[Thảo luận] Ngã tư Láng Hạ - Huỳnh Thúc Kháng, rẽ phải mà không đi vào đường nhỏ là sai ???

pupil

Xe điện
Các cụ không để ý ở gần đó có biển chỉ dẫn 411 Mong các cụ đọc lại tác dụng của biển 411 đi
"Số hiệu biển báo: 411
Tên biển báo: Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường
Chi tiết:
Để chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường. Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn."

- Thế sau khi đi thẳng qua cái ngách này (hết hiệu lực cái 411), ngoài cái biển cấm rẽ trái sang Huỳnh Thúc Kháng kia thì em có bị cấm đi đâu nữa không ạ? Xin cụ chỉ giáo.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
"Số hiệu biển báo: 411
Tên biển báo: Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường
Chi tiết:
Để chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường. Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn."

- Thế sau khi đi thẳng qua cái ngách này (hết hiệu lực cái 411), ngoài cái biển cấm rẽ trái sang Huỳnh Thúc Kháng kia thì em có bị cấm đi đâu nữa không ạ? Xin cụ chỉ giáo.
Cụ ấy xem mẫu biển trong sách nhưng lại không chịu xem ảnh biển thực tế hiện trường, biển mẫu trong sách làn giữa chỉ được đi thẳng, còn biển thực tế làn giữa vừa được đi thẳng vừa được rẽ phải.

Kể cả cứ coi cái ngách đó là 1 làn đường, chưa vô hiệu cái biển 411 kia thì cái mũi tên làn giữa của biển vừa chỉ dẫn đi thẳng, vừa chỉ dẫn rẽ phải nên việc rẽ phải từ làn giữa là hoàn toàn đúng luật.

Muốn bắt buộc xe đi vào cái ngách đó thì phải đặt biển 301d "hướng đi phải theo".

pupil

Xe điện
Cụ ấy xem mẫu biển trong sách nhưng lại không chịu xem ảnh biển thực tế hiện trường, biển mẫu trong sách làn giữa chỉ được đi thẳng, còn biển thực tế làn giữa vừa được đi thẳng vừa được rẽ phải.

Kể cả cứ coi cái ngách đó là 1 làn đường, chưa vô hiệu cái biển 411 kia thì cái mũi tên làn giữa của biển vừa chỉ dẫn đi thẳng, vừa chỉ dẫn rẽ phải nên việc rẽ phải từ làn giữa là hoàn toàn đúng luật.

Muốn bắt buộc xe đi vào cái ngách đó thì phải đặt biển 301d "hướng đi phải theo".
Thì cái 411 kia nó cũng bao trùm cả cái 301d mà cụ 3, nhưng em vẫn muốn hỏi cụ MinKhơ câu hỏi trên kia cơ !

lamhv

Xe tăng
Thưa các Cụ là gốc đường của nó là đi qua đèn, nhưng vì đông quá mới xén vỉa hè lấy của người đi bộ dành cho các xe tạm gọi: là "nhỏ" đi được nên tất cả nó chỉ là tạm bợ nên người ta cũng không dám cắm cái biển rõ ràng, vì:
> Nếu rõ thì người đi bộ kiện, đường bộ phải có tiêu chuẩn.
> Không rõ thì gọi là giả pháp giao thông tạm thời, sống chung với lũ
Voka các Cụ, cho anh em mở mang. Bản thân em thường xuyên vòng qua đèn góc FPT do bọn nó làm nhà nát mất 2 cái hố ga, xe em thì bé qua đấy vừa xóc vừa xót lốp (tất nhiên là em đón đèn xanh để không bị tốn xăng đợi) mỗi tội là đừng quên xi nhan không chết luôn đấy.

pitbeo

Xe hơi
em vừa xem được clip của cụ Ngoc Phan, cám ơn cụ đã câu và thắng lợi trở về.

cụ lúc nào lại câu xxx vàng đi cụ, chứ mấy chú xxx xanh này trình ko cao bằng xxx vàng cụ ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
em vừa xem được clip của cụ Ngoc Phan, cám ơn cụ đã câu và thắng lợi trở về.

cụ lúc nào lại câu xxx vàng đi cụ, chứ mấy chú xxx xanh này trình ko cao bằng xxx vàng cụ ạ.
Đoạn ghi âm là em nói chuyện với vàng đấy ợ! Xanh chỉ băt hộ vàng rồi chuồn mất!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Có phải đoạn này không các bác?? Hôm đó em thử làm mồi nhử nhưng không thấy chú Lã Vọng nào!!
Nhìn gương chiếu hậu thấy mỗi em rẽ phải ở chỗ đó, các xe khác đều rẽ ở đoạn đường chữ chi ở dưới!! Tại sao mọi người đều có hành động như vậy để cho mấy chú xxx nghĩ là các chú ấy đúng nhể!!:-?? :-??

[youtube]oicd-nWiNB4[/youtube]

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có phải đoạn này không các bác?? Hôm đó em thử làm mồi nhử nhưng không thấy chú Lã Vọng nào!!
Nhìn gương chiếu hậu thấy mỗi em rẽ phải ở chỗ đó, các xe khác đều rẽ ở đoạn đường chữ chi ở dưới!! Tại sao mọi người đều có hành động như vậy để cho mấy chú xxx nghĩ là các chú ấy đúng nhể!!:-?? :-??
Chính xác em câu được cá ở đây!

Cụ tribute cứ khen em sát cá mãi!
Mà kể cũng lạ, em đi hiền lành, từ tốn, đứng Luật lại rất hay dính bắt oan!?~X(

Tintit

Xe tải

Em cũng thấy xxx bắt là có chọn lọc mà, có phải ai cũng bắt đâu. Em dự là xe cụ và/ hoặc biển số của cụ không có gì đặc biệt, nên xxx nghĩ là bắt nạt được nên cụ sát cá là phải thôi.
Em có thằng bạn, xe nó để biển C lên taplo thì dù có lỡ vượt đèn đỏ cũng chẳng xxx nào dám gọi cụ ah.

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu nghĩ rẽ phải ở đúng ngã tư sau khi chờ đèn đỏ chỉ là không sai chứ chưa hẳn đã là hành động đúng. Ngã rẽ nhỏ dưới được thiết kế ra - dù chỉ là mang dáng vẻ tạm bợ - cũng nhằm giảm áp lực cho ngã tư, và các xe 2B, 4B vừa tầm theo chỉ dẫn nếu rẽ ở đấy cũng là góp phần giảm áp lực khi lưu lượng xe qua ngã tư quá lớn.

Các cụ chứng minh rẽ phải ở đấy là không vi phạm Luật GTĐB là được rồi, chẳng cần cố tình đi theo cách ấy mỗi lần qua đây làm gì, nhất là vào giờ cao điểm.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nhà cháu nghĩ rẽ phải ở đúng ngã tư sau khi chờ đèn đỏ chỉ là không sai chứ chưa hẳn đã là hành động đúng. Ngã rẽ nhỏ dưới được thiết kế ra - dù chỉ là mang dáng vẻ tạm bợ - cũng nhằm giảm áp lực cho ngã tư, và các xe 2B, 4B vừa tầm theo chỉ dẫn nếu rẽ ở đấy cũng là góp phần giảm áp lực khi lưu lượng xe qua ngã tư quá lớn.

Các cụ chứng minh rẽ phải ở đấy là không vi phạm Luật GTĐB là được rồi, chẳng cần cố tình đi theo cách ấy mỗi lần qua đây làm gì, nhất là vào giờ cao điểm

Em cũng thấy xxx bắt là có chọn lọc mà, có phải ai cũng bắt đâu. Em dự là xe cụ và/ hoặc biển số của cụ không có gì đặc biệt, nên xxx nghĩ là bắt nạt được nên cụ sát cá là phải thôi.
Em có thằng bạn, xe nó để biển C lên taplo thì dù có lỡ vượt đèn đỏ cũng chẳng xxx nào dám gọi cụ ah.
Chữ A, B, C, D em rất nhiều nhưng toàn xin hộ mấy ông cơ quan, không bao giờ em dán mấy thứ đó lên kính lái, trông kệch cỡm lắm ợ!

Em dự mấy chú xxx cũng nhìn "nhìn mặt, đặt tên" thôi, nhìn xe mới, biển mới nghĩ là mấy ông lái mới nên bắt bừa, mềm nắn, rắn buông!

Ở cái ngã tư, duy nhất có 1 cái biển cấm rẽ trái, như vậy đi thẳng và rẽ phải là hoàn toàn được phép. Tất nhiên vào giờ cao điểm em cũng chẳng rúc vào đó làm gì, cứ chọn đường thoáng, không cấm mà đi!

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container

Các cụ chứng minh rẽ phải ở đấy là không vi phạm Luật GTĐB là được rồi, chẳng cần cố tình đi theo cách ấy mỗi lần qua đây làm gì, nhất là vào giờ cao điểm.
Việc người ta mở đường và cắm biển như thế có ý nghĩa cho người tham gia giao thông rộng đường lựa chọn hơn, giải phóng áp lực giao thông giờ cao điểm. Nhưng ghét cái là xxx lợi dụng sự thiếu hiểu biết của dân để đè ra phạt bậy nên không những cần chứng minh đi như thế không sai mà phải làm sao cho xxx ở đó bỏ trò bắt bậy lỗi đó đi mới thỏa đáng.

Hôm 21.6 tâm 10h30 em cũng bị xxx chặn ở đây vi lỗi nhwfư của bác.Em cãi là trước em xe bus cũng rẻ,mà ko có biển báo la ưu tiên xe bus rẽ cũng như đường ko có vạch....thậm chí ở đường nhỏ rẽ co cái xe cải tiến chỏ vữa lat vỉa hè nằm chình ình ra sao các xxx ko kéo gọn vào cho em đi????
thế rồi em lên xe đi thẩng các xxx cũng ko thấy làm gì?

pupil

Xe điện
Ai muốn dây với "C" hở cụ - cái này mà để ... hiện vật lên taplo thay cái biển kia thì còn hiệu quả nữa ! xxx thính lắm cụ nhá ! :D

Chỉnh sửa cuối:

enkhr

Xe đạp
Cụ có phương án gọi điện cho người thân mới cãi được. Em thì dân ngu cu đen, giơ cạp nong ra là em sợ són ra quần rồi. hix!

new bee

Xe tải
Úi giời, giờ em mới vào đọc thớt này. Hôm qua rẽ trái từ Láng Hạ vào Huỳnh Thúc Kháng để đi Nguyễn Chí Thanh, thế là bị thịt mất 500. Các cụ chả bảo em sớm :|. Mà sao cái biển cấm rẽ trái nó nằm ở đâu mà khó nhìn thế không biết

Tribute

Xe container
Úi giời, giờ em mới vào đọc thớt này. Hôm qua rẽ trái từ Láng Hạ vào Huỳnh Thúc Kháng để đi Nguyễn Chí Thanh, thế là bị thịt mất 500. Các cụ chả bảo em sớm :|. Mà sao cái biển cấm rẽ trái nó nằm ở đâu mà khó nhìn thế không biết
Rẽ trái thì đứt phừn phựt rồi, cấm cãi vào đâu được nữa. Cái biển cấm ô tô rẽ trái nó nằm khuất sau cái biển báo hướng ưu tiên ấy, nhìn xa thì nó bị khuất, đến gần để ý thì mới thấy.

Nấm mỡ

Xe điện
Việc người ta mở đường và cắm biển như thế có ý nghĩa cho người tham gia giao thông rộng đường lựa chọn hơn, giải phóng áp lực giao thông giờ cao điểm. Nhưng ghét cái là xxx lợi dụng sự thiếu hiểu biết của dân để đè ra phạt bậy nên không những cần chứng minh đi như thế không sai mà phải làm sao cho xxx ở đó bỏ trò bắt bậy lỗi đó đi mới thỏa đáng.
Nhà cháu cũng ghét dưng dự là để bỏ hẳn không khả thi lắm ạ :D
Nếu nhà cháu là xxx, cứ vợt bừa đi rồi cộng với một số lỗi kèm thì chắc 10 xe cũng choén được 50% - tội gì mờ bỏ :P

Tribute

Xe container
Nhà cháu cũng ghét dưng dự là để bỏ hẳn không khả thi lắm ạ :D
Nếu nhà cháu là xxx, cứ vợt bừa đi rồi cộng với một số lỗi kèm thì chắc 10 xe cũng choén được 50% - tội gì mờ bỏ :P
Thế giả sử có 1 phóng sự với video và bản mặt các xxx bắt bậy đó lên truyền hình và 1 vài báo giấy + báo điện tử nữa thì liệu có còn tái diễn cái tư duy vợt bừa để 50% cá kiếm ở đó nữa không cụ?:D (ở đó thôi, chứ chỗ khác thì vưỡn có thể tiếp diễn)