[Thảo luận] Ngã tư Đường 5 vs. Thạch Bàn, em xin lập biên bản mà không được

TTwood

Xe đạp
Theo e thì đi như Cụ về Lý ok,nhưng về VHGT thì ko ổn lắm . Xe Cụ nằm trong đó thì xe máy họ lại tràn sang làn khác gây ra cảnh bon chen giữa các phương tiện, gián tiếp tạo ra thói quen xấu một số bộ phận người tham ra GT. Theo thiển ý của e Cụ nên nhường lại phần đường cho XM trong trong trường hợp có thể để cho"đỡ tắc đường"

NotTube

Xe buýt
Theo e thì đi như Cụ về Lý ok,nhưng về VHGT thì ko ổn lắm . Xe Cụ nằm trong đó thì xe máy họ lại tràn sang làn khác gây ra cảnh bon chen giữa các phương tiện, gián tiếp tạo ra thói quen xấu một số bộ phận người tham ra GT. Theo thiển ý của e Cụ nên nhường lại phần đường cho XM trong trong trường hợp có thể để cho"đỡ tắc đường"
Cụ để ý camera xem làn đường nào ùn hộ em nhé? Làn ngoài cùng (mũi tên đi thẳng rẽ trái) luôn luôn bị ùn là do một số cụ có VHGT nhưng không biết đi thế nào cứ rúc vào đấy đấy ạ.
Đương nhiên làn trong cùng mà đông thì em cũng chẳng chui vào đấy làm gì.
Mà tới ngã tư, các xe máy họ đi ở các làn khác theo hướng đi của họ là đúng luật và hợp lý.
Ùn tắc là không phải do phương tiện, mà là do người tham gia giao thông đi sai luật và không biết đi thế nào cho đúng luật.

Các cụ chú ý đèn đỏ ở đó là 2 pha cho hướng đi thẳng và rẽ trái. Trong khi các cụ đi thẳng bị đèn đỏ đứng ị thì lị ra đó thì đèn rẽ trái lại xanh, bao cụ rẽ trái đỗ sau cụ đi thẳng không đi được lòng chửi thầm đấy :))

NotTube

Xe buýt
Đến giao lộ tiếp theo là Đường 5 với Sài Đồng/Hanel, cụ chỉ cho ô tô con em đi sao cho đúng VHGT với!!?

TTwood

Xe đạp
Ấy chết Cụ đừng hiểu sai ý e , theo e thì trong trường hợp này Cụ vẫn có thể dừng trong làn đi thẳng mà . E có nói là Cụ ko Ý Thức đâu

TTwood

Xe đạp
Còn chuyện một số Người chiếm làn rẽ trái thì e ko còngif để nói Cụ ạ

tiennhat1989

Xe hơi
Con đường này buổi chiều đông lắm các cụ ah

Bopbi_hsgs

Xe container
Em xem clip thì chóng mặt quá, nghe tiếng thì ù hết cả tai, rốt cuộc chả hiểu được gì, nhưng em hỏi cụ là 3 làn đều cho đi thẳng và cụ cũng đi thẳng nhưng đang đi làn bên trái trong cùng cụ bay ra làn bên phải làm gì ạ? nhà cụ có việc gấp hay sao? hay cụ khoái bon chen với 2b?
Nói thật là e cũng ko thích đi kiểu "bon chen" như cụ chủ. Nếu hướng của e đi thẳng ở đường đấy thì e cứ đường sát dải phân cách e đi/chờ, ko việc j phải đánh vào làn trong cùng khi thấy làn đấy vắng hơn. (chờ thêm 1 đèn đỏ nữa cũng chả sao)

Chỉnh sửa cuối:

thinhkieuphong

Xe điện
Đến giao lộ tiếp theo là Đường 5 với Sài Đồng/Hanel, cụ chỉ cho ô tô con em đi sao cho đúng VHGT với!!?

đến đó cụ đi hướng nào thì đứng ở làn đó, lúc này cái vạch trước mặt là quan trọng nhất :D

nguyenducduy

Xe điện
Em thấy cụ chủ đi không sai, đến điểm giao cắt có biển 411 thì biển 412 hết hiệu lực thì phải đi theo vạch kẻ đường, lúc này vạch kẻ đường chỉ hướng rẽ phải, rẽ trái và đi thẳng chứ không quy định làn đường cho từng phương tiện nữa. Nhưng qua điểm giao cắt có biển nhắc lại 412 thì phải nhập làn kịp thời và đúng quy định

Bopbi_hsgs

Xe container
Em thấy cụ chủ đi không sai, đến điểm giao cắt có biển 411 thì biển 412 hết hiệu lực thì phải đi theo vạch kẻ đường, lúc này vạch kẻ đường chỉ hướng rẽ phải, rẽ trái và đi thẳng chứ không quy định làn đường cho từng phương tiện nữa. Nhưng qua điểm giao cắt có biển nhắc lại 412 thì phải nhập làn kịp thời và đúng quy định
Tức là qua giao cắt thì cụ đấy phải đánh chéo ngay sang làn sát trái, có thể phải cắt qua mặt nhiều xe khác ở hai làn bên trái. Còn xe moto ở bên phải (cũng đi như kiểu cụ chủ) thì đánh lái qua mặt nhiều xe ở bên phải để đi sang làn ngoài cùng bên phải.

Nếu các xe ở bên trái đi cùng tốc độ xe cụ chủ mà nối nhau liên tiếp thì khả năng là cụ chủ ko về làn sát trái đc. Nếu cố tình chạy tiếp thì có thể mắc lỗi đi sai làn.

Chỉnh sửa cuối:

NotTube

Xe buýt
Nói thật là e cũng ko thích đi kiểu "bon chen" như cụ chủ. Nếu hướng của e đi thẳng ở đường đấy thì e cứ đường sát giải phân cách e đi/chờ, ko việc j phải đánh vào làn trong cùng khi thấy làn đấy vắng hơn. (chờ thêm 1 đèn đỏ nữa cũng chả sao)
Em thấy OF có nhiều cụ không thích bon chen, đức tính thật đáng quý và hiếm ở xã hội thời gian này :))
Đi như cụ thì lên đến ngã tư Sài Đồng thì xxx đập cho vỡ thớt ạ.

Bopbi_hsgs

Xe container
Em thấy OF có nhiều cụ không thích bon chen, đức tính thật đáng quý và hiếm ở xã hội thời gian này :))
Đi như cụ thì lên đến ngã tư Sài Đồng thì xxx đập cho vỡ thớt ạ.
Đến Sài Đồng, làn sát trái mũi tên 1.18 chỉ hướng rẽ trái, làn bên cạnh chỉ hướng đi thẳng, e chuyển sang làn bên cạnh để đi thẳng, tại sao xxx lại đập đc vỡ thớt ah?

Thế e hỏi cụ: đi như cụ mà 2 làn bên cạnh xe đi sát nhau liên tục thì qua giao cắt cụ chuyển về làn oto ntn? Cụ đứng chờ ah? (Cụ nói là 2 làn kia dài dằng dặc mà)

Cụ ko thích "xếp hàng" nhưng cuối cùng cụ cũng phải đợi những người đã "xếp hàng" đi xong r thì cụ mới về làn oto đc :))

Chỉnh sửa cuối:

NotTube

Xe buýt
Đến Sài Đồng, làn sát trái mũi tên 1.18 chỉ hướng rẽ trái, làn bên cạnh chỉ hướng đi thẳng, e chuyển sang làn bên cạnh để đi thẳng, tại sao xxx lại đập đc vỡ thớt ah?

Thế e hỏi cụ: đi như cụ mà 2 làn bên cạnh xe đi sát nhau liên tục thì qua giao cắt cụ chuyển về làn oto ntn? Cụ đứng chờ ah? (Cụ nói là 2 làn kia dài dằng dặc mà)

Cụ ko thích "xếp hàng" nhưng cuối cùng cụ cũng phải đợi những người đã "xếp hàng" đi xong r thì cụ mới về làn oto đc :))
Xin lỗi cụ, tôi cũng đi theo hiệu lệnh của vạch mũi tên sao lại bảo tôi bon chen.
Cũng lười tranh luận với cụ. Nếu trong cuộc sống và công việc cụ cũng làm như bài post thì tôi thấy thật là đáng quý và cũng đáng buồn cho cụ.. Thời gian là vàng bạc với trâu chậm uống nước đục đấy ạ.
Cảm ơn đá của cụ đã giúp tôi hiểu thêm lý do tại sao xã hội lại có người giàu và người nghèo và tại sao VN chưa sánh vai đc với các cường quốc 5 châu.

Bopbi_hsgs

Xe container
Xin lỗi cụ, tôi cũng đi theo hiệu lệnh của vạch mũi tên sao lại bảo tôi bon chen.
Cũng lười tranh luận với cụ. Nếu trong cuộc sống và công việc cụ cũng làm như bài post thì tôi thấy thật là đáng quý và cũng đáng buồn cho cụ.. Thời gian là vàng bạc với trâu chậm uống nước đục đấy ạ.
Cảm ơn đá của cụ đã giúp tôi hiểu thêm lý do tại sao xã hội lại có người giàu và người nghèo và tại sao VN chưa sánh vai đc với các cường quốc 5 châu.
"Thời gian là vàng bạc", cụ nói đúng. Trở lại câu hỏi mà cụ chưa trả lời đc, e với cụ cùng xem "phương án" của cụ tiết kiệm bao nhiêu tgian nhé,

Câu hỏi mà cụ chưa trả lời đc:

Đi như cụ mà 2 làn bên cạnh xe đi sát nhau liên tục thì qua giao cắt cụ chuyển về làn oto ntn? Cụ đứng chờ ah?

Thời gian chờ đèn đỏ ở giao cắt đấy khoảng 60" (giây), khi cụ bắt đầu chuyển vào làn trong cùng thì đèn đỏ đc khoảng 10" và có 6 xe trước cụ tại làn sát dải phân cách. Như vậy, 50" còn lại tạm tính số xe đến tiếp theo gấp 3 số xe đang chờ, vậy là khi đèn xanh thì ở làn sát dải phân cách có khoảng 6+18=24 (xe). Khi đèn xanh thì cụ phải trở về làn xe con. Lúc đấy các xe đi sát nhau và ko cho cụ chen vào. Cụ phải chờ số xe đã chờ đèn đỏ + với số xe đèn xanh tiếp tục bổ sung nữa. Vậy lúc đấy xe cụ đi ntn? Nếu chờ đoàn xe đấy đi qua rồi rẽ về làn xe oto thì cụ chờ ở đâu?

Nếu cụ chờ ở làn xe moto thì cụ cản trở giao thông cho dòng phương tiện đi trên làn đấy (như thế có thể gọi là "bon chen" r). Trong thời gian chờ để rẽ trái về làn đường oto thì chắc cụ phải đi chậm để chuyển làn (Cụ phải chuyển làn trước khi có biển phân làn), Lúc đấy cụ có thể mắc lỗi "Không nhường đường cho xe xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn" hoặc "Điều khiển xe chạy tốc độ thấp hơn các xe khác đi cùng chiều mà không đi về bên phải phần đường xe chạy"

Mặc dù chạy chậm, nhưng gặp biển báo "Làn đường dành riêng cho từng loại xe" mà cụ ko chuyển làn kịp thì cụ có thể mắc lỗi "Điều khiển xe đi không đúng làn đường quy định"

Như vậy là cụ tưởng tiết kiệm đc tgian nhưng cuối cùng cụ phải chờ toàn bộ số xe có thể chạy trong thời gian đèn xanh (nhiều hơn 6 xe đứng trước xe cụ ban đầu), cụ còn cản trở GT cho làn xe moto và có khả năng cụ bị mất tiền vì vi phạm những lỗi mà e "giả định" ở trên.

Một thực tế nhất là cụ bị dừng xe và mất hơn 10' (phút) về việc cụ đi vào làn trong cùng.

Người ta thường nói là dân mình hay "khôn lỏi" và ko khá đc là như thế :))

Chỉnh sửa cuối:

NotTube

Xe buýt
"Thời gian là vàng bạc", cụ nói đúng. Trở lại câu hỏi mà cụ chưa trả lời đc, e với cụ cùng xem "phương án" của cụ tiết kiệm bao nhiêu tgian nhé,

Câu hỏi mà cụ chưa trả lời đc:

Đi như cụ mà 2 làn bên cạnh xe đi sát nhau liên tục thì qua giao cắt cụ chuyển về làn oto ntn? Cụ đứng chờ ah?

Thời gian chờ đèn đỏ ở giao cắt đấy khoảng 60" (giây), khi cụ bắt đầu chuyển vào làn trong cùng thì đèn đỏ đc khoảng 10" và có 6 xe trước cụ tại làn sát dải phân cách. Như vậy, 50" còn lại tạm tính số xe đến tiếp theo gấp 3 số xe đang chờ, vậy là khi đèn xanh thì ở làn sát dải phân cách có khoảng 6+18=24 (xe). Khi đèn xanh thì cụ phải trở về làn xe con. Lúc đấy các xe đi sát nhau và ko cho cụ chen vào. Cụ phải chờ số xe đã chờ đèn đỏ + với số xe đèn xanh tiếp tục bổ sung nữa. Vậy lúc đấy xe cụ đi ntn? Nếu chờ đoàn xe đấy đi qua rồi rẽ về làn xe oto thì cụ chờ ở đâu?

Nếu cụ chờ ở làn xe moto thì cụ cản trở giao thông cho dòng phương tiện đi trên làn đấy (như thế có thể gọi là "bon chen" r). Trong thời gian chờ để rẽ trái về làn đường oto thì chắc cụ phải đi chậm để chuyển làn (Cụ phải chuyển làn trước khi có biển phân làn), Lúc đấy cụ có thể mắc lỗi "Không nhường đường cho xe xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn" hoặc "Điều khiển xe chạy tốc độ thấp hơn các xe khác đi cùng chiều mà không đi về bên phải phần đường xe chạy"

Mặc dù chạy chậm, nhưng gặp biển báo "Làn đường dành riêng cho từng loại xe" mà cụ ko chuyển làn kịp thì cụ có thể mắc lỗi "Điều khiển xe đi không đúng làn đường quy định"

Như vậy là cụ tưởng tiết kiệm đc tgian nhưng cuối cùng cụ phải chờ toàn bộ số xe có thể chạy trong thời gian đèn xanh (nhiều hơn 6 xe đứng trước xe cụ ban đầu), cụ còn cản trở GT cho làn xe moto và có khả năng cụ bị mất tiền vì vi phạm những lỗi mà e "giả định" ở trên.

Một thực tế nhất là cụ bị dừng xe và mất 10' (phút) về việc cụ đi vào làn trong cùng.

Người ta thường nói là dân mình hay "khôn lỏi" và ko khá đc là như thế :))
1. Em chấp nhận làm thằng khôn lỏi hơn là thằng đần... :))
2. Em ko phải giáo sư toán học để tính toán như cụ. Thực tế em tuân thủ đúng luật và đi nhanh hơn. Lần này xxx họ dừng xe nhưng các lần sau họ sẽ ko làm như thế nữa. Lúc khác rảnh rỗi muợn đc wifi sẽ post hầu cụ trọn video clip qua ngã tư chuyển làn ntn kèm theo nụ cười của xxx cụ nhé :))
3. Khi có vạch mũi tên chỉ hướng đi thì sẽ ko còn khái niệm làn đường cho xe moto như cụ nói nhé.
4. Ngày trước em cứ tưởng mình là thanh niên chậm tiến, giờ mới thấy là không phải.. :))
5. Thời gian là vàng bạc nên sau bài này em sẽ ko phản hồi cụ nữa chứ ko phải coi thường gì cụ.

Cảm ơn cụ.

PS: Em nghi cụ là xxx nằm vùng rồi đấy =)))))

nxedison

Đi bộ
Mục đích của cụ chủ thớt post cái này lên với thông điệp gì? cụ khoe cụ là người am hiểu luật và cãi được CSGT là 1 chiến tích huy hoàng của cụ, cụ lấy đó làm tự hào ah? Hay cụ thể hiện cái văn hóa bon chen giao thông đúng luật của cụ cho mọi người thấy? Người ta góp ý nhẹ nhàng rồi không chịu tiếp thu, cứ làm như là cụ hay lắm, tuyệt vời lắm, rồi bao biện cho cái hành vi không văn hóa đó. Nhiều kẻ như cụ hèn gì còn tắc xe hoài hoài

nxedison

Đi bộ

Bopbi_hsgs

Xe container
1. Em chấp nhận làm thằng khôn lỏi hơn là thằng đần... :))
2. Em ko phải giáo sư toán học để tính toán như cụ. Thực tế em tuân thủ đúng luật và đi nhanh hơn. Lần này xxx họ dừng xe nhưng các lần sau họ sẽ ko làm như thế nữa. Lúc khác rảnh rỗi muợn đc wifi sẽ post hầu cụ trọn video clip qua ngã tư chuyển làn ntn kèm theo nụ cười của xxx cụ nhé :))
3. Khi có vạch mũi tên chỉ hướng đi thì sẽ ko còn khái niệm làn đường cho xe moto như cụ nói nhé.
4. Ngày trước em cứ tưởng mình là thanh niên chậm tiến, giờ mới thấy là không phải.. :))
5. Thời gian là vàng bạc nên sau bài này em sẽ ko phản hồi cụ nữa chứ ko phải coi thường gì cụ.

Cảm ơn cụ.

PS: Em nghi cụ là xxx nằm vùng rồi đấy =)))))
Đi sau 6 xe kia mà cụ nghĩ là nhiều hơn "HƠN 10' CUỘC ĐỜI EM" ah? Ko biết ai đần nhỉ :))

Cách ăn nói của cụ, nó thể hiện cái VH của cụ. Cái clip nó thể hiện VHGT của cụ :))

Chỉnh sửa cuối:

Playdan Muỗj

Xe đạp
Cái bắt làn vớ va vớ vỉn ở đường 5 này đã bàn nhiều và XxX sai lè lè như thế mà sao Lãnh đạo chưa chỉ đạo xuống nhỉ, hay CV đi từ cuối 2015 nhưng chưa đến nơi hoặc thất lạc