[Funland] Nếu được chọn cụ mợ bầu ai? Trump hay Biden?

Nếu được bầu, cụ mợ chọn ai?

• Donald Trump

Lượt chọn: 424 86.0%
  • Joe Biden

Lượt chọn: 69 14.0%

• Tổng bình chọn
    493
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

ThinhVNM

Xe tăng
Em lang thang thấy được mấy cái ảnh này không biết thật hay giả, bà chị gái em ở bang Maine thì quả quyết là phe DC có gian lận

hd-vt

Xe container
Chả phải đâu, kỳ trước, op yêu chị Linh tiên và dân chủ lắm, nhưng chị lại tạch khi bầu. Quy luật rút ra là o phờ đa số chọn ai thì người còn lại sẽ thắng :))
Hay nà, cụ Trump hiền quá. Nhiệm kỳ tt mỹ phải bem nhau với một nước nào đó, cụ hầy. :-?
P/s cụ coi chừng, em mách giờ. Cụ oánh đồng cc Ộper với mợ Mooon hỉ. :D

Chỉnh sửa cuối:

Hung Phuc

Xe điện
Tình hình là anh Biden sắp liên hoan tổng kết chưa các cụ

hd-vt

Xe container
Thì Cụ cứ nghĩ như kiểu Cụ đi cưa 1 em gái mà Cụ mơ ước được cưới em nó, đến đoạn tưởng được ôm hôn rồi XYZ và cưới đến nơi thế qué nào có ông khác lại được em nó cho ôm hôn ngay trước mặt thì Cụ còn ôm hận ngàn năm ấy chứ!:D
Giống như lọ mọ kỳ cạch.pha được ly espresso da hổ\m/.Vì mải chém gió trên of nên bị bú trộm cụ nó mất lớp màng danh giá, giảm 51% độ xướn. Cụ hỉ. :D

congthuong

Xe điện
Hôm trước mợ Hilary họp báo nói mình là đại cử tri và sẽ bầu cho Biden, ko bao giờ bầu cho Trump :D

Pennsylvania Biden rút ngắn khoảng cách từ 800k phiếu hôm qua sáng nay còn thua Trump 193k phiếu

Hiện tại Pennsylvania còn 700k phiếu chưa kiểm tra. đa phần là bầu qua mail :D

Team Trump đang kêu gào tạm dừng kiểm tra bầu qua mail ở Pennsylvania
Mong Biden thắng cách biệt để Trump và supporter ra đi yên bình.

Nếu không thì con đường vào nhà trắng của Biden còn gập ghềnh khó đoán.

PS: chia buồn với các cụ vote Trump nhé. Em vốn không thích Trump, nhưng em bầu ai người đó hay thua, nên đã chọn vote cho Trump :))

Chỉnh sửa cuối:

ThinhVNM

Xe tăng
Mong Biden thắng cách biệt để Trump và supporter ra đi yên bình.

Nếu không thì con đường vào nhà trắng của Biden còn gập ghềnh khó đoán.

PS: chia buồn với các cụ vote Trump nhé. Em vốn không thích Trump, nhưng em bầu ai người đó hay thua, nên đã chọn vote cho Trump :))
Cái này thói đời gọi là phù thịnh chứ không phù suy, cụ thích ai cũng không dám bày tỏ quan điểm mà đi nói vuốt đuôi như vậy.

congthuong

Xe điện
Cái này thói đời gọi là phù thịnh chứ không phù suy, cụ thích ai cũng không dám bày tỏ quan điểm mà đi nói vuốt đuôi như vậy.
Cụ có thể tra lại các bài em viết, xem em có ủng hộ Trump không cụ nhé. Quan điểm ở các bài viết của em vẫn nhất quán, chả thay đổi gì.

Chúc mừng đội vote him out

Skoda_Favorit

Xe container
Giống như lọ mọ kỳ cạch.pha được ly espresso da hổ\m/.Vì mải chém gió trên of nên bị bú trộm cụ nó mất lớp màng danh giá, giảm 51% độ xướn. Cụ hỉ. :D
Mịa! Cứ như đi guốc mộc vào bụng mềnh :-o:-? ! Cụ cũng rỗi ghê nhể!!!>:)

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ Hilary là thành viên đ DC và chỉ trở thành DCT khi Biden thắng phiếu ở bang New York
Nếu Chum thắng phiếu ở New York thì mợ Hilary đâu trở thành DCT được
ĐCT ko mang tính chất đảng phái cụ ạ, theo biết là như vậy. Họ có trách nhiệm bỏ phiếu theo kết quả bầu ở bang đó.
Những đại cử tri này sẽ là người trực tiếp bầu ra tổng thống và cuộc họp của Cử tri đoàn sẽ diễn ra vào ngày 14/12. Hai chính đảng sẽ chọn ra những thành viên trung thành làm đại cử tri để đảm bảo họ sẽ bầu đúng theo kết quả bỏ phiếu phổ thông. Người chiến thắng trong cuộc đua vào Nhà Trắng là người giành được tối thiểu 270 phiếu đại cử tri.

Sau khi công chúng bỏ phiếu vào ngày tổng tuyển cử (tức ngày 3/11), các tiểu bang sẽ tổ chức các cuộc kiểm phiếu riêng biệt. Ứng viên giành chiến thắng số phiếu phổ thông ở bang nào thì các đại cử tri tiềm năng ủng hộ ứng viên đó sẽ trở thành đại cử tri chính thức của bang.

Tuy nhiên, riêng hai bang Maine và Nebraska lại sử dụng hệ thống tỷ lệ, giúp lượng phiếu đại cử tri được phân bổ cho cả hai ứng viên, nhưng phần lớn nghiêng về người thắng cuộc.

Hiến pháp Mỹ không quy định đại cử tri phải tuân theo quyết định của đa số phiếu bầu phổ thông, vậy nên trường hợp đại cử tri bất tuân đã từng xảy ra. Tuy nhiên, lịch sử cho thấy những người này hiếm khi làm thay đổi kết quả bầu cử.

Để tránh trường hợp bất tuân xảy ra, một số bang đã ra luật yêu cầu đại cử tri tuân theo kết quả phổ thông

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em lang thang thấy được mấy cái ảnh này không biết thật hay giả, bà chị gái em ở bang Maine thì quả quyết là phe DC có gian lận
Thanks Cụ! Ông Trump có nhiều bằng chứng để vác đơn đi kiện :)

taplai2012

Xe trâu
Mỗi đảng sẽ đề cử "ứng cử viên" DCT của đảng mình (bằng đúng số lượng yêu cầu), cụ đọc rõ ứng cử viên DCT

Ứng cử viên TT nào giành được đa số phiếu phổ thông thì các ứng cử viên DCT của đảng đó mới được chính thức trở thành DCT của bang
Có nghĩa là DCT chính thức của bang chỉ có sau khi kiểm phiếu phổ thông toàn bang
Vấn đề họ phải bầu đúng theo kết quả phiếu phổ thông. Đảng phái chỉ mang tính giám sát cụ ạ.
Hai chính đảng sẽ chọn ra những thành viên trung thành làm đại cử tri để đảm bảo họ sẽ bầu đúng theo kết quả bỏ phiếu phổ thông. Người chiến thắng trong cuộc đua vào Nhà Trắng là người giành được tối thiểu 270 phiếu đại cử tri.

taplai2012

Xe trâu
Thế thì câu sau của tôi có gì sai:
Mỗi đảng sẽ đề cử "ứng cử viên" DCT của đảng mình (bằng đúng số lượng yêu cầu), cụ đọc rõ ứng cử viên DCT

Ứng cử viên TT nào giành được đa số phiếu phổ thông thì các ứng cử viên DCT của đảng đó mới được chính thức trở thành DCT của bang
Có nghĩa là DCT chính thức của bang chỉ có sau khi kiểm phiếu phổ thông toàn bang

Còn mợ Hilary nói mợ đó là DCT chính thức của bang New York trước khi kiểm phiếu là sai, vì trước khi kiểm phiếu mợ Hilary chỉ là ứng cử viên DCT của đ DC đề cử
Vâng, thế em mới nói chỉ phát biểu khi có kết quả chính thức. Mặc dù hiểu ngầm NY kết quả sẽ nghiêng về phía Dân chủ. Phát biểu như vậy vừa thừa vừa sai.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Bỏ đi những ồn ào về gian lận, sai sót về kiểm đếm phiếu nhà cháu vẫn cho rằng hệ thống bầu cử Mỹ qua hình thức phiếu phổ thông và đại cử tri là rất khoa học và công bằng.

Có ai ngờ tiểu bang Nevada nhỏ bé (6 phiếu), xa xôi hẻo lánh, nguồn thu chính là từ các sòng bài mà lại có thể trở thành nhân tố quyết định cho chiến thắng của 1 Tổng thống?

Rất kịch tính và thú vị để theo theo dõi. ACE ta chỉ hóng và chém gió cho vui mà còn thấy hồi hộp thì những người trong cuộc không biết thế nào? Khéo có nhiều cụ ị ra quần nhể :) =)) :))

duckduckgoes

Xe máy
Bác không biết thật hay giả thì mang rác vào diễn đàn làm gì? Bác Gúc là ra ngay số liệu ở trên của bác là tin rởm. Hy vọng cả bà chị bác ở tận Mẽo cũng không bị dắt mũi tin bác đưa. Ví dụ cho bác ngay 2 bang đầu bác dẫn, số còn lại bác Gúc thêm:
- Nevada: Tổng số đăng ký bầu cử 1.822.166 (> >số liệu rởm bác trích hơn 1.2 triệu). Nguồn chính thống (https://silverstateelection.nv.gov/vote-turnout/)
- Pennsylvania: Tổng số đăng ký bầu: 9.091.371 (>> Số liệu rởm bác trích: 6.5 triệu). Nguồn chính thống: https://www.dos.pa.gov/VotingElections/OtherServicesEvents/VotingElectionStatistics/Documents/currentvotestats.xlsx.

Em là cứ ủng hộ chính phủ ta phạt tin rởm thì mới bớt lừa đảo trên mạng. :D

Voi đi bộ

Xe buýt
Biden vẫn thắng ở Pennsylvania nhé, suy luận logic là ra ngay thôi. Việc Arizona chuyển sang CH chỉ là góp phần cho chiến thắng của Biden thêm cách biệt.
Đấy là chưa tính đến rất nhiều phiếu bầu qua thư không được chuyển tới kịp vào ngày 3/11 nên bị loại chứ ko thì Trump còn thua đậm nữa.

Biển_Mặn

Xe hơi
Vâng, thế em mới nói chỉ phát biểu khi có kết quả chính thức. Mặc dù hiểu ngầm NY kết quả sẽ nghiêng về phía Dân chủ. Phát biểu như vậy vừa thừa vừa sai.
Bên trên cụ nói ĐCT k mang tính chất đảng phái là k đúng. Đảng nào win ở bang thì ĐCT đảng đó đi bầu chứ chẳng lẽ ĐCT đảng khác đi bầu TT.

taplai2012

Xe trâu
Bên trên cụ nói ĐCT k mang tính chất đảng phái là k đúng. Đảng nào win ở bang thì ĐCT đảng đó đi bầu chứ chẳng lẽ ĐCT đảng khác đi bầu TT.
Mang tính giám sát cụ ạ. Khi đảng nào thắng những đại biểu đó đi bầu theo đúng kết quả bỏ phiếu cử tri phổ thông. Kết quả bỏ phiếu phổ thông mới quan trọng.

Trạng thái
Thớt đang đóng