận] Ngu kiến giúp giảm ùn tắc giao thông ở thủ đô

phamlam

Xe tải
Em nghĩ vấn đề của tắc đường ở Hà Nội là MẬT ĐỘ DÂN CƯ đây chính là vấn đề các nước phát triển tập trung quản lý chặt. Còn các giải pháp kiểu như cụ chủ chỉ là cái trò hề mà mấy ông ăn lương nhà nước ko nghĩ ra cái gì khác.

Website
www.otofun.net
theo em chỉ cần dân mình ý thức cao là hết tắc thôi. chứ luật lá, cấm đoán đủ kiểu thì vẫn không cái thiện được đâu :P
Em thì nghĩ ngược lại. Chỉ cần "mấy ổng" có tí lương tâm và trách nhiệm với dân, với nước như một số cụ thé kỷ trước mà lấy lợi ích tổ quốc, trách nhiệm của người cầm cờ để thực hiện nghiêm túc luật ( vẫn chấp nhận kẽ hở như kiểu bị 141 bắt vẫn có quyền gọi điện nhưng cứ phải bắt đã, có giởi gọi điện mãi:P) thì cũng đã làm cho mọi cái ý thức mà cụ nói ở trên thay đổi ngay rồi:).

Cứ ngay lập tức áp dụng, người thi hành pháp luật (hay còn gọi là nhân viên hành pháp) mà vi phạm pháp luật thì xử theo tình tiết tăng nặng. Ngay lập tức tổ chức 1 đoàn thanh tra có giám át của cơ quan ngôn luận và dân đi 1 dọc các loại trụ sở công an phường, cơ quan nhà nước từ lớn đến bé...ghi biên bản xử lý các tình trạng đỗ xe trái phép. Xử lý xe buýt, xe tải đi láo (cần thiết có người biết lái đi cùng để oánh về bãi tránh tình trạng lái xe buýt cùn, biết công an không dám làm gì cơ quan chủ quản thế là nhảy xuống xe, bỏ khách ...đi luôn^:)^)...Sau đó đến đoạn xử lý người đi bộ gây tai nạn giao thông, xe cơ giới không nhường đường người đi bộ ở nơi có vạch dành cho người đi bộ...

Khổ cái là "nó" toàn bận chuyện gỉ chuyện gì ấy chứ chuyện liên quan đến dân, đến 2 từ trách nhiệm là chạy hết:(^:)^. Hic

BOPMIT

Xe tải
Nếu em là bác # .Cấm tất cả các phương tiện tham gia giao thông =>Hết tắc đường

Các bác voke cho em nhé.....:-w

dovanhoainam

Xe hơi
Website
dochoinamnhung.tk
Tắc đường hay không còn là do ý thức của người tham gia giao thông cụ nhé,đấy mới là cái chính cần chỉnh đốn để giảm tắc đường...

blackpaint

Xe container
Tắc đường hay không còn là do ý thức của người tham gia giao thông cụ nhé,đấy mới là cái chính cần chỉnh đốn để giảm tắc đường...
Ý thức con người nó phụ thuộc vào Luật và thi hành Luật, cũng những cái con người ấy, sang nước khác đi khác hẳn, vì vi phạm là ăn phạt ngay.