[Funland] Nghề nhặt tiền lẻ;

Trục

Xe ba gác
Đấy là trải nghiệm của e thời kinh doanh chuyên nghiệp trên OF lẫn ngoài OF,tất nhiên đi rồi sẽ đến,kiểu gì cũng xong,nhưng vất vả và dễ va chạm ko đáng có,e chỉ muốn nhấn mạnh những phiền phức khi giao những đơn hàng nhỏ lẻ trong phố bằng ô tô,còn việc hiểu quả thì chắc chắn chủ hàng phải cân đối dc chi phí khi giao hàng kiểu này.
Việc công trình lại cuốn em vào, giờ mới lên of chém gió được.
Em nhớ thời mới vào nghề kinh doanh, nhìn thấy các bạn giao từng phong kẹo cao su mà thấy nể, lúc đó tự hỏi, tại sao với lợi nhuận mỏng và đi giao bằng xe máy thì có hiệu quả không?
Sau đó, em cũng tìm được câu trả lời, kẹo cao su chỉ là một sản phẩm trong những sản phẩm họ đang bán. Unilever và một bạn gì đó em quên tên rồi, thời gian đó, mảng hàng tiêu dùng chỉ mạnh nhất hai bạn này.

Trục

Xe ba gác

Không lái ẩu

Xe buýt
Em cũng toàn ship bằng 4B. Mỗi km hết 1.1k vnd tiền xăng thì tội gì phải đi xe máy cho khổ, em còn không thu tiền ship của bất cứ ai cơ. Khoẻ thì mới kiếm được tiền, cụ nhỉ.
Cụ vừa đi vừa thuê kéo hay sao mà 4b mỗi km hết 1,1k tiền xăng?
Lái ẩu đã đành. Chém thì đừng ẩu thế cụ ...🥵

Trục

Xe ba gác
Cậu kỹ thuật chỗ em đi làm bằng con Morning, nó bẩu hết bằng nửa của em chứ mấy. 6-7l/100km thì phải.
Em cứ đi Sóc Sơn về Ngọc Hồi thế mà nó cứ bị mất hơn 200k tiền xăng.

Không lái ẩu

Xe buýt
Cậu kỹ thuật chỗ em đi làm bằng con Morning, nó bẩu hết bằng nửa của em chứ mấy. 6-7l/100km thì phải.
Em cứ đi Sóc Sơn về Ngọc Hồi thế mà nó cứ bị mất hơn 200k tiền xăng.
Morning trong phố trung bình chia đều các khung giờ có mơ cũng không có dưới 10L đâu cụ. Ảo tung chảo. 2009 em chạy morning 1 năm và còn nhập về VN chắc không dưới 300 con Morning nên em khẳng định được như thế. Đặc biệt lại đi shiping nữa thì càng nằm mơ.

Trục

Xe ba gác
Morning trong phố trung bình chia đều các khung giờ có mơ cũng không có dưới 10L đâu cụ. Ảo tung chảo. 2009 em chạy morning 1 năm và còn nhập về VN chắc không dưới 300 con Morning nên em khẳng định được như thế. Đặc biệt lại đi shiping nữa thì càng nằm mơ.
Vâng, thẩu nào con 2.0 - 6 máy của em nó hốc ác thế. Chắc đường phố cỡ hơn 12l mất. Đổ xăng liên tục, để hôm nào em thử đặt đồng hồ chạy thử xem mức tiêu thụ cụ thể nó như thế nào.

xetaudoidau

Xe tăng
Cụ search thử suzuki celerio cvt 1.0 xem nó ăn bao nhiêu l/100km. Đây là ảnh em đi đường trường và trong phố. Tính bình quân chả 1.1kvnd còn gì. Chưa biết thì bảo là tôi chưa biết cụ khai sáng, chứ lại bảo người khác chém ẩu. Cụ có cần em show nốt tiền xăng mua từ lúc mua xe đến giờ với số km đã chạy được cho tăng độ tin cậy không ạ?

xetaudoidau

Xe tăng
Mo
Morning nó lại ở hệ khác Cụ ạ, nó là hộp số AT 4 cấp. Xe em hộp số cvt nó khác hẳn.

Trục

Xe ba gác
Morning nó lại ở hệ khác Cụ ạ, nó là hộp số AT 4 cấp. Xe em hộp số cvt nó khác hẳn.
Em rất ấn tượng với chỉ số 4.5l/100km
Kể có con nào cỡ 2.4 mà ăn gấp đôi số đó là em tính đổi xe cho đỡ sốt ruột.

xetaudoidau

Xe tăng
Em rất ấn tượng với chỉ số 4.5l/100km
Kể có con nào cỡ 2.4 mà ăn gấp đôi số đó là em tính đổi xe cho đỡ sốt ruột.
Dạ, em đi đường gọi là hỗn hợp (chạy dưới 40km/h và đường cũng nhiều xe cộ nên ga phanh liên tục) thì nó tầm như ảnh bên dưới, còn đường trường thì khoảng 5l. Xe em phải gọi là xấu nhất, ồn nhất phân khúc A, được cái che mưa nắng và thay xe máy thì cũng tạm ổn.
Xăng từ mới mua xe 25/3/2020 đến ngày 6/11/2021 là 17.450k và đi được số km là 15.617km. Như vậy chia đều ra chả 1.1k/1km đúng không cụ :)

joix

Xe điện
Việc công trình lại cuốn em vào, giờ mới lên of chém gió được.
Em nhớ thời mới vào nghề kinh doanh, nhìn thấy các bạn giao từng phong kẹo cao su mà thấy nể, lúc đó tự hỏi, tại sao với lợi nhuận mỏng và đi giao bằng xe máy thì có hiệu quả không?
Sau đó, em cũng tìm được câu trả lời, kẹo cao su chỉ là một sản phẩm trong những sản phẩm họ đang bán. Unilever và một bạn gì đó em quên tên rồi, thời gian đó, mảng hàng tiêu dùng chỉ mạnh nhất hai bạn này.
Chuẩn rồi cụ,việc bán những sản phẩm giá trị thấp và nhìn bề ngoài có vẻ ko có lợi nhuận thể hiện tư duy khác biệt của người bán hàng,hay nói cách khác là phương pháp tiếp cận khách hàng tiềm năng.
ngoài lề chút,cụ vẫn giữ e Nissan Cefiro ngày trước đấy ạ,có lần e biết nhà cụ ở đâu vì nhìn thấy xe cụ đỗ khu đó :D

Không lái ẩu

Xe buýt
Cụ search thử suzuki celerio cvt 1.0 xem nó ăn bao nhiêu l/100km. Đây là ảnh em đi đường trường và trong phố. Tính bình quân chả 1.1kvnd còn gì. Chưa biết thì bảo là tôi chưa biết cụ khai sáng, chứ lại bảo người khác chém ẩu. Cụ có cần em show nốt tiền xăng mua từ lúc mua xe đến giờ với số km đã chạy được cho tăng độ tin cậy không ạ?
Cụ cứ tự sướng với mấy cái ảnh của cụ cũng vui mà.
Cụ nhớ là đang chém đường trong phố đấy cụ ạ.
Đường ngoài phố thì đã từng có đợt em với cụ Hải Kar ngày sưa hồi tháng 4/2009 test Santafe máy e-Vgt đầu tiên em đưa về Việt Nam có đoạn chỉ 2,3L/100km cụ ợ. Tiếc là 2009 em có chụp ảnh lại nhưng là Nokia N96 và mạng mẽo cũng chưa có cái đồng bộ gu gồ và thay đt ko giữ lại được ảnh cụ ợ.
Còn vụ Hộp số vo cấp của cụ cũng chẳng ăn ít hơn hộp số có cấp mấy đâu ợ.

chinsu1989

Xe hơi
Thấy hai đứa con thỉnh thoảng tự đi ship vài quả trứng, vài cân chả bằng hẳn 4B, Bà Cụ hỏi:
- Hai vợ chồng mày bán hàng có đủ tiền xăng không?
- Xăng đốt thoải mái mà bà, bù lỗ còn chán. :D
Ông Cụ thì ậm ừ, chuyện làm ăn thì kệ chúng nó, bà quan tâm làm gì.

P/s: hành trình đi nhặt tiền lẻ còn gian truân lắm chứ chả đùa, mưu sinh mà cccm nhể?
em ko hiểu lắm ? bài toán kinh tế này ko hiệu quả

Trục

Xe ba gác
Chuẩn rồi cụ,việc bán những sản phẩm giá trị thấp và nhìn bề ngoài có vẻ ko có lợi nhuận thể hiện tư duy khác biệt của người bán hàng,hay nói cách khác là phương pháp tiếp cận khách hàng tiềm năng.
ngoài lề chút,cụ vẫn giữ e Nissan Cefiro ngày trước đấy ạ,có lần e biết nhà cụ ở đâu vì nhìn thấy xe cụ đỗ khu đó :D
Vâng, kd có nhiều cái rất nghịch lý.
Xe thì chắc cụ nhìn thấy em để sát QL1A rồi, giờ em để nó vào đường ngang. Không biết cụ thấy xe em ở đâu. ;))
Cụ cứ thấy xe em hú cái là khoảng 2s em sẽ nhìn thấy Cụ. :D

Trục Supermarket

Xe điện
em ko hiểu lắm ? bài toán kinh tế này ko hiệu quả
Em khẳng định là 100% mọi người và ngay cả người bán hàng cũng đánh giá rõ ràng nó không hiệu quả. Nhưng nếu trong các đơn hàng đó có một thứ gọi là Hàng mẫu, thì chỉ có người bán mới biết chuyến đi có hiệu quả hay không Cụ ạ. :)

joix

Xe điện
Vâng, kd có nhiều cái rất nghịch lý.
Xe thì chắc cụ nhìn thấy em để sát QL1A rồi, giờ em để nó vào đường ngang. Không biết cụ thấy xe em ở đâu. ;))
Cụ cứ thấy xe em hú cái là khoảng 2s em sẽ nhìn thấy Cụ. :D
Đúng là e nhìn thấy xe cụ sát Ql1a,phía trong đường sắt,cũng phải dăm năm rồi,có đợt e phải chạy xuống phía đấy nhiều lần.
Xe cụ ngày xưa là mơ ước của e,một trong những dòng xe hiếm hoi ở Vn thời đó có cặp đèn bi cầu (projector) đi trước thời đại.

Trục

Xe ba gác
Đúng là e nhìn thấy xe cụ sát Ql1a,phía trong đường sắt,cũng phải dăm năm rồi,có đợt e phải chạy xuống phía đấy nhiều lần.
Xe cụ ngày xưa là mơ ước của e,một trong những dòng xe hiếm hoi ở Vn thời đó có cặp đèn bi cầu (projector) đi trước thời đại.
Thời gian đó em nghĩ chỉ cỡ 2018 thôi Cụ, lúc đó em mới ở ngoài QL, trước đó thì em để xe ở bờ sông trong làng cơ. Em vẫn để đi vì nó vẫn tốt, đặc biệt là phù hợp với mấy việc giao vật tư vặt ngoài công trường lầy lội.

xetaudoidau

Xe tăng
Cụ cứ tự sướng với mấy cái ảnh của cụ cũng vui mà.
Cụ nhớ là đang chém đường trong phố đấy cụ ạ.
Đường ngoài phố thì đã từng có đợt em với cụ Hải Kar ngày sưa hồi tháng 4/2009 test Santafe máy e-Vgt đầu tiên em đưa về Việt Nam có đoạn chỉ 2,3L/100km cụ ợ. Tiếc là 2009 em có chụp ảnh lại nhưng là Nokia N96 và mạng mẽo cũng chưa có cái đồng bộ gu gồ và thay đt ko giữ lại được ảnh cụ ợ.
Còn vụ Hộp số vo cấp của cụ cũng chẳng ăn ít hơn hộp số có cấp mấy đâu ợ.
Cụ hơi bảo thủ rồi, cụ chia thử xem ntnay thì ra bao nhiêu tiền/1km:
Em mua xe ngày 25/3/2020 đến ngày 6/11/2021 tiền xăng đổ là 17.450k ( ghi không bỏ sót lần mua xăng nào) và đi được số km là 15.617km. Chính cụ Hải kar đã có review về xe này rồi đấy.

Không lái ẩu

Xe buýt
Em ko bảo thủ
Cụ hơi bảo thủ rồi, cụ chia thử xem ntnay thì ra bao nhiêu tiền/1km:
Em mua xe ngày 25/3/2020 đến ngày 6/11/2021 tiền xăng đổ là 17.450k ( ghi không bỏ sót lần mua xăng nào) và đi được số km là 15.617km. Chính cụ Hải kar đã có review về xe này rồi đấy.
Em không bảo thủ mà em đang nhắc cụ là đang chém trong phố thôi cụ ợ.