[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tung.npvh

Xe tăng
hôm qua .trong chỗ làm của em ..có 1 gia đình gồm 2 ông bà .. 2 vợ chồng và 1 bé gái 2 tuồi cực xinh xắn đáng yêu .Khi ông đi rest room ..cô cháu gái đi theo ...khi ông mở cửa rest room nam .cô cháu gái cũng đẩy cửa đòi vào ..ông với cháu đứng ngay cửa ..con bé thì hết sức đẩy vào ..ông thì bảo cháu đi ra ngoài đi ..cháu ko nghe ..đến lúc ông bế cháu lên định bế ra ngoài cho bố mẹ thì mẹ bé chạy vào ..bế cháu từ tay ông rồi đi ra ..con bé vùng vẫy trên tay mẹ và luôn miệng nói " why " ..nhìn buồn cười dễ sợ ..con bé trông đáng yêu lém
Chuyện này về văn hóa phương Tây, em nghe kể lại và em tin là có thật:

Phương Tây giáo dục giới tính tốt nên chuyện để lộ cơ quan sinh dục với họ không phải là chuyện ghê gớm. Các cuộc biểu tình hay gì gì đó họ để ngực trần hay truồng thì cũng là chuyện bình thường. Điển hình là bãi tắm tiên của họ không phải ít.

Bạn em (dân ở Nga về) đi bể bơi công cộng về kể: Trước khi vào bể bơi công cộng tất cả đều phải tắm rửa sạch sẽ. Bố mà đưa con gái đi cùng (hoặc ngược lại: mẹ đưa con trai đi cùng) cũng phải đưa nó vào tắm cùng, tất nhiên là tất cả cùng tắm nude và với họ điều đó rất là bình thường.

lx125_black

Xe container
Xưa em làm cty cũ, một hôm cty ai cũng bận trừ mỗi em, trưởng phòng sai đi đón khách hàng ở Horison. Khách tây hẳn hỏi.
Em đã khai là ngoại ngữ dốt, đừng cử em đi mà vẫn phải đi.
8h30 lái xe đưa đến sảnh Horison bẩu là bao giờ khách ra thì a lô anh, anh đánh xe vào đón.
Em tiến thẳng ra lễ tân, nhờ gọi lên phòng để chú Tây kia xuống. Chờ 5p sau em thấy 1 chú Tây xách cặp từ thang ra, em hỏi xem mày có phải mr.ABC không, nó gật lia lịa. Em bảo nó đi theo thì nó bảo đợi tý, rồi nó ra bắt tay 1 ông VN. 2 thằng ra 1 cái bàn lôi giấy tờ ra nói chuyện liên thiên với nhau, tất nhiên là chúng nó nói ngoại ngữ nên em đếch hiểu, cứ ngồi ghế rung đùi chờ.
Chờ, chờ mãi đến 10h30 (gần 2 tiếng) thì thấy điện thoại ở nhà bảo là thằng khách kia đang chờ em mà không thấy???
Bủ *** rồi, thế thằng ngồi cạnh em là thằng nào??? :-??
Em lấy cớ đi WC, chạy ra cửa thì thấy 1 thằng đi đi lại lại, em chạy lại hỏi thì nó cũng gật lia lịa (mẹ bố cái bọn này, hỏi gì cũng gật)
Em chắc ăn hơn, giơ cái thẻ nhân viên có tên cty với logo cho nó xem, nó ô khê liên tọi.
Em gọi lái xe đưa nó về mà trong lòng sợ vãi mật, may mà đón đúng thằng, đón sai thằng số 1 về thì toi mạng.

lx125_black

Xe container
Một chuyện nữa liên quan đến đón khách.
Ngày thứ 7 được làm nửa buổi, đến trưa em mọi người về hết, còn nhõn em đang định về thì nghe chỉ đạo đi đón khách (***, đang định té )
Gọi điện cho môi giới (Môi giới trước làm ở cty, sau đó nhảy ra ngoài làm môi giới) thì được thông báo là 3 khách Tây, đang cùng nhau đánh chén ở đường XYZ, hẹn đến đón.
Đón khách thì phải có xe, mà xe 7 chỗ chuyên đi đón khách thì lại đi tỉnh, xe 16 chỗ thì lái nghỉ. Quanh đi quẩn lại còn mỗi xe giám đốc là ở nhà. Mà xe GĐ thì không được phép dùng đón khách. Em đang tí tởn là ko phải đón để khách đi taxi đến thì P.GĐ (vợ GĐ) chỉ đạo là khách VIP, cho dùng xe GĐ đi.
Uh thì đi, đến nơi em cười trong bụng vì cả môi giới với khách là 4 mạng. Em cứ ngồi trong xe - ghế phụ, lái xe mở cửa cho khách vào :D
Xì xồ 1 tẹo rồi cũng chui hết vào, em ngồi trong xe ngậm tăm và cười trong bụng. 3 bạn Tây với bạn môi giới nhăn như khỉ vì chen nhau ở hàng ghế sau :))
Về đến cửa cty, em dắt lên phòng họp rồi té khẩn trương, he he khách VIP.

3_banh

Xe điện
biahoihanoi nói:
Có em đây, nhớ chuyện gì thì xì chuyện đó.
Chuyện thứ 3....: Minibar
Bây giờ thì KS mèng mèng cũng có minibar nhưng ngày đó chỉ trong phòng KS 5 * mới có minibar thôi nhé, nào thì để socolar, nước, bia rồi rượu nữa..., mà những chai rượu này nó bé tí bé tẹo như ngón tay mà cũng có tên có tuổi đàng hoàng nhé, giá thì thôi rồi.....cao hơn cả trên trời:-o, nếu uống thì khoảng....... 20 ngón tay, à quên, chai, mới.....hơi say\:D/.
1 tối ông khách cầm 1 cái chai rượu trong minibar xuống lễ tân bảo bọn em thử, ái chà, sao hôm nay có thằng khách nổi cơn hâm lại mời rượu bọn em trong lúc làm thế này8->? khác gì đánh đố nên bọn em từ chối^:)^. Ông khách mới kêu toáng lên đây là.......... đồ đểu, là............nước chè..........x-(x-(x-(
Ôi trời ơi, bọn em xúm vào ngửi với hít thì chả có mùi gì:-ss, nếm thử thì như.........trà lipton:-ss, lập tức tang vật được báo ngay cho Giám Đốc trực. Sáng hôm sau, HK được lệnh kiểm tra toàn bộ rượu trong minibar của tất cả các phòng, HK sau khi sờ, nắn, hít, ngửi, soi, ngắm thì tìm ra được khoảng 60-70 chai đã bị bọn khách bựa uống xong rồi đổ ......trà lipton vào từ khi nảo khi nào mà không biết:13::13::13:. Ôi trời, khách sạn 5* còn bị bựa bẩn thế này thì mang tiếng quá, mà mỗi lần nhân viên kiểm tra minibar khi khách check out thì chỉ nhìn số lượng thấy vẫn đủ thì thôi, chứ có ai xem kĩ đâu! Ặc ặc, quả này quá hiểm:102:.
Sau đó tếp tục mở rộng phạm vi kiểm tra luôn socola trong minibar thì thấy.........quá đát cũng từ thời một ngàn chín trăm lâu lắm rồi:18:, nhưng thay vì tiêu hủy, KS mới đem số socola lên cantin..............mời nhân viên ăn tráng miệng để tiết kiệm hoa quả. Ặc ặc, bó tay.com luôn8o|:102:. Vãi đ.ái với kiểu tiết kiệm này.
Khà khà hay quá, em hay vi vu ở ksan, có khi cũng phải bắt chước chiêu này, vì em thấy các bố HK kiểm tra qua loa lắm.

vt2phuc

Xe điện
Em đánh dấu cái, nửa đêm đọc cái này mất cả ngủ vì cười luôn. :D

buffalo car

Xe điện
Uây!!! Cụ biahoi đang say bia rồi hay sao mờ để các cụ nhắc nhiều thế! :))
Em lại ủn thớt thắp hương muỗi gọi cụ biahoi vậy! Trong lúc chờ cụ biahoi về các cụ nghe chuyện của em nhá! :D

Lại chuyện khách sạn: Mong gặp “Thần tượng” 1

2007 học xong đại học thì em nhẩy sang một khách sạn khác cũng khá to để làm việc. Chỗ em rất hay đón nhiều các ca sĩ hót hót đến lưu trú lên các cháu teen teen cứ thấy các “thần tượng” của mình xuất hiện thì y như rằng ….như một lũ dở hơi :-@:(|):52:, tìm mọi cách để tiếp xúc, rồi tặng hoa tặng quà, gửi thư, mua đồ ăn vv….Cực kì rồ ạ ^:)^. Một lần một ca sĩ nam rất "xinh gái", rất hót của Vietnam mình book phòng, từ trưa đã thấy mấy cháu chíp chíp tay cầm gấu bông đã đứng đợi ở ngoài đường òi ~X(. Đến chiều tối thấy bộ phận HK báo xuống có mấy cháu khả nghi đang lang thang ở hành lang X_X. Ôi chết dở!!! sao chúng nó lên được thế! Alo cho security lên lùa, tóm xuống. Hóa ra không biết bằng cách nào các cháu qua đi lên lối phụ ở đầu tòa nhà rồi vào khu phòng một cách dễ dàng như vậy ~X(. Chắc vật quá muốn tìm thần tượng để trao gửi ..gì gì đây :P! Điên quá ông quản trị hành chính bên em lôi các cháu ra sân mắng sa sả ngoài sân “Bố mẹ chúng mày đẻ ra nuôi cho lớn để bây giờ bỏ học rồi chầu trực tìm zai từ sáng đến giờ thế này à…….!!!!! =))=))=)). Hỏi ra co cháu còn đạp xe đạp cách HN 20km lên đây để nhìn đc mặt thần tượng ^:)^.

Chỉnh sửa cuối:

vovi

Xe hơi
Chắc vật quá muốn tìm thần tượng để trao gửi ..gì gì đây :P! Điên quá ông quản trị hành chính bên em lôi các cháu ra sân mắng sa sả ngoài sân “Bố mẹ chúng mày đẻ ra nuôi cho lớn để bây giờ bỏ học rồi chầu trực tìm zai từ sáng đến giờ thế này à…….!!!!! =))=))=)). Hỏi ra co cháu còn đạp xe đạp cách HN 20km lên đây để nhìn đc mặt thần tượng ^:)^.

cháu của sếp e cũng là ca sỹ cũng có nhiều e tin ngưỡng mộ lắm ạ, sếp kể có lần trời rét mướt có hai cháu tin cứ nằng nặc đứng ngoài cửa đòi gặp thần tượng, k gặp k về, mà của đáng tội thần tượng đi vắng thật , dưng mờ nói các cháu k tin, đứng từ 2h chiều tới 8h tối, ngó ra vưỡn thấy, cả nhà ăn cơm xong, bảo bác giúp việc ra hỏi han, thì bác vào báo chúng nó sắp ngất r, cả nhà sếp dc phen tá hỏa, lôi vào nhà cho ăn uống, còn cho tiền đi taxi về ạ, ghớm, hãi với các cháu fan cuồng ^:)^

buffalo car

Xe điện
Chắc vật quá muốn tìm thần tượng để trao gửi ..gì gì đây :P! Điên quá ông quản trị hành chính bên em lôi các cháu ra sân mắng sa sả ngoài sân “Bố mẹ chúng mày đẻ ra nuôi cho lớn để bây giờ bỏ học rồi chầu trực tìm zai từ sáng đến giờ thế này à…….!!!!! =))=))=)). Hỏi ra co cháu còn đạp xe đạp cách HN 20km lên đây để nhìn đc mặt thần tượng ^:)^.

cháu của sếp e cũng là ca sỹ cũng có nhiều e tin ngưỡng mộ lắm ạ, sếp kể có lần trời rét mướt có hai cháu tin cứ nằng nặc đứng ngoài cửa đòi gặp thần tượng, k gặp k về, mà của đáng tội thần tượng đi vắng thật , dưng mờ nói các cháu k tin, đứng từ 2h chiều tới 8h tối, ngó ra vưỡn thấy, cả nhà ăn cơm xong, bảo bác giúp việc ra hỏi han, thì bác vào báo chúng nó sắp ngất r, cả nhà sếp dc phen tá hỏa, lôi vào nhà cho ăn uống, còn cho tiền đi taxi về ạ, ghớm, hãi với các cháu fan cuồng ^:)^
Vâng chúng nó cuồng điên lắm ợ, không cần nghe người lớn khuyên can gì sất, ....vãi các fan ^:)^ ! Lúc nào rảnh em viết tiếp về chuyện thần tượng 2,3...hầu các cụ nhá! ;;)

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện ........Hoa hậu:
Năm 94 thì có cái giải hoa hậu báo Tiền Phong là nhất, oách xà lách~:>. Lần đó chả hiểu sao cái thằng Sếp lễ tân rỗi việc mới mời các hoa hậu, á hậu, ớ hậu đến KS để chiêu đãi. Ừ thì kệ chúng mày nhưng các ớ hậu thì đến đúng giờ và vào phòng tiệc luôn, còn cái cô cậy là đẹp nhất thì có vẻ chảnh, tinh tướng cố tình đến muộn làm tất cả phải chờ. Tất cả chờ lâu quá sốt ruôtj thì cô này đến, đã đến muộn lại còn ra vẻ lượn lờ ở sảnh chứ chưa vào phòng tiệc ngay. Em ngứa mắt mới đứng gần cô này và nói với thằng bellboy xỏ đểu 1 câu đủ lớn cho cô này nghe: Thấy nói có hoa hậu đến mà từ nãy chưa thấy ai đẹp cả. Thế là cô kia .......lườm em 1 phát muốn cháy mặt rồi tót vào phòng tiệc luôn. Chắc tức lắmx-(.
Cho chừa thói tinh tướng ăn khoai nướng.

chicubi

Xe tải
Chuyện ........Hoa hậu:
Năm 94 thì có cái giải hoa hậu báo Tiền Phong là nhất, oách xà lách~:>. Lần đó chả hiểu sao cái thằng Sếp lễ tân rỗi việc mới mời các hoa hậu, á hậu, ớ hậu đến KS để chiêu đãi. Ừ thì kệ chúng mày nhưng các ớ hậu thì đến đúng giờ và vào phòng tiệc luôn, còn cái cô cậy là đẹp nhất thì có vẻ chảnh, tinh tướng cố tình đến muộn làm tất cả phải chờ. Tất cả chờ lâu quá sốt ruôtj thì cô này đến, đã đến muộn lại còn ra vẻ lượn lờ ở sảnh chứ chưa vào phòng tiệc ngay. Em ngứa mắt mới đứng gần cô này và nói với thằng bellboy xỏ đểu 1 câu đủ lớn cho cô này nghe: Thấy nói có hoa hậu đến mà từ nãy chưa thấy ai đẹp cả. Thế là cô kia .......lườm em 1 phát muốn cháy mặt rồi tót vào phòng tiệc luôn. Chắc tức lắmx-(.
Đúng là bản chất con người khó thay đổi e này bây giờ cũng hay phát biểu ba lăng nhăng để gây chú ý , lại còn truyện mua chịu quần áo rồi cà pháo o trả . Chán như con gián

FERRARI_TAXI

Xe tải
Em từ ngày ra trường đến giờ làm mỗi 1 chỗ
Chạ có chuyện gì để kể cả
Chuyện vui là được mà cụ ken, chỗ lãm cũ của cụ không có thì cụ kể lại chuyện cụ được nghe :)

Stent

Xe điện
Cho em hỏi bây giờ kụ chủ làm ở đâu vậy? kụ kể luôn chuyện bây giờ luôn đi nhé.

kduc

Xe Cứu Trợ
Chuyện ........Hoa hậu:
Năm 94 thì có cái giải hoa hậu báo Tiền Phong là nhất, oách xà lách~:>............ Tất cả chờ lâu quá sốt ruôtj thì cô này đến, đã đến muộn lại còn ra vẻ lượn lờ ở sảnh chứ chưa vào phòng tiệc ngay. Em ngứa mắt mới đứng gần cô này và nói với thằng bellboy xỏ đểu 1 câu đủ lớn cho cô này nghe: Thấy nói có hoa hậu đến mà từ nãy chưa thấy ai đẹp cả. Thế là cô kia .......lườm em 1 phát muốn cháy mặt rồi tót vào phòng tiệc luôn. Chắc tức lắmx-(.

Ối dồi, vãi hàng với cụ :D

Quygtvt

Xe máy
Chuyện của cụ Babetta hài thật. K hiểu sao chú bị úp gầu k ngất nhỉ.
Máy xúc làm việc trong mỏ than, gàu của nó to lắm cụ ạ. Ông kia bị úp mà chỉ kêu thúi thôi mờ.

Babetta6868

Xe tăng
Máy xúc làm việc trong mỏ than, gàu của nó to lắm cụ ạ. Ông kia bị úp mà chỉ kêu thúi thôi mờ.
Chuyện này xảy ra từ khi em còn làm bên san lấp mặt bằng, không phải trong mỏ than cụ ạ. Tuy nhiên, máy xúc mà em nhắc đến trong vụ này là máy Caterpillar 325, gầu cũng tương đối to ... em cứ nghĩ đến cảnh tượng thằng bị úp gầu cố thò tay ra ngoài chỉ tay đe dọa "DKM mày, có thả bố mày ra không" ... mà em phì cười!

FERRARI_TAXI

Xe tải
Chuyện này xảy ra từ khi em còn làm bên san lấp mặt bằng, không phải trong mỏ than cụ ạ. Tuy nhiên, máy xúc mà em nhắc đến trong vụ này là máy Caterpillar 325, gầu cũng tương đối to ... em cứ nghĩ đến cảnh tượng thằng bị úp gầu cố thò tay ra ngoài chỉ tay đe dọa "DKM mày, có thả bố mày ra không" ... mà em phì cười!
Chuyện của cụ làm em cứ lúc nào rảnh rỗi là lại tưởng tượng ra. Nhất là cái cảnh 1 tay vịn vào thùng, 1 tay giữ quần. 1 lúc sau là 2 tay bíu vào thùng...... :))

Be Grace

Xe điện
Hôm nay đi làm ..chẳng có chuyện gì vui ngoài chuyện nhân viên quậy phá ..Hôm nay lễ ..chỗ nào cũng vắng hoe ..Res chỗ em cũng ko ngoại lệ ..loe hoe vài mống khách ..NV chẳng có việc gì làm ..mấy sếp bự thì cũng off hết ..chỉ còn ta với ta ..nghĩa là chỉ còn NV và sup ...thế là từ sup đến NV rảnh rỗi sinh nông nổi ....hè nhau phá ..mỗi đứa tự chế ra 1 món nước ...phá muốn banh cái quầy bar luôn ..bọn nó thi nhau lấy coke xay với đá ..thành sinh tố coca...lấy trà lipton xay với đá thành sinh tố trà ...lấy fanta ..xay với đá thành sinh tố fanta ...em thì chế 1 món đá xay 3 tầng ..đúng là bọn phá của :) :) ..lấy đá cho vào máy xay ..xay thành đá nhuyễn ..xong lấy ly martini ra ..chế thành 3 lớp đá ..với 3 loại siro ..lớp ở dưới là siro lựu màu đỏ ..lớp giữa chế siro táo ( cơ mà ko lên nổi màu xanh ..nên chế blue curacao vào ) ..lớp trên cùng chế siro cam ..xong vắt 1 miếng chanh vàng vào ...cắm ống hút sành điệu ...xong em gọi tất cả NV lại uống thử ..mỗi mình em thấy ngon ..còn lại tụi nó lè lưỡi ..:)) :))

destructor

Xe hơi
Chuyện ........Hoa hậu:
Đó là Hoa hậu TT phải không cu?

laicanthan

Xe container
Hôm nay đi làm ..chẳng có chuyện gì vui ngoài chuyện nhân viên quậy phá ..Hôm nay lễ ..chỗ nào cũng vắng hoe ..Res chỗ em cũng ko ngoại lệ ..loe hoe vài mống khách ..NV chẳng có việc gì làm ..mấy sếp bự thì cũng off hết ..chỉ còn ta với ta ..nghĩa là chỉ còn NV và sup ...thế là từ sup đến NV rảnh rỗi sinh nông nổi ....hè nhau phá ..mỗi đứa tự chế ra 1 món nước ...phá muốn banh cái quầy bar luôn ..bọn nó thi nhau lấy coke xay với đá ..thành sinh tố coca...lấy trà lipton xay với đá thành sinh tố trà ...lấy fanta ..xay với đá thành sinh tố fanta ...em thì chế 1 món đá xay 3 tầng ..đúng là bọn phá của :) :) ..lấy đá cho vào máy xay ..xay thành đá nhuyễn ..xong lấy ly martini ra ..chế thành 3 lớp đá ..với 3 loại siro ..lớp ở dưới là siro lựu màu đỏ ..lớp giữa chế siro táo ( cơ mà ko lên nổi màu xanh ..nên chế blue curacao vào ) ..lớp trên cùng chế siro cam ..xong vắt 1 miếng chanh vàng vào ...cắm ống hút sành điệu ...xong em gọi tất cả NV lại uống thử ..mỗi mình em thấy ngon ..còn lại tụi nó lè lưỡi ..:)) :))
Thấy tả thì hấp dẫn phết ,nhưng để uống không lè lưỡi mới lạ

Trạng thái
Thớt đang đóng