[Thảo luận] Ngã tư Láng Hạ - Huỳnh Thúc Kháng, rẽ phải mà không đi vào đường nhỏ là sai ???

xeruabo2

Xe điện
Vâng , chúc mừng các cụ chiến thắng trở về . E nhấp nhổm mong tin từ sáng hôm qua .Rõ ràng xxx biết thừa bắt thế là sai nhưng vẫn cứ bắt . Cụ nào non gan là nộp tô thôi L-). À , thế xxx không đòi kiểm tra giấy tờ của cụ Phan ợ ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vâng , chúc mừng các cụ chiến thắng trở về . E nhấp nhổm mong tin từ sáng hôm qua .Rõ ràng xxx biết thừa bắt thế là sai nhưng vẫn cứ bắt . Cụ nào non gan là nộp tô thôi L-). À , thế xxx không đòi kiểm tra giấy tờ của cụ Phan ợ ?
Dạ không!

Trước khi đi qua đó em đã dừng xe lấy sẵn giấy tờ ra kiểm tra lại đầy đủ rồi mới buông câu!
Không hiểu sao sau khi bảo xxx xanh để em đỗ gọn vào thì xxx vàng đến với thái độ vui cực! Cười tươi, không chào em mà nói chuyện luôn như các cụ đã nghe!

Cũng có thể xe em có hai cái logo OF cả trước lẫn sau nên xxx thấy và biết là không ăn nổi nên đành đến nói chuyện với em fun fun như thế và choáng quá quên cả hỏi giấy tờ!

windys

Xe tăng
Cụ không thấy hữu ích thì cụ cứ ngồi nhìn nhé! Để anh em khác người ta tự tin hơn khi biết không việc gì phải sợ xxx nếu mình đúng! Em không tin là lúc mới biết lái xe cụ nhìn thấy xxx mà không giật mình thon thót!:P Em cũng thế thôi!
Cụ havu đã bảo em là thôi đừng test làm gì mất thời gian! Mà quả thực là đọc comment của cụ xong em cũng thấy mình rỗi hơi thật, lòng tốt chưa chắc lúc nào cũng được chào đón!:(
Cụ băn khoăn làm chi hả cụ ?
Hồi mới lái e cũng ngu ngơ lắm, vào trong an toan giao thong đọc và tìm hiểu, cũng biết được rất nhiều thứ. Biết được các dân chơi xxx chơi trò gì với thường dân. Nên em cho là việc làm của cụ rất là tích cực.

crod

Xe tăng
các cụ cứ kêu xxx bựa, nhưng qua vụ này e thấy ko trang bị kiến thức cơ bản thì để xxx nó bắt nạt thì ko trách xxx được. Suy cho cùng xxx đa phần bắt nạt các bác kém hiểu biết hoặc đi ẩu.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chiều nay em vừa bị xxx vịn ở chỗ ngã tư này vì rẽ phải mà ko đi vào đường trong. Em cả tin nên không quay lại nhìn cái biển xanh xanh trước TCT Thép. Em mà đọc thớt này của các cụ trước thì đã không mất 200k tiền ngu :((
Lần tới cụ không bị oan uổng thế nữa là được rồi!
Ai cũng bỡ ngỡ lúc mới lái xe mà cụ!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Dạ không!

Trước khi đi qua đó em đã dừng xe lấy sẵn giấy tờ ra kiểm tra lại đầy đủ rồi mới buông câu!
Không hiểu sao sau khi bảo xxx xanh để em đỗ gọn vào thì xxx vàng đến với thái độ vui cực! Cười tươi, không chào em mà nói chuyện luôn như các cụ đã nghe!

Cũng có thể xe em có hai cái logo OF cả trước lẫn sau nên xxx thấy và biết là không ăn nổi nên đành đến nói chuyện với em fun fun như thế và choáng quá quên cả hỏi giấy tờ!
Sáng nay em cũng tự làm mồi câu đi qua ngã tư đó như cụ mà chẳng thấy bác Lã Vọng Vàng nào cả! :(

Đức NA

Xe tải
Chào các cụ, hôm nay, 21/07 lúc 13h00 em có dịp đi qua ngã tư Láng Hạ - Huỳnh Thúc Kháng chiều từ cầu Hòa Mục đến rạp chiếu phim Quốc gia , đến ngã tư đó em định rẽ phải theo ngách nhỏ để đi nhưng nhìn thấy mấy ông chen chúc nhau, nhíc tí một trong cái ngách đó mà phía trước ngã 4 thì thông thoáng chẳng có xe nào đi cả. Hơn nữa em cũng nhớ mang máng, có cụ nào đó trên OF phản ánh xxx bắt rẽ chỗ này là sai, mà em cũng chẳng thấy có biển cấm nào cấm rẽ phải cả. Thế là em cứ phi lên ngã 4 đó rồi rẽ phải, vừa rẽ được một đoạn thì một cảm tử quân áo vàng lao ra, dúi cạp nong bắt em đỗ sát đường.

Nếu cụ rẽ như cháu bôi đỏ chắc là rẽ sang Thái Hà chứ nhỉ? cháu chưa hiểu

cowboyhn

Xe buýt
cụ đúng, xxx sai

Nấm mỡ

Xe điện
các cụ cứ kêu xxx bựa, nhưng qua vụ này e thấy ko trang bị kiến thức cơ bản thì để xxx nó bắt nạt thì ko trách xxx được. Suy cho cùng xxx đa phần bắt nạt các bác kém hiểu biết hoặc đi ẩu.
xxx hiểu luật mờ cố ý bắt láo để làm xiền thì là bựa chứ còn giề nữa cụ.

Nhà cháu thì thiên về ý nghĩ xxx thiếu hiểu biết về luật do ng.u hoặc d.ốt hơn: nếu do không đươc dạy dỗ thì là d.ốt, nếu được dạy mà vưỡn đek hiểu thì là ng.u :D

xeruabo2

Xe điện
Sáng nay em cũng tự làm mồi câu đi qua ngã tư đó như cụ mà chẳng thấy bác Lã Vọng Vàng nào cả! :(
Thế nếu gặp Lã Vọng thì cụ nắm bao nhiêu phần trăm cơ hội thắng đây ? Xe cụ đã có lo go of chưa - biển HN hay ngoại tỉnh ? E vừa tâm sự với mấy bác tài xe tải 1.4T : xe đủ giấy tờ chính chủ và còn mới nhưng áo vàng mà vợt đều tự giác nộp từ 100K - 200K vì quan điểm thía nầy : Họ là người nắm luật pháp , là vua đường nên đã bắt là kiểu gì cũng đúng => nộp tiền cho dù ko cần biết mình có lỗi hay không ??? E nghĩ vẫn còn những bác tài này ra đường thì xxx còn kiếm đủ . Cho dù cụ Phan có làm đến 10 cái phóng sự cũng ko thay đổi đc gì vì có bao giờ họ vào mạng đọc đâu mà biết ? Ofers chỉ là thiểu số quá nhỏ nhoi trong giới lái xe !

Santa2008

Xe tải
Không ai rỗi hơi đi bẫy xxx cả cụ ạ, chỉ có GTCC và xxx bẫy người tham gia giao thông thôi, họ đưa người dân vào ma trận biển báo giao thông để rồi chỉ biết phạt và phạtx-(. Đây cũng không phải trò chơi như cụ nghĩ đâu, cụ nghĩ như vậy thì thật đáng buồn. xxx thì luôn lợi dụng sự mập mờ của luật pháp và sự thiếu hiểu biết luật pháp của dân để đè ra phạt. Cái biển nó rành rành ra đấy, làn đường có mũi tên cho đi thẳng và rẽ phải hẳn hoi lại không có biển cấm rẽ phải nữa mà cứ đè dân ra phạt. Người không biết thì không nói làm gì, người biết mà cứ ngậm miệng ngồi nhìn như một trò chơi thì thật là chán. (giống như ra đường bây giờ nhìn thấy trộm cướp hầu hết đều quay mạt đi ấy).:(

Em cũng chẳng hy vọng việc làm của mình sẽ thay đổi được cái gì nhất là khi cái đó đã đạt tới mức phổ biến trong toàn XH, mục đích cũng chỉ là chứng minh từ lý thuyết đến thực tiễn rằng mình không sai trong trường hợp đó thôi.

Vài lời dãi bày, có gì chưa phải cụ bỏ quá.
Ủng hộ các cụ, tuy lợi ích chưa thật "to tát" nhưng cũng giúp các OF vững tin hơn khi phải đấu khẩu với các trò bắt bẩn

Ngoc Phan XLS

Xe container
xxx hiểu luật mờ cố ý bắt láo để làm xiền thì là bựa chứ còn giề nữa cụ.

Nhà cháu thì thiên về ý nghĩ xxx thiếu hiểu biết về luật do ng.u hoặc d.ốt hơn: nếu do không đươc dạy dỗ thì là d.ốt, nếu được dạy mà vưỡn đek hiểu thì là ng.u :D
Thực ra thì em thấy chủ yếu là bựa! Đêm qua cụ thấy đấy, khi thấy em tỏ ra biết và không sợ sệt thì thậm chí xxx còn không nhớ ra phải kiểm tra giấy tờ nữa cơ!

Nấm mỡ

Xe điện
Chắc tại hồi nhỏ đọc nhiều truyện có nhắc câu "nhơn chi sơ tánh bổn thiện" (chả hiểu có phải lấy từ Tam tự kinh không), bị nhiễm nặng nên nhà cháu không muốn tin có người bựa từ phần chất :D

Cảnh sát G.T

Xe điện
He he . . .

Cụ rảnh ghé em chơi!
Lúc ấy em đi cùng gấu và F1 nên tạt té không tiện bác ợ! Hẹn bác dịp khác nhé!

Thế nếu gặp Lã Vọng thì cụ nắm bao nhiêu phần trăm cơ hội thắng đây ? Xe cụ đã có lo go of chưa - biển HN hay ngoại tỉnh ? E vừa tâm sự với mấy bác tài xe tải 1.4T : xe đủ giấy tờ chính chủ và còn mới nhưng áo vàng mà vợt đều tự giác nộp từ 100K - 200K vì quan điểm thía nầy : Họ là người nắm luật pháp , là vua đường nên đã bắt là kiểu gì cũng đúng => nộp tiền cho dù ko cần biết mình có lỗi hay không ??? E nghĩ vẫn còn những bác tài này ra đường thì xxx còn kiếm đủ . Cho dù cụ Phan có làm đến 10 cái phóng sự cũng ko thay đổi đc gì vì có bao giờ họ vào mạng đọc đâu mà biết ? Ofers chỉ là thiểu số quá nhỏ nhoi trong giới lái xe !
Xe em có nogo OF nhưng mới bị bọn rửa xe phọt bựt mất rồi! :))
Em cũng đã chuẩn bị rất chu đáo dụng cụ hỗ trợ: xe chính tên em, giấy tờ không thiếu loại nào, đã rửa sạch sẽ, đèn còi, xi nhan đầy đủ, không thay đổi kết cấu, tổng thành xe...., đến F1 em cũng bắt thắt dây an toàn mặc dù dây vắt ngang cổ (vì nó nhỏ quá) :)) ....Nói chung không có gì bắt bẻ được em cả ngoại trừ việc bắt cái tội không mặc quần dài khi lái xe :))
Em nghĩ bài này không cần xxx đọc, thực ra thằng xxx ngớ ngẩn nhất chắc cũng biết bản chất của nhưng tấm biển hiệu lệnh đó nhưng lờ đi, bắt bừa, mềm nắn, rắn buông thôi! Cho nên xxx đọc hay không, không cần thiết! Quan trọng là mình có thêm kinh nghiệm để đối phó với "chúng"!

hieuhic

Xe điện
Rất cám ơn cụ Ngọc Phan và cụ Tribute đã nhiệt tình test ngã tư này. Rất tiếc hôm thứ 7 em phải về quê sớm nên không tham gia cùng các cụ được. Lần sau đi qua đây em cũng vẫn thử đi như thế xem có chú nào bắt em nữa không, lần này mà bắt em là em xin được lập biên bản luôn để đi kiện cho vui.
Hôm em bị túm vào cùng với một mợ nữa đi trước em, mợ đó sợ quá mà ăn nói lắp bắp xin xỏ không được nên kẹp Bác vào sổ đăng kiểm và lúc sau được đi ngay. Em vờ như không biết, quay ra hỏi xxx, " sao chị ấy cũng bị bắt như tôi mà các anh cho chị ấy đi ? ", xxx bảo " Nó có người quen gọi điện ", em đập luôn " Nó là cháu Bác Hồ chứ gì ?" . Lúc sau một cô bé trông xinh xinh đi 2B, cũng bị bắt rẽ phải như vậy, em nghe lỏm thấy chú xxx trẻ gạ cô bé " hoặc là anh lập biên bản em hoặc là em mời anh đi uống càfe ", cô bé mặt cứ đờ ra vì sợ.
Qua đây thì mớii thấy, xxx lợi dụng sự thiếu hiểu biết cùng với biển báo mù mờ để làm tiền những người tham gia giao thông. Vậy nếu trong chúng ta ai cũng khoanh tay đứng nhìn thì một ngày nào đó chính bản thân chúng ta khi gặp hoạn nạn cũng sẽ chẳng có ai giúp đỡ, vì mọi người đều khoanh tay đứng nhìn. Có thể một số cụ cho rằng việc câu xxx của 2 cụ Ngọc Phan và Tribute là dỗi hơi, xong nếu xxx không tham ăn và ăn bẩn thì câu sao được. Nếu như ai cũng có tinh thần như 2 cụ thì hy vọng sẽ dần dần sẽ làm cho đội ngũ xxx không dám ăn bẩn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Tintit

Xe tải
Cụ thấy sao khi xxx lợi dụng những người yếu bóng vía và không nắm rõ Luật để làm tiền ạ?
Còn việc em làm em đã nói rõ rồi! Chỉ là thêm kinh nghiệm cho anh em để tránh khi đen đủi gặp phải thôi chứ em chả làm được nguyên thủ QG để mà thay đổi cả một ý thức hệ!
Cụ không thấy hữu ích thì cụ cứ ngồi nhìn nhé! Để anh em khác người ta tự tin hơn khi biết không việc gì phải sợ xxx nếu mình đúng! Em không tin là lúc mới biết lái xe cụ nhìn thấy xxx mà không giật mình thon thót!:P Em cũng thế thôi!
Cụ havu đã bảo em là thôi đừng test làm gì mất thời gian! Mà quả thực là đọc comment của cụ xong em cũng thấy mình rỗi hơi thật, lòng tốt chưa chắc lúc nào cũng được chào đón!:(
Nhà cháu cũng chân thành cảm ơn cụ Ngọc Phan đã vô cùng nhiệt tình làm chuột bạch, làm cho bà con được "sáng mắt, sáng lòng" :)) Đúng là mọi khi cháu cũng chỉ đi theo thói quen thôi, nhỡ bị bắt thì chắc cũng non gan mà nộp thật.
Cháu cứ tưởng cãi cọ với xxx phải dài dòng cơ, hóa ra xxx thấy bác cứng cỏi là cười hì hì nhả mồi ngay nhể :D

Kính cụ một ly, ah quên, ở trên OF cứ làm hẳn 10 ly cho "máu" cụ nhể! :)) :)) :))

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Góp Gió thành Bão!
Chả có cuộc cách mạng nào ục một phát xong luôn được cụ ợ!
Ít nhất thì vài ba cụ, vài ba chục cụ hay vài ba trăm cụ đọc được bài của em sẽ không bị bắt nạt nữa! Điều đó tốt cho tất cả! Và xxx cũng sẽ phải hiểu dần ra lẽ phải!
Ý tưởng Hiệp hội của cụ em biết rõ không thể thành hiện thực hoặc có lập ra rồi cũng chỉ là hình thức ở hoàn cảnh hiện nay! Chưa biết chừng còn bị quy tội bè phái này nọ nữa!!!
Lâu lâu không vào OF, thấy cụ NP với cụ Bụt vưỡn phong độ quá.
Nhiệt liệt ủng hộ các cụ... >:D<

Em cũng hay đi qua cái ngã 4 này, lúc đông thì rúc vào cái ngách đấy, lúc vắng thì đường ta ta đi, chửa thấy cảm tử quân xồ vào bao giờ cả (cũng may, em thì yếu bóng vía, lại hay nhầm chân phanh với chân ga... >:/)

hieuhic

Xe điện
Lâu lâu không vào OF, thấy cụ NP với cụ Bụt vưỡn phong độ quá.
Nhiệt liệt ủng hộ các cụ... >:D<

Em cũng hay đi qua cái ngã 4 này, lúc đông thì rúc vào cái ngách đấy, lúc vắng thì đường ta ta đi, chửa thấy cảm tử quân xồ vào bao giờ cả (cũng may, em thì yếu bóng vía, lại hay nhầm chân phanh với chân ga... >:/)
Thế thì có ngày cụ được nổi tiếng và có chú xxx đăng thăng lon :))

minck

Xe container
Các cụ không để ý ở gần đó có biển chỉ dẫn 411 Mong các cụ đọc lại tác dụng của biển 411 đi