[Thảo luận] Ngã tư Đường 5 vs. Thạch Bàn, em xin lập biên bản mà không được

Thuy_CK

Xe điện
Ai chả biết khi đi đến biển 411 thì biển 412 (phải đúng quy chuẩn 41 nhé) hết hiệu lực và từ đó tuân theo biển 411, cụ chủ đi vào cái làn đó thì không sai luật về luật nhưng bị lên án về hành vi gọi là văn hóa giao thông.

Cách đi của cụ chủ là khôn lỏi, lách luật để bon chen với 2b và muốn mình nhanh hơn 5-6 cái xe phía trước. Xem clip bạn thấy đó, cụ ấy đang đi làn trái , không "xếp hàng" mà vượt lên vào làn 2 bánh đang chạy (không phải làn dành riêng cho 2b nữa vì 412 hết hiệu lực rồi). Giải sử CSGT không thôi vào thì khi đèn xanh qua ngã tư cụ chủ lại gặp biển 412 lại phải bay vào làn trái trong cùng, Nếu làn đường xe tải và trong cùng đông cụ chủ nhập làn không được vậy cụ có phải là chờ lượt vô tình cản trở giao thông cho làn 2b không? Cái này người ta mới nói là "đường quang không đi mà đi quàng bụi rậm" nhé!
Em biết chủ ý của cụ chủ là chạy lên đầu trong làn 2b để rồi khi đèn xanh nhấn ga vượt lên cúp đầu các xe ở làn giữa và bên trái để nhập land chứ gì ? Xin lỗi cái ý thức văn hóa giao thông của cụ chủ đáng bị lên án.
Cái VHGT cụ nói là VHGT của người không có VH xếp hàng !
Nguyên tắc giao thông cao nhất ở đây là công bằng , ai đến trước đi trước, ai đến sau đi sau. Không phân biệt 2B hay 4B
Cách đi của chủ thớt góp phần giải phóng nhanh phương tiện cho chiều đường và hoàn toàn tuân thủ luật GT, tuân thủ vạch kẻ hiện hũu trên đường. Biển báo không hợp lý là lỗi của cơ quan quản lý đường, không phải lỗi của người tham gia giao thông, không có gì là nếu ở đây hết !
Văn hoá tham gia giao thông theo luật cần được phát huy, văn hoá tham gia giao thông theo thói quên cần hạn chế .

P/s : Cuối cùng xin hỏi cụ xe máy rẽ trái đi làn nào ? Hay là từ làn ngoài cùng bên phải cắt ngang ngã tư để rẽ trái ?

Chỉnh sửa cuối:

Thuy_CK

Xe điện
Ko phải xxx.Cũng ko để ý biển nào hiệu lực hơn biển nào.Nhưng đi nhiều,qua quan sát mắt thấy tai nghe,thì cứ đúng làn đường an toàn mà đi sẽ ko mất $$ với xxx,lại tránh đc rắc rối mất tg
Chính vì tư tưởng đi theo cảm nhận không để ý đến luật GT nên giao thông mới lộn xộn
Chính vì không nắm vững luật và vận dụng luật nên xxx mới có cơ hội làm bậy
Chủ thớt đi khong sai làn và xxx đáng bị lên án

CÁNGỰA02

Xe đạp
Ủng hộ VHGT và đả đảo bẫy gài bất ngờ của xxx!

timalove

Xe hơi
Các làm việc của pikachu là bắt bắt hết xong vào nắn dần gặp hàng cứng thì quay ra nhắc nhở :))
nhiều khi những cái lỗi như đè vạch nó chẳng đáng gì ( không gây nguy hiểm khi tham gia giao thông ) mà chúng nó phải lập hẳn một trạm để chụp ảnh rồi vây bắt người tham gia GT . Quá thối nát .................

tienloantn

Xe hơi
Ở đây chả có cái bẫy nào chỉ có xxx ăn bẩn báo lỗi có mức phạt cao để ăn 50 50 gặp người cứng luật thì cho đi .

phutrong_nguyen

Xe tăng
Cái vụ biển mà các xxx cho là biển phân làn trên dọc đường 5 là sai đấy các cụ nhé. Sở GTCT ko cắm loại biển đó đâu :D, nên các cụ nào mà bị vin thì cứ mạnh dạn bảo vệ cái đúng nhá :)

Mấy ô cảnh sát chăm chăm cái ví của cta nên nhiều khi ko nhớ luật sao ý ợ

xedap668

Xe buýt
Cái vụ biển mà các xxx cho là biển phân làn trên dọc đường 5 là sai đấy các cụ nhé. Sở GTCT ko cắm loại biển đó đâu :D, nên các cụ nào mà bị vin thì cứ mạnh dạn bảo vệ cái đúng nhá :)
Sở GTCC ko cắm thì ai Cắm hả Kụ, ????

santino309

Xe hơi
cụ quá cứng :-j

phutrong_nguyen

Xe tăng
Sở GTCC ko cắm thì ai Cắm hả Kụ, ????
Ai cắm sai thì cụ kệ người ta lúc tranh luận với xxx :)), chỉ biết là nó ko đúng qui chuẩn biển báo phân làn. Ko phải GTCC cắm thì chắc là do mấy cụ quản lý đường 5 đấy cụ...hoặc là do.... (thôi e ko dám nói đâu :)) )

pnew

Xe điện
Em xin bonus các cụ vẫn ngã tư Đường 5 vs. Thạch Bàn, đi đúng luật và tránh ùn tắc ạ.

Ngã tư Đường 5 vs. Sài Đồng

Không nên nói đây là kiểu đi "tránh ùn tắc" mà phải là kiểu đi "tránh xếp hàng". Ví nó chỉ giảm bớt đô dài của xếp hàng ở trước giao nhau nhưng sau giao nhau nó lại làm cho cả hàng ùn lại vì bị xe chuyển sang làn trái.

xedap668

Xe buýt
Xã hội bức xúc về đề tài đường 5, ~X(có thớt nhiều khi có đến hàng trăm cụ online cùng lúc :-?có lẽ tiêu cực là đây, $-)Trên phân làn tổ chức giao thông không hợp lý *-:), dưới thì cứ thế mà phạt theo cách hiểu khác nhau :-@. Đến giao cắt xe con đi thẳng mà dừng trên làn sát phân cách thì phạt sai làn rẽ trái vì chỉ cho rẽ trái #-o, nếu dừng xe trước đèn làn trong thì lại phạt đi sai làn đường dành cho xe tải 8-x. Các lãnh đạo có thấu không đơi! :((:((:((! Em nghĩ nát óc rùi [-( Chỉ còn một cách là các cụ mợ dừng trên làn trái rồi rẽ trái vào Thạch Bàn @-) rồi tìm cách quay đầu rồi lại đi ra đường 5 @-)rồi lại rẽ trái lần nữa =))=))=))! Các cụ nên gọi điện trực tiếp đến đội giao thông để nghe hướng dẫn trực tiếp nhoé :)]!
http://tuoitre.vn/tin/ban-doc/20160324/de-nghi-to-chuc-lai-lan-xe-tren-quoc-lo-5/1073161.html=D=D=D Em fun tí ;))! Chúc các cụ một ngày tốt lành :-h!
em thấy bài này hay nhất và hữu ích, nhưng làm thế nào để đến tai nghe của các cơ quan chức năng ?????

xedap668

Xe buýt
Em đi Hn thì hay phải đi đường này .... Ko có lối thoát xxxx????. Có mỗi đi thế nào cho đúng tại các giao lộ theo mũi tên chỉ hướng thôi mà sao mâu thuẫn nghệ. Cứ thế này thì VN bao giờ phát triển nhanh đc ?///???

tranquangdiep

Xe đạp
Hơi đào mộ nhưng em ủng hộ cách đi của cụ chủ thớt và ý kiến của cụ Thuy_CK.
Hướng đến nhà nước pháp quyền là tất cả mọi người đều phải tuân thủ theo luật pháp, cụ thể là trong lĩnh vực giao thông thì tuân thủ theo pháp luật giao thông là văn hóa giao thông rồi. Những cụ bảo đi như cụ chủ là cản trở 2b, gây ùn tắc... là theo cảm tính thôi ạ. Mà trong luật pháp khi xây dựng, người ta đã cân nhắc cả lý và tình rồi.
Cụ chủ đi hoàn toàn đúng luật.

Website
www.facebook.com

Tân Dậu 1981

Xe hơi
Theo mình, Luật, Quy chuẩn, tiêu chuẩn rồi Thông tư này khác còn thiếu sót hàng năm vẫn điều chỉnh bổ sung, nhưng VHGT lại ăn vào tiềm thức mỗi con người. Thớt này đang trong mục VHGT-ATGT, trước tiên phải đề cao VHGT sau đó để ATGT cho mình và mọi người. Theo mình XXX cần nhắc nhở, hướng dẫn người tham gia giao thông đi có VHGT trước bằng Văn bản hoặc bằng cách tuyên truyền.

bjzonzon

Xe tải
hơi khó nghe nhưng cụ chủ nói chuẩn.