[Funland] Nếu người dân không phản ánh...

Cụ mới là kém hiểu biết đấy ạ.
Cụ tìm hiểu lại đi rồi hãy phát biểu.
Vậy BYT làm ra cái danh sách các đối tượng ưu tiên để làm cảnh à?
Cụ nói văn bản này của BYT sai đi thì em nhận em ngu.
tư tưởng ngu si. thế doanh nghiệp người ta góp hàng nghìn tỷ tiền máu tiền thịt tiền bỉm sửa của con cái họ để có tiền mua vacxin thì họ phải được tiêm chứ. lại còn so bị bỉ bôi. ngu xuẩn. mạng người nào chẳng quý.

vanquantrang

Xe buýt
Cụ cho hỏi ngành nào cần thiết mà chưa đc tiêm. Các bạn em bên ngành y đã tiêm đủ 2 mũi rồi, các bạn bên nn thì hầu như đã tiêm ít nhất 1 mũi rồi. Đừng để bọn báo chí dắt mũi cụ ạ.
E và các đồng nghiệp ngoài công lập chưa được tiêm phát nào, vừa rồi BYT, SYT kêu gọi các YBS ngoài công lập tham gia PCD. Hài thật

tienaka

Xe điện
các ông cứ bới móc ra làm gì nhỉ, ngta đóng góp cho địa phương thì địa phương ưu tiên cho một ít liều để ngta duy trì sản xuất.
thế cũng phàn nàn
ví dụ tập đoàn nọ ủng hộ 5 triệu liều chả nhẽ họ không được ưu tiên lấy 100 nghìn liều

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
tư tưởng ngu si. thế doanh nghiệp người ta góp hàng nghìn tỷ tiền máu tiền thịt tiền bỉm sửa của con cái họ để có tiền mua vacxin thì họ phải được tiêm chứ. lại còn so bị bỉ bôi. ngu xuẩn. mạng người nào chẳng quý.
Cứ mở miệng chửi ng khác ngu.
Kêu đưa cái cv thì không đưa ra được, ai ngu hơn ai?

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
các ông cứ bới móc ra làm gì nhỉ, ngta đóng góp cho địa phương thì địa phương ưu tiên cho một ít liều để ngta duy trì sản xuất.
thế cũng phàn nàn
ví dụ tập đoàn nọ ủng hộ 5 triệu liều chả nhẽ họ không được ưu tiên lấy 100 nghìn liều
Cụ có đọc bài không hay đọc tít?

Anita Emi

Xe điện
Em cảm ơn Cụ đã cho em mở mang đầu óc.
Ông nào bô bô cái miệng nói DN ủng hộ nhiều tiền thì được quyền tiêm trước cho em cái công văn đi.
Hay các Ông tự nghĩ ra?
Trên đời này có những thứ không thành luật, nhưng có lệ :D

Ví dụ như cái chuyện doanh nghiệp đóng góp nhiều thì sẽ "có thể" được ưu tiên tiêm vaccine.

Tại sao không thành luật được? Bởi vì thế lại thành ra mất đi cái gọi là "bình đẳng" xã hội, lại mang tiếng là mạng người giàu quý hơn người nghèo, vân vân và mây mây... dân trí ta còn nặng cái tư tưởng cào bằng lắm, làm thì theo năng lực, nhưng hưởng phải theo nhu cầu và như nhau cơ.

Thế có nên ưu tiên không?

Có nên, rất nên chứ.

Những doanh nghiệp họ đóng góp hàng tỷ, chục tỷ, trăm tỷ vào chống dịch... mà không có một tý ưu tiên gì cho nhân viên của họ, cụ thấy có vô lý không? Sau này kêu gọi nữa ai thèm đóng? Đừng bảo là phải chí công vô tư, dâng hiến không đòi hỏi nhé. Đây là hạ giới, không phải thiên đường.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Trên đời này có những thứ không thành luật, nhưng có lệ :D

Ví dụ như cái chuyện doanh nghiệp đóng góp nhiều thì sẽ "có thể" được ưu tiên tiêm vaccine.

Tại sao không thành luật được? Bởi vì thế lại thành ra mất đi cái gọi là "bình đẳng" xã hội, lại mang tiếng là mạng người giàu quý hơn người nghèo, vân vân và mây mây... dân trí ta còn nặng cái tư tưởng cào bằng lắm, làm thì theo năng lực, nhưng hưởng phải theo nhu cầu và như nhau cơ.

Thế có nên ưu tiên không?

Có nên, rất nên chứ.

Những doanh nghiệp họ đóng góp hàng tỷ, chục tỷ, trăm tỷ vào chống dịch... mà không có một tý ưu tiên gì cho nhân viên của họ, cụ thấy có vô lý không? Sau này kêu gọi nữa ai thèm đóng? Đừng bảo là phải chí công vô tư, dâng hiến không đòi hỏi nhé. Đây là hạ giới, không phải thiên đường.
Nói như Cụ còn dễ nghe, nhưng em thấy những đối tượng đang làm vc ở những nơi nguy hiểm trong lúc này là cần thiết tiêm hơn nhân viên cty BĐS đang ở nhà.
Em đang nói theo thớt là ở Cần Thơ, không phải ở HN.

Nam việt nam

Xe buýt
Cụ thể, bạn đọc viết: “Tôi vừa đọc được bài của quý báo về Quảng Nam tiêm vaccine phòng COVID-19 sai cho doanh nghiệp bất động sản, tôi thấy rất hay và thời sự. Nhưng hôm nay tôi vừa có thông tin về danh sách tiêm vaccine phòng COVID-19 của Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) TP Cần Thơ do một người bạn gửi thì tại Cần Thơ danh sách doanh nghiệp được tiêm có tới 1.050 liều cho Công ty Đất Xanh trong ngành bất động sản.

Tôi thấy rất bất hợp lý vì bất động sản đâu nằm trong danh sách ưu tiên vaccine. Nên nhờ quý báo điều tra lại thông tin xem có phải sự thật để đem lại công bằng cho người dân. Vì rất nhiều doanh nghiệp trong ngành thiết yếu không được ưu tiên mà lại ưu tiên cho bất động sản. Qua việc này tôi mong từng tỉnh, thành phải công bố danh sách tiêm vaccine một cách công khai để người dân không thắc mắc”.

Giờ này tiêm cho toàn dân rồi cụ ah

--Lamborghini--

Xe cút kít
Báo chí bđ soi mói để vòi vĩnh rồi, tiêm cho ai chả đc, càng nhiều càng tốt.
Cụ nói chán bỏ mẹ.
Vắc xin giờ có thừa đâu mà ai tiêm cũng được.
Giờ phải tiêm theo thứ tự ưu tiên.
Nếu tiêm ai cũng được thì chửi cái con bé khoe nhờ quan hệ của ông để được tiêm làm gì.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Đâu ra mà tiêm toàn dân hả Cụ?
Tiêm toàn dân thì ng ta phản ánh làm gì.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Lấy đâu ra mà tiêm toàn dân, e ở Hải Dương đây.
Đợt HD bùng dịch, KCN chỗ e cũng bùng dịch.
Đợt đấy cũng có lô vắc xin về e cũng chắc mẩm là được tiêm, cuối cùng chả thấy đâu.
Còn hiện giờ chỗ em mới chỉ thông báo tiêm cho người già và trẻ em trước thôi lấy đâu mà toàn dân.
Mà vẫn đang chờ đấy ạ.

--Lamborghini--

Xe cút kít

alceste

Xe điện
Cụ cho hỏi ngành nào cần thiết mà chưa đc tiêm. Các bạn em bên ngành y đã tiêm đủ 2 mũi rồi, các bạn bên nn thì hầu như đã tiêm ít nhất 1 mũi rồi. Đừng để bọn báo chí dắt mũi cụ ạ.
Giờ tiêm đại trà ra công ty rồi, cac phường và tổ dân phố cũng bắt đầu tiêm cho người cao tuổi.
Giáo viên cũng dã tiêm rồi, y tiêm đủ 2 mũi rồi, lái xe và phụ xe bus cũng tiêm rồi, đến ông đi lắp dây mạng của VNPT cũng tiêm rồi, h số lượng được tiêm cũng nhiều rồi cụ nhỉ. Công ty BDS hay Xây dựng thì họ cũng là trong nhóm có nguy cơ, nhiều bên h vẫn đi làm, thì họ tiêm cũng có vấn đề gì đâu.
Khắc rồi ai cũng có lượt hết.
Các cụ OF nhà mình lúc nào cũng chỉ sợ mình thiệt :D

alceste

Xe điện
Nhiều người như thế đấy cụ, nhưng tính lại nó thế này, dịch thì lên cao, dính là có nguy cơ tèo rồi, giờ tiêm cũng có nguy cơ tèo nhưng thấp vì WHO đã cho phép, vậy chọn cái nguy cơ cao hay chọn cái nguy cơ thấp.
Ông bạn em bảo, vaccine tốt nhất là vaccine mà chúng ta được tiêm sớm nhất. Cũng đúng nhỉ cụ nhỉ.

Anita Emi

Xe điện
Nói như Cụ còn dễ nghe, nhưng em thấy những đối tượng đang làm vc ở những nơi nguy hiểm trong lúc này là cần thiết tiêm hơn nhân viên cty BĐS đang ở nhà.
Em đang nói theo thớt là ở Cần Thơ, không phải ở HN.
Cần Thơ thì em không rõ tình hình ở đó như thế nào.

Nhưng Quảng Nam vừa rồi cũng có vụ ưu tiên tiêm cho 1 công ty đăng ký ngành nghề bất động sản. Thực chất họ đang làm các dự án về khu đô thị và khu du lịch, một năm nộp ngân sách cho tỉnh mấy trăm tỷ, họ cần tiếp tục hoạt động để giữ tiến độ công trình. Cũng bị lên báo và chửi một chặp :))

BĐS không chỉ là "cò" nhà đất đâu cụ, đấy là công ty "Môi giới" bất động sản nó khác. Đất Xanh em thấy đầu tư nhiều chứ, công trình, dự án... nộp ngân sách khủng đấy cụ ạ. Họ có hoạt động thi công trên công trường thì mới cần tiêm, chứ còn nếu là nhân viên BDS làm việc ở nhà như cụ nói thì cần gì, đội đấy mời tiêm nó còn trốn :D

Go on

Xe điện
Em dân đen, cũng mong nhanh được tiêm nhưng nếu mà doanh nghiệp nào đóng góp cho quỹ vác xin nhiều thì cũng nên ưu tiên cho họ tiêm. Dĩ nhiên là sau lực lượng chống dịch. Việc này hoàn toàn công bằng trong nên kinh tế thị trường. Giá tiền từ vác xin đó ko so được với những gì họ đóng góp cho ngân sách. Chính những doanh nghiệp đó sẽ thúc đẩy kinh tế tăng trưởng trở lại nhanh hơn. Nếu ko được ưu tiên do những đóng góp của mình thì lần sau cần huy động nguồn lực thì họ chả mặn mà gì. Họ cũng là người dân mà. Hơn nữa việc tổ chức tiêm vác xin trong dịch bệnh này cần nhanh chóng phủ dân số. Tiêm cho 1 tổ chức dễ dàng và nhanh hơn so với liên lạc từng hộ dân.

Chỉnh sửa cuối:

Nam việt nam

Xe buýt
Lấy đâu ra mà tiêm toàn dân, e ở Hải Dương đây.
Đợt HD bùng dịch, KCN chỗ e cũng bùng dịch.
Đợt đấy cũng có lô vắc xin về e cũng chắc mẩm là được tiêm, cuối cùng chả thấy đâu.
Còn hiện giờ chỗ em mới chỉ thông báo tiêm cho người già và trẻ em trước thôi lấy đâu mà toàn dân.
Mà vẫn đang chờ đấy ạ.
Dạ, chộ em tiêm xong cho các lưcj lượng 2 mũi rồi, công nhân được một số ưu tiên, bọn em dân được báo chuẩn bị ah