[Funland] Nếu được chọn cụ mợ bầu ai? Trump hay Biden?

Nếu được bầu, cụ mợ chọn ai?

• Donald Trump

Lượt chọn: 424 86.0%
  • Joe Biden

Lượt chọn: 69 14.0%

• Tổng bình chọn
    493
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nước Mỹ trong 4 năm tới sẽ nhiều bất ổn dù TT là ai: là TT Trump tại vị (TT của thiểu số cử tri & nhờ kiện tụng) hoặc nữ TT Harris da màu (sẽ sớm kế nhiệm Biden già yếu, lú.lẫn..)#:-s
Theo 1 số nghiên cứu KH y tế thì hậu quả sau khi mắc bệnh Covid-19 (dù đã khỏi bệnh) là khá phức tạp, ảnh hưởng tiêu cực tới sức khỏe lâu dài... ==>> TT Trump bị nhiễm Covid-19 mà ngay sau khi khỏi bệnh đã vội nỗ lực quên mình tới phút cuối cùng để vận động tranh cử (tới tận đêm 2/11) nên cử tri Mỹ đã rất chia sẻ/đồng cảm và đa số biểu thị quan điểm qua lá phiếu: miễn nhiệm chức vụ TT cho tỷ phú $ Trump, được nghỉ hưu (sau 4 năm cống hiến=vắt chanh hết nước) về an hưởng tuổi già, tập trung hồi phục sức khỏe (=dưỡng sinh chống chọi các hội chứng tiềm ẩn hậu Covid-19) để chăm lo cho vợ trẻ (đang độ hồi xuân), bồi dưỡng rèn luyện con cháu thành nhân tài kế cận (đặc biệt là hạt giống = Ivanka + cậu út Barron thành 'hồng phúc dân tộc' ưu tú trong tương lai)...:-/
P/S: Nếu Trump thất cử và gián tiếp gây hậu quả nghiêm trọng (nhiều khả năng GOP cũng mất đa số trong Thượng viện) không biết UBKTTW của GOP sẽ đề xuất hình thức kỷ luật nội bộ thế nào đối với TT Trump : liệu có bị tước chữ NGUYÊN TT và cắt bỏ các 'đặc quyền' của cựu TT (1NK) Trump ??? ;)
Em vừa đề nghị đưa cụ Trump về nước. Ghi nhận công lao và chiến đấu hết mình. Chờ hưu hưởng lương tướng :))

congthuong

Xe điện
Mình đưa lên theo tính chất là nghi vấn vì chưa rõ thật giả, bạn không thích đọc có thể bỏ qua, mình ko vi phạm nội quy diễn đàn cũng như công kích cá nhân bạn. Nếu bạn thiện chí góp ý thì mình xin nghe, nhưng bạn thử xem hành động nhét chữ vào mồm của bạn với việc mình đưa 1 nghi vấn lên cái nào phản cảm hơn?
Mỗi người đọc tự nhận biết độ tin xác được bao nhiêu trước khi đưa lên.

Cứ lấy cái hình mà độ tín xác nguồn tin là 0% thì người ta gọi là tha rác cũng đúng thôi cụ ơi.

Cụ thích rác không, em tha ngập diễn đàn cho cụ.

metalins

Xe tăng
Đêm nay bên Mỹ chắc tạm nghỉ và đang hiệp thương các cụ nhỉ? Chứ còn có mấy bang phọt mịa nó ra đi xong cho cả TG ngủ ngon có hơn ko.

taplai2012

Xe trâu

Cứ lấy cái hình mà độ tín xác nguồn tin là 0% thì người ta gọi là tha rác cũng đúng thôi cụ ơi.

Thôi, em can các cụ. Tuy nhiên có điều lạ, tại các bang chênh lệch sít sao kết quả lại delay, mặc dù ko phải bang lớn. Trang bị như nhau...
Screenshot_20201105-123154_Samsung Internet.jpg

ThinhVNM

Xe tăng

Mỗi người đọc tự nhận biết độ tin xác được bao nhiêu trước khi đưa lên. -->Nếu ai cũng xác thực được cái nào đúng cái nào chưa đúng thì đã không có bao vụ lừa đảo, bạn có tự tin bạn lọc được 100% thông tin chính xác không?
Cứ lấy cái hình mà độ tín xác nguồn tin là 0% thì người ta gọi là tha rác cũng đúng thôi cụ ơi. --> Không phải ai cũng có khả năng lọc hết được các nguồn tin và đánh giá được độ chính xác của nguồn tin đó, bản thân tôi cũng vậy, tôi không biết chính xác nên tôi mới nói là "không biết thật hay giả", vậy đặt ra 1 nghi vấn cũng không được phép à? Bạn có khi nào đặt nghi vấn cho 1 vấn đề bạn không biết rõ không?
Cụ thích rác không, em tha ngập diễn đàn cho cụ.-->Việc đó là việc của bạn, còn việc tôi làm không vi phạm nội quy diễn đàn chứ không phải tôi phải hỏi ý kiến của bạn hoặc ai khác xem bạn có thích hay không rồi tôi mới được phép đưa lên.

ThinhVNM

Xe tăng
Thôi, em can các cụ. Tuy nhiên có điều lạ, tại các bang chênh lệch sít sao kết quả lại delay, mặc dù ko phải bang lớn. Trang bị như nhau...
Screenshot_20201105-123154_Samsung Internet.jpg
Vâng cụ, đó cũng là một nghi vấn mà người theo dõi sẽ đặt câu hỏi, còn lý do vì sao thì cần phải có ai đó giải thích chứ có phải cái gì cũng GG được đâu :)

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Nước Mỹ trong 4 năm tới sẽ nhiều bất ổn dù TT là ai: là TT Trump tại vị (TT của thiểu số cử tri & nhờ kiện tụng) hoặc nữ TT Harris da màu (sẽ sớm kế nhiệm Biden già yếu, lú.lẫn..)#:-s
Theo 1 số nghiên cứu KH y tế thì hậu quả sau khi mắc bệnh Covid-19 (dù đã khỏi bệnh) là khá phức tạp, ảnh hưởng tiêu cực tới sức khỏe lâu dài... ==>> TT Trump bị nhiễm Covid-19 mà ngay sau khi khỏi bệnh đã vội nỗ lực quên mình tới phút cuối cùng để vận động tranh cử (tới tận đêm 2/11) nên cử tri Mỹ đã rất chia sẻ/đồng cảm và đa số biểu thị quan điểm qua lá phiếu: miễn nhiệm chức vụ TT cho tỷ phú $ Trump, được nghỉ hưu (sau 4 năm cống hiến=vắt chanh hết nước) về an hưởng tuổi già, tập trung hồi phục sức khỏe (=dưỡng sinh chống chọi các hội chứng tiềm ẩn hậu Covid-19) để chăm lo cho vợ trẻ (đang độ hồi xuân), bồi dưỡng rèn luyện con cháu thành nhân tài kế cận (đặc biệt là hạt giống = Ivanka + cậu út Barron thành 'hồng phúc dân tộc' ưu tú trong tương lai)...:-/
P/S: Nếu Trump thất cử và gián tiếp gây hậu quả nghiêm trọng (nhiều khả năng GOP cũng mất đa số trong Thượng viện) không biết UBKTTW của GOP sẽ đề xuất hình thức kỷ luật nội bộ thế nào đối với TT Trump : liệu có bị tước chữ NGUYÊN TT và cắt bỏ các 'đặc quyền' của cựu TT (1NK) Trump ??? ;)
Ivanka for President! :D

hd-vt

Xe container
Không liên quan, nhưng nếu giờ này Trump ở Đông Lào thì vợ chắc đang hầu đồng, châm cứu hình nhân... em thề =))
Em tin. Có khi còn sai bảo đóng mệ nó cửa, éo tiếp khách, tĩnh cho linh. Kể cả chùa lẫn đền.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
  • Các cụ đều là chuyên gia kinh tế, cho em hỏi ngoài lề 1 tý. Như ở VN ta, đồng tiền yếu, đi ra quốc tế mua gì đều phải quy ra đô Mỹ hoặc các đồng tiền đủ manh. Cho nên nếu thiếu tiền, kinh tế kém phát triển mà in tiền thì chỉ làm lạm phát gia tăng, cuối cùng càng ngày càng thảm kiểu như Zimbabuee.
  • Vậy với nước Mỹ, đồng tiền của nó tiêu được trên khắp thế giới. Nó in thêm tiền để tiêu nội bộ thì cũng gây lạm phát. Nhưng nếu nó đẩy tiền ra ngoài bằng cách hỗ trợ 1 đất nước hay vùng nào đó, cho tiền hoặc bán vũ khí, lấy tiền đô thật từ nước kia về nó. Đẩy cái tiền nó in thêm sang cac nước khác, nhất là các nước sẽ có chiến tranh. Thực chất nó đẩy lạm phát của nó ra cho chỗ khác.
  • Bọn Mỹ đã làm như vậy chưa hả các cụ?
In làm gì cho tốn giấy, Bộ ngân khố phát hành trái phiếu chính phủ cho cả thế giới mua. Cả thế giới mua trái phiếu tức là cho chính phủ Mỹ vay, tiêu bét nhè.

Còn tiền mặt Mỹ nó ko thuộc chính phủ Mỹ mà thuộc FED, FED phát hành và đảm bảo giá trị tiền mặt. Chính phủ muốn can thiệp FED cũng ko được.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Vâng cụ, đó cũng là một nghi vấn mà người theo dõi sẽ đặt câu hỏi, còn lý do vì sao thì cần phải có ai đó giải thích chứ có phải cái gì cũng GG được đâu :)
Cứ để người trong cuộc họ triển với nhau trên cơ sở pháp luật cho phép. Em và các cụ mợ cứ hóng thôi ;))

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Cứ để người trong cuộc họ triển với nhau trên cơ sở pháp luật cho phép. Em và các cụ mợ cứ hóng thôi ;))
Rảnh nên vào chém gió tiếp với cụ tí hehe

Trump đang kiện rồi, ko biệt dùng từ kiện có đúng ko? Challenge - thách thức pháp lý?

Khi kiện thì sẽ phải nên lý do, và nếu lý do ko chính đáng, lập luận ko xác đáng thì phán quyết sẽ là vứt bỏ.
- Thích đếm lại - OK done.
- Đòi thêm người vào quan sát điem bỏ phiếu? Vậy thì phải chứng minh các quan sát viên của hai đảng đang giám sát tại tất cả các điểm kiểm phiếu là ko làm đúng chức năng, hoặc có dấu hiệu thiên vị? Và đồng thời phải cử ra từng đó người thay thế cho giám sát viên phe GOP đã có kinh nghiệm? Nghe đã thấy bất khả thi.
- nên mọi nổ lực của Trump hiện nay chỉ có thể phát huy trong quá trình đếm lại phiếu recounting, rồi ho vọng từ đó bới lông tìn vết ra đc dấu hiệu gian lận có HỆ THỐNG (nhắc lại là sai phạm đơn lẻ do lỗi cá nhân thì ko tính) rồi mới quy kết và hy vọng lật lại đc tiến trình bầu cử.
Thế mới thấy Trump chỉ là anh sale, chứ ko phải là business man thực sự, cứ chém bừa, trúng đc thì trúng, chả có cơ sở gì cũng chém như đúng rồi. WHAT A LOSER

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Rảnh nên vào chém gió tiếp với cụ tí hehe

Trump đang kiện rồi, ko biệt dùng từ kiện có đúng ko? Challenge - thách thức pháp lý?

Khi kiện thì sẽ phải nên lý do, và nếu lý do ko chính đáng, lập luận ko xác đáng thì phán quyết sẽ là vứt bỏ.
- Thích đếm lại - OK done.
- Đòi thêm người vào quan sát điem bỏ phiếu? Vậy thì phải chứng minh các quan sát viên của hai đảng đang giám sát tại tất cả các điểm kiểm phiếu là ko làm đúng chức năng, hoặc có dấu hiệu thiên vị? Và đồng thời phải cử ra từng đó người thay thế cho giám sát viên phe GOP đã có kinh nghiệm? Nghe đã thấy bất khả thi.
- nên mọi nổ lực của Trump hiện nay chỉ có thể phát huy trong quá trình đếm lại phiếu recounting, rồi ho vọng từ đó bới lông tìn vết ra đc dấu hiệu gian lận có HỆ THỐNG (nhắc lại là sai phạm đơn lẻ do lỗi cá nhân thì ko tính) rồi mới quy kết và hy vọng lật lại đc tiến trình bầu cử.
Cụ phải hình dung ntn cho dễ. Họ có quyền làm những gì hiến pháp bang, hiến pháp liên bang cho phép.
Ra tòa tất có phán quyết. Sai đúng chưa bàn. Quan trọng như vậy thể hiện sự dân chủ.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải hình dung ntn cho dễ. Họ có quyền làm những gì hiến pháp bang, hiến pháp liên bang cho phép.
Ra tòa tất có phán quyết. Sai đúng chưa bàn. Quan trọng như vậy thể hiện sự dân chủ.
Sau này lịch sử và đám ủng hộ viên sẽ ghi nhận - sáng mắt ra là Trump vì American first hay Trump first.

Vanvan273k

Xe tăng
Tình hình này chắc cụ Trump out rồi.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]

Deutsche Bank sẽ siết nợ Tổng thống Trump nếu ông không tái đắc cử - Cafef

Khi tôi viết Trump có tâm lý con bạc khát nước, cũng ko thể mô tả hết tâm trạng của Trump, khi các chủ nợ ra mặt/giấu mặt thúc ép.
Chơi với ngân hàng dễ ăn phát đạn ân huệ lắm, đây là lời 1 thằng bạn là triệu phú Usd người nước ngoài dạy tôi =))

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Trump sẽ thắng. Quyền lực của CH rất mạnh.

taplai2012

Xe trâu
Sau này lịch sử và đám ủng hộ viên sẽ ghi nhận - sáng mắt ra là Trump vì American first hay Trump first.
Em ko biết cụ thù hận gì cụ Trump. Nhưng cách cụ ám chỉ những người ủng hộ cụ Trump không đàng hoàng. Chí ít họ cũng chếm non nửa nước Mỹ, họ làm điều họ thấy cần làm và quan trọng họ có lý tưởng. Pháp luật Mỹ cho họ cái quyền đó.
Cụ không ưa Trump, cái đó là quyền của cụ. Nhưng cụ gọi họ là bọn với đám chứng tỏ cụ cũng không ra gì. Em thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng