[Thảo luận] ngã tu hai bà trưng - lê duẩn e bị biên bản

thanhdtcbl

Xe tải
Website
thietbinganhang.net
Lỗi này nếu có là lỗi Không tuân thủ vạch kẻ đường thôi bác chủ thớt ơi. Phạt 400k, không treo bằng.
Bác cãi là không có biển phân làn, nên tôi chỉ vi phạm lỗi không tuân thủ vạch sơn kẻ đường thôi.
kiểu này e cố lượn sang ý của cụ rồi nộp phạt cho nhanh thôi.

Big_D

Xe buýt
Cụ chủ chắc đi theo mũi tên vàng thì mất xèng là đúng rồi.

Oldstar

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ comment rất buồn cười. Lỗi sai làn xảy ra khi và chỉ khi có vạch phân làn hoặc có vạch sơn kẻ đường hình mũi tên thì mới có cơ sở bắt sai làn.
Cụ chủ thớt chụp ảnh ngã tư, rồi khiếu nại không có biển phân làn, không có vạch kẻ đường hình mũi tên... em nghĩ như thế cụ có cơ sở thắng cuộc.
Đường HBT là đường 2 chiều, đoạn gần ngã tư Lê Duẩn có vạch liền phân chia 2 chiều đường, không có kẻ phân làn hướng xe chạy. Nếu cụ chủ thớt đi sang làn bên trái sát vỉa hè trái thì xxx phạt là quá đúng.

freedom guy

Xe đạp
Bác chủ thớt sai rồi. Các phương tiện chờ đèn đỏ đẩy bác đi vào làn ngược chiều. Em nghĩ chỗ này nếu để đèn tín hiệu phía Cửa Nam và HBT lùi lại phía sau một chút sẽ dễ đi, không bị xung đột giữa các bác đi thẳng CN, HBT-NK với các bác rẽ trái ra Lê Duẩn.

DuongNV

Xe buýt
Cụ sai rồi ạ, chỗ này xe đi thẳng Nguyễn Khuyến thường đỗ kín hết làn cho xe rẽ trái sang Lê Duần từ Hai Bà Trưng.

PHÓNG

Xe tải
Mời các cụ xem hình này thì biết cụ chủ đúng hay sai.

Các xe hay bị xxx vịn là các xe từ 2BT rẽ trái Lê Duẩn chém vạch, lấn sang làn trái ngược chiều của 2BT.

Hình ảnh trực tuyến, các xe đi theo mũi tên màu vàng sẽ được chào đón nồng nhiệt bởi anh mũ cối màu vàng dưới Lê Duẩn kia.

Ông xxx đúng là ngồi mát rình ăn bát vàng!!! :))

Tại sao GTCC HN không làm kiểu này nhể!!! Vừa văn minh, vừa cho thằng dân đen dễ đi không!!!
Đặt dải phân cách cứng, 2 đầu treo 2 biển cấm ngược chiều

[IMG=http://img848.imageshack.us/img848/2148/imag000623.jpg][/IMG]

Uploaded with ImageShack.us

Tribute

Xe container

Tại sao GTCC HN không làm kiểu này nhể!!! Vừa văn minh, vừa cho thằng dân đen dễ đi không!!!
Làm như này thì phải giảm phế đứng chỗ này xuống 2/3, Chú có muốn cắt phế không?:P

chitom

Xe tăng
Nếu theo cái link "chỉ dẫn" của Autopro thì các phương tiện đứng phía bên trái vạch liền phân làn cũng là đứng sai phải ko ạ?

cuongdt86

Xe tăng

[IMG=http://img848.imageshack.us/img848/2148/imag000623.jpg][/IMG]

Chúng nó mà làm thế thì ăn gạch à cụ? Phải mập mờ như thế thì chúng nó mới có **** mà bỏ vào mồm đấy ạ. Thôi thì các cụ chú ý đi cho đúng phần đường của mình, đừng đi vào đường dành cho 2b rẽ trái từ Lê Duẩn vào để khỏi phải lằng nhằng, rắc rối với cái mớ giẻ rách.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cụ PHÓNG làm như chúng nó ngu lắm 0 =, cụ có mỏ vàng cụ có muốn bịt mỏ ấy vào không :D

dang_tim_xe

Xe điện
Lỗi này nói chính xác phải là đi sai phần đường.

etran

Xe buýt
Mất công bày bao lâu mới được cụ lại bảo xóa, hehe... ai xóa, xóa thế nào được :P
Thế (cơ) này đang chắc, chỉ việc đút tay vào túi ngồi rung đùi thôi :))

Cụ Tribute cho em hỏi ngu tí, sao lại gọi là phế, từ chuyên môn quá hay là em lạc hậu :D

dung_6990

Xe hơi
chia buồn cùng bác

tienlq

Xe buýt
Hay là mình chung nhau tự kẻ vạch mũi tên bên trái để lái xe lạ biết khỏi đi trái đường , em xin đóng góp kinh phí
Vẽ vạch trên đường có ích hơn vẽ Grafiniti gì đó

tunchit

Xe tải
Theo cái link autopro cộng với hình của cụ Tribute thì có thể kết luận cách phân làn ở ngã tư này thật ngu xuẩn và là một cái bẫy khốn nạn nhất. Đố các cụ đi đúng được theo phân làn ở đây.

- Nếu đi từ HBT rẽ trái LD: đi theo mũi tên tím. Có thể hiểu làn này không được (hoặc không cần?) dừng khi đèn đỏ vì không có vạch ngang giới hạn (tương tự các làn dành cho đèn đỏ rẽ phải ở một số ngã tư khác). Tuy nhiên làn này lại không có mũi tên hướng dẫn rẽ trái.
- Nếu đi thẳng từ HBT sang NK: phải tạt phải qua chỗ số 1 để đứng cùng làn đi thẳng từ Cửa Nam... akak...
- Từ Cửa Nam muốn rẽ trái LD: tạt trái qua chỗ số 1 để sang cái làn được coi là làn rẽ trái... akakak...

Ngoài ra đoạn Cửa Nam kia cũng là 2 chiều (ô tô 1 chiều)....

Phải đổi tên ngã này là ngã năm Quẩy.
hôm trước em đi HBT ra NK ko kịp lượn qua cái số 1, mà phải cắt vạch liền trắng, may ko bị tóm. MK đúng là ngã 5 xoắn quẩy

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
kiểu này e cố lượn sang ý của cụ rồi nộp phạt cho nhanh thôi.
Em hy vọng bác làm được với cái ngã 4 khốn nạn này, em sợ chết khiếp chả dám rẽ bao giờ. em xin hỏi ngoài lề tí: có phải bác là thành điều tra chống buôn lậu?

viet1988

Xe hơi
Em toàn rẽ sang Lý Thường kệt rồi ra Lê Duẩn chứ ít khi em rẽ từ HBT ra LD trừ trường hợp bắt buộc phải đi, toàn bị xxx rình với cả rập không để ý là toi ngay

Cảnh sát G.T

Xe điện
Mất công bày bao lâu mới được cụ lại bảo xóa, hehe... ai xóa, xóa thế nào được :P
Thế (cơ) này đang chắc, chỉ việc đút tay vào túi ngồi rung đùi thôi :))
Ngồi mãi, không phân biệt thắng thua thì phải xóa ván đấy đi làm ván mới còn giề nữa! Chơi ván khác may ra khán giả mới chứng kiến được sự thay đổi! :))