[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

cỏ và mây

Xe điện
Đấy, em bảo mợ chê với vi tri là đàn ông, ko phải vợ. Mợ mà tự cao bản thân lên thì chồng mợ sẽ thấy mình thấp. Vấn đề cốt lõi ở đây là chồng mợ đang cảm thấy kém so với mợ. Phụ nữ giỏi thường ko hạnh phúc! Mợ nghe thấy câu này chưa:). Đại gia nghìn tỷ kia còn bị thua mấy cô cave kìa. Em nghĩ, đối với phụ nữ thì cần được chồng yêu thương hơn là nể và sợ.
Tất cả những gì mợ nói chỉ là lý thuyết thôi. PN ngốc nghếch cũng k hạnh phúc. Em nói ở trên rồi, mở mồm so sánh đc vợ với cave, dùng đc từ “thanh cao” là thuộc nhóm văn vở rồi, với đội này mà ở nhà chăm sóc gia đình thì chồng ra ngoài với dì cũng bị chồng chửi là do vô dụng thôi :). Thêm nữa kiểu ông chồng này là có tuổi mà vẫn thích ăn chơi thác loạn rồi. Dù là người rất lạc quan nhưng em k bg tin hội này với cả hội cờ bạc, bóng bánh báo nhà :).
Muốn có hạnh phúc thì phải rất nỗ lực và phải rất may mắn mới có. Nhưng phụ nữ thông minh thì xác suất hạnh phúc vẫn cao hơn phụ nữ ngốc :)
À, về vận hạn, em thấy ông kia vẫn may, ăn chơi sa đoạ chỉ thần hồn nát thần tính 1 tí còn vẫn có người gánh thiệt hại về kinh tế cho :D

xukthal.

Xe lăn
Ko báo nhà thì vưỡn đàng hoàng nhá :>

hai.tranhr

Xe container
Nhưng mà mợ dautay158 k phải bỏ bê chuyện ấy. Mợ âyd còn chủ động đặt du lịch nửa tháng để thay đổi không khí hâm nóng tình cảm. Qua cách mợ dâu nói thì cũng k phải là người chuyện ấy tẻ nhạt hay nhàm chám. Vấn đề là chồng mợ ấy k thấy thế là đủ và vấn đề là chồng mợ ấy ham của lạ bên ngoài, ham cảm giác mới mẻ. Nó là ở bản lĩnh và tính cách người đàn ông, đã có tính ấy thì đến đẹp như hoa hậu chồng vẫn ngoại tình thôi
Mà nếu nói theo cách của Xuk thì chồng hay người yêu k đáp ứng đủ chuyện ấy, phụ nữ bọn em được phép đi tìm bên ngoài à. Phụ nữ bọn em cũng đâu có thiếu cám dỗ đâu
Cám dỗ nhiều lắm hả Mợ? 8-|

my.eb

Xe điện
Tất cả những gì mợ nói chỉ là lý thuyết thôi. PN ngốc nghếch cũng k hạnh phúc. Em nói ở trên rồi, mở mồm so sánh đc vợ với cave, dùng đc từ “thanh cao” là thuộc nhóm văn vở rồi, với đội này mà ở nhà chăm sóc gia đình thì chồng ra ngoài với dì cũng bị chồng chửi là do vô dụng thôi :). Thêm nữa kiểu ông chồng này là có tuổi mà vẫn thích ăn chơi thác loạn rồi. Dù là người rất lạc quan nhưng em k bg tin hội này với cả hội cờ bạc, bóng bánh báo nhà :).
Muốn có hạnh phúc thì phải rất nỗ lực và phải rất may mắn mới có. Nhưng phụ nữ thông minh thì xác suất hạnh phúc vẫn cao hơn phụ nữ ngốc :)
À, về vận hạn, em thấy ông kia vẫn may, ăn chơi sa đoạ chỉ thần hồn nát thần tính 1 tí còn vẫn có người gánh thiệt hại về kinh tế cho :D
Con gái là con người ta, con dâu mới thật mẹ cha mua về...
Cỏ thấy em thuộc chuẩn bài ko :))

xukthal.

Xe lăn
Em không ôm ấp được thứ chồng lăng nhăng ở ngoài, nghĩ đến cảnh 2 thân xác trần truồng ấy bên cạnh nhau, về lại sờ vào người mình, thấy gớm không chịu được.
Là em tự thấy gớm, chứ ai đó sạch sẽ thơm thoa em cũng không quan tâm lắm :D
- Khuất mắt trông coi
- Mắt ko thấy thì tim không đau
- Lời nói dối tinh tế hơn vạn lần thú nhận sự thật phũ phàng

Là những câu thành ngữ hợp ví mợ Lếp Cẩm đấy pk anh thngaylangthang ? ;))

cỏ và mây

Xe điện
Chưa báo nhà thì chưa đánh giá đc mức độ nghiện ngập thôi. Chứ đội gây thiệt hại về kinh tế phải báo nhà bao gồm: cờ bạc, lô đề, bóng bánh và gái gú - rất đặc biệt vì ít :)), nếu vẫn còn dang tay nâng đỡ, chưa đến bước đường cùng thì thường khó dừng lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

Gai Hai phong

Xe máy
Là người pn bản lĩnh, dứt khoát, tự tin … chồng em cũng kiêng nể và biết sợ em đã nói gì là làm dc cái đó nên hôm em phi xe lên toà xin cái đơn thuận tình li hôn chụp gửi cho hắn đang chờ ở nhà để chuẩn bị xách vali bỏ nhà đi khiến hắn ko dám bỏ đi nữa.
Em vươn lên từ khó khăn, từ tay trắng, 3 lần sinh đẻ gián đoạn sự nghiệp hy sinh cho gia đình. Em mở cty năm 30 tuổi, quản lý hơn 10 nv thì cccm làm CEO sẽ hiểu pn vậy có bản lĩnh ko? Hình ảnh em trong mắt chồng, em ko phải tô vẽ cũng ăn đứt con kv kia rồi. Chồng em nói sao vợ lại đi so sánh vợ với nó. Nó ko đáng để vợ phải so sánh, vợ thanh cao chứ nó là cái gì đâu, vừa rồi mất ít tiền với nó vậy thôi, chồng nhận sai rồi giờ hứa ko tái phạm nữa. Em tạm coi đây là 1 tai nạn do say nắng cho nhẹ nhàng để sống tiếp.
Phụ nữ như mợ hiếm đấy, nhưng xét đến cùng cũng là ko biết mình muốn gì thôi. Nên hp luôn xa tầm tay.
Muốn lấy thằng đàn ông đích thực thì hạng ấy ko bao giờ nó lấy pn như mình rồi. Muốn thằng ck chỉ cần đủ nhận thức biết điều ngoan ngoãn thì hạng đấy rồi nó sẽ luôn biến chất 1 ngày nào đó.
Bây giờ có bỏ nó thì cũng đứng trước 1 rừng những thằng vô nghĩa cần đề phòng. Mà nó có khi kiếm vợ mới còn dễ hơn cả mình.

Dream Hilux

Xe tăng
Căn bản còn phải coi lúc 2 đứa nó quất nhau nó nói những gì , con kia cứ ối anh ơi chúng mình vợ chồng thằng kia e chán lắm rồi thì bỏ luôn cũng đc , thế mà còn nó chỉ kêu rên ứ á thảm thiết rồi xong việc xách mông ai về nhà đấy thì cũng chưa đc tính là ngoại tình .
Bắt ngồi viết tường trình chi tiết thì biết ngay

scorp8x

Xe container
😌 Túm váy lại thì có nên NT ko nhỉ các đồng râm 🤔

Lệ Cẩm

Xe điện

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Phụ nữ khổ thế đó mợ. Em đang bị đổ lỗi là “cứ thích làm nóc nhà”, em có thích đâu dòng đời xô đẩy buộc phải đứng lên. Có lúc bị nhiếc móc em éo chịu được em cũng có lúc vùng lên như chị Dậu bị áp bức quá ko chịu được
Có 1 bạn nữ (mình mua hàng nhà bạn ấy) cũng đã nói 1 câu rất hay: phụ nữ ai chả muốn làm con mèo nhỏ được ôm ấp vuốt ve, nhưng nhiều khi đời cứ bắt phải làm hổ, khổ lắm.

Tập Lái 2022

Xe tải
Cái cảnh ấy nó cứ quẩn quanh trong đầu e mãi. Đi làm thì thôi. Nghỉ làm là nó cứ phảng phất trong đầu
Nếu vì con cái mà tha thứ được, cụ là người đàn ông rộng lượng, bao dung.
Nếu ko thể tha thứ mà tống cổ khỏi nhà thì cũng chả ai trách cụ.
Tha thứ hay tống khứ, cụ đều làm đúng. Miễn là sau khi quyết định, cụ thấy an tĩnh !

Dancingwiththewind

Xe điện
Có 1 bạn nữ (mình mua hàng nhà bạn ấy) cũng đã nói 1 câu rất hay: phụ nữ ai chả muốn làm con mèo nhỏ được ôm ấp vuốt ve, nhưng nhiều khi đời cứ bắt phải làm hổ, khổ lắm.
Đúng rồi ạ. Ai chả muốn mình đc nhàn hạ, chăm lo gia đình con cái là chính, có điều kiện hơn nữa thì đi spa, cafe, du lịch. Có ai muốn cắm đầu vào công việc đâu ạ (trừ một số chị em có nhiều tham vọng). Tuy nhiên đời không như là mơ,
mình không xinh như hoa hậu nên vẫn phải cắm đầu cắm cổ vào làm kiếm tiền thôi ạ.

landaumuaxe

Xe điện
Em hóng trong mấy gr showbiz thì Ngọc Trinh phải đi chữa smg đó cụ :D.
Em đọc lại còm của cụ và đọc lại còm của mợ kia, em k biếc vừa lái xe vừa phê tới đâu mà tai nạn mất mấy trăm củ may chưa tèo đời. Cơ mà em cho rằng ngoài từ bệnh tật thì em nên thêm từ bệnh hoạn nữa :))
Dù sao thì em vẫn thấy việc chấp nhận cái sự bệnh bệnh này thật sự là k thể hiểu nổi.
Thôi, em stop bàn chuyện nhà người khác ở đây thôi. Chịu, vẫn k hiểu đc ạ :))
À, cái vụ vừa lái vừa như vậy thì e chưa dám, em mới chỉ được tại chỗ trên xe và ở trên xe, nó thực sự làm ng ta thèm được lại đấy. Còn vừa ấy vừa lái thì cũng ác rồi

gacan

Xe tăng
Theo như lời ông ấy thì vợ mặc dù thi thoảng ghen bóng ghen gió nhưng hoàn toàn không biết gì. Em nghĩ chắc cũng k phải nhẫn nhịn hay bất lực k dám phản kháng đâu vì em có gặp chị ấy thì cũng thấy khá thông minh, nhanh nhạy với có tính sở hữu cực cao. Ai mà giả vờ mãi được nhất là cái chuyện chồng/vợ ngoại tình cho dù không có khả năng làm đối phương (vợ/chồng) tan tác chim muông thì ít nhất cũng sẽ có những hành động "dằn mặt" kiểu đá thúng đụng nia chứ nhỉ!!!
Gặp thợ to họ vẫn dấu đc tốt! Nhiều người vì lý do công việc có thể đi đc suốt! Vợ ở nhà lại phải chăm sóc 3-4 đứa con chẳng hạn, thì k còn thời gian để tìm hiểu nguyên nhân! Bản thân những ông kia đều là người tuyệt vời chỉ mỗi nhược điểm gái gú thì việc dấu đến 10 năm cũng chả biết dc là chuyện bình thường! Họ đủ thông minh để cân bằng các mối quan hệ!