[Funland] Ngân hàng nào dịch vụ kém nhất?

bau67

Xe container
Agribank xưa có điểm ưu là mạng lưới các Chi nhánh phủ rộng ở vùng sâu, vùng xa nên những nhà kinh doanh vẫn dùng để khách đóng hàng chuyển tiền dễ. Giờ có Internet, Mobile banking nên quá ít người dùng của Agribank.

Bino

Xe điện
Số 1 là Agribank. Bọn này toàn tuyển lũ con ông cháu cha, đố mà áp KPI với bọn này.

ngotiteo

Xe điện
Thưa các cụ các mợ!
Em đi giao dịch ở quầy của khá nhiều ngân hàng khác nhau : VCB, TPBank, MBbank, Viettinbank, BIDV và ngân hàng NÔNG NGHIỆP.
Ngân hàng Nông nghiệp em ra quầy 2 lần thì cả hai lần đều gặp em đã SẤU lại có thái độ không ưa được. Toàn nói Trống Không
Các cụ, mợ có cảm nhận thế nào ạ.
em ghét ra vcb vì phải xếp hàng chờ lâu. Nông nghiệp thì tùy điểm..
lịch sự nhanh gọn thì mb, bidv, tpb :D

tieunhupha

Xe điện
Cái tên ngân hàng Nông Dân đã nói lên tất cả (em rất xin lỗi các bác nông dân vì bị nhảy mũi).:))

ruounephanoi

Xe buýt
Thưa các cụ các mợ!
Em đi giao dịch ở quầy của khá nhiều ngân hàng khác nhau : VCB, TPBank, MBbank, Viettinbank, BIDV và ngân hàng NÔNG NGHIỆP.
Ngân hàng Nông nghiệp em ra quầy 2 lần thì cả hai lần đều gặp em đã SẤU lại có thái độ không ưa được. Toàn nói Trống Không
Éo mẹ, bọn ngân hàng nông nghiệp dịch vụ kém nhất, đúng với tên gọi của nó, GDV thì vừa già vừa xấu, không được xinh đẹp như các ẻm ở bank khác, làm ăn thì chậm chạp vừa làm vừa nói chuyện, khách đến giao dịch thì kệ.

khanhtx8

Xe tăng
Thưa các cụ các mợ!
6 cái cụ nêu thì em xin đưa cảm nhận sau
  • VCB: cái gì cũng ngon trừ phí và đông khách, may bọn em ở chế độ VIP hờ ko phải xếp hàng bao giờ nên vẫn thấy tốt, cụ nào khách thường thì dài cổ chờ
  • TPBank: Phông nền tốt, nhưng em ko dùng chỉ ấn tượng nhân viên nghiệp vụ cực kém, có lẽ do mới tuyển 1 loạt, chỉ có kiểm soát còn biết tí tí chứ giao dịch cứ như gà như vịt
  • MBbank: Cân bằng nhất trong cả đám, cái gì cũng khá, chả có cái gì ngon nổi bật. Theo em biết thì thằng này phát triển bền vững
  • Vietinbank: Giao dịch nghiệp vụ dưới khá 1 tí to, vẫn giữ phong cách bao cấp nhà nước. Hệ thống dù dùng corebanking mới tinh nhưng vẫn lởm, đang trên đà phát triển
  • BIDV: Hệ thống lởm, nhân viên nghiệp vụ khá, tiền khan ( mấy cn và pgd khu hoàng mai ), đông kém mỗi VCB
  • Agribank: Hệ thống bố của lởm, ngày chết đôi phát, mỗi phát từ nửa tiếng đến vài giờ. Giao dịch viên phục vụ thái độ nhưng nếu làm nhiều quen mặt thì lại như làm với người nhà ( cái này hơn hẳn vietinbank ), mọi thủ tục đơn giản hơn nhiều khi đã nhẵn mặt. Mà cái đấy là ở PGD, còn nếu cụ ra chi nhánh thì nhân viên rất ok, nghiệp vụ miễn bàn, không khác VCB, mỗi tội đông :D
  • Tech: Ngon nhất hiện tại, cái gì cũng ngon, thế nên anh chủ tịt mới lên đc tịt phú =))
  • VPbank: Phông nền tốt phù hợp với mấy anh cho vay nặng lãi, nhân viên nghiệp vụ trung bình khá, làm việc chậm. Hệ thống coi là ok, thỉnh thoảng tậm tịt kéo theo cả thằng con là TIMO chết theo. Thằng này về bảo mật có lẽ là vô địch lởm nên các cụ để tiền to hoặc thẻ cc ở đây cần cẩn thận.
và xếp vô địch về lởm thì có anh BẢO VỊT BANH: Nhân viên nghiệp vụ kém ( từ già đến trẻ ), hệ thống bố của lởm, tiền ít pgd cũng ít, khách cũng ít. Được mỗi cái tên nghe an toàn và lãi suất cao. Thấy bẩu do bè cánh kinh quá nên mới nên nỗi này =))

levinh05

Xe container
Agri nhà cháu vào giao dịch đúng 2 lần rồi không bao giờ quay lại, các ngân hàng thương mại em thấy VCB, ACB, Tech đều ok.

khanhtx8

Xe tăng
Ngại nộp thuế ở Vietinbank và Agribank.
Ngại chuyển tiền khác hệ thống với VCB.
Dĩ nhiên cụ nào gửi tk tầm 5 tỏi kì hạn 5 năm
thì ngân hàng nào cũng chăm như em bé.

Còn làm ưng cái bụng thì Techcombank, ACB, Sacombank. ACB còn nạp tiền mặt vào cây atm được, đỡ phải vào quầy mất thời gian.
Tech có CDM rồi cụ nhé, nhưng chưa có nhiều. ACB phí chát nhưng chát nhất là đông á. Sacombank thì dân nhiều tiền ( tức là từ 5 tỷ trở lên ) mới chơi vì có nhiều lợi ích, lợi ích gì thì em chịu vì em chưa có từng ấy tiền =))

lai thue

Xe điện
Agribank thì em chưa giao dịch nhưng có thằng Vietin là tệ nhất trong cái đám tệ

ammara

Xe hơi
Tech với Timo của VPBank nhé, chuyển khoản ko mất đồng nào, app đẹp nữa, nhất là Timo

Xechaybangcom

Xe điện
Thưa các cụ các mợ!
AGRIBANK nhé!

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Éo mẹ, bọn ngân hàng nông nghiệp dịch vụ kém nhất, đúng với tên gọi của nó, GDV thì vừa già vừa xấu, không được xinh đẹp như các ẻm ở bank khác, làm ăn thì chậm chạp vừa làm vừa nói chuyện, khách đến giao dịch thì kệ.
cách đây khoảng 7 năm chỗ em hay giao dịch,ba đình nhé có 1 chị nv hơn 40t mỗi lần vào lệnh thì soi bàn phím mổ cò gõ từng chữ 1 em không dám cười.

Mycar222

Xe điện
kém :trc có Agri giờ thì cũng có cải tiến chất lượng hơn xưa
nhóm top trc đây: có VCB, ACB nhưng giờ cũng đỡ tốt rồi
hiện tại: TCB, VPB...

ruounephanoi

Xe buýt
cách đây khoảng 7 năm chỗ em hay giao dịch,ba đình nhé có 1 chị nv hơn 40t mỗi lần vào lệnh thì soi bàn phím mổ cò gõ từng chữ 1 em không dám cười.
Đấy là cách đây 7 năm mà thế, em mới ra Agri Hoàng Văn Thái đây, có chị mổ cò ko kém, lúc gd em ghi phí trong đến khi làm lệnh cho mẹ nó phí ngoài (đấy là em đã tích vào ô phí trong) sau đó bắt em nộp tiền phí, em bảo chị nhìn lại phiếu đi xem ghi phí nào, biết sai nhưng ko thèm xin lỗi 1 câu và từ đó em ko bao giờ quay lại với Agri.

horkbajir

Xe máy
dịch vụ kém nhất em nghĩ không ai cạnh tranh được ngoài Agri đâu ợ

Mycar222

Xe điện
Cụ nhầm đấy, các bước giao dịch trên cây ATM của BIDV tuy dài dòng, mất thời gian bấm bấm chọn chọn nhưng nó chuẩn chỉ, đảm bảo an toàn và khỏi sợ thắc mắc kêu ca. Ví dụ như bước thông báo lấy tay che bàn phím khi nhập mật khẩu, hoặc phí rút tiền cũng công khai hiển thị trên cây ATM
Chưa kể, BIDV còn "bị" mua phần mềm Internet Banking, sau đó nó tự xây dựng thêm phần mềm Smart Banking của riêng nó
Ngân hàng Nông nghiệp thì lởm thật, tết nhất hoặc lâu lâu nó hâm lên là khỏi giao dịch được qua chuyển tiền 247 luôn, luôn báo số tài khoản không đúng. Nhưng NHNN còn tồn tại được vì nhiệm vụ của nó là phủ sóng đến tất cả các huyện của VN
chuẩn ạ: BDIV dạo là cải tiến nâng cấp chất lượng hơn xưa nhiều
cá nhân e sử dụng thấy ok

lad@0914

Xe tải
Thằng nào càng đông khách thì DV càng kém, cụ chủ cứ thằng nào vắng thì vào nó quý hơn cả bác :))