[Thảo luận] Ngã tư Đường 5 vs. Thạch Bàn, em xin lập biên bản mà không được

Trutien

Xe điện
Số 2 Ngách 23 ,Ngõ 157 Pháo Đài Láng / Hà Nội
Website
onetechpro.vn
Đơn giản như đường phố Huế phân làn ô tô, xe máy nhưng đến ngã tư có các hướng rẽ trái, rẽ phải có các mũi tên chỉ đường. Nếu xe máy muốn rẽ trái hoặc ô tô muốn rẽ phải hoặc đi thẳng thì phải chuyển làn( cái này hoàn toàn đúng). Vì trước ngã tư đã có biển báo hướng chỉ đường dành cho các phương tiện

NotTube

Xe buýt
Em xin bonus các cụ vẫn ngã tư Đường 5 vs. Thạch Bàn, đi đúng luật và tránh ùn tắc ạ.

Ngã tư Đường 5 vs. Sài Đồng

NotTube

Xe buýt
Mục đích của cụ chủ thớt post cái này lên với thông điệp gì? cụ khoe cụ là người am hiểu luật và cãi được CSGT là 1 chiến tích huy hoàng của cụ, cụ lấy đó làm tự hào ah? Hay cụ thể hiện cái văn hóa bon chen giao thông đúng luật của cụ cho mọi người thấy? Người ta góp ý nhẹ nhàng rồi không chịu tiếp thu, cứ làm như là cụ hay lắm, tuyệt vời lắm, rồi bao biện cho cái hành vi không văn hóa đó. Nhiều kẻ như cụ hèn gì còn tắc xe hoài hoài
Đi sau 6 xe kia mà cụ nghĩ là nhiều hơn "HƠN 10' CUỘC ĐỜI EM" ah? Ko biết ai đần nhỉ :))

Cách ăn nói của cụ, nó thể hiện cái VH của cụ. Cái clip nó thể hiện VHGT của cụ :))
Em có lỗi khi sa đà vào việc tranh luận với một số cụ. Em sẽ chấn chỉnh văn hóa diễn đàn của bản thân.

luutho

Xe đạp
Ngồi cty ko để loa, em chỉ xem hình thôi :(

ubisapro

Xe trâu
1. Cụ chủ đưa lên để các cụ mới, chưa rõ đoạn này biết mà chiến đấu với việc xxx bắt láo đoạn này => good, biểu dương. Chẳng mấy khi có clip sinh động để các cụ học:D

2. Biết là biển sai, nhưng theo e, chỉ vào làn giữa thôi. 2b đi làn phải sẽ rất khó chịu khi cụ chen vào đó làm hết đường đi của họ. E vẫn chiến song song cả 2b lẫn 4b nên e hiểu tâm lý của cả 2:))

3. E vẫn tránh mứt thôi, trừ khi đường ùn tắc kéo dài thì vào làn giữa nếu thoáng hơn. Còn như trong clip, e vẫn làn trái thôi, chẳng biết chậm hay nhanh hơn :))

nxedison

Đi bộ
1. Cụ chủ đưa lên để các cụ mới, chưa rõ đoạn này biết mà chiến đấu với việc xxx bắt láo đoạn này => good, biểu dương. Chẳng mấy khi có clip sinh động để các cụ học:D

2. Biết là biển sai, nhưng theo e, chỉ vào làn giữa thôi. 2b đi làn phải sẽ rất khó chịu khi cụ chen vào đó làm hết đường đi của họ. E vẫn chiến song song cả 2b lẫn 4b nên e hiểu tâm lý của cả 2:))

3. E vẫn tránh mứt thôi, trừ khi đường ùn tắc kéo dài thì vào làn giữa nếu thoáng hơn. Còn như trong clip, e vẫn làn trái thôi, chẳng biết chậm hay nhanh hơn :))
Cụ nói thế thì hợp tình hợp lý quá ạ và cũng thể hiện được tư duy văn hóa giao thông của cụ.

Ý thức văn hóa giao thông không phải cái kiểu vì lợi ích của bản thân mà đánh mất lợi ích của người khác rồi xem đó là mình hay, mình tài giỏi như cụ chủ đâu.

Biết là cụ chủ biết luật rồi đó, nhưng ý thức văn hóa giao thông cực kỳ kém. Trong clip trên khi làn trong không ùn tắc, cụ chủ không rẽ phải, không có việc gấp (như là người nhà đang chờ cấp cứu, ký kết hợp đồng với bill gates, Ngọc Trinh đang chờ trong KS..v.v..) , Thì cụ ấy chuyển làn qua 2b bon chen để lợi cho cụ ấy mà cụ ấy không nghĩ những người đi 2 bánh họ cảm thấy ntn.

Dù sao cũng cảm ơn cụ chủ vì qua clip trên đã cho mình nhận ra 1 điều rằng: nhiều khi khôn lỏi, vội vã giành nhau với người khác để mình được nhanh hơn nhưng kết quả nhận được là chậm hơn (bị công an dừng) =))

orion101

Xe tải
Quay đi quay lại vẫn có mấy cái bẫy mà xxx cố tình giải thích sai để lừa dân thế này mà mãi không giải quyết được các cụ nhỉ. Hay là éo phải trách nhiệm cụ thể của ông nào nên "sống chết mặc bay".

Thuy_CK

Xe điện
Chả hiểu chửi chủ thớt vì cái gì !
Ngã tư này đèn đỏ có cho rẽ phải đâu, tất cả cùng dừng như nhau, nếu đèn đỏ cho rẽ phải thì mới chửi chứ :))
Nuôi cái văn hóa xe to phải nhường xe bé đên bao giờ nữa !

Thuy_CK

Xe điện
Mà cụ chủ cãi nhau lề mề mất thời gian quá :))
Hỏi xxx mỗi câu tôi đi xe máy muốn rẽ trái thì đi làn nào là xong :bz

Chỉnh sửa cuối:

CÁNGỰA02

Xe đạp
Anh Trung uý đối đáp buồn cười lắm các cụ à, các cụ nhặt sạn hộ em nhé :D
Em chủ đích ko quay mặt cán bộ chiến sỹ xxx các cụ thông cảm nhé mặc dù các anh ý làm lãng phí mất hơn 10' cuộc đời em

Có một số cụ trách khéo em về VHGT với bon chen.
Bản thân em nghĩ phải đấu tranh với sai trái, có đấu tranh mới có phát triển, cũng là trước hết bảo vệ vận mệnh bản thân thứ đến là giữ gìn tiền mua sữa cho con.
Em chủ đích up video clip lên để các cụ các mợ hoặc người nhà nhỡ va vấp mà dính phải những phốt như thế này thì có lý lẽ để bảo vệ phần đúng của mình, tránh đánh rơi tiền. Suy nghĩ bản thân em, vào những trường hợp này nếu xxx dừng xe thì lời lẽ có thể gay gắt nhưng tuyệt đối không xúc phạm và những hành động chống đối. Chúng ta đúng thì sẽ được pháp luật bảo vệ.
Luật là luật và chúng ta được làm những gì pháp luật không cấm, nhất là khi ta làm điều đó không ảnh hưởng đến ai. Còn những phán xét mang cảm tính chủ quan cá nhân của các cụ em xin nhận.
Cháu ko nghe nd đối thoại thế nào nhưng khả năng Cụ bị xxx tuýt còi là đúng rồi,vì cụ đi sai làn đường

Thuy_CK

Xe điện

Thuy_CK

Xe điện
Ví dụ phân làn theo biển, nhưng ô tô đỗ kín lòng đường như ảnh trên vậy thì xe máy đi sai làn ngay, vậy xe máy có bị lập biên bản không các cụ
Không phân làn theo phương tiện thì cứ xe đến trước xếp trước, đến sau xếp sau mới là công bằng .

CÁNGỰA02

Xe đạp
Sao lại là đi sai làn đường hả cụ ?
Trên đường 5 đó ghi rõ:2 làn sát dải phân cách ngăn 2 chiều dành cho ô tô,các làn còn lại dành cho xe máy,xe thô sơ,xe đạp;trừ khi ô tô rẽ phải mới tạt vào làn xe máy đó,nên đi thẳng mà đậu làn xe máy thì bị phạt là đương nhiên;những lúc giờ cao điểm thì xxx sẽ hầu như ko bắt,ngoài giờ đó thì kiểu gì cũng bị túm

CÁNGỰA02

Xe đạp
Ví dụ phân làn theo biển, nhưng ô tô đỗ kín lòng đường như ảnh trên vậy thì xe máy đi sai làn ngay, vậy xe máy có bị lập biên bản không các cụ
Giờ xe máy bị phạt sai làn nhiều lắm nhé!

Thuy_CK

Xe điện
Trên đường 5 đó ghi rõ:2 làn sát dải phân cách ngăn 2 chiều dành cho ô tô,các làn còn lại dành cho xe máy,xe thô sơ,xe đạp;trừ khi ô tô rẽ phải mới tạt vào làn xe máy đó,nên đi thẳng mà đậu làn xe máy thì bị phạt là đương nhiên;những lúc giờ cao điểm thì xxx sẽ hầu như ko bắt,ngoài giờ đó thì kiểu gì cũng bị túm
Cụ là xxx chăng ?
Đây là vạch 1.18 trên đường và cái biển ở đầu đường:

1). Theo cụ, vạch này và biển này, cái nào có hiệu lực và phải chấp hành trong trường hợp này ?
2). Xe máy muốn rẽ trái di chuyển ở làn nào ?

Chỉnh sửa cuối:

namle001

Đi bộ
Không phân làn theo phương tiện thì cứ xe đến trước xếp trước, đến sau xếp sau mới là công bằng .
cái này mới là đúng VHGT nè, nhưng rất ít ng làm dc như vậy, đa phần chỉ toàn thấy chen chen lên đầu. trường hơp cụ chủ tới dừng ở ngã tư (đèn đỏ) trước các xe khác thì xe tới sau xếp hàng đằng sau thôi, có gì mà gọi là cản trở giao thông

P/S: e đi xe máy thôi nhưng cũng hạn chế chen chen lên kiểu như trên.

nxedison

Đi bộ
Cụ là xxx chăng ?

1). Theo cụ, vạch này và biển này, cái nào có hiệu lực và phải chấp hành trong trường hợp này ?
Ai chả biết khi đi đến biển 411 thì biển 412 (phải đúng quy chuẩn 41 nhé) hết hiệu lực và từ đó tuân theo biển 411, cụ chủ đi vào cái làn đó thì không sai luật về luật nhưng bị lên án về hành vi gọi là văn hóa giao thông.

Cách đi của cụ chủ là khôn lỏi, lách luật để bon chen với 2b và muốn mình nhanh hơn 5-6 cái xe phía trước. Xem clip bạn thấy đó, cụ ấy đang đi làn trái , không "xếp hàng" mà vượt lên vào làn 2 bánh đang chạy (không phải làn dành riêng cho 2b nữa vì 412 hết hiệu lực rồi). Giải sử CSGT không thôi vào thì khi đèn xanh qua ngã tư cụ chủ lại gặp biển 412 lại phải bay vào làn trái trong cùng, Nếu làn đường xe tải và trong cùng đông cụ chủ nhập làn không được vậy cụ có phải là chờ lượt vô tình cản trở giao thông cho làn 2b không? Cái này người ta mới nói là "đường quang không đi mà đi quàng bụi rậm" nhé!
Em biết chủ ý của cụ chủ là chạy lên đầu trong làn 2b để rồi khi đèn xanh nhấn ga vượt lên cúp đầu các xe ở làn giữa và bên trái để nhập land chứ gì ? Xin lỗi cái ý thức văn hóa giao thông của cụ chủ đáng bị lên án.

CÁNGỰA02

Xe đạp
Cụ là xxx chăng ?

Ko phải xxx.Cũng ko để ý biển nào hiệu lực hơn biển nào.Nhưng đi nhiều,qua quan sát mắt thấy tai nghe,thì cứ đúng làn đường an toàn mà đi sẽ ko mất $$ với xxx,lại tránh đc rắc rối mất tg