[Funland] Nghỉ hưu CCCM muốn sống ở đâu

Nhimtiu

Xe container
Em về Đà Nẵng ở khí hậu HN cảm giác có vấn đề nhất là càng có tuổi cà ảnh hưởng rõ , mấy ngày mưa bão áp thấp người đau nhừ
Em mới làm cái homestay 6 phòng ở Hội An mạn gần biển vừa ở vừa cho thuê chứ ở không cũng chán.
Em mê biển nhưng chưa sống thử quá 1 tháng những nghĩ sẽ ổn.
Ah cụ cho hỏi cụ mua cái homestay 6p giá gần đây có lên nhiều k cụ? Mạn gần biển thì đẹp roài k biết cụ mua biển Tân Thành, an bàng hay Hà My đấy ạ?

tytum

Xe tăng
Em vào hóng hớt, các cụ sướng thật em phải hơn chục niên nữa mới hưu

Nhimtiu

Xe container
Giá thì vui là chính nên sống ở phố thôi. Gần bệnh viện và gần nhà xác hơn
Em tưởng cụ Ngao hiu thì ra đồ sơn nhỡ yếu còn có các cháu các em nó phục vụ chứ cụ nhể? Ở phố khi cần nâng đỡ lại khó kiếm người cụ ạ. :))

Nhimtiu

Xe container
Em vào hóng hớt, các cụ sướng thật em phải hơn chục niên nữa mới hưu
Thế cụ lại đổi thanh xuân lấy tuổi già rồi hiu luôn thôi, mấy cụ già giờ lại muốn đc trẻ như cụ đấy ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đến lúc đấy mới tính được chứ tính sớm không được đâu cccm ah. Nhà em ở quê, mới lên thị xã các hồ cụ rùa có 24km, đất rộng hơn nghìn m2 mà khéo còn chả về được ấy, mà em còn là trưởng họ, trưởng tộc đấy ~o)

114hangbong

Xe cút kít
Xa con cháu đằng đẵng mỗi năm gặp vài lần thì có buồn ko nhỉ. Thấy mấy đứa bạn em cho cả 2 con đi du học còn mỗi 2 bố mẹ quanh ra quanh vào tội phết, đi đâu cũng nhanh nhanh về kẻo người kia lủi thủi
Chả bù cho em, đi đâu cũng cả một dãy toa tàu kéo theo, bố mẹ già, con cái đu bám. Giờ già giở chứng em lại thích sống tối giản, cơ mà nhà cả huyện người cứ dọn góc này thì lại có người bày góc khác. Lắm lúc em chỉ thèm được ở 1 mình cho nó yên tĩnh, tái tạo lại tâm trí.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giá thì vui là chính nên sống ở phố thôi. Gần bệnh viện và gần nhà xác hơn
Vợ chồng em chắc bám mấy đưa cháu ngoại thôi, chứ đến lúc có cháu nội khéo xanh mộ rồi #:-s

BMV_HN

Xe điện
Ah cụ cho hỏi cụ mua cái homestay 6p giá gần đây có lên nhiều k cụ? Mạn gần biển thì đẹp roài k biết cụ mua biển Tân Thành, an bàng hay Hà My đấy ạ?
Em mua đất ở mạn An Bàng. mua xong tự xây.
giá đất ở đây vẫn đang chững lắm có nhích nhẹ so với đầu năm chút thôi.

tytum

Xe tăng
Thế cụ lại đổi thanh xuân lấy tuổi già rồi hiu luôn thôi, mấy cụ già giờ lại muốn đc trẻ như cụ đấy ạ.
Con em thì chưa đi làm vẫn đang ăn học, cụ bảo em hưu thì em lấy gì nuôi 4 tàu há mồm ạ, huhu

Nhimtiu

Xe container

Nhimtiu

Xe container
Con em thì chưa đi làm vẫn đang ăn học, cụ bảo em hưu thì em lấy gì nuôi 4 tàu há mồm ạ, huhu
F1 bé em cũng mới lớp 4 nên em cũng thèm hiu hiu giống cccm mà chắc còn lâu lém. :((

Nhimtiu

Xe container
Đến lúc đấy mới tính được chứ tính sớm không được đâu cccm ah. Nhà em ở quê, mới lên thị xã các hồ cụ rùa có 24km, đất rộng hơn nghìn m2 mà khéo còn chả về được ấy, mà em còn là trưởng họ, trưởng tộc đấy ~o)
Cụ lên layout đẹp quẳng ra độ 1-2 tỏi thôi rồi kiếm vc đứa cháu nào cho nó ở trông nom nuôi gà qué, ao cá, vườn cây, sau vài năm là ổn ngay lúc nào đẹp lên thì về dần là vừa.

BMV_HN

Xe điện
Xa con cháu đằng đẵng mỗi năm gặp vài lần thì có buồn ko nhỉ. Thấy mấy đứa bạn em cho cả 2 con đi du học còn mỗi 2 bố mẹ quanh ra quanh vào tội phết, đi đâu cũng nhanh nhanh về kẻo người kia lủi thủi
Em càng về sau càng thấy đến lúc nào đó sẽ cảm nhận là mình rốt cuộc mỗi người sẽ 1 ngã càng bám chấp vào điều gì càng khổ vì nó. kể cả con cái.
vd cách đây mấy năm con còn nhỏ nó đi học mình đưa giờ mua cho nó con xe nó tít luôn.
Giờ mà rủ nó dời HN thì hơi bị khó vì 2 con em đều cấp cuối cấp 2 và cuối cấp 3 rồi. Mình thích biển thích núi nhưng thực ra về học hành kiếm tiền thì đúng không đâu bằng HN và HCM. Nhưng 5-10 năm nữa thì tiền cũng chỉ 1 phần nhỏ quan trọng là sức khỏe. Nên em cũng tính về Hội An và Nha Trang xây 2 cơ sở ở đó dù biết lợi nhuận không bằng ở HN nhưng bù lại mình được thay đổi không khí cứ tạm thời lượn đi lượn lại xem ntn vì em không định nghỉ hưu cứ làm đến khi nào làm được vì lao động là động lức sống. Nếu mọi việc ổn thì chúng nó cứ lượn ra lượn vào chấp nhận năm 2-3 lần gặp nhau kể ra không thể ríu rít như cùng 1 nơi.
Nhưng mà cũng không muốn ở đây gần chúng nó mà khí hậu thời tiết thật mệt mỏi. vào trong Đà Nẵng Nha Trang sáng dậy khỏe liền chứ ở HN ngay lúc này đây dù có tập thể dục mà người cứ nhức sáng ra dậy mệt vô cùng. Cách đây mấy năm ngoài 40 tí không thấy gì chứ ngoài 45 tuổi ảnh hưởng thời tiết thấy rõ cụ ah.
Thôi dài dòng cũng là những cái em đang nghĩ ngợi đợt này chia sẻ với các cụ.

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
Tiêu chí của em không đi đâu khỏi Thủ đô:
1- phải sống gần con cái trông con cho chúng lúc sơ sinh mặc dù Thành phố bụi mịn cao
2- gần bệnh viện để chăm sóc sức khỏe, vd khoa đột quỵ ( cách 1h lái ô tô)
3- nếu có tiền đi du lịch đây đó nhưng chỉ khoảng 1 tuần

starsn

Xe điện
Em về Đà Nẵng ở khí hậu HN cảm giác có vấn đề nhất là càng có tuổi cà ảnh hưởng rõ , mấy ngày mưa bão áp thấp người đau nhừ
Em mới làm cái homestay 6 phòng ở Hội An mạn gần biển vừa ở vừa cho thuê chứ ở không cũng chán.
Em mê biển nhưng chưa sống thử quá 1 tháng những nghĩ sẽ ổn.
Cụ ơi tình hình giá cả mua bán & cho thuê thế nào ạ?
Nhà em tính sau này chỉ mỗi năm gặp 1 hoặc vài lần đây ah. Em có bạn tính mỗi năm ở New Zealand 3 tháng, Sydney 3 tháng, châu Âu (Spain & South of France) 6 tháng. Mua nhà sẵn ở Úc & NZ còn châu Âu định thuê. Nghe cũng hấp dẫn. Chắc nhà em cũng sẽ làm tương tự, chỉ đổi ít thời gian địa điểm.

Sứa.

Xe điện
Vâng tầm này có khi cụ lại thấy sức khoẻ có khi quan trọng hơn nhể?
Giờ đổi chục tỏi lấy lại sk thời 2x em biển thủ sổ tk của bà bô đi đổi ngay...trừ vào phần thừa kế :))

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Em tưởng cụ Ngao hiu thì ra đồ sơn nhỡ yếu còn có các cháu các em nó phục vụ chứ cụ nhể? Ở phố khi cần nâng đỡ lại khó kiếm người cụ ạ. :))
Ở phố cũng chẳng khó đâu cụ ạ. Có tiền thì có tình. Hết tiền (hoặc không tiền) thì không tình
Họ có phải là vợ mình đâu mà yêu cầu họ chung thuỷ, hầu hạ mình lúc ốm đau

Chỉnh sửa cuối: