[Funland] Nghỉ hưu CCCM muốn sống ở đâu

Tuanalex

Xe máy
Quan điểm cá nhân mình có xèng mua nhà ở Nha Trang ở sướng nhất 🤣

hatinh5760

Xe điện
Xây sửa làm giè cho khổ kụ rồi lại lo quản lý và sửa chữa. Cứ làm cục tiền múc cái chung cư ven biển Đà Nẵng hoặc Vũng Tàu mà ở cho ló khỏe. Mà kụ không phải là con trưởng à mà muốn ở đâu cũng được. Thế còn tụ bạ gia đình và chăm sóc mồ mả tổ tiên thời ai lo đơi
E từng du lịch 3_5_7 ngày 5 lần Phú Quốc, 5 lần Đà Lạt, Đà Nẵng gần 10 lần... Nha Trang, Quy Nhơn, Vũng Tàu... đôi lần, hầu hết các điểm du lịch của Việt Nam e đã đến.
Năm ngoái, e mua căn CCCC ven view biển Bãi Cháy _ Hạ Long.
Hợp lý. Vui vẻ.
Tiện cao tốc Hà Nội _ Hải Phòng, tiếp cao tốc Hải Phòng _ Hạ Long. Hạ tầng của Quảng Ninh, tới Quảng Ninh ngày càng ổn.
Môi trường không khí ven biển (vài chục mét tới biển, tắm, bơi lội) rất ổn.
Bây giờ mình còn lái xe tốt, tối 9h hết việc, lên xe, 2h, tới nhà HLong.
Sáng 5h xuất phát từ HLong, 7h là tới HN.
Hàng xóm, già hơn, hưu trí rồi, đi Limosin đưa đón tận nơi.
Hôm vừa rồi, tụ tập bạn bè, thuê vài căn homstay cùng tòa. Vui vẻ, thoải mái. Cũng hay là cùng tòa mấy người thành hội, hơn kém vài tuổi, kinh tế hơn kém vừa phải.
Vui vẻ.

bluesa86

Xe đạp
Chả là em cũng sắp đến tuổi nghỉ hưu mà phân vân chưa biết ở đâu. Em thì có nhà ở thành phố rồi, đến lúc nghỉ hưu muốn về quê còn ngan già nhà em lại thích ở thành phố. CCCM thì thế nào?
Theo em, có điều kiện thì bác làm mảnh đất nghỉ dưỡng, hoặc ở đâu đó gần thành phố, tầm 2 sào 720m2, cách tầm dưới 1 tiếng đi xe ô tô. 1 tuần thì 4 ngày ở thành phố, 3 ngày ở chỗ nghỉ dưỡng. Ở thành phố không khí ngột ngạt, tắc đường... nhưng tiện, anh em bạn bè ở thành phố cả, muốn gặp bạn bè, làm bữa bia hơi, tìm quán xá cũng dễ. Ở xa thì ít dịch vụ, thỉnh thoảng ở xa thành phố thì được, ở mãi cũng buồn.

bluesa86

Xe đạp
E từng du lịch 3_5_7 ngày 5 lần Phú Quốc, 5 lần Đà Lạt, Đà Nẵng gần 10 lần... Nha Trang, Quy Nhơn, Vũng Tàu... đôi lần, hầu hết các điểm du lịch của Việt Nam e đã đến.
Hợp lý. Vui vẻ.
Tiện cao tốc Hà Nội _ Hải Phòng, tiếp cao tốc Hải Phòng _ Hạ Long. Hạ tầng của Quảng Ninh, tới Quảng Ninh ngày càng ổn.
Hôm vừa rồi, tụ tập bạn bè, thuê vài căn homstay cùng tòa. Vui vẻ, thoải mái. Cũng hay là cùng tòa mấy người thành hội, hơn kém vài tuổi, kinh tế hơn kém vừa phải.
Vui vẻ.
Bác mua chung cư nào thế. Em cũng đang tìm hiểu khu Alacarte với khu Citadine.

TN1805

Xe điện
Cần mấy chỗ mới đủ cho các mùa và cả phong cách sống nữa.

Cá nhân em chọn 3 đỉnh của tam giác Đà Lạt - Nha Trang - (ngoại ô) Sài Gòn, mỗi chỗ ở xoay tua tùy theo thời gian và sức khỏe.

Vấn đề còn lại là tiền đâu để mua nhà mấy chỗ đó.
Được thế thì tốt quá còn gì.

Mà chắc chỉ có Vua ngày xưa như Bảo Đại mới đủ nguồn lực sống như thế. :))

TN1805

Xe điện
Hợp lý. Vui vẻ.
Vui vẻ.
Cụ kể trải nghiệm Bão Yagi vừa rồi ở căn CCCC của cụ ở Bãi Cháy-Hạ Long cho mọi người biết cảm giác đón gió biển lúc bão đi....:D

Dan du an

Xe ba gác
Chả là em cũng sắp đến tuổi nghỉ hưu mà phân vân chưa biết ở đâu. Em thì có nhà ở thành phố rồi, đến lúc nghỉ hưu muốn về quê còn ngan già nhà em lại thích ở thành phố. CCCM thì thế nào?
Người nhà em có ông 75 tuổi về quê sống. Bà vợ với con nhất định không chịu. Ông kia sống một mình thuê giúp việc thế là chén luôn giúp việc. Anh chị tí tởn với nhau, bà vợ với con điên quá về đánh ghen ầm ĩ chả có tác dụng gì. Thế là sống như li thân, con cháu nó cũng chả về mấy. Tết mới gặp nhau được nhón 1 ngày vì lúc đó giúp việc về nhà không ở đó. Vẫn thấy ông kia rất ok, còn bà vợ thì cứ ở nhà một mình trông các cháu. Con nó thấy bà ở một mình sợ bà buồn đưa cả đống cháu đến cho bà trông với đưa đón đi học....

BMV_HN

Xe điện
Cụ ơi tình hình giá cả mua bán & cho thuê thế nào ạ?

Nhà em tính sau này chỉ mỗi năm gặp 1 hoặc vài lần đây ah. Em có bạn tính mỗi năm ở New Zealand 3 tháng, Sydney 3 tháng, châu Âu (Spain & South of France) 6 tháng. Mua nhà sẵn ở Úc & NZ còn châu Âu định thuê. Nghe cũng hấp dẫn. Chắc nhà em cũng sẽ làm tương tự, chỉ đổi ít thời gian địa điểm.
Cho thuê 1 villa 5 phòng ngủ 1 sinh hoạt chung có bể bơi nhỏ. Giá xây 3.5 tỉ + đất 4.5tỉ Em cho thuê trọn gói 20tr /1 tháng.

Không Đặt Tên

Xe đạp
Tính em hướng nội, thích riêng tư, nhưng nơi sống phải đầy đủ tiện nghi hiện đại. Nên em định cư luôn bên Nhật và tính nghỉ hưu sẽ sống ở 1 nơi hẻo lánh, trồng rau nuôi cá (okayama)

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cho thuê 1 villa 5 phòng ngủ 1 sinh hoạt chung có bể bơi nhỏ. Giá xây 3.5 tỉ + đất 4.5tỉ Em cho thuê trọn gói 20tr /1 tháng.
Suất đầu tư 8 tỷ mà cho thuê được 20tr/tháng thì OK đấy cụ, tương đương giá đầu tư chung cư và giá thuê ở HN trong khi cơ hội sinh lời bởi sự gia tăng giá trị BDS trong tương lai cao hơn so với chung cư!

Airblade2015

Xe buýt
Em năm nào cũng qua ĐN 1-2 chuyến đi nghỉ hoặc công tác. Giá nhà ở ĐN cũng khá rẻ, đất chia lô, biệt thự ở ĐN còn rẻ hơn chung cư NOXH của HN nên em xác định nghỉ hưu sẽ về ĐN

sontung89

Xe tăng
Đủ kinh tế ở đâu cũng như nhau cả, cứ tầm loanh quanh 1 2h lái xe về thủ đô thì cũng chả quan trọng ở đâu, thoải mái là được