[Funland] Nếu người dân không phản ánh...

xe tậm tịt

Xe hơi
Hôm nay em cùng đành nghĩ như cụ
Các anh tiêm nhanh đi, tiêm càng nhanh, càng nhiều, càng tốt.
Dù em chưa đc tiêm nhưng quanh em tiêm rồi. Tốt.
Và cũng nhanh đến lượt em
Đành nghĩ vậy thôi.
vợ em hỏi có tiêm không, em bảo thôi đợi chương trinhg của oảng và chú phỉnh.
niềm tin của em vẫn mãnh liệt như tuổi thanh xuân.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Ds Abc có cả đấy n muốn đc chia thì phải ngoan. Các dn ng ta đã ủng hộ tài chính thì tất nhiên cg nằm trg ds ưu tiên.
Mà đối tượng thứ mấy? Còn ủng hộ thì cơ bản doanh nghiệp nào chả ủng hộ?
Nếu cần tiền thì bán đi cho nó nhanh, Pfizer 10tr/ liều; Moderna 8tr, AZ 5tr, Sinopharm 3tr...
Lấy lãi tiêm miễn phí cho dân nghèo qua các tuyến phường xã!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
tất cả các loại thuốc virus kia đều được WHO công nhận chỉ là đặc cách công nhận trong tình huống khẩn cấp . chứ ngay cả mẽo nó cũng chưa dám ký giấy công nhận hoàn toàn 100% là ok đâu . vẫn chỉ là đồng ý trong tình trạng khẩn cấp thôi.. tóm lại là toàn bộ người tiêm đều là chuột bạch hết . phải sau chí ít 2 năm sau khi tiêm mới đủ mọi cơ sở đánh giá toàn diện bác à
theo em thì trong mấy loại thuốc kia em hãi nhất thằng thuốc của ANH . thằng này tiêm ối người tèo . riêng thuốc của thằng TÀU hiệu quả thì em kg rõ lắm nhưng nó tiêm cho 1 tỷ 6 dân nó thì em nghĩ cũng ổn . và thuốc nó hình như tiêm ít người die thì phải . chỗ em đang tiêm diện rộng loại này
em cũng đang xuy tính có lên tiêm kg đây..tiêm vào cũng hãi bỏ mẹ đi được
Tụi FDA và EMA phê duyệt vaccine cũng với Quy trình phê duyệt khẩn cấp.
Tỷ lệ "thằng thuốc của ANH . thằng này tiêm ối người tèo" là bao nhiêu % hả bác?

TsarPutin

Xe tăng
tất cả các loại thuốc virus kia đều được WHO công nhận chỉ là đặc cách công nhận trong tình huống khẩn cấp . chứ ngay cả mẽo nó cũng chưa dám ký giấy công nhận hoàn toàn 100% là ok đâu . vẫn chỉ là đồng ý trong tình trạng khẩn cấp thôi.. tóm lại là toàn bộ người tiêm đều là chuột bạch hết . phải sau chí ít 2 năm sau khi tiêm mới đủ mọi cơ sở đánh giá toàn diện bác à
theo em thì trong mấy loại thuốc kia em hãi nhất thằng thuốc của ANH . thằng này tiêm ối người tèo . riêng thuốc của thằng TÀU hiệu quả thì em kg rõ lắm nhưng nó tiêm cho 1 tỷ 6 dân nó thì em nghĩ cũng ổn . và thuốc nó hình như tiêm ít người die thì phải . chỗ em đang tiêm diện rộng loại này
em cũng đang xuy tính có lên tiêm kg đây..tiêm vào cũng hãi bỏ mẹ đi được
Những cái e đọc dc thì vx Pfizer mới chết nhiều nhất, AZ thì tỷ lệ phản ứng cao nhất nhưng k chết bằng Pfizer, cũng có thể do Pfizer dc tiêm nhiều hơn cho các đối tượng nhạy cảm;
Em thì giờ vx Tàu cũng tiêm, cứ gọi lên là tiêm, k kén chọn khẩu nghiệp gì nữa, vx chỉ có hiệu quả nếu đủ 70% dân khu vực đó tiêm đủ, rộng hơn là cả nước

bimbim5656

Xe container
Mà đối tượng thứ mấy? Còn ủng hộ thì cơ bản doanh nghiệp nào chả ủng hộ?
Nếu cần tiền thì bán đi cho nó nhanh, Pfizer 10tr/ liều; Moderna 8tr, AZ 5tr, Sinopharm 3tr...
Lấy lãi tiêm miễn phí cho dân nghèo qua các tuyến phường xã!
Bán thì đi ngc chủ trg của CP, lúc đấy chỉ ng giàu mới đc tiêm. Mà cái giá cụ đưa ra còn chát hơn ở bển thì khó khả thi lắm :))
Tóm lại là tiêm cho ai cg đc, càng nhanh càng nhiều càng tốt để tiến tới miễn dịch cộng đồng. Mấy bọn báo lá cải chọc ngoáy vào chỉ làm cho CP khó xử, thiếu quyết đoán dẫn tới tiến độ tiêm bị chậm lại.
Còn cụ k biết thôi, rất nhiều ng đã đc tiêm nhờ "ông ngoại" rồi. Sắp tới Vacxin đang về rất nhiều, vđ là tìm cách mà tiêm cho nhanh thôi.

xebetong

Xe container
Tiêm vacin là việc phải làm nhưng tranh nhau làm đíu gì!
Tiêm thì vẫn mắc covid, vẫn lây cho vợ con, vẫn cả nhà bị bếch đi

NNS

Xe ngựa
Không phải tranh cãi Cụ ạ, mà phải làm đúng.
Ngành quan trọng cần thiết tiêm thì không được tiêm, nguy hiểm đó Cụ.
đó là cụ tưởng thế thôi, chứ công an, bs, anh em tuyến đầu phục vụ chống dịch nó đều tiêm cả rồi nhé.
còn chỗ kêu to lại là những thành phần ko chính thức, lao động tự do, grap, taxi, shipper, đội này đúng là nguy cơ cao thật, nhưng lại ko dễ quản lí, đăng kí tiêm, càng khó phân biệt cần hay ko so với vô số ngành khác.... nhân viên bđs nó đi lại giao tiếp gặp gỡ cũng lắm bỏ mẹ ra, so với anh em bs thì dễ thấy là ko cần tiêm bằng ,chứ so với anh em grap thì chưa biết thằng nào phải tiêm trước thằng nào.
nên tình hình bây giờ là thằng éo nào tiêm cũng đc, miễn là nhanh và luôn, nó tiêm trước mình cũng có lợi, có thêm 1 thằng tiêm thì bớt nguy 1 thằng, vùng xanh quanh mình thêm 1 chấm vvvv

NNS

Xe ngựa
? Nhân viên bds vẫn được ra đường làm việc à cụ? Cơ quan nào bố láo vậy??? :-/
Ô, thế cụ tưởng từ lúc đăng kí, khai báo đến lúc tiêm là bao lâu? Lúc đăng kí hay kể cả lúc chốt lịch, danh sách tiêm thì đã có lệnh phong toả hay giãn cách chưa? Lúc đó giãn rồi thì loại bỏ mấy doanh nghiệp ko đc ra đường đó à?

Dtht.laixe

Tháo bánh
Các cụ có nghĩ Nước ngoài họ viện trợ thì kèm theo đk là phải tiêm cho công dân nc họ và các KCN, Cty của nước họ đầu tư tại VN ko?

NNS

Xe ngựa
Thế thì cụ không biết gì thật :)) . Quyết định tiêm cho ai là lúc vacxin nhận về, giãn cách từ lâu rồi.
Thế chứng tỏ chỗ cụ làm nhanh gớm, chỗ em đăng kí trc đến 4 tháng cơ=))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đồ chùa là của chung ai cũng có quyền nên phân bì thôi chứ cũng mấy ông đó cho tiêm sớm lại sợ không biết nó có dùng mình làm chuột bạch không và cũng sẽ ... phân bì ấy mà. Thuốc để lâu thì hết date nên CQ cũng muốn tiêm nhanh do đó ông nào đăng ký mà trong nhóm ưu tiên nhưng tại thời điểm cần tiêm không có nhóm ưu tiên cao hơn đăng ký thì cứ tiêm vì đàng nào sẽ chả tiêm hết chứ ở đấy đợi theo thứ tự a, b, c hết mới tới d thì chắc không bao giờ xong vì có khi mấy ông a, b, c đếch thèm đăng ký (mọi so sánh khác địa phương đều khập khiễng vì có địa phương đã tiêm đến đối tượng ưu tiên d nhưng có địa phương mới tiêm đến đối tượng a chẳng hạn :)) )

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Nhân quả là cái vô hình, các cụ dạy qua hết đời này đến đời khác tuy nhiên do ta không thấy nên không ai kiêng dè. Khi nó ập đến thì tưởng xui rủi chứ không nghĩ là quả báo nó tìm đến.

gocart

Xe cút kít
13 nhóm ưu tiên có đối tượng ủng hộ nhiều cho vaccine. Nếu ĐX nộp quỹ nhiều thì họ đc tiêm kg có gì lạ
13 nhóm là của HN ban hành, các tỉnh thì theo 16 nhóm của BYT.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
đó là cụ tưởng thế thôi, chứ công an, bs, anh em tuyến đầu phục vụ chống dịch nó đều tiêm cả rồi nhé.
còn chỗ kêu to lại là những thành phần ko chính thức, lao động tự do, grap, taxi, shipper, đội này đúng là nguy cơ cao thật, nhưng lại ko dễ quản lí, đăng kí tiêm, càng khó phân biệt cần hay ko so với vô số ngành khác.... nhân viên bđs nó đi lại giao tiếp gặp gỡ cũng lắm bỏ mẹ ra, so với anh em bs thì dễ thấy là ko cần tiêm bằng ,chứ so với anh em grap thì chưa biết thằng nào phải tiêm trước thằng nào.
nên tình hình bây giờ là thằng éo nào tiêm cũng đc, miễn là nhanh và luôn, nó tiêm trước mình cũng có lợi, có thêm 1 thằng tiêm thì bớt nguy 1 thằng, vùng xanh quanh mình thêm 1 chấm vvvv
Nv BĐS nào đi làm giờ này Cụ?
Cụ ngoài đó không căng thẳng nên Cụ nghĩ vậy cũng không sai ạ.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Nói 1 câu dễ dàng như Cụ thì còn gì để bàn nữa.
Phải thực tế Cụ ạ, nhìn chung quanh chứ không phải nhìn bản thân mình.
Người ta có điên đâu mà phải chia theo diện ưu tiên?
Rồi diện ưu tiên sẽ thay đổi theo mỗi đợt tiêm.

gocart

Xe cút kít
Thế đưa ra các đối tượng ưu tiên làm gì? Cứ tiêm theo danh sách ABC cho nó nhanh?
Chí ít cũng là có cái khung để dựa vào. Tuy có ngoại lệ nọ kia nhưng chỉ là tiêm trước tiêm sau, loại tốt loại vừa.
Cực đoan so đo quá thì dịch qua lâu rồi và vắc xin cũng quá hạn lâu rồi.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Dịch chưa tới nên ông nào cũng đạo mạo thanh cao gớm.
Nó tới sát đít đi rồi biết.:))
Đang bàn thớt này ở vùng dịch, căng thẳng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
thế đ.éo đạo mạo mà chen lấn xô đẩy đạp lên nhau vào nó có tiêm cho ko để em chen =))
Cụ còm hơi lạc đề rồi.
Cứ theo đúng list ưu tiên nhà nước quy định là được rồi Cụ.
Hơn 1000 liều chứ đâu phải và liều đâu.