[Funland] Nghỉ hưu CCCM muốn sống ở đâu

Nhimtiu

Xe container
Ở phố cũng chẳng khó đâu cụ ạ. Có tiền thì có tình. Jết tiền (hoặc không tiền) thì không tình
Vâng mong cụ luôn khoẻ mạnh minh mẫn và ra thêm nhiều thớt hay để cccm đc chém nhiều hơn nữa. Mệt quá thì cụ gọi các cháu U20 sang các cháu nó gõ phím hộ rồi cụ đọc cho các cháu cũng đc cụ nhé. [-(

Sứa.

Xe điện
Ở phố cũng chẳng khó đâu cụ ạ. Có tiền thì có tình. Hết tiền (hoặc không tiền) thì không tình
Họ có phải là vợ mình đâu mà yêu cầu họ chung thuỷ, hầu hạ mình lúc ốm đau
Bác nói vậy là các mợ trên đây ko thích đâu :))

hatinh5760

Xe điện
Con cháu ở đâu, mình ở GẦN đó, Mà ở RIÊNG NHÀ MÌNH
Còn sức khỏe, mình đến chơi với con, với cháu; giúp đỡ vừa tâm, vừa sức.
Về sau, khi già yếu hơn, các con chạy qua, chạy lại, chăm sóc, coi ôsin cũng tiện.
E nhìn đứa bạn mua nhà ở Nha Trang, bay vào, bay ra: nhà lên sân bay, sân bay về nhà, mất thời gian, mất công.
Bà chị e, định cư TPHCM từ 1990. Về sau này muốn mua lại nhà HN, nhưng rồi nghĩ lại, tiền đó mua thêm 2 CC, thừa ra gửi tiết kiệm, lãi để đi du lịch, ra HN ngày nào, ở KS (cũng không ở nhà chị chồng, hoặc e mình). Về già, không có sức đi nữa. Không phải lo chuyện trông coi nhà cửa ở đâu đó.
Mua về quê cũng chán. Ít bạn tụ họp tán gẫu lắm (trừ khi là người hướng nội, chỉ chăm cây, nuôi gà...). Mình chơi nhiều với bạn đại học, đồng nghiệp (từ khắp mọi miền). Bạn bè hồi bé, thì lại đi khắp nơi.
Nói tóm lại, mua nhà ở quê, nhà vườn chóng chán lắm.
Có thể cải tạo sân thượng thành vườn nhỏ trồng cây, nuôi chim...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em càng về sau càng thấy đến lúc nào đó sẽ cảm nhận là mình rốt cuộc mỗi người sẽ 1 ngã càng bám chấp vào điều gì càng khổ vì nó. kể cả con cái.
vd cách đây mấy năm con còn nhỏ nó đi học mình đưa giờ mua cho nó con xe nó tít luôn.
Giờ mà rủ nó dời HN thì hơi bị khó vì 2 con em đều cấp cuối cấp 2 và cuối cấp 3 rồi. Mình thích biển thích núi nhưng thực ra về học hành kiếm tiền thì đúng không đâu bằng HN và HCM. Nhưng 5-10 năm nữa thì tiền cũng chỉ 1 phần nhỏ quan trọng là sức khỏe. Nên em cũng tính về Hội An và Nha Trang xây 2 cơ sở ở đó dù biết lợi nhuận không bằng ở HN nhưng bù lại mình được thay đổi không khí cứ tạm thời lượn đi lượn lại xem ntn vì em không định nghỉ hưu cứ làm đến khi nào làm được vì lao động là động lức sống. Nếu mọi việc ổn thì chúng nó cứ lượn ra lượn vào chấp nhận năm 2-3 lần gặp nhau kể ra không thể ríu rít như cùng 1 nơi.
Nhưng mà cũng không muốn ở đây gần chúng nó mà khí hậu thời tiết thật mệt mỏi. vào trong Đà Nẵng Nha Trang sáng dậy khỏe liền chứ ở HN ngay lúc này đây dù có tập thể dục mà người cứ nhức sáng ra dậy mệt vô cùng. Cách đây mấy năm ngoài 40 tí không thấy gì chứ ngoài 45 tuổi ảnh hưởng thời tiết thấy rõ cụ ah.
Thôi dài dòng cũng là những cái em đang nghĩ ngợi đợt này chia sẻ với các cụ.
Xây sửa làm giè cho khổ kụ rồi lại lo quản lý và sửa chữa. Cứ làm cục tiền múc cái chung cư ven biển Đà Nẵng hoặc Vũng Tàu mà ở cho ló khỏe. Mà kụ không phải là con trưởng à mà muốn ở đâu cũng được. Thế còn tụ bạ gia đình và chăm sóc mồ mả tổ tiên thời ai lo đơi

BMV_HN

Xe điện
Xây sửa làm giè cho khổ kụ rồi lại lo quản lý và sửa chữa. Cứ làm cục tiền múc cái chung cư ven biển Đà Nẵng hoặc Vũng Tàu mà ở cho ló khỏe. Mà kụ không phải là con trưởng à mà muốn ở đâu cũng được. Thế còn tụ bạ gia đình và chăm sóc mồ mả tổ tiên thời ai lo đơi
À xây dựng là niềm vui của em. Chứ cc thì chán e không hợp . homestay thì em cũng thuê người làm cả có kinh nghiệm trong việc này rồi . em quan niệm phải có tí vận động mới làm chậm lão hóa .
em lượn lờ mỗi vùng một chút chứ có ở hẳn đâu.
Kể cả ở hẳn giỗ tết cũng giờ bay ra dễ mà

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Em càng về sau càng thấy đến lúc nào đó sẽ cảm nhận là mình rốt cuộc mỗi người sẽ 1 ngã càng bám chấp vào điều gì càng khổ vì nó. kể cả con cái.
vd cách đây mấy năm con còn nhỏ nó đi học mình đưa giờ mua cho nó con xe nó tít luôn.
Giờ mà rủ nó dời HN thì hơi bị khó vì 2 con em đều cấp cuối cấp 2 và cuối cấp 3 rồi. Mình thích biển thích núi nhưng thực ra về học hành kiếm tiền thì đúng không đâu bằng HN và HCM. Nhưng 5-10 năm nữa thì tiền cũng chỉ 1 phần nhỏ quan trọng là sức khỏe. Nên em cũng tính về Hội An và Nha Trang xây 2 cơ sở ở đó dù biết lợi nhuận không bằng ở HN nhưng bù lại mình được thay đổi không khí cứ tạm thời lượn đi lượn lại xem ntn vì em không định nghỉ hưu cứ làm đến khi nào làm được vì lao động là động lức sống. Nếu mọi việc ổn thì chúng nó cứ lượn ra lượn vào chấp nhận năm 2-3 lần gặp nhau kể ra không thể ríu rít như cùng 1 nơi.
Nhưng mà cũng không muốn ở đây gần chúng nó mà khí hậu thời tiết thật mệt mỏi. vào trong Đà Nẵng Nha Trang sáng dậy khỏe liền chứ ở HN ngay lúc này đây dù có tập thể dục mà người cứ nhức sáng ra dậy mệt vô cùng. Cách đây mấy năm ngoài 40 tí không thấy gì chứ ngoài 45 tuổi ảnh hưởng thời tiết thấy rõ cụ ah.
Thôi dài dòng cũng là những cái em đang nghĩ ngợi đợt này chia sẻ với các cụ.
Em thì qua 50 thấy cũng có yếu hơn tầm 20-25% nhưng vẫn ổn, hi vọng giữ đc sk tới 60. Bọn nhóc nhà em hay kể thích nhất lúc chạy ra cổng trường thấy ông nội đã đợi sẵn rồi cùng đi bộ về ríu rít rất vui nên em cũng muốn có cảm giác đó mỗi ngày. Giờ thì bọn F1 tuy đã lớn đùng nhưng vẫn chịu cùng đi chơi xa, cùng đi tennis, cùng đi ăn uống, ... nên bảo dứt ra chắc em sẽ thấy thiếu vắng. Em ko khoái đàn đúm nhậu nhoẹt chắc vì loanh quanh với chúng là đủ vui rồi
Đôi khi cũng tính hay vào Đà Nẵng, Nha Trang hoặc lên Đà Lạt ở tuổi già cho khỏe người nhưng lại thôi

Chỉnh sửa cuối:

Batman

Xe điện
Chả là em cũng sắp đến tuổi nghỉ hưu mà phân vân chưa biết ở đâu. Em thì có nhà ở thành phố rồi, đến lúc nghỉ hưu muốn về quê còn ngan già nhà em lại thích ở thành phố. CCCM thì thế nào?
Nghỉ hưu em rủ vợ đi du lịch khắp nơi, ở đâu thì ở đó thôi, lúc đó tính.

haicot

Xe buýt
Em thấy ở đâu gần con cháu, anh em bạn bè là thích nhất. Còn mỗi người một sở thích. Chứ em thấy giờ các cụ, cứ tính nghỉ hưu thì về quê cho không khí trong lành, về một thời gian thấy buồn quá, lại lên phố ở.
Muốn về quê ở khi nghỉ hưu thì phải chuẩn bị từ lúc còn trẻ khoẻ mới được. Từ lo đất làm nhà, kết nối các mối quan hệ họ hàng, bạn thân ... Chứ đùng một cái về quê sao được