[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

BonBonTT

Xe điện
Nó cũng khá giống với bonsai cụ ạ. Nuôi từ bé tí rồi chăm sóc rồi nâng cấp cuối cùng đem đi oánh nhau kiếm tiền :)) cụ ko hợp đâu.
Hú hú vậy à. Trong các game e chỉ thích mỗi trò đánh nhau xong cả 2 đều sướng chứ ko đau, chơi trò của các cụ mệt lắm. Thật đấy

biahoihanoi

Xe lăn
Cái nick bia hơi khét tiếng của làng AOE Việt cụ ko biết sao? Xưa em cũng chơi nhưng chủ yếu là làm bầu, giờ em chỉ xem VN chiến Tàu Khựa và theo dõi cách các bầu sô kiếm tiền nhờ aoe. Thấy nick biahoihanoi ở góc 12h thì bắt nọn cụ chủ thử xem :)) Nếu đúng là bia hơi thì em hâm mộ cụ chủ lắm lắm. Thi thoảng thấy Đức Thịnh cũng lượn lờ OF suốt.
Hì hì cú cứ bắt nọn thoải mái.

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện 12: Trùng tên Sếp.
Sếp H là to nhất về phía người Việt nên rất hắc xì dầu:-L. 1 hôm sếp tây của bộ phận HK gọi room service mang cho ly nước cam, sếp uống xong thì để ra bàn ngoài cửa lâu mà mấy chú room service không bê đi, có chú nhân viên cũng tên H ở bộ phận HK liền gọi xuống room service báo cho người dọn ly đi, gọi lần 1 rồi lần 2 chả thấy ai lên bê đi thì chán chả gọi nữa. (bọn kia đang bận lại bị gọi cũng bực rồi)8-x
Lúc sau sếp H đi vào HK đã nhìn thấy cái ly không rồi, 1 lúc sau trở ra vẫn nhìn thấy liền gọi ĐT trực tiếp xuống room service mắng mỏ. Bọn kia đang bận lại chưa biết ai gọi liền quặc lại :ai đấy. Ông này trả lời tôi H đây, bọn room service lại tưởng vẫn thằng H của HK liền xổ ra 1 tràng: Gọi cái đ.éo gì mà gọi lắm thế, bọn tao đang bận.... Chưa đầy 10 giây sau thì sếp H có mặt tại room service hỏi ai vừa trả lời ĐT? Dạ em ạ, lại cũng 1 chú tên H trả lời nhưng chợt nhận ra là vừa trả lời sếp thế là: Ối anh ơi, anh tha cho em, em tưởng thằng H ở HK nó gọi bla...bla...khóc mếu 1 hồi cuối cũng cũng thoát. Về sau chú này bì out vì 1 lỗi khác, không biết có phải do sếp thù không.

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện 13: Con dở hơi.
1 hôm có con dở hơi đi trên vỉa hè ngang qua cửa KS, nhìn thì cũng hơi lập dị về cách ăn mặc, váy đỏ, áo xanh lá cây trông tức mắt nhưng sạch sẽ, chú bellboy thấy người đi qua thì mở của (cũng chả nghĩ nó là con dở hơi vì quen nhìn bọn Tây nhiều đứa cũng lập dị). Con dở hơi thấy của mở thì chui vào thẳng tiến đến quầy bar ngồi chệm chệ.
1 lúc sau thì nhân viên quầy bar đến hỏi cô dùng gì ạ? con dở hơi cứ he he he cười. Nhân viện bar lại tưởng nó không phải người VN lại hỏi bằng tiếng Anh, đáp lại vẫn chỉ cười he he he.
Chú nhân viên chả biết thế nào liền vào bảo với supervisor (giám sát) là chị ra xem bà kia uống cái gì, nói gì bà ấy cũng cười. Supervisor ra hỏi mấy câu thì ôi trời ơi, con dở hơi chúng mày ơi. Ra goi ngay bảo vệ vào đây tống cổ nó ra ngoài.

Chuyện 12: Trùng tên Sếp.
Sếp H là to nhất về phía người Việt nên rất hắc xì dầu:-L. 1 hôm sếp tây của bộ phận HK gọi room service mang cho ly nước cam, sếp uống xong thì để ra bàn ngoài cửa lâu mà mấy chú room service không bê đi, có chú nhân viên cũng tên H ở bộ phận HK liền gọi xuống room service báo cho người dọn ly đi, gọi lần 1 rồi lần 2 chả thấy ai lên bê đi thì chán chả gọi nữa. (bọn kia đang bận lại bị gọi cũng bực rồi)8-x
Lúc sau sếp H đi vào HK đã nhìn thấy cái ly không rồi, 1 lúc sau trở ra vẫn nhìn thấy liền gọi ĐT trực tiếp xuống room service mắng mỏ. Bọn kia đang bận lại chưa biết ai gọi liền quặc lại :ai đấy. Ông này trả lời tôi H đây, bọn room service lại tưởng vẫn thằng H của HK liền xổ ra 1 tràng: Gọi cái đ.éo gì mà gọi lắm thế, bọn tao đang bận.... Chưa đầy 10 giây sau thì sếp H có mặt tại room service hỏi ai vừa trả lời ĐT? Dạ em ạ, lại cũng 1 chú tên H trả lời nhưng chợt nhận ra là vừa trả lời sếp thế là: Ối anh ơi, anh tha cho em, em tưởng thằng H ở HK nó gọi bla...bla...khóc mếu 1 hồi cuối cũng cũng thoát. Về sau chú này bì out vì 1 lỗi khác, không biết có phải do sếp thù không.
Sếp tên là HTH hở bác ? Nếu đúng thì iem biết bác làm ở đâu roài :))

Chã Nhỏ

Xe điện
biahoihanoi nói:
1 hôm có con dở hơi đi trên vỉa hè ngang qua cửa KS, nhìn thì cũng hơi lập dị về cách ăn mặc, váy đỏ, áo xanh lá cây trông tức mắt nhưng sạch sẽ, chú bellboy thấy người đi qua thì mở của (cũng chả nghĩ nó là con dở hơi vì quen nhìn bọn Tây nhiều đứa cũng lập dị). Con dở hơi thấy của mở thì chui vào thẳng tiến đến quầy bar ngồi chệm chệ.
1 lúc sau thì nhân viên quầy bar đến hỏi cô dùng gì ạ? con dở hơi cứ he he he cười. Nhân viện bar lại tưởng nó không phải người VN lại hỏi bằng tiếng Anh, đáp lại vẫn chỉ cười he he he.
Chú nhân viên chả biết thế nào liền vào bảo với supervisor (giám sát) là chị ra xem bà kia uống cái gì, nói gì bà ấy cũng cười. Supervisor ra hỏi mấy câu thì ôi trời ơi, con dở hơi chúng mày ơi. Ra goi ngay bảo vệ vào đây tống cổ nó ra ngoài.
Thú vị này :)) hài quá cụ ạ !

Sent from my iPhone using Forum Runner

othip

Xe tải
chuyện này ngẫm mà hay :)

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Em thì bao nhiêu năm vẫn làm 1 chỗ nên ko có chuyện chỗ làm cũ để kể. E cũng xin góp 1 chuyện cũ của cty em, mà đến bây giờ em vẫn nhớ mãi.
Số là cty em có quy định khi có khách đến giao dịch là phải có giấy tờ tùy thân. Hôm ấy em có tiếp 1 anh, trông rất khó đoán thành phần là như thế nào. Đến đoạn em hỏi anh có giấy tờ tùy thân ko? Anh ấy trả lời em 1 câu là em tí ngất. Anh ấy nói: Em ko có giấy tờ tùy thân gì, e chỉ có giấy ra trại có dc ko ạ?
Em: ..............

minhchi233

Xe điện
Công ty đầu tiên cháu làm việc là CTy nhà nước, hồi ấy cứ phải là nhà nước mới yên tâm, tuyền nghĩ chuyện oánh quả với tán gái.

fuji

Xe hơi
Em đoán nơi làm việc của bác chủ top là ks to to cũ cũ mới phát hiện ra cái hầm :D

Trạng thái
Thớt đang đóng