Nếu mà có nhiều củ nhỏ củ to thì các cụ chọn sống dư lào cho nó xứng?

Phunsukh Wangdu

Xe đạp
Đấy cũng là một lựa chọn, nhưng đất khách quê người cũng xoắn, em thâý nêé mà có điều kiện, đang làm ăn yên ổn ở đây thì cũng không cần thiết phải đi

Vầng, mấy ô anh em thì kín
Chỉ show khi cần làm ăn chứng tỏ năng lực thôi
em có nói nhất định phải đi đâu? đâu phải đi định cư thì sẽ phắn luôn đâu cụ
có chỗ đi đi về về,
đặc biệt là với tình hình bất ổn chính trị hiện nay, em nhận định có đường lui cho thế hệ sau là 1 lựa chọn sáng suốt đấy

Taxi001

Xe đạp
Có điều kiện thì ra mặt đường hoặc mặt ngõ rộng đủ oto đỗ tận cửa, còn điều kiện hơn thì làm hẳn căn biệt thự xa xa thành phố sống cho thanh tịnh các cụ ợ. Ông bác ruột e bán cả 2 căn ở Kim Ngưu và Láng để chuyển sang Vinhome Riverside mà ở. E thấy như ở phương Tây sống càng tách biệt thì mới càng đẳng cấp

tungdinhdinh270

Xe máy
Ông anh cụ nói chí phải, nhà có dát vàng mà ở trong ngõ cũng mất đi cái đẳng cấp của nó. Cứ phải tứ lập với cây vườn chim muông mới gọi là tận hưởng, mỗi tội tứ lập ở cái đất này không biết được mấy dự án, mà có đi nữa chắc cũng phải mấy chục củ to

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
ôi có nhều củ thì thích thật, thế thì lại hướng đến cuộc sống ý nghĩa, tiện nghi, chẳng hạn ko ở ngõ đâu, ở ra chỗ thông thoáng, giao thông thuận tiện, có không gian xung quanh là vườn nhỏ chẳng hạn, thường ngta hay chọn Biệt thự í cụ ạ. Ko bết các cụ củ to có nghĩ vậy ko. Chỉ là e đang tưởng tượng nếu có củ to

nghichnham

Xe tăng
Không lo đi cày thì tính làm gì có ích cho xã hội đi cụ. Ví dụ giúp em kiếm vài tỏi năm chẳng hạn :)

silipren123

Xe đạp
20, Nguyễn Chánh, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
Thích ý của cụ!
Quan trọng là bản thân thế nào còn thì mỗi người một tiêu chí.
Mấy cụ mà có lực thì có thể nghĩ khác, thích kiểu biệt thự, ở toàn khu có điều kiện với nhau, kiểu thế, còn mình thì cứ 1 vợ hai con nhà 3 tầng là thoải con gà mái roài
cụ giống ý em. Nhưng có điều kiện cụ lại thích cái to hơn ấy mà

silipren123

Xe đạp
20, Nguyễn Chánh, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
Em thấy nếu có 2-3 củ to mà chui vào ngõ nó cứ sao sao ấy, bẩn thỉu chật trội mang tiếng trung tâm nhưng mà hàng xóm không đồng đều nó èo xèo tối ngày chán.
cụ ra chung cư mà ở, toàn các cụ các mợ dân trí cao lo gì hàng xóm èo xèo

Rô-Ron

Xe điện
Lý luận của mấy ông sale đây mà, ở Hà Nội nhà ngõ to hay mặt phố thì thường có giao thông qua lại, thường người ta cho thuê để bán hàng chật cả nhà chứ đào đâu
ra chỗ mà để ô tô.
Nhà ở mà cho thuê bán hàng thì còn gọi gì là sống hưởng thụ?

Taxi001

Xe đạp
ôi có nhều củ thì thích thật, thế thì lại hướng đến cuộc sống ý nghĩa, tiện nghi, chẳng hạn ko ở ngõ đâu, ở ra chỗ thông thoáng, giao thông thuận tiện, có không gian xung quanh là vườn nhỏ chẳng hạn, thường ngta hay chọn Biệt thự í cụ ạ. Ko bết các cụ củ to có nghĩ vậy ko. Chỉ là e đang tưởng tượng nếu có củ to
Thì đấy

Ông bác e trước nhà ở 1 chung cư rất đắt xèng ở Bà Triệu đã quyết định về ở chỗ cái Riversides đấy, để về đấy mất tầm đâu đó 1 năm lần chần, với cả thuyết phục lũ trẻ con (chúng nó quen bạn bè ở đấy rồi, rồi còn kiểu bảo đang tiện cà phê cà pháo)

Thôi túm lại là vẫn chuyển

Giờ kể với e là trước khó ngủ mà giờ ngủ một mạch đến sang, mà ngủ kéo rèm kín quá thì không phân biệt ngày đêm vì yên tĩnh J) , có sân vườn cũng khác

Túm lại có vẻ là mọi xô bồ nhức óc đau đầu làm ăn có thể vứt ra ngoài cửa, với các ông tầm đấy có khi cũng chỉ cần thế thật

Chả tự dưng mà nhà Mỹ Linh nó lại làm quả đất ngoại thành đấy, tiền đấy ở trung tâm cũng được mảnh đất vừa vừa

E chỉ cần làm căn chung cư thôi. thoát cái ngõ mà nhục cái nhà em đầu ngõ toàn bị người ta vứt rác trước cửa, nẫu lắm

Honghen2008

Xe container
Em từ bé với các cụ ở nhà mặt phố 100m rồi, lớn lên tí có ở BT to to 300m rồi, ra đời leo lên chung cư người ta cũng gọi là cao cấp rồi, xong cũng xuống BT lô be bé 150m rồi.
Túm lại cái sự ở em vẫn mơ kiếm mảnh xa xa tí tầm Hòa lạc abc, rộng dăm bảy ngàn, trồng cây xanh rì làm cái ao thả cá, bên cạnh là cái nhà 1 tầng nhỏ xinh. Và quan trọng nhất là vứt được điện thoại! Ai muốn gặp mình xin mời lên bản chứ em ứ về xuôi hehe.
No đủ không phải làm việc thì em cũng như Cụ ngay ạ:)

tungdinhdinh270

Xe máy
Nếu các cụ có nhã hứng hôm nào qua bên Long Biên với em, em mời các cụ đi ngắm con Harmony mới ra của Vinhomes, em thấy đúng với kiểu tả của các cụ trên này, khi đã lăn lộn trường đời kiếm tiền rồi, muốn có một ốc đảo bình yên.

Ocsenchay2011

Xe máy
Còn em sẽ mua 1 cái chung cư vừa đủ dùng cho cả nhà, thiết kế hợp lý, dịch vụ tiện ích ổn ổn rồi tiền còn lại đi du lịch. Ước mơ cỏn con của em chỉ có thế. Em ko mơ nhà lầu, biệt thự gì vì ở không gian rộng em sợ ma các cụ à :)))

thaimy1985

Xe máy
Website
vnexpress.net
Thì đấy

Ông bác e trước nhà ở 1 chung cư rất đắt xèng ở Bà Triệu đã quyết định về ở chỗ cái Riversides đấy, để về đấy mất tầm đâu đó 1 năm lần chần, với cả thuyết phục lũ trẻ con (chúng nó quen bạn bè ở đấy rồi, rồi còn kiểu bảo đang tiện cà phê cà pháo)

Thôi túm lại là vẫn chuyển

Giờ kể với e là trước khó ngủ mà giờ ngủ một mạch đến sang, mà ngủ kéo rèm kín quá thì không phân biệt ngày đêm vì yên tĩnh J) , có sân vườn cũng khác

Túm lại có vẻ là mọi xô bồ nhức óc đau đầu làm ăn có thể vứt ra ngoài cửa, với các ông tầm đấy có khi cũng chỉ cần thế thật

Chả tự dưng mà nhà Mỹ Linh nó lại làm quả đất ngoại thành đấy, tiền đấy ở trung tâm cũng được mảnh đất vừa vừa

E chỉ cần làm căn chung cư thôi. thoát cái ngõ mà nhục cái nhà em đầu ngõ toàn bị người ta vứt rác trước cửa, nẫu lắm
Em có tiền em cũng khoái kiểu nhà Mỹ Linh Anh Quân
Cơ mà đợt trước thấy bảo cũng bị trộm, nên nếu mà có tiền xây 1 mình một cõi thế cũng hơi ca mơ run