Nếu xe mới lấy mà có bị gỉ mấy chỗ thế này có dc coi là bình thường ko ạ????

HNmember

Xe tăng
Em kéo áo các cụ em hỏi, rửa xe thường xuyên có tốt không ạ? Và những khi nào thì nên rửa xe ạ?
Rửa xe nhiều ko tốt Kụ ợ.

Thứ nhất: Tốn tiền và thời gian.
Thứ hai: Mòn sơn, mất độ bóng của sơn và nếu ko làm khô được sẽ gây rỉ sét.
Thứ ba: Nước rửa thường là nước giếng khoan + xà phòng rởm sẽ càng làm quá trình trên thêm trầm trọng.
Chỉ rửa xe khi: Xe quá bẩn, xe đi vào đường đất lầy lội, bị đất và nước bẩn bắn lên gầm xe. Cuối cùng là nên tìm chỗ rửa xe uy tín, chuyên nghiệp.

FordAT

Xe tăng
Theo em cụ chủ thớt bán xừ nó xe đi cho đỡ lăn tăn gỉ riếc làm gì :)), em như cụ em bán lâu rồi đỡ mệt người .
Tại sao người ta nói cái xe là "Vợ 2" thì h em cũng đã hiểu. Biết lấy vợ là bể khổ, nhưng có ông nào ko lấy vợ đâu, nào là đeo gông vào cổ, bị trói chân...... mất tự do...
Em thì mới lấy vợ 2 nên cảm giác còn dạt dào lắm cụ, sau 1 thời gian chán thì giải tán sau . H phải đè cho sướng cái đã ....:D.

vanphiet

Xe buýt
em nghĩ cái này do nhà sx rồi, của xe em đây

các phần chính của ống xả không hề bị rỉ do vật liệu tốt chắc là đồ nhập, riêng các tai đỡ là bị rỉ (cái này mới hàn vào phần bô chính,chắc hàn tại việt nam, không biết tại sao lại làm vậy). cái tai đó bị quá nhiệt do hàn nên lớp mạ bên ngoài bị hỏng lên rất nhanh rỉ.
con escape cũ của em hơn 7 năm mà không bị, bây giờ mới thấy trên con này.nhưng cái này cũng không quan trọng lắm vì chỉ là phần phụ của cái bô thôi đi chục năm hỏng lại hàn cái khác,quan trọng là các đường ống nó không thủng là được.

Chỉnh sửa cuối:

ninhkent

Xe tăng
Nhưng em công nhận là xe ngày xưa, thời điểm đó mua thì đẹp đồng đều. Bây giờ xấu đi, lỗi thời đi thì lại xấu không đồng đều ;)) ;)). Form cũ, máy cũ, nhưng những chi tiết khác vẫn rất ổn. Đặc biệt là em chả thấy han rỉ kinh như thế. Sao họ không làm cách nào che chỗ ý đi nhỉ. ;)) ;))

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Rửa xe nhiều ko tốt Kụ ợ.

Thứ nhất: Tốn tiền và thời gian.
Thứ hai: Mòn sơn, mất độ bóng của sơn và nếu ko làm khô được sẽ gây rỉ sét.
Thứ ba: Nước rửa thường là nước giếng khoan + xà phòng rởm sẽ càng làm quá trình trên thêm trầm trọng.
Chỉ rửa xe khi: Xe quá bẩn, xe đi vào đường đất lầy lội, bị đất và nước bẩn bắn lên gầm xe. Cuối cùng là nên tìm chỗ rửa xe uy tín, chuyên nghiệp.
Cụ nói chính xác, nên sắp máy bơm áp lực nhỏ hoặc bộ rửa xe all-in-one tự sướng :) (các bác nào nhà rộng nhá :D)

vietran

Xe ba gác
Cháu thấy như vậy là hơi ẩu

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
em nghĩ cái này do nhà sx rồi, của xe em đây

các phần chính của ống xả không hề bị rỉ do vật liệu tốt chắc là đồ nhập, riêng các tai đỡ là bị rỉ (cái này mới hàn vào phần bô chính,chắc hàn tại việt nam, không biết tại sao lại làm vậy). cái tai đó bị quá nhiệt do hàn nên lớp mạ bên ngoài bị hỏng lên rất nhanh rỉ.
Nó làm vậy vì nếu hàn từ bên kia rồi nhập cả cụm về sẽ bị tính thuế kiểu khác. Nhập rời về rồi hàn ở Ford VN thì thể hiện được mức độ "rời rạc" của linh kiện và được hưởng ưu đãi về thuế. Nó lách luật mà cụ.
Em đồ rằng những món kiểu này nằm trong chính sách phát triển ngành CN ô tô VN đến năm 2020, tầm nhìn đến 2050.
Chính vì những cái này mà người ta vẫn chuộng xe nhập hơn xe trong nước.

Chỉnh sửa cuối:

vanphiet

Xe buýt
Hôm nào các bác up thử hình của con fiesta bên thái xem có vụ này không,nếu không thì chắc là do fo vn làm ẩu rồi.

minh0075

Xe điện
Hôm nào các bác up thử hình của con fiesta bên thái xem có vụ này không,nếu không thì chắc là do fo vn làm ẩu rồi.
Đúng đấy cụ nhỉ,e là lại ko .
Ko biết cái.........khung xe thì Ford có nhập ko nhỉ,hay cũng nội địa hóa như cái này.E đang ngắm nghía FFi mà thấy hơi ngại rồi.
Thấy nhiều cụ cũng có vẻ xuề xòa,biện hộ cho Ford,nhưng nhìn cái thanh sắt đấy e nghĩ nó chỉ là thanh sắt 6 thường cắt ra đính vào .

Mazspeed

Xe container
Nó làm mỗi cái chức năng đỡ cái ống pô thì cũng chỉ cần thanh sắt 6 thôi chứ cần gì hơn. Nhưng nó nên mạ hay sơn gì đó cho nó hợp nhãn hơn, để thế kia thì ẩu quá.

hoabinhauto.com

Xe buýt
Theo em bọn Ford nhập về thường theo dang lắp CKD. Các cụm tổng thành thường để mỗi nơi khác nhau trong kho.
Tổng thành khung sát xi, gầm cầu chắc không có chỗ để nên phải ở khách sạn ngàn sao nên nó mới bị như thế.
Bộ nội thất và dây điện tổng thành thì ưu tiên để trong kho có mái che đàng hoàng.
Các cụ thử hỏi nó lắp theo lô hàng trăm xe trong tháng thì có cái kho nào chứa nổi những linh kiện đó. Đáng lẽ ra trước khi xuất xưởng phải kiểm tra KCS lại. Nhưng họ bỏ qua.

Chỉnh sửa cuối:

Lungcu

Xe điện
ford sao ẩu thế nhỉ ?
bô hyundai getz sau 3 năm

FordAT

Xe tăng
Thì ra xe cụ cũng như xe em vậy, vậy là bt rồi. Đỡ lo hơn ko lại bảo sao chỉ có mỗi mình bị . Ít ra có thêm 1 bác đồng hành. Xe cụ là bản HB hay Sedan ạ.?

SmallRiver

Xe điện
Con xe LD nào mà chả bị, xe nhập được sơn chống gỉ hết cả những chi tiết nhỏ.

hdx

Xe điện
Cái vết han gỉ đó thật không bình thường. Thông thường vật liệu làm những thứ đó là thép không rỉ, còn cái móc ống giảm thanh thì chắc chắn không phải đồ mới rồi. Ford vừa rồi có vụ lắp đặt vật tư cũ cho khách, biết đâu xe cụ nằm trong đợt đó. Cụ mang đến hãng mà bắt đền, xe mới đi 1 tháng thì vẫn phải long lanh lắm, không như xe cụ đâu.

minh0075

Xe điện
ford sao ẩu thế nhỉ ?
bô hyundai getz sau 3 năm
Getz nhà em vạn rưởi,hơn năm cũng thế này thôi,ko hề rỉ cái chỗ hàn như em Fiesta-e nói cái chỗ hàn ý,ko phải cái treo đâu.
Cái chỗ này thì ko ảnh hưởng gì mấy(mặc dù chắc là sẽ ko bền) nhưng còn các chỗ khác nữa,ví như cái ......hộp số của cụ thớt bên.

luxury235

Xe buýt
Quả này sắp tới lấy xe e mang thep kính lúp, soi từng chỗ, rỉ 1 chỗ là đổi xe khác liền! (k bít có phải đổi tới năm sau vẫn chưa có cái nào hoàn hảo k nữa hic! )