[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện 11: Cái tuốc nơ vít.
Cậu nhân viện tên T cực mẫn cán và có sức khỏe, hay được Sếp biểu dương, T có thể làm ca đêm (không ngủ) và ca sáng tiếp luôn. Một hôm chú ta hết giờ vào phòng thay quần áo ra về nhưng quên chìa khóa không tìm ra, tiện thể trong phòng có chú thuộc bộ phận bảo dưỡng có cái tô vít, T ta mượn cậy tủ, xong xuôi thì ngớ ngẩn thế nào lại đút vào túi quần ra về. Khi ra cổng bảo vệ thì bảo vệ thấy cái tô vít của KS liền lập biên bản về tội ăn cắp. Khổ thân, chăm chỉ là thế, sếp quý là thế nhưng dính vào tội này (dù vô tình) thì giời cứu. Lại được 1 bài học cho các chú ở lại.

Getz5324

Xe điện
chuyện của kụ hay ra phết, tiếp đê kụ ơi :))

kenu97

Xe container
Truyện của cụ nhẹ nhàng, vui phết. cơ bản nhất là thật chứ ko phải spam. Mải đọc truyện của cụ mà e đấu giá hụt mất cái áo nike, tiếc quá...\

Đọc truyện nay e lại nhớ đến chuyện Giao sợi của ông Vietvoiz :D

roro

Xe tăng
Chuyện 10: Khách làm trò.
Hai vợ chồng người Âu (không nhớ quốc tịch nữa) bữa nào cũng đi bơi, ác 1 cái là con vợ chỉ mặc quần bơi mà không mặc áo bơi. Ở Tây thì cũng bình thường nhưng ở ta thì thôi rồi, bàn tán các kiểu. Con vợ thì thỗn thệ đi khắp KS, nào là bar, lễ tân...Các con giời được phen bổ mắt.
Hôm check out, thằng chồng mới bảo là tao cần gặp Sếp. Gặp sếp thì gặp, alo cho sếp có khách muốn gặp mày....Lúc sếp ra thì thấy nói chuyện có vẻ căng lắm, chắc có chuyện rồi. Y như rằng, thằng chồng nói là ngày A thằng nhân viên tên là xxx nhìn ngực vợ tao, ngày B thằng yyy nhìn ngực vợ tao, ngày C thằng zzz nhìn ngực vợ tao. Bây giờ phải giảm giá cho tao tiền phòng, tiền ăn, tiền giặt là...
Sếp biết gặp phải bựa rồi nên mềm mỏng giảm tiền (sếp sợ nó cho cái email lên tập đoàn thì vỡ mồm) thôi thì bố thí cho nó nhưng cũng chả phạt được thằng nhân viên nào vì vòng 1 con vợ nó cứ đập vào mặt không nhìn cũng phải nhìn, mặc dù cũng sạc nhân viên.
Vợ chồng thằng kia được xe KS đưa đi SB miễn phí, đến SB nó còn gọi điện về nói là nó để chai coca trong...vali. Nhân viên mang hành lý làm vỡ bây giờ ướt hết rồi. KS phải giảm tiền phòng cho nó ở KS trong SG (cùng tập đoàn) và tiền giặt là. Sếp chán luôn sau phải email vào SGN dặn dò trong đấy cẩn thận bọn bựa này.
Quả khách này khó đỡ thật đấy :)).

Sau_ruou

Xe tải
Hôm nay aoe không có trận nào sao mà cụ bia hơi rỗi thế!

seeyou

Xe điện
Truyện nhẹ nhàng ngắn gọn, hay. Mời cụ 1 ly

Sau_ruou

Xe tải
Cụ chủ này chiến được aoe ah?
Cái nick bia hơi khét tiếng của làng AOE Việt cụ ko biết sao? Xưa em cũng chơi nhưng chủ yếu là làm bầu, giờ em chỉ xem VN chiến Tàu Khựa và theo dõi cách các bầu sô kiếm tiền nhờ aoe. Thấy nick biahoihanoi ở góc 12h thì bắt nọn cụ chủ thử xem :)) Nếu đúng là bia hơi thì em hâm mộ cụ chủ lắm lắm. Thi thoảng thấy Đức Thịnh cũng lượn lờ OF suốt.

Chỉnh sửa cuối:

volanggay

Xe tải
Phải cụ chủ trước làm Hilton không ạ? Em nghe quen quen...

xperia

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ làm em nhớ chỗ làm cũ của em
Năm 2002,ra trường,xin xỏ mãi chẳng ma nào nhận,em xin đại vào làm ở 1 lab ảnh(Mà em nói tên ra,cụ nào là dân chơi máy ảnh đều biết,cụ chủ cũng là OF ạ).cv thì k có gì,nhưng cơm ở đây thì...rất đặc biệt
Người chuyên nấu ăn cho bọn em là mẹ vợ của sếp,bà có tay nghề nấu ăn thuộc vào hàng.....kinh dị.Có bữa bọn em ăn cơm với canh bí nấu với..kiến.Em xề,kiến nổi lềnh bềnh luôn ấy ạ.Cả bọn ngồi ăn mà ngao ngán,nhân lúc có thằng con trai sếp ở đấy(Khoảng 5t)bọn em gạ: Ăn cơm với canh kiến k cháu.Nó hí hửng nhận lời ngay(Vì nghe thấy món lạ).Bát đầu tiên:Ăn máy con cháu?5 con,này thì 5 con...bát thứ 2, mấy con nữa đây?????Cứ thế bọn em cho nó ăn hết....tội lỗi
Có bữa mẹ vợ sếp bảo:Mày lên ăn cơm đi,hôm nay tao tráng trứng với bơ.......ôi,đặc sản à nha....lên ăn thấy mùi lạ lạ.Xuống hỏi:bà lấy bơ ở đâu ra đấy
À,hôm qua sn thằng T(cháu bà)nó được cho cái bánh gato,cả nhà ăn hết,mà nó vứt cái hộp đi,tao tiếc nhặt lại,cạo cái bơ dính ở hộp,nấu cho chúng mày ăn
Ối mẹ ơi ọe ọe.....
Còn lại,món hàng ngày hàng tuần của bọn em là đầu gà kho,canh lá bắp cải.....như cho lợn ăn.Thế mà chẳng hiểu sao,đứa nào cũng tăng cân
Chết cười vớii cụ! Đầu gà kho hơi chất đấy cụ ợ!

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cái nick bia hơi khét tiếng của làng AOE Việt cụ ko biết sao? Xưa em cũng chơi nhưng chủ yếu là làm bầu, giờ em chỉ xem VN chiến Tàu Khựa và theo dõi cách các bầu sô kiếm tiền nhờ aoe. Thấy nick biahoihanoi ở góc 12h thì bắt nọn cụ chủ thử xem :)) Nếu đúng là bia hơi thì em hâm mộ cụ chủ lắm lắm. Thi thoảng thấy Đức Thịnh cũng lượn lờ OF suốt.
Truyện cụ chủ hay nhẹ nhàng mà hấp dẫn wa. trước e làm cho 1 cty thuê trên tầng trên cùng của KS Hòa Bình (Lý thường Kiệt) chỗ này nhiều khách Nhật vào, nhiều khi nhìn khách mà chả muốn lên phòng, khách Nhựt tuyền e trắng nõn trông thích ui là thích.
E cũng chơi aoe đó dưng mới bỏ rồi, chơi mãi là nghiện. chả bít cu biahoihanoi tren aoe là cụ nào, hay cũ rồi, tuyền thấy mấy chú trẻ thôi.

BonBonTT

Xe điện
Em thì có chuyện này. Công ty cũ em lại trùng tên với sếp nên nhiều chuyện cười. Phòng kinh doanh và phòng giám đốc đều trên tầng 2, nhiều lúc a e phòng kd hay phòng khác đứng ở dưới tầng 1 gọi: H ơi nhiều lúc lại thấy sếp phi đầu ra. Nhưng hài nhất là lúc ăn trưa. Cty em ăn trưa ở trong phòng khoảng hơn 20m2 nên cả nhân viên và sếp ngồi ăn cùng nhau. Có 1 hôm mấy thằng phòng kd hẹn đi nhậu trưa nhưng bị em bỏ bom nên ko nhậu được. Đến giờ ăn trưa mọi người vừa ngồi vào bàn ăn đc mấy phút thì mấy chú kia về, nhìn thấy em đang ngồi ở cty ăn rồi nên chắc có tí akay. Một trong các chú đó phun ra 1 tràng: Con ch.ó chết H này...( Chắc định nói con ch.ó chết H này bỏ bom anh em) nhưng mới nói đc có thế chắc chú kia nhớ ra là sếp cũng tên là H nên dừng. Cảnh tượng lúc đó thì thôi rồi. Cả phòng ăn im phăng phắc, chú kia mặt đỏ tưng bừng, mặt sếp thì xị như cái bị, không biết là nó nhầm thật hay cố tình mượn cớ để chửi mình. Sau hôm đó em đc đổi tên để khỏi trùng tên với sếp

raotro

Xe container
Cháu chỉ nghe thôi chứ kể chuyện của cháu cháu lại muốn chởi!~X(

Sau_ruou

Xe tải
Truyện cụ chủ hay nhẹ nhàng mà hấp dẫn wa. trước e làm cho 1 cty thuê trên tầng trên cùng của KS Hòa Bình (Lý thường Kiệt) chỗ này nhiều khách Nhật vào, nhiều khi nhìn khách mà chả muốn lên phòng, khách Nhựt tuyền e trắng nõn trông thích ui là thích.
E cũng chơi aoe đó dưng mới bỏ rồi, chơi mãi là nghiện. chả bít cu biahoihanoi tren aoe là cụ nào, hay cũ rồi, tuyền thấy mấy chú trẻ thôi.
Biahoi là bầu, là nhà tổ chức, một trong số những người tiếng nói có trọng lượng nhất làng aoe Việt, có công gây dựng và chấn hưng phong trào aoe phát triển như hiện nay.

BonBonTT

Xe điện
AOE là cái gì vậy cụ mà mình chiến với khựa

Sau_ruou

Xe tải
AOE là cái gì vậy cụ mà mình chiến với khựa
Nó cũng khá giống với bonsai cụ ạ. Nuôi từ bé tí rồi chăm sóc rồi nâng cấp cuối cùng đem đi oánh nhau kiếm tiền :)) cụ ko hợp đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng