[Funland] "Ngày mai, bố mẹ có cãi nhau không?"

Scarlett2024

Xe đạp
Bản tính khó đổi lắm, em có thằng bạn học pt. Họp lớp cứ khệnh văn khạng, nó 2 đời vợ rồi giờ đang ở với cô khác. Nghe hội bạn nói nó hay táng chửi bới cô bồ này lắm. Em nghĩ có phải phụ nữ thích khổ dâm hay sao. Còn chuyện mợ chủ thì gien di chuyền cmnr. Ông bố tởm, con giai tởm, mà bà mẹ chồng chắc cực khổ chịu đựng do nếp người xưa chứ mợ sửa sai hơi muộn. Mợ vợ đầu chạy mất dép rồi em e sau này nếu có mợ 3 rơi vào cái nhà này tiếp thế nào nữa? Chắc thành hiệp hội .... nạn nhân.
Ngày em về nhà chồng được tầm tháng sau về quê chồng, ai cũng khen mẹ chồng em béo tốt hẳn ra:)) Chính bà còn bảo, thằng này xem tử vi ko cẩn thận có khi 3 vợ. Cái tính ngang ngạnh, nói không nghĩ cũng phải ntn mà sang nhà vợ cũ đón con bị người ta vác dao rượt chạy, đuổi đánh. Bệnh khẩu nghiệp có gen con ạ, nhất là bà nội, cay nghiệt nhất làng, gái làng đó ko ai dám về làm dâu.....
Thế là đủ, quá đủ rồi ạ!

TorienT

Xe container
Em nói thêm về chữ "Lười". Với em đàn ông lười không phải vấn đề (đàn ông nhà em tuyền lười đến siêu lười) nhưng có một phẩm chất đàn ông cần có là khi nhà "có việc" thì đàn ông cần đứng ra giải quyết. Như nào là có việc thì mỗi gia đình cần tự xét. Vợ ốm con đau là việc, vênh văn hóa là việc, tài chính là việc... Giải quyết xong lại lười theo em là cũng không sao.

xedaprach

Xe điện
Những điều cần nói, nên nói thì em cũng nói hết rồi ạ. Cụ đang bị dẫn theo lối tư duy rập khuôn cứng nhắc như 1 số ít mn trong này. 20km là khứ hồi, liệu có hợp lý ko ạ?
Tiền có phải là nguyên do dẫn tới rạn nứt đâu Cụ? Cv cũng thế! Những thứ đó vẫn là phù du vì ngày hnay có thể ổn, ngày mai sẽ khác. Cụ rất tỉ mỉ, gạn lọc thông tin OK, nhưng ko tránh khỏi có lúc nhầm lẫn ạ! Em rất cảm ơn vì chia sẻ của Cụ!
Đọc thớt mợ từ hôm qua, thấy cccm cũng phân tích đủ mọi khía cạnh. Tuy nhiên nay rảnh em cũng muốn góp ý với mợ thêm góc nhìn của em.
Thứ nhất: Gia trưởng không phải không chấp nhận được nếu mạnh mẽ đứng ra quyết đoán việc gia đình với lo kinh tế cho cả nhà. Tuy nhiên dính combo đàn ông tính đàn bà cộng với ki bo thì đúng là hủy diệt. Nếu sống với những người ntn thì mình sẽ không bao giờ được thanh thản, luôn căng thẳng vì bị tra tấn về mặt tinh thần nên nếu có lựa chọn thì dứt ngay ra là lựa chọn hàng đầu.
Thứ 2: suy nghĩ vì con cái để cố gắng hàn gắn thì mợ nên đưa ra 3 yêu cầu bắt buộc để quay lại với nhau, thiếu 1 trong 3 đều nhất quyết không chấp nhận. Theo đánh giá của em thì mợ đang ở thế cửa trên đó, lựa chọn thoải mái do mình nhé.
3 yêu cầu bắt buộc tối thiểu: 1 là phải ra ở riêng (ít nhất 2 phòng ngủ rộng rãi khóa cửa chắc chắn nhé, để làm gì thì chắc mợ biết); 2 là mợ phải được quản lý tài chính, lương không đưa hết thì phải đưa một con số cố định, ít nhất là 1 nửa chi tiêu gia đình; cuối cùng là phải tham gia việc nhà, không phải chia 50-50 nhưng cũng phải tham gia, mợ nấu cơm thì ck rửa bát, mợ lau nhà thì ck đổ rác... đại loại vậy. Túm lại là mợ luôn tâm niệm là mợ cửa trên nhé, ck mợ già và khó tính, gia đình coi trọng hình thức thì con dâu làm cơ quan nhà nước học vấn cao là sự lựa chọn lý tưởng cho nhà họ rồi, chưa kể vài tuổi nữa già nhăn không có vk thì cờ hó nó theo ;))

Scarlett2024

Xe đạp
Các mợ ko thích điều này, ít mợ có suy nghĩ thoáng như mợ lắm...đã vào tầm ngắm 😍
Khi xác định đến với nhau thì ko cần phải diễn, nên nói thật hết ưu và nhược để cùng cân đối và đưa ra giải pháp, em nghĩ vậy. Nhưng có những người rất tài, thích người khác phải chấp nhật cái mặt chưa được của mình nhưng từ chối bao dung điểm yếu của đối tác. Vậy thì xin chào, ko hẹn gặp lại thôi! Em cũng đầy tính xấu, cũng chả phải hoàn mỹ mà yêu cầu chồng em ko tì vết nhưng có những nguyên tắc và lằn ranh thì tuyệt đối ko nên chạm vào vì ai cũng có giới hạn riêng.
Còn nói luôn, tuổi nào cũng vậy, giới nào cũng thế, ai cũng có nhu cầu giải tỏa cảm xúc, có những điều tâm sự với vợ/chồng lại ko thoải mái (phần sợ sau này có biến lại bóc phốt mang nhau ra chì chiết, phần sợ làm phiền, liên lụy, khổ cho đối phương...) nên phải có bạn để trút bầu tâm sự. Với đàn ông, nếu độc thân, cần rạch ròi giữa bạn tình và tri kỷ, muốn chặt chẽ thì làm thêm HD yêu đương như Cụ kể trên ý.
Nhân vô thập toàn, tìm được người chấp nhận và yêu cái méo mó của mình nó mới khó chứ tìm Conan bới móc thì quá dễ, đúng ko Cụ?

phuongan

Xe điện
Hi hi thế là mợ y mẹ đẻ em, dù sinh toàn gái, không nói ra lời nhưng mưa dầm thấm lâu mẹ em cứ túc tắc nói là sợ nhất hai từ “hy sinh” rồi mình phải khỏe mạnh, hạnh phúc thì mới lo được thân mình và cho gia đình, xã hội được. Mẹ đẻ em U80 sắp qua thành U90 rồi đấy ạ :)
Các cụ hơi bị tinh tường mợ nhỉ ❤❤❤
Mẹ đẻ em mới U70 thôi, em còn đỉnh cao ở trên bà ngoại em U90 sắp sang U100 - cụ mới là tấm gương chói lóa của bọn em, nông dân thuần 100% nóc nhà thật sự, dâu rể nể sợ 1 phép :D

Chúc mợ chủ thớt chân cứng đá mềm, vững tâm với lựa chọn của mình, chả mấy chốc F1 nhà mợ hết cấp 1, sang tới cấp 2 là giai đoạn lênh khênh chinh chiến nhất của đời học sinh, là hết cả thời gian mà buồn mợ ạ Scarlett2024

Mợ ấy có tý tuổi ranh, mới cai không cho con bú được mấy đâu mà mợ lỡ lòng nào lại bảo giống y mẹ em sắp U90 :))
Ranh là ranh thế nào, F1 nhà em sắp đủ tuổi lấy chồng rồi nhá! ;))

Reddinang

Xe điện
Giờ bỏ ck là mốt hay sao í, hơi tý bỏ ;))

Xechaybangcom

Xe điện
Mợ viết rất cụ tỉ nhưng ở khía cạnh đàn ông thì bản thân em thấy là khi vợ con đang bt về mặt kinh tế em vẫn phải chủ động và tự nguyện thanh toán chưa kể lúc vk hay con ốm đau thì lại càng chủ động và nên quan tâm hơn lúc bt, đằng này mợ ốm mà chồng mợ bảo vay tiền bên ngoại đi chữa bệnh thì em k biết ông ý là thể loại đàn ông gì??? Vk em sinh f1 cả 2 đứa nằm viện thì chỉ yc chồng phải luôn bên cạnh, k nhờ vả ai khác kể cả mẹ hay em gái. Hai vc luôn thống nhất ngay từ đầu các vđ liên quan đến việc gđ chỉ có 2vc sẽ tự giải quyết k có người thứ 3 nào đc xen vào cả, bất kể tùe gđ nhà nội hay ngoại. Đây là gđ riêng, có cs riêng và 2vc sẽ tự quyết hết kể cả nuôi dạy con cái, bà cũng k bế ẵm gì hết thích thì cứ chơi với cháu thôi, mọi việc sẽ có bố mẹ chúng lo. Em thấy cs nếu đúng như mợ mô tả k thêm mắm thêm muối vào câu chuyện này thì quả là địa ngục với một số mợ đc sống tự do hơn. Cho dù ở góc độ khác có thể có những mợ khác lại thấy là cv và thu nhập mợ thế là ổn, ck cũng k cờ bạc gái gú gì thì có gì mà phải kêu. Em chỉ chốt lại là mợ đang sống cho mợ hay sống cho ai??? Mợ cũng chỉ có 01 cuộc đời để sống thôi, hay hay dở sẽ là do mình hết em thật.:(
Lúc này là hai vợ chồng li thân rồi, chồng thì kiểu không có tao xem mày có trắng mắt không, em đoán vậy.

baba77

Xe tăng
Ngày em về nhà chồng được tầm tháng sau về quê chồng, ai cũng khen mẹ chồng em béo tốt hẳn ra:)) Chính bà còn bảo, thằng này xem tử vi ko cẩn thận có khi 3 vợ. Cái tính ngang ngạnh, nói không nghĩ cũng phải ntn mà sang nhà vợ cũ đón con bị người ta vác dao rượt chạy, đuổi đánh. Bệnh khẩu nghiệp có gen con ạ, nhất là bà nội, cay nghiệt nhất làng, gái làng đó ko ai dám về làm dâu.....
Thế là đủ, quá đủ rồi ạ!
Em note thêm với mợ chủ, mợ nói rằng lập cái thớt này để trải lòng thôi - em ủng hộ vậy mợ ko nên đôi co với ý kiến trái chiều làm gì. Mợ chơi of chắc cũng đã lâu nên chắc biết. Trên Of chắc không ít nhiều tp giống ck mợ ấy. Nhẹ nhàng cho đời thanh thản, buông bỏ đừng nghĩ nhiều về ck, quá khứ đã lùi xa nên nhìn tương lai mợ nhé.

Scarlett2024

Xe đạp
Đọc thớt mợ từ hôm qua, thấy cccm cũng phân tích đủ mọi khía cạnh. Tuy nhiên nay rảnh em cũng muốn góp ý với mợ thêm góc nhìn của em.
Thứ nhất: Gia trưởng không phải không chấp nhận được nếu mạnh mẽ đứng ra quyết đoán việc gia đình với lo kinh tế cho cả nhà. Tuy nhiên dính combo đàn ông tính đàn bà cộng với ki bo thì đúng là hủy diệt. Nếu sống với những người ntn thì mình sẽ không bao giờ được thanh thản, luôn căng thẳng vì bị tra tấn về mặt tinh thần nên nếu có lựa chọn thì dứt ngay ra là lựa chọn hàng đầu.
Thứ 2: suy nghĩ vì con cái để cố gắng hàn gắn thì mợ nên đưa ra 3 yêu cầu bắt buộc để quay lại với nhau, thiếu 1 trong 3 đều nhất quyết không chấp nhận. Theo đánh giá của em thì mợ đang ở thế cửa trên đó, lựa chọn thoải mái do mình nhé.
3 yêu cầu bắt buộc tối thiểu: 1 là phải ra ở riêng (ít nhất 2 phòng ngủ rộng rãi khóa cửa chắc chắn nhé, để làm gì thì chắc mợ biết); 2 là mợ phải được quản lý tài chính, lương không đưa hết thì phải đưa một con số cố định, ít nhất là 1 nửa chi tiêu gia đình; cuối cùng là phải tham gia việc nhà, không phải chia 50-50 nhưng cũng phải tham gia, mợ nấu cơm thì ck rửa bát, mợ lau nhà thì ck đổ rác... đại loại vậy. Túm lại là mợ luôn tâm niệm là mợ cửa trên nhé, ck mợ già và khó tính, gia đình coi trọng hình thức thì con dâu làm cơ quan nhà nước học vấn cao là sự lựa chọn lý tưởng cho nhà họ rồi, chưa kể vài tuổi nữa già nhăn không có vk thì cờ hó nó theo ;))
Em cảm ơn Cụ/Mợ rất nhiều vì phân tích rất đúng. Hôm nay ngày nghỉ rảnh rỗi, em sẽ đọc lại hết để rút kinh nghiệm của bản thân. Mỗi 1 câu từ mn phân tích đều rất hữu dụng với em để tránh những sai lầm trong tương lai (nếu có).

Ngay sau khi chồng em biết việc bố chồng nặng lời với em thì có qua đề nghị quay lại, dọn ra ở riêng thích mua/thuê chung cư hoặc mua nhà đất thì toàn quyền em quyết, mình em đứng tên sổ đó cũng ok. Thậm chí, xuống nước luôn thích mua khu Times city để bé học Vin cũng được nhưng có đưa ra 1 số đk, đại loại như, cv của anh bận thì em phải 100% chăm lo cho con rồi gd, anh giúp được bn thì tùy hỉ, kiểu thế:))). Thế này khác quái gì quay về y hệt lối sống hồi ở nước ngoài nhể:))). OK, em cảm ơn vì thiện chí nhưng yêu cầu của em đưa ra là ntn: Em ghi nhận thiện chí của anh, còn vd đứng tên nhà hay cái gì gì ko phải điều kiện với em vì cái đó ko duy trì hạnh phúc gia đình. Em tin lời anh còn giờ anh hãy thuyết phục mọi người bằng hành động đi? Anh tự thuê chung cư ra ở riêng, tự chăm sóc bản thân, tự nấu ăn đi. Ban đầu, cuối tuần đón đưa bé về chăm sóc bé đã. Sau 1 năm nếu anh vẫn duy trì được như vậy thì em sẵn sàng nghỉ việc (vì đi lại xa xôi, mệt mỏi, lương cũng bằng em bán hàng thêm) cống hiến, hi sinh vì bố con anh hết. Nhưng giờ chốt lại, chồng em vẫn sống cùng bố mẹ mà:)) Có vài lần con em từ nội về kể bảo bố dẫn con đi xem nhà định mua nhà để bố với bà dọn ra ở riêng vì ko hợp với ông, nhưng tới nay, 2 thế hệ vẫn sống cùng mà.

VẬy, rút ra, bản chất con người mãi ko đổi Cụ ạ! Em ko võ đoán khi nhận xét việc này. Con người ko hạ được cái tôi, không dám cải thiện sửa chữa bản thân vì quá yêu chính mình sẽ ko có suy nghĩ sống vì ai đâu.
Còn có Cụ nào bảo em ko tôn trọng chồng thì có lẽ định nghĩa về tôn trọng nó quá mơ hồ. Nếu ko tôn trọng ck khi anh ta có con riêng thì ko có chuyện em để cho anh ta tự xử mọi việc với vợ cũ, với con riêng, lại càng ko có chuyện ko bao giờ đụng vào dt hay Laptop gì cả. Trước mặt đồng nghiệp hay ra ngoài XH hoặc trước mặt anh rể, em rể, em chưa từng nói xấu hay xem thường chồng. Tất cả các đ/c ở nước ngoài khi nhận xét đều nói em là hậu phương vững chắc của chồng, việc đoàn kết nội bộ giữa các phu nhân đôi khi khá nhạy cảm nhưng em có thể làm được thì đủ biết em giữ gìn và coi trọng thể diện cho chồng ntn. Phụ nữ hay bị chi phối vì cảm xúc nhưng em biết cân đối nặng nhẹ, vì đại sự. Thậm chí, khi chồng em mời bố mẹ chồng qua chơi 1 tháng và em biết chắc bm đẻ em sẽ ko sang, biết đó là cái gai nhức nhối nhưng em vẫn làm tròn vai, đủ trách nhiệm. Cả chuyến đi nhà em đài thọ hết, ông bà sang chơi đúng dịp sinh nhật con em, mua tặng bé đôi giày gần 800k thì em cũng tặng lại bà nội đôi tương tự. Vậy nên, khi đánh giá cái gì cũng cần nhiều phía ạ!
Còn cs, ai cũng biết nghĩ cả thôi, mình biết mình là ai nên em ko thích căn ke, toan tính quá! Cửa dưới cửa trên quan trọng gì đâu vì mình về ở với họ, xấu chàng hổ ai nên hay gì bóc phốt nhau giữa chốn đông người. Có điều chuyện của em là bi hài kịch, vợ chồng em là duyên nợ, trả hết rồi thì thanh thản bước đi và ko hẹn gặp lại thôi ạ! Những cặp vk ck khác có lướt qua dừng lại cảm thấy hữu ích phần nào thì sửa chữa hôn nhau để cùng nhau bước tới già, vậy thôi ạ!

Nhimtiu

Xe container
Em nói thêm về chữ "Lười". Với em đàn ông lười không phải vấn đề (đàn ông nhà em tuyền lười đến siêu lười) nhưng có một phẩm chất đàn ông cần có là khi nhà "có việc" thì đàn ông cần đứng ra giải quyết. Như nào là có việc thì mỗi gia đình cần tự xét. Vợ ốm con đau là việc, vênh văn hóa là việc, tài chính là việc... Giải quyết xong lại lười theo em là cũng không sao.
Em cũng bố của lười đây cụ Tor ạ, nhưng cần nấu cơm em vẫn nấu, cần rửa bát em vẫn rửa đc nhưng hầu như là em không làm mấy vụ này. Cần lau nhà thi thoảng em vẫn giúp, đi chợ em vẫn đi đc. Đương nhiên những vụ ốm đau hay quan trọng này khác thì mình phải tham gia hoặc đc tham vấn là chắc rồi để ra qđ cụ ạ.

Scarlett2024

Xe đạp
Em note thêm với mợ chủ, mợ nói rằng lập cái thớt này để trải lòng thôi - em ủng hộ vậy mợ ko nên đôi co với ý kiến trái chiều làm gì. Mợ chơi of chắc cũng đã lâu nên chắc biết. Trên Of chắc không ít nhiều tp giống ck mợ ấy. Nhẹ nhàng cho đời thanh thản, buông bỏ đừng nghĩ nhiều về ck, quá khứ đã lùi xa nên nhìn tương lai mợ nhé.
Em hiểu chứ ạ, nhưng cái giọng khinh mệt, phân biệt HN phố với nhà quê nó nghe xóc óc lắm. Bởi vậy, em mới sân si chứ còn hôn nhân tan vỡ phải nhìn lại mình trước, tiên trách kỷ, hậu trách nhân, cái gì quá đều ko tốt.
Em cảm ơn Cụ nhiều ạ!

Scarlett2024

Xe đạp
Lúc này là hai vợ chồng li thân rồi, chồng thì kiểu không có tao xem mày có trắng mắt không, em đoán vậy.
Chính xác ạ! Thậm chí khi con sụt sịt đi khám, em chụp ảnh up bill gửi cho chồng thì chồng em chỉ like thôi:)). MÀ đây là giai đoạn ly thân, khi em bế con về ngoại nhé ạ!

khong_co_xe

Xe tăng
Hoàn cảnh mợ chủ thật đáng buồn. Con trẻ vẫn thiệt thòi nhiều nhất!

Xechaybangcom

Xe điện
Mợ chủ thớt tâm sự chuyện li hôn, nguyên nhân li hôn và có phần nhìn nhận cái sai của mình. Nhưng cách mợ nhìn nhận sai đúng kiểu vâng tôi ngu nên hậu quả thế.

Mợ thớt với người ngoài có thể quý mến vì lịch sự, vì rõ ràng. Nhưng em thật, mợ đừng giận, hôn nhân của mợ sẽ không nồng ấm dù lấy ai cũng vậy. Vì mối quan hệ hôn nhân sẽ rất khác với mối quan hệ bạn bè, mợ chưa có cái tinh tế/nhạy bén/thủ thuật của một người vợ :D (các mối quan hệ khác với gia đình chồng chỉ là râu ria thôi).

TorienT

Xe container
Em cũng bố của lười đây cụ Tor ạ, nhưng cần nấu cơm em vẫn nấu, cần rửa bát em vẫn rửa đc nhưng hầu như là em không làm mấy vụ này. Cần lau nhà thi thoảng em vẫn giúp, đi chợ em vẫn đi đc. Đương nhiên những vụ ốm đau hay quan trọng này khác thì mình phải tham gia hoặc đc tham vấn là chắc rồi để ra qđ cụ ạ.
Vâng. Em nghĩ đàn ông cần rộng rãi và có trách nhiệm với gia đình của mình còn những thứ khác xét sau. Còn khó tính, khó chiều, lười, phù phiếm trong bảng xếp hạng nào chắc e cũng top 5, thế mà vợ e vẫn chịu đc.

DurexXL

Xe lăn
Bầy Sư tử là 1 tổ chức rất đặc thù với vai trò như Cụ nói

1. Săn mồi hàng ngày là do ... Sư tử cái làm chính
2. Hưởng thụ mồi lại do Sư tử đực chủ trì
3. Khoản xxx thì khỏi bàn, 1 anh đực có 1 dàn hậu cung
4. Chăm sóc tư tử con lại là sư tử cái làm nốt
5. Nhìn qua Natgeo thì anh sư tử đực dường như chủ yếu là nằm đuổi ruồi, ăn ngủ se.x

Ti nhiên, để có cái đặc quyền ấy, thì KPI của sư tử đực cũng không phải là việc nhẹ lương cao

1. Phải đứng đầu, chủ lực chiến đấu với các kẻ thù để bảo vệ lãnh thổ: linh cẩu, các thú dữ ăn thịt, các sư tử khác bầy
2. Tham gia săn các con mồi khó
3. Nếu ốm yếu hoặc bị thương nặng khi làm nhiệm vụ 1,2 thì dàn sư tử cái sẽ .....cắn đuổi thẳng cổ sư tử đực ra khỏi nhà, chọn 1 sư tử đực trẻ khỏe 6 múi thay thế ngay và luôn

Trong các trận chiến tranh bầy cái của các sư tử đực, cơ bản là các mợ cái đứng lướt điện thoại hoặc trang điểm, gã nào thắng thì các mợ tụng giá hoàn kinh sư ngay :D

Em cá là 100% các lão OFEr không thích mô hình này đâu (thích cái hưởng thụ thì có)

cusao

Xe lăn
Chắc chắn có nhiều điều chưa kể hết hoặc không thể kể, hoặc không muốn kể

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ ấy đã nói đủ rồi mà. Đã nhắc vợ đã từng như thiếu nhỉ Liên xô nghĩa là cao ít cũng tầm 1,6m. Và quan trọng, ý của cụ ấy muốn nhấn mạnh trong trí nhớ cụ ấy thì vợ cụ ấy vẫn là người có vóc dáng như thế dù hiện nay là 70kg. Đó là kết quả của tình yêu. Trong mắt nhau luôn đẹp. Chứ ko phải kể tội nhau chán chê rồi nhẫn nhịn và nghĩ mình mới biết yêu, mới biết giữ hạnh phúc ... mợ ko còn trẻ, theo em cũng nên chậm lại, đọc kỹ, nghĩ sâu, gõ ít.. như thế sẽ tốt hơn. Theo em là vậy.
Wow! Tâm đắc với mợ!

TorienT

Xe container
Bầy Sư tử là 1 tổ chức rất đặc thù với vai trò như Cụ nói

1. Săn mồi hàng ngày là do ... Sư tử cái làm chính
2. Hưởng thụ mồi lại do Sư tử đực chủ trì
3. Khoản xxx thì khỏi bàn, 1 anh đực có 1 dàn hậu cung
4. Chăm sóc tư tử con lại là sư tử cái làm nốt
5. Nhìn qua Natgeo thì anh sư tử đực dường như chủ yếu là nằm đuổi ruồi, ăn ngủ se.x

Ti nhiên, để có cái đặc quyền ấy, thì KPI của sư tử đực cũng không phải là việc nhẹ lương cao

1. Phải đứng đầu, chủ lực chiến đấu với các kẻ thù để bảo vệ lãnh thổ: linh cẩu, các thú dữ ăn thịt, các sư tử khác bầy
2. Tham gia săn các con mồi khó
3. Nếu ốm yếu hoặc bị thương nặng khi làm nhiệm vụ 1,2 thì dàn sư tử cái sẽ .....cắn đuổi thẳng cổ sư tử đực ra khỏi nhà, chọn 1 sư tử đực trẻ khỏe 6 múi thay thế ngay và luôn

Trong các trận chiến tranh bầy cái của các sư tử đực, cơ bản là các mợ cái đứng lướt điện thoại hoặc trang điểm, gã nào thắng thì các mợ tụng giá hoàn kinh sư ngay :D

Em cá là 100% các lão OFEr không thích mô hình này đâu (thích cái hưởng thụ thì có)
:) Nghe giống giống