[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

biahoihanoi

Xe lăn
khiếp quá ,nếu tính như bây giờ thì lương cụ được khoảng 50 củ ,cả thưởng nữa là 60 củ ,thế sao cụ lỡ nghĩ sơm thế
Chỉ có điều lương nhân viên ở đó bây giờ vẫn chỉ khoảng 6-7 tr/tháng cả thưởng. Đó là lý do em nghỉ.

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện 9: Lại khách lạc đường.
1 ngày đang trong ca trực thì 1 chú taxi dẫn 1 ông già người Pháp vào, ông này không nói được tiếng Anh, không có hộ chiếu hay giấy tờ gì. Bọn em liền hỏi lái xe là sao? Lái xe nói là em thấy ông ấy đi lang thang trên đường Xuân Diệu liền mời di taxi. Ông ấy cứ chỉ lung tung đi mất hơn 1 h rồi mà không biết đi đâu? Các anh giúp em với không thì quả này lõm nặng rồi.
Tóm tắt bọn em hỏi:
Lễ tân: Ông đi cùng ai?
Khách: Tôi đi cùng 1 đoàn
Lễ tân: Ông đến VN khi nào?
Khách: Hôm nay, xuống sân bay xong thì đoàn về KS check in rồi đi Văn Miếu. Tao lạc từ đó đi bộ rất lâu thì gặp lxe taxi đi về đây.
Lễ tân: Ông có giấy tờ gì không?
Khách: KHông có, hướng dẫn đoàn cầm hết rồi.
Lễ tân: Thế KS của ông to hay nhỏ? kiến trúc?
Khách: Khách sạn trung bình, kiến trúc kiểu Pháp.
Lễ tân: Nó nằm trên trục đường thẳng hay góc đường?
Khách: Góc đường thì phải....mà 3 sao.
Tất cả các cái đầu cảu lễ tân xúm lại và phân tích....eureka, chỉ có 3 KS góc đường tương đối là Hòa Bình, Hoàn Kiếm, Gài Gòn nhưng Sài Gòn kiến trúc không phải Pháp. Bọn em liền gọi điện thoại sang 2 KS kia thì gặp ngay lễ tân và guide KS hòa Bình đang nháo nhác tìm khách. Đưa Đt cho ông ấy nói chuyện thì bên kia bà vợ khóc tu tu.
Keke, quả này thì được tip mệt nghỉ rồi, chúng mày chuẩn bị túi ra mà đựng tiền. Cả bọn hí hửng. Nhưng hay chưa kìa, mọi người bên Hòa Bình ào sang đón khóc mếu và ............quên luôn bọn lễ tân không được xu nào, thậm chí cả câu cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

kien_ktnl

Xe buýt
Chuyện của cụ hay phết,nhẹ nhàng,vodka để cụ có sức tiếp

humxam75

Xe điện
Thế có mợ Tây nào thích của lạ ko cụ ;))

ngocquan2805

Xe buýt
Cơ quan cũ của e chẳng có gì đặc biệt..
Luơng 700k/tháng. Thế mà tháng nào cũng gửi ở nhà 400. Tiêu cả tháng là 300k. Nghĩ lại thấy mình siêu( đó là năm 2005, vàng là 1,8tr/chỉ)
:)
2005 vàng có 980.000/ chỉ thôi ạh!
2006 vàng 1.090.000/ chỉ.
Em vừa xem lại các hóa đơn:D:D:D

Komatsu

Xe tải
làm KS mà toàn kể chuyện trong sáng thế, có chuyện gì liên quan đến cua ghẹ hay hay ko bác chủ. $-) $-) $-) $-) $-) $-) $-)

buonvn

Xe tải
Chuyện cụ vui thật, sao em nhớ cái cty em làm đầu tiên quá, mọi người hòa đồng, vui vẻ, ban ngày làm việc ban đêm di bar với nhau , thế mà ... thật là đáng tiếc, sau 6 năm đi phiêu bạt, chưa thấy 1 cty nào như công ty đó, haizz

nhim0707

Đi bộ
Cụ làm em nhớ chỗ làm cũ của em
Năm 2002,ra trường,xin xỏ mãi chẳng ma nào nhận,em xin đại vào làm ở 1 lab ảnh(Mà em nói tên ra,cụ nào là dân chơi máy ảnh đều biết,cụ chủ cũng là OF ạ).cv thì k có gì,nhưng cơm ở đây thì...rất đặc biệt
Người chuyên nấu ăn cho bọn em là mẹ vợ của sếp,bà có tay nghề nấu ăn thuộc vào hàng.....kinh dị.Có bữa bọn em ăn cơm với canh bí nấu với..kiến.Em xề,kiến nổi lềnh bềnh luôn ấy ạ.Cả bọn ngồi ăn mà ngao ngán,nhân lúc có thằng con trai sếp ở đấy(Khoảng 5t)bọn em gạ: Ăn cơm với canh kiến k cháu.Nó hí hửng nhận lời ngay(Vì nghe thấy món lạ).Bát đầu tiên:Ăn máy con cháu?5 con,này thì 5 con...bát thứ 2, mấy con nữa đây?????Cứ thế bọn em cho nó ăn hết....tội lỗi
Có bữa mẹ vợ sếp bảo:Mày lên ăn cơm đi,hôm nay tao tráng trứng với bơ.......ôi,đặc sản à nha....lên ăn thấy mùi lạ lạ.Xuống hỏi:bà lấy bơ ở đâu ra đấy
À,hôm qua sn thằng T(cháu bà)nó được cho cái bánh gato,cả nhà ăn hết,mà nó vứt cái hộp đi,tao tiếc nhặt lại,cạo cái bơ dính ở hộp,nấu cho chúng mày ăn
Ối mẹ ơi ọe ọe.....
Còn lại,món hàng ngày hàng tuần của bọn em là đầu gà kho,canh lá bắp cải.....như cho lợn ăn.Thế mà chẳng hiểu sao,đứa nào cũng tăng cân

dungce912

Xe điện
-Tuần đầu tiên đi làm ,
em đã đánh mất đời trai.
- 2 tháng sau em ăn lương chính thức .
-1 năm sau em lên tổ trưởng .
-1 năm sau nữa em lên phó phòng .
-một năm sau........
Còn dài lắm ....em kể dần.
Cụ phất nhanh quá :)

quaychan

Xe tăng
Thớt khá hay, yêu cầu đ/c chủ thớt hồi tưởng lại chuyện chim chuột, ghen tuông giai gái ở hô teo nhá. Món í ăn khách phải biết đấy.

Em có thằng bạn trước làm ở khách sạn 3*, một hôm có em khách nữ đi ngang qua bàn lễ tân hỏi nó "Ở đây có nhân viên mát xa không?" (chắc thấy nó đẹp giai khoai to nên ướm hỏi thế). Thằng này chỉ là nhân viên dọn phòng, nhưng gật đầu ngay, bảo có có.

Cu cậu lò dò lên phòng, đóng cửa lại mát xa cho em nó. Tay chân mân mê, xoa bóp kiểu gì mà em khách lim dim mắt rồi hắng giọng "Còn bài gì chưa làm thì... làm nốt đê!" Nó gãi đầu "Kiến bò, cò mổ, voi dày, ngựa xé... em làm cả rồi...". Chị khách thủng thẳng "Mấy cái con í tôi chả thích con nào". Thằng bạn hỏi "Rứa chị thích con nào?" Chị bảo "Chim".

ngocquan2805

Xe buýt
Năm 1999, em đang làm Cty mì gói(mì ăn liền), lương tổ trưởng đóng gói 450.000/tháng cộng tiền trách nhiệm 60.000/tháng.
Năm 2000 cưới vợ, chú vợ xin cho vào cty của Đài Loan, chuyên sx dây đồng tráng men, lương học việc tháng 1.700.000. => sướng hết thằng người:D
Cả công ty làm 2 ca mà chỉ có 17 người (tính luôn thủ quỹ, bảo vệ và chuyên gia)
Chủ Đài Loan rất tốt và hòa đồng. Dây đồng phế liệu, thùng cacton, palet, thùng phuy hóa chất ..... tất cả cho công nhân hưởng tất.
Nhà xưởng lúc nào cũng sạch sẽ, vì lồi ra cái gì bán được là công nhân bọn em cho vào kho phế liệu cất ngay và luôn:D:D
Cứ thế, 3 tháng dọn kho bán 1 lần khoảng hơn 50 củ:D
Thế là tất cả chia thành 20 phần bằng nhau, mỗi công nhân 1 phần => 17 phần, 3 phần còn lại là của 5 chú becgie giao cho tổ bảo vệ mua thức ăn hàng ngày.=))
Đầu năm , cứ mùng 8 tết thì vào khai trương. Chủ Đài Loan tổ chức cho hái lộc đầu năm bằng cách treo bao lì xì trên cây mai, trong mỗi bao có 1 tờ giấy ghi số tiền được nhận có giá trị từ 1 củ đến 8 củ, cá biệt có bao phần thưởng là chiếc Super Dream ( lúc ấy mới ra có giá 2.100$) . Ai hái được bao nào thì vào ngay phòng kế toán nhận tiền luôn:D:D. Nhưng chiếc Super Dream tới năm thứ 3 thì mới có người nhận.
Giờ nhớ lại quả là 1 kỉ niệm khó quên.:D

theanh_vnpt

Xe điện
Thớt khá hay, yêu cầu đ/c chủ thớt hồi tưởng lại chuyện chim chuột, ghen tuông giai gái ở hô teo nhá. Món í ăn khách phải biết đấy.

Em có thằng bạn trước làm ở khách sạn 3*, một hôm có em khách nữ đi ngang qua bàn lễ tân hỏi nó "Ở đây có nhân viên mát xa không?" (chắc thấy nó đẹp giai khoai to nên ướm hỏi thế). Thằng này chỉ là nhân viên dọn phòng, nhưng gật đầu ngay, bảo có có.

Cu cậu lò dò lên phòng, đóng cửa lại mát xa cho em nó. Tay chân mân mê, xoa bóp kiểu gì mà em khách lim dim mắt rồi hắng giọng "Còn bài gì chưa làm thì... làm nốt đê!" Nó gãi đầu "Kiến bò, cò mổ, voi dày, ngựa xé... em làm cả rồi...". Chị khách thủng thẳng "Mấy cái con í tôi chả thích con nào". Thằng bạn hỏi "Rứa chị thích con nào?" Chị bảo "Chim".
thật hay cụ fun vậy? em ứ tin

koala_benho

Xe tăng
thớt hay! em đặt gạch hóng. :) em làm giám sát bên dịch vụ, làm dâu thiên hạ có đủ ái ố mĩ miều. Nhưng thôi, cứ hóng chuyện bác đã.

thinhquoc

Xe tải
Bọn em đi ăn trưa về vaò phòng wc cứ gặp ai đi ra là hỏi Anh ( chị ) ăn chưa ? k ai dám trả lời cả !!!=))

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện 10: Khách làm trò.
Hai vợ chồng người Âu (không nhớ quốc tịch nữa) bữa nào cũng đi bơi, ác 1 cái là con vợ chỉ mặc quần bơi mà không mặc áo bơi. Ở Tây thì cũng bình thường nhưng ở ta thì thôi rồi, bàn tán các kiểu. Con vợ thì thỗn thệ đi khắp KS, nào là bar, lễ tân...Các con giời được phen bổ mắt.
Hôm check out, thằng chồng mới bảo là tao cần gặp Sếp. Gặp sếp thì gặp, alo cho sếp có khách muốn gặp mày....Lúc sếp ra thì thấy nói chuyện có vẻ căng lắm, chắc có chuyện rồi. Y như rằng, thằng chồng nói là ngày A thằng nhân viên tên là xxx nhìn ngực vợ tao, ngày B thằng yyy nhìn ngực vợ tao, ngày C thằng zzz nhìn ngực vợ tao. Bây giờ phải giảm giá cho tao tiền phòng, tiền ăn, tiền giặt là...
Sếp biết gặp phải bựa rồi nên mềm mỏng giảm tiền (sếp sợ nó cho cái email lên tập đoàn thì vỡ mồm) thôi thì bố thí cho nó nhưng cũng chả phạt được thằng nhân viên nào vì vòng 1 con vợ nó cứ đập vào mặt không nhìn cũng phải nhìn, mặc dù cũng sạc nhân viên.
Vợ chồng thằng kia được xe KS đưa đi SB miễn phí, đến SB nó còn gọi điện về nói là nó để chai coca trong...vali. Nhân viên mang hành lý làm vỡ bây giờ ướt hết rồi. KS phải giảm tiền phòng cho nó ở KS trong SG (cùng tập đoàn) và tiền giặt là. Sếp chán luôn sau phải email vào SGN dặn dò trong đấy cẩn thận bọn bựa này.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng