[Funland] Nếu người dân không phản ánh...

vharc

Xe tăng

Honda monkey

Xe tải
Cụ thể, bạn đọc viết: “Tôi vừa đọc được bài của quý báo về Quảng Nam tiêm vaccine phòng COVID-19 sai cho doanh nghiệp bất động sản, tôi thấy rất hay và thời sự. Nhưng hôm nay tôi vừa có thông tin về danh sách tiêm vaccine phòng COVID-19 của Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) TP Cần Thơ do một người bạn gửi thì tại Cần Thơ danh sách doanh nghiệp được tiêm có tới 1.050 liều cho Công ty Đất Xanh trong ngành bất động sản.

Tôi thấy rất bất hợp lý vì bất động sản đâu nằm trong danh sách ưu tiên vaccine. Nên nhờ quý báo điều tra lại thông tin xem có phải sự thật để đem lại công bằng cho người dân. Vì rất nhiều doanh nghiệp trong ngành thiết yếu không được ưu tiên mà lại ưu tiên cho bất động sản. Qua việc này tôi mong từng tỉnh, thành phải công bố danh sách tiêm vaccine một cách công khai để người dân không thắc mắc”.

Cho em tiêm bây giờ, em ứ tiêm,đợi đến lúc giống như bên Mẽo,vừa khuyến khích+tặng tiền, em mới tiêm.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trên cơ bản là phải công bằng nhưng ... tương đối chứ trên đời này làm gì có tuyệt đối mà cố đòi hỏi. Mấy ông hay soi mói, so bì cứ tự vấn lương tâm đi trong công việc nếu liên quan đến người thân mình thì có thiên vị ít nhiều không? Việc thiên vị của cá nhân nếu bị phát hiện (bị lộ :)) ) sẽ căn cứ vào quy định (nếu có) để bị xử lý là xong chứ chả liên quan gì đến công bằng XH cũng như chính sách chủ trương chung cả. Dịch dã đã mệt mỏi rồi suốt ngày tìm cách đưa tin định hướng, muốn công bằng tuyệt đối thì bắt chước những cá nhân, tổ chức làm từ thiện 1 đống tiền kìa vì người ta bỏ tiền mà mình không bỏ là ... thiếu công bằng :))
Em đồng quan điểm. Em công dân mẫu mực, mỗi tội nghèo. Em mà có nhiều tiền, em ủng hộ quỹ vacxin của Tổ dân phố, Phường em cư trú mỗi nơi vài tỷ hay vài chục tỷ thì khi có vacxin phân bổ về địa phương họ chả điền em vào danh sách tiêm đầu tiên.

Tây - Ta đâu chả vậy, các cụ sang xứ giãy chết mà đóng góp cho Bang các cụ sinh sống nhiều thì cái gì nó chả ưu tiên các cụ, khéo còn ứng cử Bang Chủ cũng được ấy chớ cụ nhỉ:))

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Chính phủ ngay từ đầu đã quyết AS, thêm Sputnik vì nhận gia công, đóng gói. Đùng phát bạn Mỹ thủ thỉ cái hợp đồng 31tr Pfizer, lại thêm lô Sino của VTP thành ra kg tránh đc cuộc chiến vaccine mà các lờ đờ đã dự đoán từ lâu.
Các Cụ không ở trong nguy hiểm các Cụ chưa thấy vaccine quan trọng thôi.
Đi làm chổ nguy hiểm đi sẽ thấy đc tiêm sớm ngày nào mừng ngày nấy.
Thuốc nào cũng được, đừng nguy hiểm là đc.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ không ở trong nguy hiểm các Cụ chưa thấy vaccine quan trọng thôi.
Đi làm chổ nguy hiểm đi sẽ thấy đc tiêm sớm ngày nào mừng ngày nấy.
Thuốc nào cũng được, đừng nguy hiểm là đc.
Cũng rất nhiều n đang từ chối tiêm, vì sợ và vì kén cá chọn canh.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Cũng rất nhiều n đang từ chối tiêm, vì sợ và vì kén cá chọn canh.
Em giờ có chỗ tiêm trả tiền em cũng tiêm, kén chọn gì trừ thuốc quá kém, chưa được công nhận thôi.
Bỏ tiền ra lo thân mình trước thôi.

batmancar

Xe điện
Nhiều người còn đang hô hào tiêm vx dịch vụ, miễn phí mà còn loạn hết lên , dịch vụ mà quản lý ko tốt nữa thì loạn, mà ko minh bạch ở ta thì nhiều cụ biết rồi.

Maus

Xe điện
Nhiều ông đánh võng, đánh tráo chủ đề kinh nhỉ? Đang từ "diện không ưu tiên nhưng lại được ưu tiên" được hóa thành "nhiều người thiếu ý thức không chịu tiêm và những người ý thức tốt xung phong tiêm thay" nhỉ?

Hóa ra để được ưu tiên cho dù không trong diện ưu tiên thì không chỉ cần ông ngoại, mà còn cần mấy thằng cháu bebe dư luận nữa.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đồng quan điểm. Em công dân mẫu mực, mỗi tội nghèo. Em mà có nhiều tiền, em ủng hộ quỹ vacxin của Tổ dân phố, Phường em cư trú mỗi nơi vài tỷ hay vài chục tỷ thì khi có vacxin phân bổ về địa phương họ chả điền em vào danh sách tiêm đầu tiên.

Tây - Ta đâu chả vậy, các cụ sang xứ giãy chết mà đóng góp cho Bang các cụ sinh sống nhiều thì cái gì nó chả ưu tiên các cụ, khéo còn ứng cử Bang Chủ cũng được ấy chớ cụ nhỉ:))
CQ ở đâu chả ưu tiên cho những cá nhân, tổ chức có nhiều đóng góp (hoàn toàn hợp lý vì ngoài đời có qua không có lại thì cũng chỉ chơi với ... dế :)) ). Hiểu ngầm là vậy chứ không thể thành văn bản được vì đưa ra kiểu gì không có kẻ lợi dụng nói phân biệt này nọ? Theo em ưu tiên là chấp nhận được miễn sao vì lợi ích chung và không quá mức và đừng đút túi riêng :))

noname-1

Xe tải
Lại vẫn cái tư tưởng "làm theo năng lực, hưởng theo nhu cầu". Đa số các cty này bọn nó tài trợ rất lớn cho địa phương nên việc họ được ưu tiên cũng chả có gì lạ cả. Cứ thế giới đại đồng thì kéo nhau mà xuống lỗ hết!

Phòng và vé

Xe tải
Chả riêng gì BĐS. Nhiều doanh nghiệp nó tài trợ hàng 100.000 đến hàng triệu liều vacxin đồng thời cũng đặt luôn một vài ngàn liều cho CBNV nên khi có vacxin nó được tiêm thì em thấy quá bình thường.

Doanh nghiệp họ tài trợ vài chục đến vài trăm tỷ cho địa phương mà khi có vacxin CBNV của họ không được tiêm mới là điều bất thường ~o)
Em cũng thấy vậy, có gì đâu nhỉ. Hầu hết tuyến đầu đã được tiêm rồi
Nên các doanh nghiệp họ đóng góp rất nhiều tiền ủng hộ mua vaccin thì họ được ưu tiên hơn cũng là lẽ thường tình. Các ông bà nhà báo cũng được ưu tiên tiêm trước hết rồi giờ bắt đầu ngồi bới bèo ra bọ

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
ôi dồi chỗ em..nhiều người trong diện được tiêm thế mà họ còn từ chối kg dám tiêm kia kìa
Em chối 2 lần. Lâng này ko chống đc phải đi. Thiết tha gì tiêm thuốc chín ép này vào người mà máu me thế nhỉ. Không khác tập Gym, mấy thằng bụng to tập thì lười chỉ chăm đến tắm và hỏi mua Whey uống để nhanh đẹp nhưng đẹp chưa thấy lại chuyênt sang suy thận.

Tục_Tưng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở đâu ạ, đây là ở Cần Thơ Cụ ạ.
Shipper, lái xe tải, lái taxi công nhân bốc xếp ở các cảng, sân bay...còn nhiều ng chưa tiêm đó Cụ.
Không phải ngẫu nhiên mà huỷ đâu.
Cái khó là doanh nghiệp nó cũng đóng tiền rồi cụ ạ

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Cái khó là doanh nghiệp nó cũng đóng tiền rồi cụ ạ
Em hiểu cái Cụ nói. Vin Group mượn SG 5000 liều LĐ SG còn phải lên phương tiện thông tin giải thích rõ ràng kìa Cụ.
Không phải đóng tiền là được tiêm trước, thuốc ngon đâu Cụ.
Nếu có quy định vậy từ đầu thì ai nói gì đâu.
Quan trọng là bây giờ các vùng dịch tiêm theo thứ tự ưu tiên mà.

quanduc

Xe buýt
Doanh nghiệp họ đóng góp cho quỹ vắc xin/cho quỹ hống covid của tỉnh hàng chục tỉ thì họ được ưu tiên tiêm cho nhân viên của họ cũng là điều dễ hiểu. Nhân viên của họ không phải là con dân của tỉnh sao?

Cap nhi tan

Xe buýt
Nếu người dân không phát hiện, phản ánh.... lực lượng phòng chống tội phạm chuyên nghiệp không có việc làm! Đây là ưu việt của chế độ ta, thế trận toàn dân, toàn dân tham gia phòng chống tội phạm...

Chembao

Xe container
E ủng hộ tiêm dịch vụ vừa có thu vừa đảm bảo công bằng cho mọi người, những đối tượng đặc biệt mới xem xét miễn phí :D