[Thảo luận] Ngã tư Hoàng Diệu - Phan Đình Phùng, em chưa nghĩ ra là mình đã thắng hay thua???

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
lol. em thấy cụ cãi lý chí-phèo quá đấy.
đường đấy đúng là thấp xuống, nhưng nó là đường để đi ra/vào cái cửa cơ quan quốc phòng, mặt tiền hướng chéo ra ngã tư ấy.
cụ đi lên né đèn đỏ rồi lại còn xuống cãi tôi có đi qua cột đèn đỏ đâu, rồi bảo đường nó hạ xuống thấp 0 cho xe đi thì để làm gì
thì quá khác gì nói cứ đến đèn xanh đỏ là leo quách lên vỉa hè, đi cho nó nhanh
em đi qua chỗ này thường xuyên, kể cả 2B 4B em luôn xếp hàng từ từ (nhiều khi đèn đỏ nó cũng tù nhưng đi riết cũng quen), nhìn thấy kiểu 2B đi tắt qua như cụ suốt ngày, hình ảnh xấu xí kinh khủng.

kể cả xxx nó 0 ăn đc cụ thì cũng chả hay ho gì mà cụ mang lên OF kể :D
Kụ trả lời như mứt em! Em thề!
Cãi như kụ chủ thớt là quá khoa học! Em sẽ học tập để chiến bọn nó, em thề!
Đúng ra chô xnày phải cho rẽ phải khi đèn đỏ, *** cái bọn GTCC ngu như xxx, làm tắc hết cả đường mỗi khi có đèn đỏ!

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Việc éo gì phải thế, đợi cái đèn đỏ bao lâu mà phải thế !!! Đi đứng đàng hoàng không thích cứu thích chen lấn, luồn lách.
Hố hố... Ý thức tham gia giao thông Vịt mà cụ ơi! Toàn bon với chen thôi! ko đi qua đó mà cứ đứng chờ đèn thì có mà đi sau *** ối thằng à!

thienphuc

Xe điện
lol. em thấy cụ cãi lý chí-phèo quá đấy.
đường đấy đúng là thấp xuống, nhưng nó là đường để đi ra/vào cái cửa cơ quan quốc phòng, mặt tiền hướng chéo ra ngã tư ấy.
cụ đi lên né đèn đỏ rồi lại còn xuống cãi tôi có đi qua cột đèn đỏ đâu, rồi bảo đường nó hạ xuống thấp 0 cho xe đi thì để làm gì
thì quá khác gì nói cứ đến đèn xanh đỏ là leo quách lên vỉa hè, đi cho nó nhanh
em đi qua chỗ này thường xuyên, kể cả 2B 4B em luôn xếp hàng từ từ (nhiều khi đèn đỏ nó cũng tù nhưng đi riết cũng quen), nhìn thấy kiểu 2B đi tắt qua như cụ suốt ngày, hình ảnh xấu xí kinh khủng.

kể cả xxx nó 0 ăn đc cụ thì cũng chả hay ho gì mà cụ mang lên OF kể :D
cho em hỏi chỗ cầu hòa mục chúng ta vẫn hàng ngày đi lên phần vỉa hè của ng đi bộ thì gọi là chí gì ạ ?
em nghĩ chỗ làm thấp xuống là để xe đi lên .mà xe đc đi lên là k cấm .vậy ng dân làm những gì nhà nước k cấm thì chả có gì là sai cả nên em ủng hộ chủ thớt.
còn nói thật chứ xxx kia lấy số nhà 55 ra dọa vớ dọa vẩn chứ em mà đứng đó với chủ thớt em sẽ bảo xxx dẫn ra ngay xem ai bị đuổi trước.
em chỉ sợ đến lúc đó xxx chả dám dắt ra thôi chứ dắt em ra em đứng đó chơi đưa chìa khóa cho xxx thì lại phải dắt xe em về đó ngay
xxx có đòn của xxx thì em cũng có bài của em
đương nhiên khi xxx dắt ra thì cảnh vệ đã đuổi rồi còn đâu mà trình bầy hỏi han nữa nên xxx hoàn toàn k có cơ hội đâu
còn ta cứ ra đấy đàng hoàng nói chuyện với anh cảnh vệ lâu thì em chưa dám chắc nhưng 1-2 phút là có thể vấn đề là nói gì thôi.nhà em gân lăng nên em buôn với cảnh vệ rồi

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Bác chắc có họ với cs gt. thằng cs gt nào chẳng ăn bẩn mất dạy. ko lo lam việc đúng chuyên môm cứ đì rình để phạt người dân. Bon đấy an gạch là đúng rồi
Bác kiểm tra lại tư cách bản thân rồi hãy phát biểu nhé! Mới ti toe, tập tọe mà đã phán xét này nọ là sao??????

cantona

[Tịch thu bằng lái]
cho em hỏi chỗ cầu hòa mục chúng ta vẫn hàng ngày đi lên phần vỉa hè của ng đi bộ thì gọi là chí gì ạ ?
em nghĩ chỗ làm thấp xuống là để xe đi lên .mà xe đc đi lên là k cấm .vậy ng dân làm những gì nhà nước k cấm thì chả có gì là sai cả nên em ủng hộ chủ thớt.
còn nói thật chứ xxx kia lấy số nhà 55 ra dọa vớ dọa vẩn chứ em mà đứng đó với chủ thớt em sẽ bảo xxx dẫn ra ngay xem ai bị đuổi trước.
em chỉ sợ đến lúc đó xxx chả dám dắt ra thôi chứ dắt em ra em đứng đó chơi đưa chìa khóa cho xxx thì lại phải dắt xe em về đó ngay
xxx có đòn của xxx thì em cũng có bài của em
đương nhiên khi xxx dắt ra thì cảnh vệ đã đuổi rồi còn đâu mà trình bầy hỏi han nữa nên xxx hoàn toàn k có cơ hội đâu
còn ta cứ ra đấy đàng hoàng nói chuyện với anh cảnh vệ lâu thì em chưa dám chắc nhưng 1-2 phút là có thể vấn đề là nói gì thôi.nhà em gân lăng nên em buôn với cảnh vệ rồi
Chuẩn rồi, cái bọn gtcc ngu như xít, đúng ra là phải mở hướng cho rẽ ở chỗ đó, đằng này lập lờ cho bọn xxx mất dạy la liếm, đóe giáo dục được ý thức cho dân lại còn bị chửi, đệch. Còn cái chỗ cầu đoạn cuối Nguyễn Chí Thanh và đoạn cuối Láng Hạ tuy vỉa hè cầu đấy hàng ngày mọi người phi xe ầm ầm đấy nhưng e cứ dưới lòng đường e đi, cố tạo thói quen cho mình đi xe cho nhàn là tiêu chí của e.

KhanhPK

Xe buýt
Lại cãi nhau...
Lxe chuyên nghiệp đón khách ở đâu với cái vỉa hè xén như vậy ( metropole, pullman, movenpick, sofitel ... ) đều phạm luật.
GTCC
CSGT
CHÓ

plink

Xe hơi
Lại cãi nhau...
Lxe chuyên nghiệp đón khách ở đâu với cái vỉa hè xén như vậy ( metropole, pullman, movenpick, sofitel ... ) đều phạm luật.
GTCC
CSGT
CHÓ
Nhưng đàng nài cụ chủ không đón ai cả, mà chỉ có xxx đón cụ chủ. thế mà cụ chủ lại không phải trả tiền cho bọn đầy tớ.. he he...
cụ chủ thớt cái giỏi đấy, nhưng lần sau đừng đi thế nữa đỡ phải cãi nhau và bực mình. cụ mà định cho xxx1 gặp nha sỹ thì chắc cụ cũng phải đi gặp bác sỹ đấy.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chỗ đó trước là cổng Của Công ty VAXUCO, nay chuyển đi rồi, Cụ chủ đi như vậy là sai rồi, đi như vậy là đi kiểu thấy đèn đỏ thì leo lên vỉa hè !

trongkhanh09

Xe tăng
Các cụ đi từ Hoàng Diệu ra Phan Đình Phùng có thấy góc vỉa hè ở đó có đoạn hạ thấp xuống tạo thành lối đi vào cổng 1 CQ(hay là cổng nhà Sếp lớn nào đó) ko ạ?
Em đi 2b qua đây lần nào em cũng xi-nhan phải rồi rẽ vào lối đó ra Phan Đình Phùng mà chưa lần nào gặp XXX ở đây để tranh luận đúng sai. Thế rồi tối hôm qua em đã đc toại nguyện vào lúc 19h.
Khi em đi qua đó thì 1 chú XXX đang đứng sẵn dưới lòng đường giơ gậy vẫy em lại. Em dừng xe, vẫn ngồi trên xe và hỏi: "Tôi mắc lỗi gì nhỉ?"
XXX1: Anh vượt đèn đỏ.
em: Tôi có đi qua cột đèn tín hiệu đâu.
XXX1: Anh đi xe trên vỉa hè.
em: Chỗ kia hạ thấp xuống thế kia là để cho xe đi vào và ra cổng CQ mà, vậy thì tôi có quyền đi xe vào đó chứ.
XXX1: Mời anh xuống xe, dắt xe gọn vào đây, xuất trình giấy tờ.
Em từ từ xuống xe, dắt gọn xe vào sát vỉa hè(mít xe vẫn chổng tướng ra ngoài đường).
XXX1: Chào anh(giơ tay chào theo đúng điều lệ ngành)
em: Vâng, chào anh.
XXX1: Mời anh xuất trình giấy tờ.
em: Tôi có giấy tờ đây, nhưng tôi ko sai.
XXX1: À, anh chống đối à? Chúng tôi sẽ cho xe anh về đội.
em: Ko, tôi ko chống đối, nhưng tôi ko sai. Tôi hỏi anh chỗ đó các anh làm vỉa hè
thấp xuống như thế kia thì chả là để cho xe đi lên còn gì?
XXX1: Chúng tôi ko làm cái vỉa hè đó.
em: À, ừ. Các anh ko làm, Nhà nc làm. Nhưng các anh ko hiểu là làm thấp xuống như vậy là để cho xe đi à?
Đột nhiên 1 chú XXX nữa đi ra dắt xe em, vừa dắt vừa lẩm bẩm "5 phút là có xe tải đến bốc lên ngay, thích chống đối à", "Ơ, xe khóa cổ à?"(Mịe, chú ko biết là anh cứ đỗ xe là khóa cổ à?). Ko dắt đc xe em di chuyển 1cm nào, chú đành hậm hực trở vào vỉa hè với mấy chú khác.
Lúc này mới thấy 1 chú XXX mặt mũi sáng sủa(chứ ko du côn như 2 chú kia) bước ra.
XXX2: Mời anh ra đây, tôi và anh sẽ cùng hỏi mọi người đang đi tập thể dục ở đây xem họ bảo đó là vỉa hè hay đường đi.
em: Đương nhiên đó là vỉa hè, nhưng xe đc phép đi.
XXX2: Vậy tôi và anh sẽ hỏi xem xe có đc phép đi ko nhé, anh đừng có cố mà cãi. Hay là tôi và anh sang bên kia đường. Tôi nói cho anh biết, bên kia là nhà số 55, nhà của bác Ng T D, tôi và anh qua đấy hỏi xem nhé.(Thằng cha này chém gió kinh vãi, cỡ nó mà bước vào thì cảnh vệ nó đuổi mịe ra chứ hỏi han đc giề).
em: Thôi, ko phải sang. Tôi hỏi anh là nếu xe ko đc phép đi lên vỉa hè, thì xe ra vào CQ này đi như thế nào, hay là phải xuống dắt bộ vào, lúc ra cũng phải dắt bộ ra blo...bla... chán 1 hồi thì XXX2 đổi giọng: "Tôi nói cho anh biết thế này, chúng tôi thấy anh sai thì chúng tôi mới dừng xe, anh ko sai chúng tôi dừng làm gì cho mất thời gian. Đáng nhẽ anh xuống xe, xuất trình giấy tờ, anh em chỉ cho anh lỗi sai, anh nhận lỗi thì anh em chỉ nhắc nhở anh thôi để lần sau anh tránh. Đằng này anh lại chống đối".
em: Được rồi, các anh nhắc nhở thì tôi nhận thức được vấn đề, từ giờ tôi ko đi như vậy nữa.
XXX2 lập tức trở giọng: "Tôi nói là nếu anh biết điều, còn thái độ của anh như vậy là ko biết điều, chúng tôi sẽ lập biên bản".
em: Vậy các anh cứ lập biên bản, tôi sẽ ghi ý kiến của tôi là tôi ko đồng ý với lỗi đó, tôi sẽ tả lại địa điểm này nữa".
XXX2 làu bàu mấy câu đại khái là: ngoan cố, ko biết điều, bây giờ muộn rồi nếu ko thì sẽ xử lý đến cùng. Thế rồi 6-7 chú kéo nhau đi hết. Trc lúc lên xe thằng XXX1 còn định buông mấy câu mỉa mai gì đó nhưng XXX2 quát: "Thằng kia, im mồm, ko đc nói lung tung". Em mà nghe nó nói hết câu mỉa thì dứt khoát nó phải đi gặp nha sĩ.
Em lên xe đi về mà cảm thấy ko đc thoải mái trong lòng. Theo em, như vậy chưa phải là mình đã chiến thắng đc XXX, chắc là chiều 30, tụi nó hết ca hẹn hò nhau đi chén chú chén anh nên ko muốn mất thời gian để giải quyết chuyện lẻ tẻ. Đây là đc bố thí tha bổng thôi chứ ko phải XXX đuối lý mà thả mình đi.
Em văn ko giỏi nên viết hơi dài dòng, mong các cụ thông cảm.
Nhờ các cụ ném đá nhiệt tình để em có thêm kinh nghiệm.

Cụ mà cho xxx đi gặp nha sĩ thì em không hiểu nổi cuộc đời cụ sẽ trôi dạt về đâu và phải gặp những ai nưa :))

Lúc nó bảo sang nhà cụ N.T.D sao cụ không bảo nó đi luôn cho máu... mà gần đó có cả nhà cụ T.T.S đấy, bảo nó vào đấy mà chơi :))

hongdanh

Xe tải
Em vừa dính lỗi này
Cũng băn khoăn là làm thấp như lỗi rẽ để bắt thì cũng chuối thật

hungnoo

Xe máy
cụ thua lòi ra rồi chứ thắng j cụ

ngựa thồ

Xe tăng
Cụ chém gió trên này cho oai, thử cho xx đứt quân hàm, rách áo thôi, em gửi cụ 3 củ uống bia. Nhà cụ có sát đâu em cũng không thèm để ý.
Cụ thừa nhận đó là vỉa hè rồi còn hỏi đúng sai làm gì. Chắc xx đến giờ đi uống bia nên không thèm chấp thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ngựa thồ

Xe tăng
" cho em hỏi chỗ cầu hòa mục chúng ta vẫn hàng ngày đi lên phần vỉa hè của ng đi bộ thì gọi là chí gì ạ ?"

Hiểu như cụ thì vứt đi rồi. Thế ngày ngày ở các ngã tư rất nhiều đứa vượt đèn đỏ thì cũng là đúng luật à :)

stone_lamp

Xe điện
Em thì nghĩ cụ bị bắt vẫn không oan

anhtho

Xe ngựa
Em ủng hộ cụ chủ. Cái vỉa hè hạ thấp xuống ngang mặt đường thì nó là đường chứ còn là cái gì. xxx nói: chúng tôi ko xây, thế người tham gia giao thông có cần biết ai xây để được phép đi không ? Chẳng nhẽ cứ là xxx xây mới được đi, sao ko đánh dấu vào ?
Khi có con đường đó, đương nhiên đèn đỏ thành bên trái, đi hoàn toàn ko vi phạm luật GTĐB. Trên thực tế có nhiều con phố họ thiết kế rẽ phải vòng qua đèn đỏ như vậy mà không cần phải chờ đèn xanh.
xxx toàn tìm những chỗ mập mờ để bắt người tham gia giao thông mà ko rình bắt mấy đứa chuyên vượt đèn đỏ đúng nghĩa hoặc mấy đứa đi tối bật pha chói lòa. xxx tồn tại là để giao thông chuẩn chỉnh hơn, an toàn hơn, nhưng nhiều khi họ lại vì cái khác.

ngựa thồ

Xe tăng
Em ủng hộ cụ chủ. Cái vỉa hè hạ thấp xuống ngang mặt đường thì nó là đường chứ còn là cái gì. xxx nói: chúng tôi ko xây, thế người tham gia giao thông có cần biết ai xây để được phép đi không ? Chẳng nhẽ cứ là xxx xây mới được đi, sao ko đánh dấu vào ?
Khi có con đường đó, đương nhiên đèn đỏ thành bên trái, đi hoàn toàn ko vi phạm luật GTĐB. Trên thực tế có nhiều con phố họ thiết kế rẽ phải vòng qua đèn đỏ như vậy mà không cần phải chờ đèn xanh.
xxx toàn tìm những chỗ mập mờ để bắt người tham gia giao thông mà ko rình bắt mấy đứa chuyên vượt đèn đỏ đúng nghĩa hoặc mấy đứa đi tối bật pha chói lòa. xxx tồn tại là để giao thông chuẩn chỉnh hơn, an toàn hơn, nhưng nhiều khi họ lại vì cái khác.
Cụ thử trích dẫn quy định nào nói cốt vỉa hè bằng đường thì gọi là đường không?
Mà cụ có chắc bằng không?

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cụ thử trích dẫn quy định nào nói cốt vỉa hè bằng đường thì gọi là đường không?
Mà cụ có chắc bằng không?
Vậy thì cụ có cái quy định nào nói đoạn giống đường đó không phải là đường không ?

Với người dân, có nhiều con phố có mở lối rẽ phải không cần chờ đèn. Chỗ cụ chủ dính cũng gần tương tự, vậy người tham gia giao thông phải làm sao ?

ngựa thồ

Xe tăng
"Em ủng hộ cụ chủ. Cái vỉa hè hạ thấp xuống ngang mặt đường thì nó là đường chứ còn là gì"
"Vậy thì cụ có cái quy định nào nói đoạn giống đường đó không phải là đường không ?"

Câu hỏi... nhất năm :)
Có nhiều tuyến phố mới cải tạo, mặt đường cao hơn cả mặt vỉa hè. Lúc đó vỉa hè gọi là rãnh à :)
Còn mở hay chuẩn bị mở hay không mở lối rẽ đó là việc của cơ quan chức năng. Khi nào mở thì đi, chưa mở thì chưa được đi. Đơn giản vậy thôi

Chỉnh sửa cuối: