Nếu mà có nhiều củ nhỏ củ to thì các cụ chọn sống dư lào cho nó xứng?

thaimy1985

Xe máy
Website
vnexpress.net
Cái tối ấy, trời không trăng không sao, nhưng cũng không quan trọng lắm vì mấy anh em nhậu trong nhà chả nhìn thấy giời >:)>:)>:); Ô anh thứ 1 của em châm tửu xong bảo với Ông anh thứ 2 là nhà chú ừ thì được cái to, ừ thì xây mấy tầng lầu, ừ thì thang máy trong nhà đấy nhưng anh nghĩ chưa đủ gọi là đẳng cấp vì vẫn là nhà trong ngõ thôi, có tí tỉu thành ra mấy anh em tự ái chém văng mạng @-):-ss.

Tự dưng em hơi to mò, các cụ nếu mà có nhiều củ nhỏ củ to thì các cụ chọn sống dư lào cho nó xứng?

Em hỏi cho vui vậy thôi vì còn lâu em mới bằng được các cụ, cứ coi như em thả thính cũng được,em xin tặng các cụ vài chén vod cho vơi sầu.

Mong các cụ nhiều củ thông não cho em, coi như em có động cơ phấn đấu, nhưng cũng đừng lấy ví dụ như kiểu nhà 3 mặt tiền Bà triệu cao 10 tầng không em rét quá em sun cả lại hết cả đường vợ con:((:((

Em kính các cụ ợ!

Toannq1985

Xe hơi
Nhà trong ngõ thì gọi là "có điều kiện" thôi, ông anh cụ nói đúng đấy, Cụ cứ hình dung xe ô tô phải gửi ngoài, xong ngày nào cũng đi xe máy đi ra lấy xe xong gửi xe ô tô, phóng xe máy về là thấy không ổn rồi

Nobita

Xe hơi
Em từ bé với các cụ ở nhà mặt phố 100m rồi, lớn lên tí có ở BT to to 300m rồi, ra đời leo lên chung cư người ta cũng gọi là cao cấp rồi, xong cũng xuống BT lô be bé 150m rồi.
Túm lại cái sự ở em vẫn mơ kiếm mảnh xa xa tí tầm Hòa lạc abc, rộng dăm bảy ngàn, trồng cây xanh rì làm cái ao thả cá, bên cạnh là cái nhà 1 tầng nhỏ xinh. Và quan trọng nhất là vứt được điện thoại! Ai muốn gặp mình xin mời lên bản chứ em ứ về xuôi hehe.

silipren123

Xe đạp
20, Nguyễn Chánh, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
Nhà trong ngõ yên tĩnh cụ ra ngoài làm gì, quan trọng là cụ feeling cái cuộc sống hiện tại nó thế nào. Nếu cảm thấy bản thân xứng đáng cụ sao phải ngại ngần khi đặt ra những tiêu chuẩn cao hơn bình thường hả cụ.

Westminster

Xe hơi
Nhà trong ngõ thì gọi là "có điều kiện" thôi, ông anh cụ nói đúng đấy, Cụ cứ hình dung xe ô tô phải gửi ngoài, xong ngày nào cũng đi xe máy đi ra lấy xe xong gửi xe ô tô, phóng xe máy về là thấy không ổn rồi
Lý luận của mấy ông sale đây mà, ở Hà Nội nhà ngõ to hay mặt phố thì thường có giao thông qua lại, thường người ta cho thuê để bán hàng chật cả nhà chứ đào đâu ra chỗ mà để ô tô.

Westminster

Xe hơi
Em chỉ mong có tiền mua tầm nghìn mét đất trong ngõ nhỏ yên tĩnh, để tầm trăm mét xây cái nhà tầm thật cao tầm 6-7 tầng, trên nóc làm hồ bơi vô cực view toàn cảnh cả khu luôn rồi phần lớn đất còn lại làm cây cối vườn tược tiểu cảnh, ngày ngày nghe tiếng chim tự nhiên nó sà vào vườn nhà mình hót.

Chỉnh sửa cuối:

thaimy1985

Xe máy
Website
vnexpress.net
Cũng không đến nỗi cụ ạ, mặt ngõ to thì xe vẫn vào được, không đến nỗi phóng xe đi phóng xe về, nhưng vẫn bị bảo chưa đạt đấy

Em thì không tính nhé, em vẫn gắn bó với thầy u

thaimy1985

Xe máy
Website
vnexpress.net
Em từ bé với các cụ ở nhà mặt phố 100m rồi, lớn lên tí có ở BT to to 300m rồi, ra đời leo lên chung cư người ta cũng gọi là cao cấp rồi, xong cũng xuống BT lô be bé 150m rồi.
Túm lại cái sự ở em vẫn mơ kiếm mảnh xa xa tí tầm Hòa lạc abc, rộng dăm bảy ngàn, trồng cây xanh rì làm cái ao thả cá, bên cạnh là cái nhà 1 tầng nhỏ xinh. Và quan trọng nhất là vứt được điện thoại! Ai muốn gặp mình xin mời lên bản chứ em ứ về xuôi hehe.
Xô bồ, thương trường buôn bán đã bon chen rồi, về nhà các cụ muốn nó phải khác đúng không cụ?

Toannq1985

Xe hơi
Nhà trong ngõ yên tĩnh cụ ra ngoài làm gì, quan trọng là cụ feeling cái cuộc sống hiện tại nó thế nào. Nếu cảm thấy bản thân xứng đáng cụ sao phải ngại ngần khi đặt ra những tiêu chuẩn cao hơn bình thường hả cụ.
Thích ý của cụ!
Quan trọng là bản thân thế nào còn thì mỗi người một tiêu chí.
Mấy cụ mà có lực thì có thể nghĩ khác, thích kiểu biệt thự, ở toàn khu có điều kiện với nhau, kiểu thế, còn mình thì cứ 1 vợ hai con nhà 3 tầng là thoải con gà mái roài

robin2010

Xe buýt
Có tiền đừng có huênh hoang khoe của, mà phải giản dị, tinh tế là người ta tự thấy mình là người ntn rồi

Toannq1985

Xe hơi
Em chỉ mong có tiền mua tầm nghìn mét đất trong ngõ nhỏ yên tĩnh, để tầm trăm mét xây cái nhà tầm thật cao tầm 6-7 tầng, trên nóc làm hồ bơi vô cực view toàn cảnh cả khu luôn rồi phần lớn đất còn lại làm cây cối vườn tược tiểu cảnh, ngày ngày nghe tiếng chim tự nhiên nó sà vào vườn nhà mình hót.
Có tiền thì em cũng làm như cụ, nhưng em nói thật nhà cụ 6 7 tầng thì nhà thằng khác 8 9 tầng, đang làm cái hồ bơi view được 1 đoạn nhà thằng khác chắn mất cũng chán

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
E thì đang chua có gì vào bụng đây. Kiếm cái măm đã tối lại về ghế đá nằm .

Phunsukh Wangdu

Xe đạp
có củ to củ nhỏ em cho cả nhà đi EU định cư cụ ạ :)
Hungary đang có chương trình không giới hạn người phụ thuộc

Toannq1985

Xe hơi
Có tiền đừng có huênh hoang khoe của, mà phải giản dị, tinh tế là người ta tự thấy mình là người ntn rồi
Những người giàu mà tự tay làm hàm nhai em thâý tuyền như cụ tả, không làm cùng thì không biết các cụ ấy của chìm của nổi đâu, em thật

thaimy1985

Xe máy
Website
vnexpress.net
có củ to củ nhỏ em cho cả nhà đi EU định cư cụ ạ :)
Hungary đang có chương trình không giới hạn người phụ thuộc
Đấy cũng là một lựa chọn, nhưng đất khách quê người cũng xoắn, em thâý nêé mà có điều kiện, đang làm ăn yên ổn ở đây thì cũng không cần thiết phải đi

Những người giàu mà tự tay làm hàm nhai em thâý tuyền như cụ tả, không làm cùng thì không biết các cụ ấy của chìm của nổi đâu, em thật
Vầng, mấy ô anh em thì kín
Chỉ show khi cần làm ăn chứng tỏ năng lực thôi

robin2010

Xe buýt
vầng, cũng còn tùy tính cách mỗi người. Nhưng đa số là như vậy

vietpq75hanes

Xe container
Có củ to, củ nhỏ thì thiếu gì thứ thiếu gì cách để làm cuộc sống của mình dễ chịu hơn đâu: Lo cho con ăn học (tất nhiên ko chỉ có ném tiền vào là xong), chọn không gian sống đẹp và tiện nghi cho cả gia đình, có thêm một vài thú chơi lành mạnh: VD: Audio, xe ô tô, xe mô tô phân khối lớn, đi du lịch.......Oh nhiều lắm E ko liệt kê hết được.

langtulanhlung

Xe điện
Em thấy nếu có 2-3 củ to mà chui vào ngõ nó cứ sao sao ấy, bẩn thỉu chật trội mang tiếng trung tâm nhưng mà hàng xóm không đồng đều nó èo xèo tối ngày chán.

thaimy1985

Xe máy
Website
vnexpress.net
Em thấy nếu có 2-3 củ to mà chui vào ngõ nó cứ sao sao ấy, bẩn thỉu chật trội mang tiếng trung tâm nhưng mà hàng xóm không đồng đều nó èo xèo tối ngày chán.
Cụ ơi nhà ông anh em ở ngõ thì công bằng mà nói cũng không phải ngõ nhỏ phố nhỏ đâu, nhưng công nhận là hàng xóm thì không đồng đều được, mà đấy cũng không phải là 2 3 củ đâu cụ nhé :))

langtulanhlung

Xe điện
Cụ ơi nhà ông anh em ở ngõ thì công bằng mà nói cũng không phải ngõ nhỏ phố nhỏ đâu, nhưng công nhận là hàng xóm thì không đồng đều được, mà đấy cũng không phải là 2 3 củ đâu cụ nhé :))
Vâng 2-3 củ thì ngõ 1.5m đến 3 m mà toàn 25-40m2 là căng, với số 2-3 củ thì với đa số dân mình nó là một số tương đối to rồi, ,à ở ngõ nhỏ thì bức bối kinh khủng khiếp.