Nếu xe mới lấy mà có bị gỉ mấy chỗ thế này có dc coi là bình thường ko ạ????

Dân Nghệ

Xe tăng
Nếu là TOY thì có những ý kiến sau::P
- Tâm lý bầy đàn của người tiêu dùng VN.....
- Giá trị ảo iếc...
- RP tốt..
- Dù gỉ nhưng bán vẫn không mất giá...:P
............
Chỉ duy nhất có một bác gì TCDi vào có lời còn các sâu của FORD chạy mất dép vì chưa nghĩ ra câu trả lời.. nếu thớt tham khảo mua xe chắc các cụ sâu cũng tưng bừng lăm. Nói các cụ sâu đừng buồn ( dù giận em ) là các cụ sâu của Ford hèn quá ( với cá nhân em ). Vấn đề là nói đi được thì nói lại được.. ít nhất là trên cái diễn đàn này..:P

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Nó là Ford nên quá bình thường, nhưng chả may nó mà là Toy thì sẽ được nhận xét ngược lại ngay: hàng lởm số 1 :)) :)) :)). Sao Ford không thuê bác Tạch về nhỉ? Có bác ấy thì đã chả có mấy cái "bình thường" này :D.
Tạm kết luận là hàng Toy ngon hơn hẳn ạ, ít ra là bằng cảm quan.
Riêng bác em không muốn nói chuyện về bất cứ điều gì.

ninhkent

Xe tăng
Em soi gầm con ếch của em, gần trục năm rùi mà vẫn ngon lành. Không tệ lắm. Tốt gỗ hơn tốt nước sơn, còn lâu mới mục được.

Dân Nghệ

Xe tăng
Em soi gầm con ếch của em, gần trục năm rùi mà vẫn ngon lành. Không tệ lắm. Tốt gỗ hơn tốt nước sơn, còn lâu mới mục được.
Chuyện ngày xưa.......chuyện ngày nay.............. Kết luận: Khác nhau:))

taxihanoi

Xe hơi
Bình thường thôi , mà nếu cụ hay rửa xe bằng nước giếng khoan ở một số địa phân như Hải Phòng quảng ninh , Thái bình thì như vậy chua ăn thua gì , vì nước giếng khoan vùng đó không khác nước biển là bao nhiêu . tuy nhiên gỉ như vây nhưng những bộ phận đó có hỏng cũng cần 10 năm nữa cụ ạ ,

FordAT

Xe tăng
Ngày xưa thì nhiều cái đều tốt lắm từ ngoại thất đến nội thất luôn, như cái tủ lạnh nhà em dùng hơn 20 năm vẫn tốt. Chỉ tội cũ và nhỏ quá nên cho đi. Và nhiều thứ khác nữa.
H dc gọi là hàng tiêu dùng tức là dùng chóng tiêu để còn mua cái mới chứ ạ:D.

Mazspeed

Xe container
Riêng bác em không muốn nói chuyện về bất cứ điều gì.
Tại vì có gì để mà nói đâu, quá bình thường mà :D.

Ngày xưa thì nhiều cái đều tốt lắm từ ngoại thất đến nội thất luôn, như cái tủ lạnh nhà em dùng hơn 20 năm vẫn tốt. Chỉ tội cũ và nhỏ quá nên cho đi. Và nhiều thứ khác nữa.
H dc gọi là hàng tiêu dùng tức là dùng chóng tiêu để còn mua cái mới chứ ạ:D.
Tủ lạnh nhà bác nó là loại gì mà đáng ngưỡng mộ thế, bật mí cho em để em cũng đi tìm mua 1 cái với!

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Bình thường thôi , mà nếu cụ hay rửa xe bằng nước giếng khoan ở một số địa phân như Hải Phòng quảng ninh , Thái bình thì như vậy chua ăn thua gì , vì nước giếng khoan vùng đó không khác nước biển là bao nhiêu . tuy nhiên gỉ như vây nhưng những bộ phận đó có hỏng cũng cần 10 năm nữa cụ ạ ,
Em ko nói hỏng hóc gì cả cụ ah, chỉ là về mặt cảm quan thì ko dc vào mắt thôi ạ. Và ko phải 1 tháng sau mới bị mà nó bị từ cái lúc lấy xe về nhưng do em ko xem kỹ sớm em nó.Vì còn mải làm quen với xe và lượn lờ chứ ai lại đi soi cái gầm làm gì cụ, và gầm xe 4 cửa nó thấp tè cũng ko soi dc. Nếu hôm tới BD em soi lại chỉ bị cái mấy cái chỗ vặt đó thì chả có gì đáng nói nữa ạ, nếu hãng ko giải quyết dc thì em cũng tự làm ko vấn đề. VÌ ở tỉnh ko có gara có bàn nâng xe nên em đành chịu ko biết gầm bệ thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Tại vì có gì để mà nói đâu, quá bình thường mà :D.

Tủ lạnh nhà bác nó là loại gì mà đáng ngưỡng mộ thế, bật mí cho em để em cũng đi tìm mua 1 cái với!
Tủ lạnh của Nga ngố bác ơi quen xừ nó tên rồi. Hồi xưa bọn Nga nó hay wa VN mình bán dăm ba cái đồ đạc hay lắm rẻ mà bền vô đối.

vuahe77

Xe điện
E cũng có ý kiến như cụ!!! Mxx, đây mà thớt cụ chủ vào tham khảo nên mua xe nào thì nhảy vào chém loạn xị cả lên. Nhưng cũng chẳng phải nghĩ làm gì cho mệt, cái xh mình nó thế!!!
Mình phải thay đổi nó dù chậm cũng phải làm bằng được kụ ơi...

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Tủ lạnh của Nga ngố bác ơi quen xừ nó tên rồi. Hồi xưa bọn Nga nó hay wa VN mình bán dăm ba cái đồ đạc hay lắm rẻ mà bền vô đối.
À Sa ra tốp, cái đó thì bền cái gì! Hồi cuối những năm 80 nhà em phải thay 2 cái, chỉ được khoảng 2 năm là chết lốc, cũng có thể do hồi đó điện ở nhà mình lởm quá. Sau đó thì đến thời của National và Sanyo made in Japan, em mua năm 93 chạy đến tận bây giờ vẫn ngon, 18 năm rồi đấy, chỉ có điều không có no fross và non CFC.

HamLong3.0V

Xe điện
À Sa ra tốp, cái đó thì bền cái gì! Hồi cuối những năm 80 nhà em phải thay 2 cái, chỉ được khoảng 2 năm là chết lốc, cũng có thể do hồi đó điện ở nhà mình lởm quá. Sau đó thì đến thời của National và Sanyo made in Japan, em mua năm 93 chạy đến tận bây giờ vẫn ngon, 18 năm rồi đấy, chỉ có điều không có no fross và non CFC.
Em chả biết nhà bác dùng kiểu gì mà hỏng nhanh thế, khả năng do điện thật, hình như nó chạy 110V. Em cũng nhớ hồi xưa nhà em cũng có 1 cái, dùng bét nhè chả thấy hỏng hóc gì, chỉ có điều về sau nó hay đóng băng thành ngăn lạnh, thi thoảng phải cạy ra cho đỡ bẩn thôi. Sau vì nhiều lý do nhà em thay cái khác cao to đẹp giai hơn, cái cũ mang cho bà cô ruột. Bà cô em còn dùng mãi đến lúc xây nhà mới bán cho tụi "đồ điện cũ hỏng bán nào". Bền vãi lái đấy ah, ngang ngửa với em nồi áp xuất kinh điển hồi đó :D

FordAT

Xe tăng
Mình phải nói về đa số chứ ạ, Đa số bất cứ đồ gì hồi xưa đều rất ngon mặc dù làm thủ công nhiều. Nói chung là trước đây người bán hàng cũng có tâm hơn bây h, biết làm sao dc. H thì xh này mọi người đều phải chạy theo đồng tiền nên ko trách dc.
Em thì ko có ý trách móc gì nhiều mặc dù với em để có dc con xe ko phải đơn giản , cả 1 thời gian dài tiết kiệm chắt bóp(với nhiều cụ là xe thư 2-3 hoặc điều kiện khá hơn thì có thể thoáng hơn trong cách nhìn nhận vấn đề.) ....., nên thấy ko bt thì em phải hỏi ngay ạ.
Em chỉ muốn hỏi xem các cụ cùng mới mua như em có thế ko. Tính em hay ngại h mua xe rồi cũng ngại đi xem lại xe dù của hãng nào. Em có quan điểm rõ ràng mua thì mới xem kỹ , ko thì thôi ko nên làm mất thì gian của người ta.

Chỉnh sửa cuối:

Dân Nghệ

Xe tăng
~:>Chốt lại một câu trả lời cho nó lành theo câu hỏi của cụ chủ thớt là: không có vấn đề gì cả vì........ chẳng thay đổi được gì cả và .... sâu vẫn cứ ca bài ca học thuộc lòng:-@: Ford là xe Mỹ với truyền thống 100 năm...nội thất nó ko đẹp nhưng an toàn và khung gầm vượt trội.... Cụ FordAT yên tâm nhé.:P nhất cụ còn gì.... ;))

Mazspeed

Xe container
Em chả biết nhà bác dùng kiểu gì mà hỏng nhanh thế, khả năng do điện thật, hình như nó chạy 110V. Em cũng nhớ hồi xưa nhà em cũng có 1 cái, dùng bét nhè chả thấy hỏng hóc gì, chỉ có điều về sau nó hay đóng băng thành ngăn lạnh, thi thoảng phải cạy ra cho đỡ bẩn thôi. Sau vì nhiều lý do nhà em thay cái khác cao to đẹp giai hơn, cái cũ mang cho bà cô ruột. Bà cô em còn dùng mãi đến lúc xây nhà mới bán cho tụi "đồ điện cũ hỏng bán nào". Bền vãi lái đấy ah, ngang ngửa với em nồi áp xuất kinh điển hồi đó :D
Thay 2 cái nhưng chỉ hỏng 1 thôi. Cái thứ nhất 2 năm chết lốc đứ đừ đừ, sau đó lại nhờ ông chú bên Ngố gửi về 1 cái nữa, dùng vài năm rồi đổi thành Sanyo tại vì nó mặc dù không hỏng nhưng kêu to như công nông và gỉ nhoe nhoét trông kinh lắm.

dolamay

Đi bộ
Xe đi tầm nữa năm đến 1 năm thì em chả cần quan tâm luôn ạ. Nhưng mới 1 tháng nếu nói thời gian chính xác thì chưa đúng đâu ạ, vì ngay mấy ngày đầu vác về .

Em có ngó qua nhưng thực sự ko để ý quá và nghĩ là do bùn đất bám vào + tâm lý háo hức mua xe mới nên ko nhìn kỹ.
Và 1 phần vác xe vể tỉnh gửi nên thời gian đi lại ko tiện ko thể lôi ra ngắm ngía kỹ dc, vì cả tuần về dc 2-3 buổi chỉ muốn nhảy phốc lên xe lượn cho sướng. Chứ ai hơi đâu soi tỷ mỉ từng con ốc từng đoạn thép 1 làm gì.

Mà xe mới em giữ rất cẩn thận + với phí rửa xe ở tỉnh rất rẻ nên em tắm cho nó thường xuyên. Luôn luôn sáng chói :D.
Tại bữa ko biết cái pô nó nằm vì trí nào nên mới ngó thử thì thấy rỉ hơi quá.

Em chỉ muốn biết các cụ cùng mua xe mới như em có vậy ko nếu cũng vậy thì em cũng cho là bt.
Em kéo áo các cụ em hỏi, rửa xe thường xuyên có tốt không ạ? Và những khi nào thì nên rửa xe ạ?

Sonbh

Xe tăng
Theo em cụ chủ thớt bán xừ nó xe đi cho đỡ lăn tăn gỉ riếc làm gì :)), em như cụ em bán lâu rồi đỡ mệt người .