Ngày mai ny em đi lấy chồng rồi các bác ạ

Viva la vida

Xe tăng
Mấy hôm nay cảm ơn các cụ ! Có các cụ vào chia sẻ tâm trạng cũng đỡ rất nhiều rùi ạ.
Nốt đêm nay là xong rồi.Thực sự em cũng không phải lụy tình gì nhưng mà tình tình đầu đang đẹp lại phải chia tay vì một lý do không đáng thế này cảm giác đúng là đau, đau đến tận cùng.
Đôi lúc phải chọn gữa việc mình nên làm và việc mình muốn làm các cụ ạ.Bố mẹ thì lúc nào cũng muốn con cái mình hạnh phúc có khác chăng là được tự mình lựa chọn hạnh phúc hay hạnh phúc theo cách nghĩ của bố mẹ thôi.
Em ấy khóc nói với em giữa chữ tình ,chữ hiếu cho em xin chọn chữ hiếu lúc ấy em chẳng thể mà cũng chẳng biết nói gì. Giờ chỉ mong em ấy hạnh phúc mình cũng nhẹ lòng
Chốt hạ là thế nào thì cũng buồn nốt hôm nay thôi tại "buồn thì có gì vui đâu mà buồn" phải không các cụ!
Đợt này ông cậu em có đoàn xe chở than sang lào em định xin theo tai chiều về chắc là chạy xe không nên tính đánh ít hàng về.Các cụ ở đây chắc cũng có nhiều cụ đi nhiều biết rộng các cụ có biết thì bảo em với ạ.Xem nên đánh hàng gì thì hay các cụ nhỉ?
Mời các cụ cho ý kiến vàng ngọc tiếp phần 2 bôi đậm ở trên ạ:P

hpfc

Xe tải
Em tặng bác câu thơ về bác tặng em ý:

Nếu biết ngày mai em lấy chồng
Anh chúc chồng em thượng mã phong

Nếu cầu đc ước thấy thì 2 người lại về với nhau ạ :P

o0NewDriver0o

Xe buýt
Cụ đừng buồn quá mà làm chuyện gì dại đột nhé. Chuyện xảy ra như vậy chưa chắc đã là rủi đâu có khi là may đấy.

hieu0210

Xe buýt
Nếu biêt ngày mai em lấy chồng
Ba năm thề hẹn cũng bằng không
Tập thư ngày trước xin trao lại
Để kẻ sang ngang khỏi bận lòng....

Còn khóc chi em...thôi buồn chi em
Tình trái ngang nên tình nghĩa không thành...

Còn tiếp theo thì do kụ thôi...

dativu

Xe điện
Mấy ngày nay thất tình hơi bị nhiều. Nhưng đừng nặng lòng quá phát cuồng đấy

tabalo79

Xe buýt
Cụ ẻo lả quá, cứ thế thì từ giờ đến cuối đời tất cả các cô người yêu đều sẽ có 1 lý do abc để đi lấy chồng ngay trước mắt cụ. Trong trường hợp cô dâu không lừa cụ rằng hoàn cảnh abc, xyz, thì điều cụ cần làm bây giờ là chuẩn bị $, càng nhiều càng tốt, một con xe thật ngon, 1 ít quần áo và 1 cái bản đồ. Đúng hôm cưới cứ để 2 quả nhà vớ vẩn đó oánh chén vui vẻ. Cụ lướt qua bỏ phong bì và mời cô dâu ra chụp 1 kiểu ảnh. Rồi tìm cách ẩn mẹ nó lên xe và chuồn. Đảm bảo bằng giờ năm sau, cụ đã có 1 nhóc, ông bà nội ngoại đều vui.

provtc

Xe container
Người ta thường nói tình đầu là tình để nhớ,nghe nhiều mà giờ mới thấm.Nằm mãi mà không ngủ được,cảm giác uất nghẹn,nghẹt thở như người chết đuối,như mình sắp mất đi một cái gì quý gia lắm mà không sao níu kéo lại được.
Vẫn nhớ như in nhưng ngày đầu ánh mắt háo hức rồi nụ cười thật tươi em đón anh trước cổng ktx.Những buổi tối ngồi ở quán 4 hồ hai đứa chỉ nhìn nhau mà chẳng nói được gì,có những hôm ngồi dưới cây bụt mọc trời thì mưa ma có 1 cái ô.hi,lần đầu tiên ngồi gần một người con gái tóc em thơm,nắm tay em, tay gì nhỏ mà mềm như tay em bé?
Cái mảnh đất kinh bắc lúc nào cũng tự hào ta đây có văn hóa nghìn năm mà sao vẫn còn chuyện hứa gả vẫn còn chuyện bắt con phải lấy chồng làng.Đêm em khóc gọi, đau lắm mà cũng chỉ biết bảo thôi em đi ngủ rồi tắt máy.Em đau mà anh còn đau hơn em có biết không.Đã có lúc rủ em đi nn...sẽ hạnh phúc mãi mãi bên nhau.Mà có lẽ tại bố em buồn mẹ em khóc đòi tự tử nên em chẳng thể làm gì. Sao bố mẹ trên đời vẫn còn những người ích kỉ sống gần hết cuộc đời mà chẳng bao giờ biết đến tình yêu.Sắp ra trường đi làm lúc ấy ty chắc cũng chỉ là đổi trác.Đi làm rồi làm gần nhau gặp nhau thì biết nói gi đây hazzzzzzzzzz. Thôi e không ngủ được viết linh tinh cho nhẹ lòng.Bác min mod nào đi qua thì xóa hộ em
Bác ơi em cho bác câu này: " Bác ko việc gì phải buồn, vì bác mất đi 1 người mà ko dám đấu tranh ko dám yêu bác để đi lấy chồng, người tiếc nhất phải là cô gái fkia, cô ấy đã mất đi một người rất yêu thương mình" vui lên bác nhé cuộc sống còn dài, còn nhiều thứ để cho mình khám phá. Em chỉ ước cuộc đời em có nhiều tiền để e đi khắp thế giới, 5 châu 4 biển để nhìn, nghe những gì mình chưa biết, ngặt một lỗi " cơm áo gạo tiền" mà em chưa thực hiện được ước mơ của mình.

capriconus

Xe tải
.Đêm em khóc gọi, đau lắm mà cũng chỉ biết bảo thôi em đi ngủ rồi tắt máy.Em đau mà anh còn đau hơn em có biết không.Đã có lúc rủ em đi nn...sẽ hạnh phúc mãi mãi bên nhau. Thôi e không ngủ được viết linh tinh cho nhẹ lòng.
thời gian sẽ xóa nhòa tất cả, thi thoảng nhớ lại chút kỷ niệm mà thôi. em nói thật bác hạnh phúc hơn nhiều người ( ở cái đỏ đỏ) với mối tình đầu đấy. chúc bác sớm tìm được niềm vui mới

Sao nhiều cụ người iu đi lấy chồng thế, cụ sang rủ cụ Hào$ đi uống rượu đi

hpfc

Xe tải
Trời ơi tôi khóc mất rồi , huhuhu. Nhớ chị máy bay , nhớ những ngày đi học :((
Sao chị bỏ em mà đi chị ơi :((
chắc cụ này cũng lái máy bay trong lớp học bằng b2 hả ;)) nếu đúng thì giống em rùi :P

volga1990

Xe tăng
Dạo này nhiều cụ buồn đau vì chuyện tình cảm quá, toàn chuyện người yêu đi lấy chồng, xin chia buồn với cụ vậy..

Rob Tran

Xe điện
Đợt này ông cậu em có đoàn xe chở than sang lào em định xin theo tai chiều về chắc là chạy xe không nên tính đánh ít hàng về.Các cụ ở đây chắc cũng có nhiều cụ đi nhiều biết rộng các cụ có biết thì bảo em với ạ.Xem nên đánh hàng gì thì hay các cụ nhỉ?
Chủ thớt đang biến đau thương thành hành động đây, tránh hàng cấm nghe cụ! Không thì tránh đau thương lại gặp thương đau đó!