[Funland] Nếu người dân không phản ánh...

xebetong

Xe container
Đồ chùa là của chung ai cũng có quyền nên phân bì thôi chứ cũng mấy ông đó cho tiêm sớm lại sợ không biết nó có dùng mình làm chuột bạch không và cũng sẽ ... phân bì ấy mà. Thuốc để lâu thì hết date nên CQ cũng muốn tiêm nhanh do đó ông nào đăng ký mà trong nhóm ưu tiên nhưng tại thời điểm cần tiêm không có nhóm ưu tiên cao hơn đăng ký thì cứ tiêm vì đàng nào sẽ chả tiêm hết chứ ở đấy đợi theo thứ tự a, b, c hết mới tới d thì chắc không bao giờ xong vì có khi mấy ông a, b, c đếch thèm đăng ký (mọi so sánh khác địa phương đều khập khiễng vì có địa phương đã tiêm đến đối tượng ưu tiên d nhưng có địa phương mới tiêm đến đối tượng a chẳng hạn :)) )
Bọn nó còn bảo em nếu thèm tiêm thì cứ gần hết giờ mò ra chỗ điểm tiêm (trùng với khu vực đăng ký) lọ thuốc đã mở ra rồi mà ông huyết áp bỏ lại ông theo lịch không đến thì mình xin là người ta tiêm cho,
Thế là đủ hiểu nó không phải cái món béo bở để giằng dật
Còn doanh nghiệp người ta lo cho cả nghìn con người họ có quan hệ để tiêm trước cũng là điều tốt cho xã hội, mấy ông bà hưu đ.éo làm việc thì chịu khó chờ sau cũng dc mà

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em cảm ơn Cụ đã cho em mở mang đầu óc.
Ông nào bô bô cái miệng nói DN ủng hộ nhiều tiền thì được quyền tiêm trước cho em cái công văn đi.
Hay các Ông tự nghĩ ra?
Tiêm để đạt tiến độ, hiệu quả cũng phải tính toán kỹ lắm, ngoài theo thứ tự ưu tiên cũng phải đảm bảo nhiều yêu tố khác nên đứng cứ lấy 1, 2, 3, ... một cách rập khuôn máy móc thêm nữa tiêm vaccine hiện tại mới chỉ là tự nguyện (phải đăng ký) nên đứng nhìn hiện tượng mà đánh giá bản chất (nếu công bằng máy móc thì ưu tiên số 16 cuối cùng mới được thực hiện nhưng thực tế nó có khi được thực hiện đầu tiên đấy :)) ). Đừng thấy CQ rút lại quyết định thì nghĩ là họ sai mà đơn giản là đang dịch dã nên càng tránh dư luận càng tốt (kiểu như dù đúng dù sai cũng không nên để tranh cãi :)) )

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Tiêm để đạt tiến độ, hiệu quả cũng phải tính toán kỹ lắm, ngoài theo thứ tự ưu tiên cũng phải đảm bảo nhiều yêu tố khác nên đứng cứ lấy 1, 2, 3, ... một cách rập khuôn máy móc thêm nữa tiêm vaccine hiện tại mới chỉ là tự nguyện (phải đăng ký) nên đứng nhìn hiện tượng mà đánh giá bản chất (nếu công bằng máy móc thì ưu tiên số 16 cuối cùng mới được thực hiện nhưng thực tế nó có khi được thực hiện đầu tiên đấy :)) ). Đừng thấy CQ rút lại quyết định thì nghĩ là họ sai mà đơn giản là đang dịch dã nên càng tránh dư luận càng tốt (đơn giản là dù đúng dù sai cũng không nên để tranh cãi :)) )
Em thì cứ đúng luật mà làm.
Chán các ông lúc nào miệng cũng bô bô công bằng đúng pháp luật.
Mà gặp chuyện sai thì vào bênh, mà bênh cũng chả có căn cứ mới nản chứ.
Loại đạo đức giả ấy em khinh.:))
Em bắt trend thôi Cụ.:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thì cứ đúng luật mà làm.
Chán các ông lúc nào miệng cũng bô bô công bằng đúng pháp luật.
Mà gặp chuyện sai thì vào bênh, mà bênh cũng chả có căn cứ mới nản chứ.
Loại đạo đức giả ấy em khinh.:))
Em bắt trend thôi Cụ.:))
Em trả lời cụ rồi đấy. Có gì sai luật đâu nhưng nó nhạy cảm nên CQ rút lại thôi :))

HenryFord

Xe điện
Tiêm trước sau 1 tý chả có ý nghĩa gì. Kiểu gì thì rồi cũng được tiêm. Nhưng hiện tượng ông ngoại và tương tự làm xói mòn niềm tin vào công cuộc chống dịch.

Bây giờ tính mạng dân ai cũng quý. Họ làm bđs thì ko là con người à. Thế nếu ko dc tiêm mà họ nhiễm thì có đáng lo ko. Chủ thớt ngu si bưng bô mấy tờ báo láo nháo pháo ăn xe. Đã ngu lại tỏ ra mình ngu thật. Qua điểm của em là tiêm hết. Tiêm càng nhanh càng tốt. Ai cũng được tiêm như nhau để sớm đạt miễn dịch cộng đồng. Còn xét ông này đáng tiêm hơn ông kia là ngu xuẩn. Con người tính mạng quý như nhau

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Tiêm trước sau 1 tý chả có ý nghĩa gì. Kiểu gì thì rồi cũng được tiêm. Nhưng hiện tượng ông ngoại và tương tự làm xói mòn niềm tin vào công cuộc chống dịch.
Cụ ở nhà khác những người đang làm việc ở nơi nguy hiểm Cụ ạ.
Những người như vậy đc tiêm dù trước vài ngày thôi cũng đã tốt cho họ lắm rồi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ưu tiên 10 thành ưu tiên 1.
Quá đúng luôn Cụ nhỉ.:))
Thế theo cụ ưu tiên thứ 16 là ntn? Văn bản là hướng dẫn nhưng tùy tình hình địa phương sẽ quyết định sao cho phù hợp. Vd cụ ưu tiên 9 ở SG chưa được tiêm (dù có đăng ký) thì cũng không nên phân bì với ưu tiên 10 của CT được tiêm :))

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ tính mạng dân ai cũng quý. Họ làm bđs thì ko là con người à. Thế nếu ko dc tiêm mà họ nhiễm thì có đáng lo ko. Chủ thớt ngu si bưng bô mấy tờ báo láo nháo pháo ăn xe. Đã ngu lại tỏ ra mình ngu thật. Qua điểm của em là tiêm hết. Tiêm càng nhanh càng tốt. Ai cũng được tiêm như nhau để sớm đạt miễn dịch cộng đồng. Còn xét ông này đáng tiêm hơn ông kia là ngu xuẩn. Con người tính mạng quý như nhau
Cụ mới là kém hiểu biết đấy ạ.
Cụ tìm hiểu lại đi rồi hãy phát biểu.
Vậy BYT làm ra cái danh sách các đối tượng ưu tiên để làm cảnh à?
Cụ nói văn bản này của BYT sai đi thì em nhận em ngu.

step321

Xe tăng
Nhiều cụ cứ thắc mắc linh tinh, ko phải ngành thiết yếu nh mà bị ép đóng góp đống tiền, ko ưu tiên cho họ thì lấy đâu ra vx miễn phí. mịa lương nhân viên chưa đc chục củ/tháng, đóng 1 phát hơn 400 tỷ. Đấy, ko ưu tiên cho nhân viên của họ, LD lấy cái j ra để gt với nhân viên, sao ae còn đói thế mà cụ mang cả năm lương của ae đi đóng góp.

Chỉnh sửa cuối:
Em có 1 thắc mắc nho nhỏ. Hiện nay, tất cả các cán bộ công nhân viên tuyến đầu chống dịch đều đã tiêm 2 mũi.
Trong khi báo cáo trên TV thì đến hiện nay mới có gần 1tr người tiêm 2 mũi.
Vậy chỉ có 1tr người trên tuyến đầu chống dịch thôi à? Chưa kể các bô lão ngồi trong hội nghị, các bộ ban ngành nữa?
Hay số liệu viết cho có nhỉ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Xem thứ tự ưu tiên thì em thấy gần như những tỉnh, thành phố dịch diễn biến nghiêm trọng đều đã tiêm hết 7 đối tượng ưu tiên đầu. Sự phân bì (lấy cớ) ở đây chỉ là 8 với 10+ (9 cũng đã tiêm) nhưng mấy ông phân bì đếch đọc thêm câu thòng ở ưu tiên 8 : giáo viên, học sinh, sinh viên, ... nhưng phải ... thường xuyên tiếp xúc với nhiều người;

Chưa khai giảng với lại nếu học toàn online thì tiếp xúc với máy tính, điện thoại chứ nhiều người đâu mà ưu tiên trước :))

HenryFord

Xe điện
Cụ ở nhà khác những người đang làm việc ở nơi nguy hiểm Cụ ạ.
Những người như vậy đc tiêm dù trước vài ngày thôi cũng đã tốt cho họ lắm rồi.
Vâng ạ. Đội ngũ chống dịch thì phải được chăm lo chu đáo trước. Chả ai thắc mắc cả. Chỉ thắc mắc cháu ngoại thôi.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ cứ nghĩ bản thân mình mùa dịch phải đi làm ở những nơi nguy hiểm.
Ngành mình làm là ngành đc ưu tiên tiêm.
Những nơi đó bắt buộc 1 là phải có giấy xác nhận đã tiêm, 2 là phải xét nghiệm trong vòng 72h mới được vào làm việc.
Rồi cty của họ chừng 20-30 nhân viên.
Lúc đó các Cụ mới thấy được tiêm sau tiêm trước nó như thế nào.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ạ. Đội ngũ chống dịch thì phải được chăm lo chu đáo trước. Chả ai thắc mắc cả. Chỉ thắc mắc cháu ngoại thôi.
Ngoài nhóm từ 1-4 thì cũng còn nhiều đối tượng cần tiêm trước đó Cụ.
Những ng trong mùa dịch này vẫn phải làm vc bình thường, tiếp xúc nhiều.
Chứ như em mà ở nhà thì từ từ khi nào tiêm cũng được, không sao cả.

HenryFord

Xe điện
Ngoài nhóm từ 1-4 thì cũng còn nhiều đối tượng cần tiêm trước đó Cụ.
Những ng trong mùa dịch này vẫn phải làm vc bình thường, tiếp xúc nhiều.
Chứ như em mà ở nhà thì từ từ khi nào tiêm cũng được, không sao cả.
Vâng. Cần công khai để khỏi thắc mắc. Em cũng ở nhà, đăng ký xếp hàng theo phường. Không muốn tiêm nhưng chắc vẫn phải tiêm thôi.

s63 AGM

Xe tăng
Nó chỉ sai khi cty BĐS kia k có đóng góp tài chính. Còn cái sai lớn hơn là sự so đo tị nạnh.
Nếu cụ chịu khó đọc báo thì Vacxin đang về rất nhiều, vđ là tốc độ tiêm thôi.
Về nhiều thì bộ y tế đã ko phải chọn địa phương ưu tiên , đối tượng ưu tiên đồng chí ạ

search

Xe điện
Về nhiều thì bộ y tế đã ko phải chọn địa phương ưu tiên , đối tượng ưu tiên đồng chí ạ
Vận động ủng hộ mà người ủng hộ nhiều (các DN BĐS chẳng hạn) họ chẳng đc tiêm thì khuyến khích ai ủng hộ nữa, lúc ko có tiền mua thuốc thì tất cả cùng ko đc tiêm cùng nhau vậy :)
Người góp công (các đơn vị cụ cho là đc ưu tiên) người góp của (các đv ủng hô) đều có giá trị ngang nhau, thiếu 1 trong 2 đều vứt.

gvnth

Xe buýt
Bây giờ mà còn tư tường này thì e chịu, vắc xin về ùn ùn, DN hay cá nhân nào đăng ký tiêm là mừng