[Funland] Nếu được chọn cụ mợ bầu ai? Trump hay Biden?

Nếu được bầu, cụ mợ chọn ai?

• Donald Trump

Lượt chọn: 424 86.0%
  • Joe Biden

Lượt chọn: 69 14.0%

• Tổng bình chọn
    493
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

mmxhung

Xe điện
Lão 100 đã đi rồi, những chỗ phiếu còn lại toàn ở các thành thị lớn và bỏ qua thư thì 80% ủng hộ đảng Dân chủ rồi. Thôi biết điều thì rút lui trong tự trọng đi chứ kiện cáo chỉ tổ gây thêm chia rẽ mất ổn định.

ThinhVNM

Xe tăng
Bác không biết thật hay giả thì mang rác vào diễn đàn làm gì? Bác Gúc là ra ngay số liệu ở trên của bác là tin rởm. Hy vọng cả bà chị bác ở tận Mẽo cũng không bị dắt mũi tin bác đưa. Ví dụ cho bác ngay 2 bang đầu bác dẫn, số còn lại bác Gúc thêm:
- Nevada: Tổng số đăng ký bầu cử 1.822.166 (> >số liệu rởm bác trích hơn 1.2 triệu). Nguồn chính thống (https://silverstateelection.nv.gov/vote-turnout/)
- Pennsylvania: Tổng số đăng ký bầu: 9.091.371 (>> Số liệu rởm bác trích: 6.5 triệu). Nguồn chính thống: https://www.dos.pa.gov/VotingElections/OtherServicesEvents/VotingElectionStatistics/Documents/currentvotestats.xlsx.

Em là cứ ủng hộ chính phủ ta phạt tin rởm thì mới bớt lừa đảo trên mạng. :D
Thế tôi ko biết thật hay giả thì không có quyền vào hỏi à bạn?

congthuong

Xe điện
Bạn không biết thật hay giả, thì trích cái link nguồn tin vào mà hỏi .

Còn copy paste mà không ghi nguồn tin thì bác chính là 1 người tung nguồn tin và không muốn người khác kiểm chứng.

Đây là chiêu trò tung hỏa mù của trump supporter mà bạn có lẽ hiểu hơn ai hết.

mitdac1819

Xe điện
Ở đây vận động làm gì. Toàn ô hóng chứ có quyền hành tác động đc gì đâu :)), mấy việt kiều fan 100 ở nc ngoài, nay ko thấy nổi lên nhỉ, ngc, nyny, autumn leaf,... Để mỗi hoang tran cố gắng động viên tinh thần a e :)) :))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ở đây vận động làm gì. Toàn ô hóng chứ có quyền hành tác động đc gì đâu :)), mấy việt kiều fan 100 ở nc ngoài, nay ko thấy nổi lên nhỉ, ngc, nyny, autumn leaf,... Để mỗi hoang tran cố gắng động viên tinh thần a e :)) :))
Ở trên này chém gió là chính. Mấy cụ ở bển chọn cũng chọn rồi, nhiều cụ ở Cali nói rõ bỏ không tác dụng gì nhưng vẫn bỏ vì đó là quyền công dân. Thắng thua là việc đại cục chứ ko phải tại cá nhân.
Với em vẫn chúc mừng 2 nửa nước Mỹ đã bày tỏ quan điểm cá nhân. Tốt hay xấu chỉ có thời gian mới trả lời dc :))

tienlong

Xe buýt
- Với Biden, làm TT là 1 đỉnh cao trong sự nghiệp, cả 1 sự nghiệp chính trị vinh quang.
- Với Trump, làm TT là 1 Game thú vị, kéo dài 4 năm, và rất muốn kéo dài 8 năm, nhưng kết thúc sớm quá nên over game, về làm tỉ phú (có thể là Bđs, hoặc truyền thông), và lại chơi game khác; chính trị sau cùng không phải là 1 sự nghiệp của Trump.
Chúc mừng Biden!

mitdac1819

Xe điện
Ở trên này chém gió là chính. Mấy cụ ở bển chọn cũng chọn rồi, nhiều cụ ở Cali nói tõ bỏ không tác dụng gì nhưng vẫn bỏ vì đó là quyền công dân. Thắng thua là việc đại cục chứ ko phải tại cá nhân.
Với em vẫn chúc mừng 2 nửa nước Mỹ đã bày tỏ quan điểm cá nhân. Tốt hay xấu chỉ có thời gian mới trả lời dc :))
E thì ko quan tâm cả 2 ưcv, vì Đen thật sự là nên nghỉ hưu rồi, còn 100 thì a ấy quả thật nên làm con buôn thôi, bao nhiêu tiền tài công sức Mỹ bỏ ra để kết đồng minh, bá chủ thế giới, mà chỉ vì lợi ích kinh tế ngắn hạn, a ấy tung hê hết.

ThinhVNM

Xe tăng
Bạn không biết thật hay giả, thì trích cái link nguồn tin vào mà hỏi .

Còn copy paste mà không ghi nguồn tin thì bác chính là 1 người tung nguồn tin và không muốn người khác kiểm chứng.

Đây là chiêu trò tung hỏa mù của trump supporter mà bạn có lẽ hiểu hơn ai hết.
Bạn đừng quy chụp kiểu đó, bạn thấy tôi xác nhận nó là thật khi nào không mà bảo tôi tung tin không muốn người khác kiểm chứng? Người đưa tin họ cũng không có nguồn thì tôi lấy nguồn đâu ra cho bạn? Đây là chuyện bên Mỹ, tôi tung tin có thay đổi được kết quả của họ không hay tôi được gì hoặc bạn mất gì mà cứ nhét chữ vào mồm tôi thế?

taplai2012

Xe trâu
Bạn đừng quy chụp kiểu đó, bạn thấy tôi xác nhận nó là thật khi nào không mà bảo tôi tung tin không muốn người khác kiểm chứng? Người đưa tin họ cũng không có nguồn thì tôi lấy nguồn đâu ra cho bạn? Đây là chuyện bên Mỹ, tôi tung tin có thay đổi được kết quả của họ không hay tôi được gì hoặc bạn mất gì mà cứ nhét chữ vào mồm tôi thế?
Thôi, bỏ qua đi các cụ. Fun là chính.

congthuong

Xe điện
Ai đưa tin thì cụ đi mà hỏi người đó nguồn chứ. Đưa lên đây ích gì ??? Cụ không thấy vô lý sao ?

ThinhVNM

Xe tăng
Chỉ là bàn luận cho vui thôi bạn, có thay đổi được gì đâu nên cũng không cần phải cay cú thế. Ai cũng muốn người mình ủng hộ thắng, giờ người mình ủng hộ không thắng được thì cũng là bình thường chứ làm gì phải chế diễu người ta vậy

NDTBM

Xe điện
Đúng rồi cụ, Em đã chính thức nhận mất cược :D chia buồn với Cộng Hòa - cửa còn quá hẹp, khả năng mất cả tổng thống, thượng viện, hạ viện. Mời Mr Trump sang VN du lịch đuổi gà e đãi cụ 1 chầu bia :D
Nước Mỹ trong 4 năm tới sẽ nhiều bất ổn dù TT là ai: là TT Trump tại vị (TT của thiểu số cử tri & nhờ kiện tụng) hoặc nữ TT Harris da màu (sẽ sớm kế nhiệm Biden già yếu, lú.lẫn..)#:-s
Theo 1 số nghiên cứu KH y tế thì hậu quả sau khi mắc bệnh Covid-19 (dù đã khỏi bệnh) là khá phức tạp, ảnh hưởng tiêu cực tới sức khỏe lâu dài... ==>> TT Trump bị nhiễm Covid-19 mà ngay sau khi khỏi bệnh đã vội nỗ lực quên mình tới phút cuối cùng để vận động tranh cử (tới tận đêm 2/11) nên cử tri Mỹ đã rất chia sẻ/đồng cảm và đa số biểu thị quan điểm qua lá phiếu: miễn nhiệm chức vụ TT cho tỷ phú $ Trump, được nghỉ hưu (sau 4 năm cống hiến=vắt chanh hết nước) về an hưởng tuổi già, tập trung hồi phục sức khỏe (=dưỡng sinh chống chọi các hội chứng tiềm ẩn hậu Covid-19) để chăm lo cho vợ trẻ (đang độ hồi xuân), bồi dưỡng rèn luyện con cháu thành nhân tài kế cận (đặc biệt là hạt giống = Ivanka + cậu út Barron thành 'hồng phúc dân tộc' ưu tú trong tương lai)...:-/
P/S: Nếu Trump thất cử và gián tiếp gây hậu quả nghiêm trọng (nhiều khả năng GOP cũng mất đa số trong Thượng viện) không biết UBKTTW của GOP sẽ đề xuất hình thức kỷ luật nội bộ thế nào đối với TT Trump : liệu có bị tước chữ NGUYÊN TT và cắt bỏ các 'đặc quyền' của cựu TT (1NK) Trump ??? ;)

Trump thua ngược một cách ko ngờ. Đầu tiên là thua ở sân nhà Arizona, kế đến là Michigan từ đỏ chuyển sang xanh chớp nhoáng. Bây giờ đến lượt Pensylvania và Georgia, từ chỗ dẫn điểm rất xa trở thành khả năng bị dẫn điểm.
Em ko ưa gì Biden, hy vọng ông ấy ko tệ như em nghĩ !
....................................................................................
Vì nếu Donal Trump thắng trong tình trạng " bấp bênh " thế nầy bằng cách đếm lại phiếu , hay thưa kiện thì dù có " trong sạch " thế nào thì phe bên kia cũng vịnh vào đó mà quậy tơi bời- viễn cảnh nước Mỹ hai phe chia nhau sống mái trong 4 năm trời nó kinh dị và u ám lắm.
..................................................................
.....................................................................

Đáng buồn là tình hình nước Mỹ nói riêng và thế giới nói chung sẽ lại một lần nữa xoay trục tả tơi và Trung quốc sẽ đường hoàng bứớc lên vũ đài thế giới.
Thời đã đến thì không cản được hì hì.
.........................................................

Chỉnh sửa cuối:

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
  • Các cụ đều là chuyên gia kinh tế, cho em hỏi ngoài lề 1 tý. Như ở VN ta, đồng tiền yếu, đi ra quốc tế mua gì đều phải quy ra đô Mỹ hoặc các đồng tiền đủ manh. Cho nên nếu thiếu tiền, kinh tế kém phát triển mà in tiền thì chỉ làm lạm phát gia tăng, cuối cùng càng ngày càng thảm kiểu như Zimbabuee.
  • Vậy với nước Mỹ, đồng tiền của nó tiêu được trên khắp thế giới. Nó in thêm tiền để tiêu nội bộ thì cũng gây lạm phát. Nhưng nếu nó đẩy tiền ra ngoài bằng cách hỗ trợ 1 đất nước hay vùng nào đó, cho tiền hoặc bán vũ khí, lấy tiền đô thật từ nước kia về nó. Đẩy cái tiền nó in thêm sang cac nước khác, nhất là các nước sẽ có chiến tranh. Thực chất nó đẩy lạm phát của nó ra cho chỗ khác.
  • Bọn Mỹ đã làm như vậy chưa hả các cụ?

Ms HT

Xe hơi
E can các cụ! Mình vui thôi mà, đừng để cảm xúc lấn át quá các cụ ạh!

ThinhVNM

Xe tăng
Ai đưa tin thì cụ đi mà hỏi người đó nguồn chứ. Đưa lên đây ích gì ??? Cụ không thấy vô lý sao ?
Mình đưa lên theo tính chất là nghi vấn vì chưa rõ thật giả, bạn không thích đọc có thể bỏ qua, mình ko vi phạm nội quy diễn đàn cũng như công kích cá nhân bạn. Nếu bạn thiện chí góp ý thì mình xin nghe, nhưng bạn thử xem hành động nhét chữ vào mồm của bạn với việc mình đưa 1 nghi vấn lên cái nào phản cảm hơn?

taplai2012

Xe trâu
  • Các cụ đều là chuyên gia kinh tế, cho em hỏi ngoài lề 1 tý. Như ở VN ta, đồng tiền yếu, đi ra quốc tế mua gì đều phải quy ra đô Mỹ hoặc các đồng tiền đủ manh. Cho nên nếu thiếu tiền, kinh tế kém phát triển mà in tiền thì chỉ làm lạm phát gia tăng, cuối cùng càng ngày càng thảm kiểu như Zimbabuee.
  • Vậy với nước Mỹ, đồng tiền của nó tiêu được trên khắp thế giới. Nó in thêm tiền để tiêu nội bộ thì cũng gây lạm phát. Nhưng nếu nó đẩy tiền ra ngoài bằng cách hỗ trợ 1 đất nước hay vùng nào đó, cho tiền hoặc bán vũ khí, lấy tiền đô thật từ nước kia về nó. Đẩy cái tiền nó in thêm sang cac nước khác, nhất là các nước sẽ có chiến tranh. Thực chất nó đẩy lạm phát của nó ra cho chỗ khác.
  • Bọn Mỹ đã làm như vậy chưa hả các cụ?
Đồng tiền mạnh hay yếu ko hẳn phản ánh qua mức giá trị quy đổi của nó. Cần nhiều yếu tố khác mới đánh giá dc.
Nếu ưu tiên xuất khẩu, giảm giá nội tệ lại là lợi thế.

Trạng thái
Thớt đang đóng