[Thảo luận] ngã tu hai bà trưng - lê duẩn e bị biên bản

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
HN , lỗi này là cái bẫy nhiều năm nay rồi, trên 5 năm rồi

cụ đi vào làn của xe từ LD rẽ trái vào HBT

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ cứ bám giữa đường mà đi, làn hay không làn nó cũng chẳng bắt được mình.

chungt

Xe buýt
Hôm qua, e đi hướng HBT rẽ trái sang Lê Duẩn khi đèn tín hiệu đi thẳng đang đèn đỏ, còn rẽ trái sang Lê duẩn báo đèn xanh, e đi vào làn ngoài cùng thì bị xxx vịn và lập biên bản lỗi đi sai làn. Sau đó e đi xem lại biển phân làn và vạch chỉ dẫn thì thấy không có. Vậy e bị lập biên bản như thế có đúng không?các cụ cho e ý kiến để e còn chiến đấu hoặc đi nộp phạt ạ.
Em cũng có lần đi như cụ nhưng XXX nhìn thấy ko vịn, thật may mắn. Em hôm đấy ko phải cố tình đi, mà ngỡ làn đó làn cho làn rẽ trái, cái đèn xanh rẽ trái xanh lè rồi ko rẽ thì phí ;))

cuongdt86

Xe tăng
Em cũng có lần đi như cụ nhưng XXX nhìn thấy ko vịn, thật may mắn. Em hôm đấy ko phải cố tình đi, mà ngỡ làn đó làn cho làn rẽ trái, cái đèn xanh rẽ trái xanh lè rồi ko rẽ thì phí ;))
Nó có vạch liền đới cụ ợ, đi theo vạch liền và đèn thì có thách cả họ chúng nó dám động vào cụ. :D

Cahtra2008

Xe tăng
Cụ đến trình độ xe hơi rồi mà vẫn còn bị dính lỗi nhạt toẹt đấy à

Ndriver

Xe tải
chia buồn cùng cụ chủ,tuần trước em cũng vừa dính chưởng.
em cũng vừa rẽ vừa băn khoăn,có 1 chú xxx dập dình ở đó rồi nhưng chẳng nhẽ đỗ lại thế là phải rẽ tiếp,xxx ra tóm luôn,em bẩu để anh tiến lên rồi đỗ vào lề đường cho đỡ gây cản trở GT,nó bảo anh đưa giấy tờ luôn vì có nhiều trường hợp các anh bảo tiến lên rồi chạy luôn,:(.
cầm giấy tờ xong nó để mặc em luôn và đi qua đường sang bốt đưa cho 1 thằng xxx khác,*** quan tâm đến mình nữa .

Em tiến lên đỗ vào lề đường (chỗ bốt ĐT đường LD),sang gặp nó bảo lỗi này 1 cù 2,em bảo giải quyết nhanh,nó bảo tùy anh thế là mất 5 lít.

***,vừa mất tiền vừa bực mình ,đèn xanh được phép rẽ phải nhưng ko có giải phân cách khi hướng đi thẳng đèn đỏ thì làm gì có cửa để rẽ trái?giống Trạng Quỳnh vãi

totot

Xe đạp
Hôm qua, e đi hướng HBT rẽ trái sang Lê Duẩn khi đèn tín hiệu đi thẳng đang đèn đỏ, còn rẽ trái sang Lê duẩn báo đèn xanh, e đi vào làn ngoài cùng thì bị xxx vịn và lập biên bản lỗi đi sai làn. Sau đó e đi xem lại biển phân làn và vạch chỉ dẫn thì thấy không có. Vậy e bị lập biên bản như thế có đúng không?các cụ cho e ý kiến để e còn chiến đấu hoặc đi nộp phạt ạ.
Cụ đi ở HN phải chú ý cái món này thôi. Có đèn báo rẽ và đèn đi thẳng riêng mà bác lượn ra làn ngoài để rẽ trái là bị tóm. Bác đi thẳng mà từ làn trong cũng bị tóm. Rút kinh nghiệm. Cái nhau vụ này chán rồi. Nộp học phí đi thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
Đi mà dập dòm thế thì chết ...

escape84

Đi bộ
Hic đi nộp phạt mau bác ơi,.. đi oto là mình phải đi và dừng đỗ đèn đúng làn:D

etran

Xe buýt
Em tiến lên đỗ vào lề đường (chỗ bốt ĐT đường LD),sang gặp nó bảo lỗi này 1 cù 2,em bảo giải quyết nhanh,nó bảo tùy anh thế là mất 5 lít.

***,vừa mất tiền vừa bực mình ,đèn xanh được phép rẽ phải nhưng ko có giải phân cách khi hướng đi thẳng đèn đỏ thì làm gì có cửa để rẽ trái?giống Trạng Quỳnh vãi
Cụ giận quá nên gõ nhầm chỗ này, đèn xanh rẽ "trái" chứ :P
Nó có cái vạch liền dài ngoằng đấy khác gì cái dải phân cách, chẳng qua các cụ không coi cách vạch ra gì nên bị nộp phạt là đúng rồi, cơ mà lần sau đừng vỗ béo gà nhé, kẻo chúng nó chả bỏ được cái chỗ lắm mồi ngon đấy đâu =))

Thực ra cái hệ thống đèn gồm có đèn cho rẽ trái/phải và đèn đi thẳng phải được dựng ở nơi ngã 3 ngã 4 có phân làn theo hướng đi (để các phương tiện biết lối mà dừng đỗ, xếp hàng...) bằng không thì nó chỉ có tác dụng bẫy :D

Chỉnh sửa cuối:

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Ủng hộ cụ Tri làm một thớt mới chụp toàn bộ các ngã tư, ngã 3, ngã năm nhạy cảm và note cho anh em biết. Nhìn hướng dẫn của cụ mà tỉnh cả người

chitom

Xe tăng
Ủng hộ cụ Tri làm một thớt mới chụp toàn bộ các ngã tư, ngã 3, ngã năm nhạy cảm và note cho anh em biết. Nhìn hướng dẫn của cụ mà tỉnh cả người
Cái ý kiến này em thấy rất thiết thực đấy ạ, đã có lần em đề xuất ;))!

Tribute

Xe container
Oài, tham gia giao thông thì cơ bản là phải quan sát biển báo vạch kẻ đường chứ em làm sao biết hết được các ngả đường. Chỗ này em va vấp thường xuyên, lại được "tọa quan xem hổ đấu" hàng ngày nên mới có ảnh và minh hoạ rõ nét chứ chỗ khác thì em chịu. Em đâu có khả năng siêu nhiên để biết hết các ngả đường. Chỗ nào mình thấy khó đi, hiểu rõ thì minh họa cho anh em dễ hiểu thôi. Hầu hết lái xe qua chỗ này bị vịn đều ngớ hết cả người vì nó cũng hơi bẫy 1 tí do cái đèn xanh rẽ trái riêng và rất ít xe ngược chiều trên làn ngoài cùng bên trái đó, nhiều lúc đi ngang thấy xxx vịn muốn can thiệp cho các cụ ý tý mà...cũng khó vì lỗi của ông GTCC cơ.

linhnguyen.hn

Xe đạp
:D Cụ sai làn rồi, làn ngoài cùng là làn dành cho các phương tiện rẽ vào HBT (hướng đi đầu LD-NTH)