[Funland] Ngân hàng nào dịch vụ kém nhất?

hali

Xe buýt
Website
btb.vn
các cụ Agri - VCB - VTB - BIDV cực chẳng đã em mới phải vào do nhập mẩu sai hoặc do việc gì đấy. ko thể nào gặp được các em ý phải mất cả buổi sáng. gặp khó hơn gặp anh Chung với Anh Hải

thanhtandl

Xe tải
VCB em chỉ ra ghi thông tin và số tiền là xong mà :)

TrangBonBon

Xe tăng
Thêm ngân hàng ngoại shinhan bank nữa. Từ ngày ANZ bán sang tay, dịch vụ giờ như ngân hàng nhà nước.

ammara

Xe hơi
bọn VCB em mở thẻ mà mail nó gửi mật khẩu IBanking nó vào mail spam, chắc gửi nhiều quá gmail nó cho vào spam... làm méo thấy mail, lúc mò vào thấy thì expired, phải chạy lên PGD xin cấp lại thì nó đông thôi rồi... mở thẻ 2 3 ngày mà nó còn chưa chịu update chữ kí lên hệ thống nữa, cũng chắc tại đông quá .. chờ đi chờ lại hết cả buổi, dcmn huhu

ammara

Xe hơi
VCB em chỉ ra ghi thông tin và số tiền là xong mà :)
nhưng khâu chờ tới số, 2 3 chục mạng, bên bọn ACB nó search stk xong nhập số tiền là nó in ra cho mình luôn... Giờ chỉ có VP Bank với ACB là có CDM nhiều rồi ...

tuantumtim

Xe hơi
Thưa các cụ các mợ!
Em đi giao dịch ở quầy của khá nhiều ngân hàng khác nhau : VCB, TPBank, MBbank, Viettinbank, BIDV và ngân hàng NÔNG NGHIỆP.
Ngân hàng Nông nghiệp em ra quầy 2 lần thì cả hai lần đều gặp em đã SẤU lại có thái độ không ưa được. Toàn nói Trống Không
Các cụ, mợ có cảm nhận thế nào ạ.
Em hóng xem có bank nào em làm k? may quá cụ liệt kê không có bank em làm. EM lại đi ra

LSMX5

Xe hơi
số tk của acb chắc là ngắn nhất vn, 7-8 số.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Công nhận Agri lởm thật, mấy hãng khác thì em không dùng mấy nên không rõ lắm.

notepad

Xe hơi
Em bức xúc quá nên phải đào mộ thớt này lên. Chả là em mới đổi CCCD 12 số có gắn chíp thay cho cái CMT cũ bị mờ số do lỡ vứt vào máy giặt. Trên CCCD mới có QR code ghi lại đầy đủ thông tin, trong đó có số CMT cũ. Sau khi nhận được CCCD mới em làm 1 vòng qua các ngân hàng, cty chứng khoán để thay đổi thông tin.
Tất cả mọi nơi em đến chả có vấn đề gì, trừ VCB. Tại PGD của VCB, sau khi khai báo y tế, lấy số, đợi tầm 15 phút mới có thông báo vào quầy trong khi phòng giao dịch có mỗi mình em chờ. Đến quầy em đưa CMT cũ, CCCD mới cho em giao dịch viên thì em ấy đòi phải xuất trình 1 giấy tờ nào đó có số chứng mình thư cũ thì mới cho thay đổi thông tin với lý do CMT cũ của em bị mờ số. Em trình bày là do CMT cũ bị mờ số nên đã đổi sang CCCD và trên CCCD đã có đầy đủ thông tin số cũ rồi mà em ấy nhất định không chịu. Em giao dịch viên nói rằng em biết thông tin như thế nhưng quy trình ngân hàng chưa cho phép. Mà việc cấp CCCD có QR code thì ít nhất cũng từ đầu năm 2021, tức là đã được 5 tháng mà ngân hàng vẫn không cập nhật. Chán quá em yêu cầu đóng tài khoản vì thực ra gần đây do cung cách dịch vụ kém nên em đã dùng ngân hàng khác rồi thì cũng không cho đóng mà phải đổi thông tin trước.
Tóm lại là cực kỳ củ chuối và quan liêu, chả hiểu hô hào 4.0 thế nào mà dịch vụ chán thế không biết. Chắc em sẽ dùng tk online chuyển nốt tiền sang ngân hàng khác rồi nghỉ chơi thôi, thực ra chỉ hơi tiếc cái số tài khoản đã đi theo mình gần 20 năm nay.

Mzc

Xe điện
Agribank và chắc mấy bank nhỏ.

TieuMinh

[Tịch thu bằng lái]
Website
UNICEF.ORG
Agribank và chắc mấy bank nhỏ.
Agribank giờ ứng dụng chuyển tiền và dịch vụ mượtt, lại miễn phí, cây ATM đông, chi nhánh và phòng giao dịch đông, chờ <10 phút là được giao dịch rồi. TCB và VCB mấy năm nay đông khiếp, xếp hàng chờ đến lượt mất cả buổi, hệ thống nhiều người dùng khó tránh khỏi tắc vào tầm 3-6pm.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ các mợ!
Em đi giao dịch ở quầy của khá nhiều ngân hàng khác nhau : VCB, TPBank, MBbank, Viettinbank, BIDV và ngân hàng NÔNG NGHIỆP.
Ngân hàng Nông nghiệp em ra quầy 2 lần thì cả hai lần đều gặp em đã SẤU lại có thái độ không ưa được. Toàn nói Trống Không
Các cụ, mợ có cảm nhận thế nào ạ.
chắc tại bác xấu giai khoai bé.

Êm ra, còn được khuyến mại quả xờ ty, dù hơi xấu, đúng thế.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em sử dụng dịch vụ tại quầy, ưng nhất là của SCB, dù tài khoản không có nhiều xèng, nhưng các bạn nhân viên rất nhã nhặn, lịch sự. Em cũng chưa gặp bank nào khiến em khó chịu, đánh giá thang điểm tại quầy em cũng vote 8đ cho hầu hết.

AKAN_N

Xe buýt
Ngân hàng Agribank và Viettinbank em thấy chán nhất

bacabong

Xe tải
Em vote một phiếu cho vietinbank.
em đến quầy Vietinbank đào tấn lúc 4h15 chiều, khách vắng chỉ có 1 khách đang giao dịch, nhưng nhân viên bận nói em ra ngồi chờ
em chờ và đến 4h45 thì báo em hết giờ giao dịch rồi nên mai đến nhé. Em cạch đến già luôn,
Không bảo em về luôn từ trc cho rồi.

gentviet

Xe buýt
Lâu lắm rồi nhà cháu hôm nay mới tự đi làm thủ tục thuế và đk lấy biển oto mới. Trong 3 chỗ phải đi là chi cục thuế hđ, viettinbank chi nhánh bà triệu đh, nơi cấp biển số xe csgt nguyễn khuyến, tg chờ đợi lâu nhất là nộp tiền tại viettinbank vs gần 1,5 tiếng chờ đợi, chỉ có 1 ô tiếp nhận hs, đếm tiền duy nhất, trong khi cả đống ng bên trong chỉ chờ duyệt. Thật kinh hoàng với dịch vụ Viêttinbank

Chỉnh sửa cuối:

Relax45

Xe hơi
Agribank thái độ kém nhất!